เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

อยากรู้ว่าใช้โปรแกรมอะไรสร้างเกมส์นี้ขึ้นมา

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
sefiloss
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 08 May 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 08, 2006 6:16 pm    เรื่อง: อยากรู้ว่าใช้โปรแกรมอะไรสร้างเกมส์นี้ขึ้นมา ตอบโดยอ้างข้อความ

ช่วยบอกทีนะ เพราะตอนนี้กำลังหัดสร้างเกมส์อะคับ อยากสร้างเกมส์แนวนี้เลยครับ
ตอบทีนะ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Tang.

เข้าร่วม: 03 Apr 2006
ตอบ: 252

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 08, 2006 11:55 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อธิบายเฟ้ย เดี๋ยวแม่งด่าอีก ไม่ได้ว่านายเจ้าของกระทู้นะ

มีช่วงมีผู้เยี่ยมชมโพสไว้ว่า อย่างเมิงอะไม่มีบุญหรอกประมาณนี้ ผมเลยโพสกลับมาด้วยข้อความข้างล่าง ซึ่งตอนนี้ ไอ้ข้อความข้างบน ที่ไม่ใช้ จขกท. ก็ได้ถูกลบไปแล้วแน่ๆ ทามให้เรามาอยู่คห. แรก ในทันที เข้าใจยัง

อย่ามานิสัยไม่ดีในบอร์ดนะครับ

คนข้างบนนะ ไม่ใช่ จขกท.

เกียจคำว่า"ไร้สาระ" จิงๆเอาเกณอะไรมากำหนดเนี่ย

แก้ไขล่าสุดโดย Tang. เมื่อ Wed May 10, 2006 5:12 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
goody

เข้าร่วม: 23 Apr 2006
ตอบ: 11

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 09, 2006 12:37 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

รู้แต่ว่าพี่เขาใช้ C++ สร้างแต่จะใช้ Compiler ตัวไหนไม่รู้
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 09, 2006 12:41 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เรป 2 อย่าไปดูถูก คนสิ เขาอาจเรียน มาเเต่ไม่รู้ ก็ได้ มั่ง -*- ว่าบุญไม่ถึง ครับ บุญไม่ถึง เเต่ถ้าเรียน ด้านนี้มา คิดว่าไม่จำเป็นต้องพึ่งบุญหรอก
sefiloss

เข้าร่วม: 08 May 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 12:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

หง่ะ อยากรู้เฉยๆอะ เพราะตอนนี้กำลังฝึกโปรแกรมไปเลื่อยๆอะครับ เคยลอง Gamemaker แล้วก้อพอไปได้ครับ แต่พอทำไป มีแต่คนหาว่าเกมส์ปัญญาอ่อน

เลยอยากมาลองทำที่เป็นเกมส์แนวแบบนี้ดูบ้างอ่า เพราะตอนนี้พึ่งเริ่มจะลองมาหัดใช้ 3ds max อยู่อะครับ
Knightlbr

เข้าร่วม: 04 Apr 2006
ตอบ: 113

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 5:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Edit ก็ได้ รู้ว่าใหญ่ เก่งแต่ในเกมส์ นายก็อย่าลืม Edit ของนายด้วยล่ะ ไม่งั้นฟ้อง Mod น้า ~ อุแว้ ๆ

แล้วคำไหนที่ด่าไป ตอบมาสิ ใครกันแน่ที่เด็ก คำไหนหยาบ บอกมา

แล้วดูตัวเองก่อนบ้าง ว่า ดี กว่าคนที่ว่า แค่ไหน แค่นายตีสนิทกับ Mod คนนู้นคนนี้ เราไม่สนหรอก

แก้ไขล่าสุดโดย Knightlbr เมื่อ Wed May 10, 2006 5:26 pm, ทั้งหมด 4 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
Tang.

เข้าร่วม: 03 Apr 2006
ตอบ: 252

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 5:09 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Knightlbr พิมพ์ว่า:
Tang. พิมพ์ว่า:
อย่ามานิสัยไม่ดีในบอร์ดนะครับ

คนข้างบนนะ ไม่ใช่ จขกท.

รู้ว่าแน่ อย่ามาว่าคนอื่น โดยที่ไม่ได้ดูตัวเองก่อน คนเขาอยากรู้จะมานิสัยไม่ดียังไง บอร์ดก็ไม่ได้มีกฏ ว่าห้ามถามนี่ เว็บบอร์ด มีไว้ให้คนแสดงความคิดเห็น ถ้า มึง ไม่อยากจะตอบเขา มึง ก็อย่ากระแดะเข้ามาว่าคนอื่นอีก

อ้าวเห้ย ดูดีดีก่อนนะ ไอ้ที่มันโพสอะ โดนแอดมิดเค้าลบไปแล้ว อ่านด้วย อ่านออกหรือไม่ ดูด้วย ไม่ใช่จะด่าอย่างเดียว มีตาไหม ไม่ใช่ จขกท. รู้จักไหม อย่ามาทามตัวเด็กแกอะ หลายรอบและนะ

ไม่edit ลบ ผมแจ้งMod แล้วนะ

เกียจคำว่า"ไร้สาระ" จิงๆเอาเกณอะไรมากำหนดเนี่ย
Razgriz
Project ONE Master

เข้าร่วม: 02 Mar 2006
ตอบ: 153

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 6:01 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

rap 2 ทางทีมงานได้ลบออกไปแล้วครับ
เพื่อไม่ให้เกิดการบาดหมางกันขอ ล๊อค กระทู้นะครับ

ตอบเจ้าของกระทู้>> เกมนี้เราใช้ c++ กับ directx9.0 ครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน