เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

อยากให้ผู้พัฒนาเกมส์ได้แก้ไขคับ
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
laomeo
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 24 Apr 2006
ตอบ: 21

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 08, 2006 9:34 am    เรื่อง: อยากให้ผู้พัฒนาเกมส์ได้แก้ไขคับ ตอบโดยอ้างข้อความ

1.อาการแลคเล็กน้อย
2.ชื่อตัวละครไม่สามารถตั้งเป็นภาษาไทยได้
3.ไม่มีบอกระดับและขีดเลือดของมอนสเตอร์
4.ราคาของภายในเกมส์สูงไปนิดคับ
5.อันนี้ไม่รู้ว่าเป็นกันป่าว เดินช้าไปหน่อย

ส่วนต่างต่างก็สวยดีคับน่าเล่นมากผมชอบจิงๆแต่อยากลองเปลี่ยนอาชีพดูจิงๆ
ปัญหาที่บอกไปนี้เป็นเพียงข้อคิดเห็นเท่านั้นหากทำให้ผู้ใดไม่พอใจขออภัยด้วยนะคับ
ช่วยกานลงทีนะคับ

แก้ไขล่าสุดโดย laomeo เมื่อ Tue May 09, 2006 11:47 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
laomeo

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 09, 2006 9:08 am    เรื่อง: - -* ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอความเห็นเพิ่มเติมด้วยนะคับ
ช่วยๆกานจาได้ดีขึ้นน่าเล่นขึ้น
ของไทยไม่แพ้ใครหรอกคับ
ถ้าเราช่วยกาน Smile
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
qweasdzx

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 211

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 09, 2006 2:35 pm    เรื่อง: ช่วยตอบอ่ะคับ ตอบโดยอ้างข้อความ

คือ อาการแลคน่าจะเกิดจาก
1. ความแรงส่งของ เซิพเวอร์
2. ความแรงของเครื่องเราเองอ่ะคับ
ตอนนี้เกมยังเป็นตัวเทสอ่ะคับต้องแก้ไขอีกเยอะอ่ะคับ
เรื่องราคาทางทีมงานคงต้องแก้ไขแน่ครับเพราะหลายคนบ่นมามากพอกัน
เรื่อง หลอดเลือด ถ้าไม่มีเราหมดทางรุ้ว่ามอนจะตายตอนไหนเลยครับ จะหนีหรือจะสุ้ อยุ่ที่หลอดเลือดเลยอ่ะคับ Laughing
laomeo

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 9:33 am    เรื่อง: T.T ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุณสำหรับคำตอบคับ
มีปัญหาไรผมจามาลงไว้นะคับ
sous

เข้าร่วม: 17 Apr 2006
ตอบ: 47

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 9:39 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เห็นว่า อินเตอร์เฟ็ต มานช้า เฉยๆ คับ ไม่ได้แลคอะไร นานมากกว่าจะแลคสักครั้ง ส่วนเรื่องราคาสินค้าเท่าที่ผมเล่นมา ถือว่าสูง แต่ก็ไม่ค่อยมีปัญหา เพราะหลังๆ ก็ไม่รู้เอาเงินทำอะไร
ส่วนที่ต้องแก้ไข คือ เรื่องหลอดเลือดของมอนเตอร์ กับ เรื่อง ข้อความทะลุ กรอบ อ่ะ
laomeo

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 11:58 am    เรื่อง: ช่วยทีนะคับGM ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุณสำหรับข้อความที่ให้ข้อเสนอมานะคับ
และอาจจะมีมาอีกคับผมเชื่อว่าอย่างนั้น
เพราะที่ลองดูแล้วมีอีกมากเลย
laomeo

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 12:09 pm    เรื่อง: -๑อยากยิงหัวจัยเธอ๑- ตอบโดยอ้างข้อความ

มาอีกแล้ว
ตอนขายของคับ งงมาก ตอนแรกที่เล่น
พอขายไปไม่รู้ว่ามานบอกเป็นจำนวนเงินต่อชิ้น
ขายแล้วขายอีกไม่หมดซะที ดีนะกด I ดูเลยรู้ว่าต้องดูจำนวนที่เรามีว่าเท่าไร
และเวลาขายมานขายได้ทีละชนิดอะคับ
อยากให้มานขายได้ทีละหลายอย่างพร้อมกัน
qweasdzx

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 1:34 pm    เรื่อง: ครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

คือปัญหาแบบนี้เท่าที่ผมเล่นเกมออนไลน์มาพอสมควรก้อเจอกันเกือบทุกเกมนะครับ(ที่เค้าให้เทส)เพราะระบบยังไม่สมบูรณ์มากเท่ารัยนักอ่ะครับ..ใจเย็นๆนะครับเพราะตอนนี้ทางทีมงานประสบปัญหาในหลายๆเรื่องอยุ่นะครับ..เอาเป็นว่าเข้ามาโพสไว้นะครับแล้วทางทีมงานเค้าจะแก้ใขให้นะครับ Laughing
laomeo

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 2:01 pm    เรื่อง: -๑อยากยิงหัวจัยเธอ๑- ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำชี้แจงที่ได้ให้มา
หากมีปัญหาจามาลงไว้ให้นะคับ

ปล.เพื่อสิ่งที่ดีกว่า
qweasdzx

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 4:34 pm    เรื่อง: ช่วยเข้ามาโพสเรื่องที่เจอด้วยนะครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

เรื่องบางเรื่องถ้ามันเล็กๆก้ออย่าปล่อยไว้นะครับ..เอามาลงไว้แล้วทางทีมงานจะมาตอบให้เองนะครับ..ช่วยๆกัน
sam11

เข้าร่วม: 01 May 2006
ตอบ: 17

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 12, 2006 5:46 pm    เรื่อง: Re: อยากให้ผู้พัฒนาเกมส์ได้แก้ไขคับ ตอบโดยอ้างข้อความ

laomeo พิมพ์ว่า:
2.ชื่อตัวละครไม่สามารถตั้งเป็นภาษาไทยได้
3.ไม่มีบอกระดับและขีดเลือดของมอนสเตอร์
4.ราคาของภายในเกมส์สูงไปนิดคับ
5.อันนี้ไม่รู้ว่าเป็นกันป่าว เดินช้าไปหน่อย

ส่วนต่างต่างก็สวยดีคับน่าเล่นมากผมชอบจิงๆแต่อยากลองเปลี่ยนอาชีพดูจิงๆ
ปัญหาที่บอกไปนี้เป็นเพียงข้อคิดเห็นเท่านั้นหากทำให้ผู้ใดไม่พอใจขออภัยด้วยนะคับ

ถูกต้องแล้วคับ มองีกทีตายแล้ว Crying or Very sad Crying or Very sad
unpong

เข้าร่วม: 20 Apr 2006
ตอบ: 20

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 16, 2006 10:47 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แล้วยังมีอีกอย่าง การเดิน เดี๋ยวช้า เดี๋ยวเร็ว มันดูไม่ต่อเนื่องเลยอะ
sineza17

เข้าร่วม: 15 May 2006
ตอบ: 222

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 16, 2006 11:16 am    เรื่อง: Re: อยากให้ผู้พัฒนาเกมส์ได้แก้ไขคับ ตอบโดยอ้างข้อความ

laomeo พิมพ์ว่า:

ก็ควรจะทำนะค่ะ เห็นด้วยนั้นเอง แต่ก็ให้พี่เขาพยายามทำสุดความสามารถเละกานพวกเราได้แต่ รอ เละให้ความหวัง อันน้อย นิดแล้วก็ ให้กำลังใจมากๆ ค่ะ อิอิ
tonnaruk19

ตอบ: 10

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 16, 2006 12:12 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ถึงไม่ได้เล่นแต่เราพร้อมจะศึกษาเกมเอาไว ^^"

คนเราจะอยุ่ได้ท้าเราสู้
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
sineza17

ตอบ: 222

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 16, 2006 12:16 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

tonnaruk19 พิมพ์ว่า:
ถึงไม่ได้เล่นแต่เราพร้อมจะศึกษาเกมเอาไว ^^"

เหมือนกานค่ะ เฮะๆ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน