เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ปัญหาบางประการ

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
darial
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 01 May 2006
ตอบ: 46

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 09, 2006 9:19 am    เรื่อง: ปัญหาบางประการ ตอบโดยอ้างข้อความ

1. เวลายืนสู้มอนเตอร์มีโอกาสน้อยมากที่จะชนะเพราะตัวละครยืนสู้แบบขาสั่นเลย
2. ตัวละครควรจะก้มเก็บของได้เพื่อให้รู้ว่าเก็บเรียบร้อยแล้ว
3. ควรทำแผนที่(แบบต่อๆกัน)หน้าเวปเผื่อว่าเพื่อนๆจะได้ไปมาหาสู่กันได้
4.นอกจากมีชื่อของเวลาซื้อขายแลกเปลี่ยนแล้วควรจะเป็นรูปดีกว่าไปเลยเพื่อความสะดวก(ใช้เพียงสายตาไม่ต้องไปอ่านให้เสียเวลา)
5.ข้างๆรูปก็ควรจะเป็นจำนวนของที่มีเพราะตอนนี้มันมีแค่ราคาที่จะขายได้เท่านั้น
แล้วจาคิดมาเรื่อยๆ
เออนี่เป็นข้อเสนอแนะของคุณ DeBufferOfOrc จากเวปบอร์ดCGNนะงับต่อของผมไปเลยแล้วกัน
6.จากที่ลองไปเทสมานะครับสิ่งที่ผมอยากให้เพิ่มมาก่อนเลยก็คือ หลอดเลือดของมอนเตอร์อ่ะครับเพราะบางทีเราไม่รู้เลเวลของมอนเตอร์แต่ถ้ามีหลอดเลือดเนี่ยจะทำให้เรารู้ได้ว่าตีทีนึงเนี่ยลดเลือดไปเท่าไหร่ อันนี้จากการที่ทำเควสกะทหารโอเวนอ่ะครับพอไม่มีหลอดเลือดเราก็เห็นตีทีละ10กว่าแล้ว(ทำตอนเวล5)เลยลองทำดูปรากฏดับอนาถมาก
7.และก็อีกอย่างนะครับคือการเดินอ่ะครับมานจะเดินเป็นเส้นตรงกับจุดที่คลิ๊กท้ายสุดเลยอ่ะครับทำให้เดินค่อนข้างจะลำบากเพราะบางทีเราคลิ๊กเดินหลบต้นไม้แล้วคลิ๊กจุดต่อมาเลยมานจะหันเดินไปทางต้นไม้ซะงั้นเลย แต่ชอบตรงที่ถ้าคลิ๊กซ้ายค้างแล้วลากอ่ะครับจะเดินตามเม้าเลยชอบมากๆ

"เกมส์นี้จะไม่ได้ดังที่ภาพสวยอลังการ หรือจำนวนผู้เล่นเยอะที่สุด แต่เกมส์นี้จะดังที่มีคนดีๆเล่นมากที่สุด"
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
qweasdzx
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 211

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 09, 2006 2:16 pm    เรื่อง: ขอบคุณแทนเหล่าโปรแกรมเมอร์ ตอบโดยอ้างข้อความ

ความคิดเห็ฯเหล่านี้ดีมากครับเพราะหลายคนบ่นมามากมายเรื่องของหลอดเลือดของมอนสเตอร์
เวลาเราสู้กับมันแล้วถ้ามีหลอดจะด้ายรุ้สถาณการณ์ว่าจะ ลุยต่อหรือจะถอยดีอ่ะคับ
Indy
Site Admin

เข้าร่วม: 02 Mar 2006
ตอบ: 182

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 09, 2006 6:55 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

รับไว้แก้ไขครับผม ^^
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน