เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ขอความร่วมมือ ตั้งชื่อหน่วยเงินในเกมอย่างเป็นทางการ
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศ
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
Maze
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 12 May 2006
ตอบ: 9

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 12, 2006 2:39 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

รู้สึกคนไม่อ่านกันเยอะจัง เขาบอกว่าห้ามใช้หน่วยเงินที่มีอยู่แล้ว เหอๆ

ผมคิดไม่ออกอะ ดีสุดก็คงเปงเหรียญอะ มันก็สื่อออกมาตรงๆเลยว่าเป็นเหรียญ เป็นเงิน

ไม่ก็ ทอง ก็ดูหรูกว่านิด แหะๆ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ultimate

เข้าร่วม: 12 May 2006
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 12, 2006 5:22 pm    เรื่อง: ไม่เห็นยากเลยใช้สกุลเงินโบราญไปเลย ตอบโดยอ้างข้อความ

สกุล ชั่ง หรือไม่ก็ ตำลึง ไงคับ ชื่อไทยๆ เพราะไทยสร้าง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
batsopgas

เข้าร่วม: 11 May 2006
ตอบ: 67

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 12, 2006 5:39 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

1.IP ย่อมาจาก Indy Point งับ
2.naff ไม่มีเหตุผลอ่ะ
Crazytoon

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 12, 2006 8:24 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใช้goldหรือsilverก้อดีคับ หรือจาใช้อย่างอื่นก้อไม่ว่ากัน
เกมส์แฟนตาซีส่วนใหญ่แล้วจะใช้Goldมากกว่า
ถ้าอยากให้แปลกผมเสนอ Pay on(เพออน) ย่อมากจากโปรเจควันไงครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
mintymylove

เข้าร่วม: 13 May 2006
ตอบ: 67
ที่อยู่: ใต้ต้นแอปเปิ้ลที่กาลิเลโอนั่งเเล้วมีลูกแอปเปิ้ลตกลงมา

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 14, 2006 2:03 pm    เรื่อง: สกุลเงิน ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่านะเกมชื่อ project1 สกุลเงินหน้าจาเปง project หรือ pro หน้าจาเวิร์คนะคับ
!!ต่หัวใจขoJ!sายัJ!xมืou!ดิม
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
Blitz

เข้าร่วม: 05 May 2006
ตอบ: 27

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 14, 2006 2:40 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เสนอนะคับ
Nev

Neverending

หมายถึงความสนุกที่ไม่มีที่สิ้นสุดครับ

Project 1 สุดยอดเลย เนี๊ยววว ~~ XD
SunWaltz
tomza999

เข้าร่วม: 14 May 2006
ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 14, 2006 3:34 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Runa = รูน่า เท่ห์ดีนะ
Edes = Ed. = เอเดส หรือ เอด มีชื่อเต็ม และชื่อเรียกสั้น ดูมีสไตล์ดี
nutshio

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 14, 2006 8:04 pm    เรื่อง: สกุลเงิน ตอบโดยอ้างข้อความ

เบี้ย= สกุลเงินไทยครับ โหวตให้อีก 1 เสียง

สตางค์= ไม่ค่อยได้ยินแล้ว เด็กรุนใหม่จะรู้จักไหมเนี้ย

แต่ผมชอบเบี้ยครับ

ปล อยากได้ ID จังเลยครับ Razz
nutshio

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 14, 2006 8:04 pm    เรื่อง: สกุลเงิน ตอบโดยอ้างข้อความ

เบี้ย= สกุลเงินไทยครับ โหวตให้อีก 1 เสียง

สตางค์= ไม่ค่อยได้ยินแล้ว เด็กรุนใหม่จะรู้จักไหมเนี้ย

แต่ผมชอบเบี้ยครับ

ปล อยากได้ ID จังเลยครับ Razz
pokky404

ตอบ: 20

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 14, 2006 8:29 pm    เรื่อง: โปรดจงรู้ว่ามี อยู่ตรงนี้อีกคน ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอออกฟรามเห็งบ้างนะงาบบบบบบบ

1. ก็ของไทยล้วนๆก็เอา เบี้ย เรยละกานงับ
2.ผมนั่งคิดเป็งวันเพื่อพี่ Shocked ด้วยสมองอันปรอดดโป่งโล่งจนมะมีอารายเรย Laughing เอาเป็งว่าอีหรอย เพราะว่า หน่วยเงินไทยนับลำดับจากสมัยก่อนเรียงจาก อีหรอย เบี้ย สลึง บาท จนปัจจุบัน อิอิอิ Laughing ลงทุนไปถามคนแก่มาไห้นะเนี้ย Wink

555555+ สมองอันน้อยนิดมหาสาน คิดได้แค่นี้ละงับพี่น้อง บา บายก่องละกังงับไว้มีอะไรถามผมอีกได้นะงับ บา บาย เอิ้ก....[/b]
amarit

เข้าร่วม: 08 May 2006
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 15, 2006 12:07 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

gill!!! เอาไปเลย
redstone03

เข้าร่วม: 18 Apr 2006

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 15, 2006 12:53 pm    เรื่อง: -*- ตอบโดยอ้างข้อความ

Sil -----------> มาจาก Silver ที่แปลว่าเงิน ธาตุเงินออะ แต่มานพ้องเสียงอยู่
น่ารักดีออก ราคา 200 Sil เรียกง่ายแล้วก็ดูหรูด้วย คำว่า Gold ผมว่ามานล้นตลาดไปแล้วเกมออนไลน์ดังๆๆก็ใช้Gold ส่วนมาก ใช้Sil อะหรู
hajing

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 3

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 15, 2006 6:42 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอสนับสนุนเบี้ยเหมือนกันครับเพราะว่าเป้นเกมที่คนไทยสร้าง
unpong

เข้าร่วม: 20 Apr 2006
ตอบ: 20

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 15, 2006 6:47 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เบี้ย เพราะไทยๆดี
ตำลึง ก็ไทยๆเหมือนกัน
nize
Project ONE Master

เข้าร่วม: 06 Apr 2006
ตอบ: 276

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 15, 2006 7:24 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทีมงาน ได้คัดเลือกชื่อที่ถูกใจ แล้วครับ รบกวนร่วมโหวตที่
http://www.gameindy.com/board/viewtopic.php?t=723
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4
หน้า 4 จาก 4

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน