เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

การลงเซิฟเวอร์ วุ้นสวรรค์ เซิฟเวอร์ใหม่ ไม่ให้ซ้ำกับเซิฟ
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
ziroto
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 709

ตอบตอบเมื่อ: Tue Feb 20, 2007 3:10 pm    เรื่อง: การลงเซิฟเวอร์ วุ้นสวรรค์ เซิฟเวอร์ใหม่ ไม่ให้ซ้ำกับเซิฟ ตอบโดยอ้างข้อความ

การลงเซิฟเวอร์ วุ้นสวรรค์ เซิฟเวอร์ใหม่ ไม่ให้ซ้ำกับเซิฟเวอร์เก่า

ผมจะอธิบายง่ายๆนะครับ หวังว่าคงเข้าใจ

กรณีที่ลงไดร์ว เดียวกันนะครับ
ผมเริ่มจาก ยังไม่ได้ ลงอะไรเลยนะครับ

ขั้นตอนแรก
ลงตัวเก่าก่อน คือวุ้นนรก สำหรับผู้เล่นเก่าที่ต้องการเล่นวุ้นนรก (ตอนนี้วุ้นนรกปิดรับสมาชิกแล้วจ้า)

1 ดับเบิ้ลคลิ๊กไฟล์ เกม PJ1 เก่า ของผมชื่อว่า project1_release_02_p101.exe
ก็จะได้แบบนี้ บางคนเก่ามากมันจะลง ที่ C:\ProjectONE เลย

Destination folder เป้น C:\Program Files\ProjectONE
ก็ลงไปปกติ

แล้วก็ไปแก้ ShotCut บน Desktop (หน้จอ) เป็น PJ1นรก เพื่อให้จำง่ายๆ

จบแล้วสำหรับวุ้นนรก (เซฟเวอร์เก่า)

ต่อมา เซิฟเวอร์ใหม่ วุ้นสวรรค์ ที่เพื่อนบางคน พอลงแล้วเล่นเซิฟเก่าไม่ได้
ปัญหาน่าจะมาจาก ลงทับไปโฟลเดอร์เดียวกัน

มีทางแก้2อัน
1.ลบใหม่หมด แล้วลงตามขั้นตอนผม
2.ลงคนลนไดร็ว์

ต่อมาการลง Project Oneเซิฟเวอร์ใหม่ เพื่อไม่ให้ซ้ำ กับตัวเก่านะ (กรณีลงไดร้ว์ เดียวกัน)

ขั้นตอนแรก
กดที่ไฟล์ project1_release_chapters_p1.exe ของผมชื่อนี้นะ
ดับเบิ้ลคลิ๊ก ก็จะได้ภาพนี้

Destination folder แก้เป็น C:\Program Files\ProjectONECP1
เติมCP1 ลงไป แล้วกด install

แล้วก็ไปแก้ ShotCut บน Desktop (หน้จอ) เป็น PJ1สวรรค์ เพื่อให้จำง่ายๆ

ผมว่า อธิบายก็พอรู้เรื่องนะครับ
สรุป วิธีการลงก็ปกติ เพียงแค่เปลี่ยน
Destination folder
เป็น
C:\Program Files\ProjectONE <<< ของวุ้นนรก เซิฟเวอร์เก่า
C:\Program Files\ProjectONECP1 <<< ของวุ้นสวรรค์ เซิฟเวอร์ใหม่

หากอธิบายผิดพลาดประการใด ขออภัยณ ที่นี้ด้วย

ปล.แก้ ShotCut บน Desktop (หน้จอ) คลิ๊กขวาที่ ICON (ไอค่อน) แล้วเลือก Rename
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
darkwar

เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 638

ตอบตอบเมื่อ: Tue Feb 20, 2007 3:24 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

งืม
แล้วผมจาลองทามตามน่ะคับ
หลักสำคัญคือ
ผมเผลอลบไฟวุ้นรกไปหมดเเละ
ก่าจากลับไปวุ้นรกได้
คงพรุ่งนี้

ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ziroto

ตอบตอบเมื่อ: Tue Feb 20, 2007 5:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โดนปักหมุดแล้ว เย้ๆๆๆ
monwin
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 13 May 2006
ตอบ: 358

ตอบตอบเมื่อ: Tue Feb 20, 2007 5:51 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ถึงเวลาแล้วจาทำนะคับ Cool

เข้าร่วม: 05 Jan 2007
ตอบ: 48

ตอบตอบเมื่อ: Tue Feb 20, 2007 7:59 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แล้วตอนนี้มีให้โหลด C1 ยังคับ..!!!
ziroto

ตอบตอบเมื่อ: Tue Feb 20, 2007 8:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มีแล้วครับ แต่ผมไม่รู้ว่าสามรถบอกได้ไหมว่าโหลดได้รึเปล่า เพราะGM~ อาจจะให้คนที่ เล่นโหลดเท่านั้นก็เป็นได้ครับ ผมมิกล้า
cob007

เข้าร่วม: 05 Jan 2007
ตอบ: 48

ตอบตอบเมื่อ: Tue Feb 20, 2007 8:36 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คิอ เราเป็นคนที่ ลงชื่อในรอบ3ด้วยอ่ะคับ... ที่ตั้งกระทู้ถามว่ารับคนที่ลงรอบ3หมดเลยป่าวอ่ะคับ.. ถ้ารับหมดจะได้หาลงเลย...
monwin

เข้าร่วม: 13 May 2006
ตอบ: 358

ตอบตอบเมื่อ: Tue Feb 20, 2007 8:36 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

กัวโหลดแล้วเล่นไม่ได้ Crying or Very sad เลยกะรอได้ทดสอบก่องถึงเล่น Razz

เข้าร่วม: 16 Feb 2007
ตอบ: 169

ตอบตอบเมื่อ: Mon Feb 26, 2007 4:01 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เล่นเกมแล้วเครื่องค้างแต่เล่นอย่างอื่นไม่ค้าง เพื่อเล่นเกมเข้าได้ไม่เกิน5นาที ค้างเลย
มันเป็นไรอ่ะครับ งง
คอมผมมันอ่อนด้วย
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
ziroto

ตอบตอบเมื่อ: Mon Feb 26, 2007 6:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เปิดคอมนานเกินไปรึเปล่า

RAM น้อยไปมั้ย แล้ว เครื่องร้อนป่าว ช่วงนี้ยิ่งร้อนๆ มีผลนะครับ
silverstorm

เข้าร่วม: 03 Aug 2006
ตอบ: 205

ตอบตอบเมื่อ: Mon Feb 26, 2007 6:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอ ลองเช็คพวกไวรัส หรือว่าสไปแวร์อะยังครับ
เล่นอย่างอื่นไม่เป็น หมายถึงเล่นเกมอื่นหรือพวกฟังเพลง ครับ
ถ้าเกมเครื่อไม่ค่อยได้ใช้เล่นเกมออนไลฯอาจจะเป็นเพราะสเปคการ์ดจอไม่ถึงรึเปล่า

หรืออีกอย่างนึงคือ ไดเวอร์การ์ดจอมีปัญหาครับ ต้องไปอัพเดตไดเวอร์การ์ดจอให้เป็นเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดก่อน

HeadEgg

เข้าร่วม: 27 Jul 2006
ตอบ: 678

ตอบตอบเมื่อ: Mon Feb 26, 2007 8:26 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เครื่องผมเล่นนี๊ดฟอร์ไม่มีปัญหาครับ

มาเล่นProjectONE[เฉพาะChapter1]มีปัญหาบ่อยครับ โดยเฉพาะตอนเปลี่ยนแมพ

แรมน้อยด้วยแหละเหลือ256และเพราะเสียไปอันนึง ต้องโหลดโปรแกรมอะไรไม่รุมาให้แรมมันฟรีมากขึ้น ไม่งั้นค้างง! Twisted Evil

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
ZaGeL

เข้าร่วม: 16 Feb 2007
ตอบ: 169

ตอบตอบเมื่อ: Mon Feb 26, 2007 9:49 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เวง ถ้าไม่อ่านไม่รู้ ผมก็ค้าง พอมาดูแรม ที่ไหนได้เสียไปตัว
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
darkwar

เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 638

ตอบตอบเมื่อ: Tue Feb 27, 2007 10:29 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แรมเสียเนี้ยน่ะคับ
ปกติมันไม่เสียง่ายๆ
ไม่ไช่หรอ
(นอกจากจะโนดไฟฟ้าสถิด)
เหอๆเเต่ว่า
ส่วนไหญ่มันรับ
ประกันตลอดชีวิตนิ
เอาไปเปลียนเลย

nutloveu

เข้าร่วม: 07 May 2006
ตอบ: 70

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 05, 2007 7:06 pm    เรื่อง: -*- ตอบโดยอ้างข้อความ

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน