เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

รายใหม่จ้า Tank อีกแล้ว ...

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ลานประหาร
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
O r e n s e

เข้าร่วม: 18 Jan 2007
ตอบ: 19

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jan 27, 2007 9:11 pm    เรื่อง: รายใหม่จ้า Tank อีกแล้ว ... ตอบโดยอ้างข้อความ

ต่อมาจากเมื่อตะกี้ แต่เป็นคู่ใหม่

พร้อมทั้งชื่อ แต่การกระทำเลย

ภาพที่ 1

ภาพที่ 2

ปล. ขอโทษทีนะ ที่ต้องทำอย่างนี้ เพื่อความสงบสุขของเกม
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 640

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jan 27, 2007 10:48 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ๊ากกก แทบคลั่ง คอมเจ้ง -*-
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
O r e n s e

เข้าร่วม: 18 Jan 2007
ตอบ: 19

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jan 27, 2007 11:02 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ้าว แล้วลาพักร้อนกี่วันหรอค้าบเนี้ยะ
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 709

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jan 27, 2007 11:26 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

นู๋ วีม แจ่มดีแฮะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
darkwar

เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 638

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jan 27, 2007 11:37 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ้างอิงจาก:
อ๊ากกก แทบคลั่ง คอมเจ้ง -*-

ร้านสิคับ...ร้าน
เท่ดีน่ะเอาไอดีจีเอ็มไปนั่งเล่นไนร้าน

mint2004

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jan 28, 2007 12:11 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่ไดว่านะ แต่ภาพมันไม่ชัดเจนอะ ถ้าจะให้ชัดเจนแบบไม่มีข้ออ้างก็ต้องถ่ายประมาณ3ภาพอะ และเป็นภาพที่เดินลากมาให้ยิงกันจะๆอะ อันนี้เราถึงจะจัดการได้อะ
ปล. ใจจิงก็อยากจะจัดการอะนะ แต่ภาพไม่ชัดเจนจิงๆ ถ้าลงโทษไปเค้าก็อาจบอกว่ายิงแค่1ทีเพราะคาเดทหนีมอนก็ได้ ถ้าจะจับแบบให้ดิ้นไม่หลุดต้องอย่างน้อย3ภาพอะ แบบลากยิงจะๆเลย
ปล. แต่ก็ขอบคุณเจ้าของผลงานนะ ขอบคุณมากที่เป้นหเป็นตาให้กับเกมอะ^^~

yaijomzonnoi

เข้าร่วม: 23 Jan 2007
ตอบ: 11

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jan 28, 2007 12:01 pm    เรื่อง: ถ่ายรูปในเกมยังไงอ่ะคะ ตอบโดยอ้างข้อความ

รบกวนถามหน่อยนะ...ไคที่บอกได้อ่ะค่ะ แบบถ่ายรูปในเกมเนี่ยทำไงหรอ+++ คือว่า มะกี้อ่ะ เราเข้าไปเล่น ก็พึ่งหัดเล่นอ่ะได้เวล 9 อยู่เลย แล้วทีนี้ ก็มีคนชวนตี้ ก็ตี้กัน จำได้ว่า ตี้กันหลายคนมาก ...ตี้ไปสักพัก ทุกคน ก็ออกๆๆๆๆ เท่าที่สังเกต ค่าประสบการณ์อ่ะ ขึ้นทีละ 1 ((ก็คงตีเจ้าวุ้นอ่ะคนอื่นๆ))แล้วก็ไม่ค่อยขึ้นด้วย ถ้าเราไม่ตี มันก็ไม่เด้งอ่ะ ...(((เราตีเยลลี่ กะ วุ้นเค็ม))) ... ทีนี้ พอคนเริ่ม ออกๆๆๆไปก็สังเกตว่า แต้มไม่ขึ้นแล้ว ...พอเราตี มันถึงขึ้น แล้วมันเหลือคนเล่นอีกคนนึง คิดว่า เค้าคง นั่งดูดอยู่นานแล้ว....เสด เราก็ออกตี้...ก็เดินกลับไปเมือง กลับมาอีกที คนที่นั่งดูด เค้าก็ชวน คน แทบทั้งแมพอ่ะ ชวนตี้ๆๆๆๆๆ....ก็มีคนปฏิเสธไปหลายคนเหมือนกัน เค้าก็ชวนๆๆๆๆๆอยู่นั่นแระ+++คิดว่า คงจะนั่งดูดอีก....***มาคิดๆๆ ดูแล้ว ไม่ยุติธรรมเลยสักนิด..คนอื่นๆๆก็ตีไป แล้วก็คนนั้นก็นั่งดูดเนี่ยนะ++ แต่ไม่อยากเอ่ย ชื่อ คนนั้นหรอกนะ แต่จำได้แระ เหตุผล ไม่มีหลักฐานที่ชัดเจน***จาว่าไป ก็เด๋วจามะดี***

ถ้าไครู้วิธีถ่ายรูปในเกมบอกด้วยนะคะ
ปล. ยังไม่ได้ดู คำแนะนำในหัวข้ออื่น เพราะ เราจารีบไปทำธุระ หรือไคเจอซิบมาในเกมก็ได้ ในเกมใช้ชื่อ yaijomzon ขอบคุณค่ะ
ziroto

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jan 28, 2007 12:52 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

กด ปุ่ม PrtSc printscreen แถวๆ ปุ่ม Home insert ลองหาดูนะไม่ยากหรอก

พอเซฟแล้วก็เข้าไปดูใน โฟลเดอร์เกม PJ1 นอกนั้นน่าจะทำเนแล้วนะครับ
yaijomzonnoi

เข้าร่วม: 23 Jan 2007
ตอบ: 11

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jan 30, 2007 12:15 pm    เรื่อง: ขอบคุณมากจ้ะ ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุณ ค่ะ ที่บอกวิธีให้ *-*คุง ziroto
ziroto

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jan 30, 2007 1:51 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่เป้นไรครับ ^_^
poompuien

เข้าร่วม: 05 Dec 2006
ตอบ: 43

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jan 30, 2007 4:53 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เสริมอีกนิดเรื่องเซฟสกรีน นะครับ
ไม่รู้ว่าทางทีมงานแก้ไขไปหรือยัง ถ้าแก้แล้วก็ขอโทดด้วยครับ ผมไม่ได้เช็คนานแล้ว

คือสำหรับบางคนที่เล่นเกมแบบ "เต็มหน้าจอ" หากเรากด "Print Screen"
จะทำให้เด้งหลุดออกจากเกมทันที และเซฟไม่ได้ด้วย
วิธีแก้ไขเบื้องต้นก็คือ ให้เล่นแบบ "ไม่เต็มหน้าจอ" ไปก่อนนะครับ จะเซฟสกรีนได้ครับ

ขอบคุณเพื่อนๆที่ช่วยกันทำให้เกม Project ONE สงบสุขครับ
monwin

เข้าร่วม: 13 May 2006
ตอบ: 358

ตอบตอบเมื่อ: Wed Feb 07, 2007 7:34 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Wink เอาให้สมสา เลย นะ

เข้าร่วม: 20 Sep 2006
ตอบ: 115

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 15, 2007 4:57 pm    เรื่อง: น่าจะแก้แล้วนะ ตอบโดยอ้างข้อความ

สำหรับปัญหานี้ก้อน่าจะได้รับการแก้ไขแล้วนะคับ เพราะผมเล่นเต็มจอตลอด เวลาเซฟรูปก้อไม่มีปัญหาเด้งหรือ Error อะไร จะมีแค่ค้างไปพักนึงเพราะใช้เวลาในการเซฟ
ป.ล. เนตไม่แรง เครื่องไม่เจ๋งพอ แต่ก้อเล่นได้

วิธีป้องกันไวรัส
แอนตี้ไวรัส
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ลานประหาร ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน