เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

แนะนำพระสายบัฟเก็บเวลเนียนๆ

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สมาคม Caster
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
SniperSlair

เข้าร่วม: 29 Dec 2006
ตอบ: 7

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jan 14, 2007 2:45 am    เรื่อง: แนะนำพระสายบัฟเก็บเวลเนียนๆ ตอบโดยอ้างข้อความ

ต่อเนื่องจาก กะทู้ ท่าน Nekkab25 และ ท่าน shomon กับ ท่าน bueboyza นะคับ

เป็นที่รู้กันดีนะคับว่า พระสายบัฟเนี่ย! มันไม่เหมือนอาชีพชาวบ้านชาวนา อาชีพอื่นๆ

lv 21 เปลี่ยนได้แระ แต่พระสายบัฟดันต้องรอ lv 25 เลยมีคำถามมาต่างๆนาๆ ในกะทู้

ของท่านๆที่กล่าวไปข้างต้นว่าเก็บเวลยังงัยอะไรยังงัยอัฟสกิล อะไร วันนี้ผมขอมาแจงคำถาม

ท่านๆไว้แระกันนะคับ เผื่อ อาชีพพระสายบัฟจะเปงที่นิยมมากกว่านี้ อิอิ...

เริ่มต้น >>> 1 - 21 อ่านได้ที่กะทู้ท่าน shomon

แต่มันยังไม่จบเพราะ พระสายบัฟยังต้องรอ lv 25 ถึงจะอัฟศรัทธาได้ ดังนั้นอย่าเพิ่งใจร้อนเน้อ...

lv 21 - 25

ถ้าท่านเก็บตามที่ท่าน shomon บอกกล่าวแล้วจะมีเงินเก็บพอที่จะซื้อว๊าปได้ ให้ท่านไปที่

วิดเดิ้นวูด เพื่อไปเก็บ ร๊อคตัวเล็ก ในแม็บเห็ด เพราะแม๊บนี้จะมีร๊อคเล็กเยอะมาก หรือว่าจะไป

เก็บที่หน้าเมืองที่เปลี่ยนแคสเตอร์ก้อได้ ไม่ว่ากัน แต่ถ้าท่านอยากอัฟเวลเร็วๆให้หาปาตี้แชร์กับ

แคสเตอร์สายยิงเวทย์แถวๆนั้น โดยการล่อผีเสื้อให้เพื่อนในปาร์ตี้์ยิงก้อได้ไม่ว่ากันแล้วแต่ศรัทธา

---------- มาถึงตอนนี้เพื่อนๆอาจจะคิดว่าเปลี่ยนได้แล้ว แต่ยัง ดังนั้นอดทนรอต่อไปสัก lv26

พอถึง lv 26 เราจะพร้อมเปลี่ยนอาชีพเป็น แคสเตอร์ สาย บัฟ หรือ พระ ยังที่เค้าเรียกกัน

เราจะมีเหรียญทองอัฟทักษะ จาก lv 21 - 26 เป็น 14 หรือ 12 เหรียญนี่ละ (ผมจำไม่ได้ ใครจำได้มาโพสต่อนะ กัวผิด อิอิ ^__^) ให้อัฟ ศรัทธา 10 ลำแสงศักดิ์สิทธิ์ 1 ฟื้นฟู 1 (ในกรณีที่ได้เหรียญสกิล 12 เหรียญ) แต่ถ้าได้ 14 เหรียญ ให้อัฟ ศรัทธา 10 ลำแสงศักดิ์สิทธิ์ 1 ฟื้นฟู 1 และ ฟื้นฟูพลังเวทย์ 2

>> ส่วนการอัฟ สเตตัส ให้อัฟ เป็น int 40 แล้วตามด้วย vit หรือท่านไหนอยากจะลองแบบใหม่ ไปอัฟ agi หรือ dex ก้อไม่ว่ากัน ส่วนผมอัฟ VIT คับ เน้น ถึก!!
วิธีการอัฟสเตตัสในการเพิ่มแต่ละ lv ให้อัฟ int 3 ตามด้วย vit 1 ตามนี้นะคับ (ถ้าไม่เข้าใจโพสถามได้เลยเด่วมาตอบอิอิ)

ต่อมาสถานที่เก็บ lv มีให้ เลือก 2 step ด้วยกัน คือ เห็ดพิ้งกี้ (เห็ดสีชมพู) กับ โทรลใหญ่

ถ้าท่านชอบแบบ เรื่อยๆเนียนๆ อ่านการ์ตูนไปเล่นไป ผมแนะนำให้เก็บที่ แม๊บเห็ดชมพูนะคับ

เพราะ 1.มันไม่โจมตีก่อน 2.มันมีคนเยอะพอสมควร

หรือถ้าท่านชอบแบบ ระทึกขวัญเร้าใจต้องเฝ้าหน้าจอตลอด ขอให้เก็บ โทรลใหญ่ ในเหมืองได้เลยคับ การเก็บโทรลใหญ่ ก้อไม่ยากหรอกคับ ค่อยๆเดินไปเรื่อยๆ แม๊บนี้จะมีสิ่งสกัดดาวพระ
คือ เจ้าทาร์ เพราะมันจะมาตอดเราทันทีที่เห็นแถมวิ่งไวด้วย แต่ปัญหานี้ไม่ยาก ให้เราค่อยๆลาก
ไปที่โล่งๆ คือ ไม่มีโทรลใหญ่อยู่นะ แระเอา ไม้เท้าสับมันเลย มันตีเราไม่เข้าหรอก อิอิ...
แระค่อยไปแอบๆยิงโทรลใหญ่ >>>

เท่านี้ปัญหาของพระขอส่วนบุญ(รอปาร์ตี้์)ก้อจะหมดไป เห็นมั้ยละ จะเล่นพระง่ายนิ๊ดเดียว!!!

เพื่อนๆลองไปเล่นดูเน้อ~~ อ่าา...ลืมบอกไป นี้แค่เก็บถึง lv 30 นะ ถ้าจากนั้นเด่วผมมาบอกอีกที เพราะตอนนี้ก้อเพิ่ง lv 30 เอง อิอิ ...

ปล.ขอให้มีฟามสนุกกับการเล่น พระ สายบัฟ นะค๊าฟ ^____^
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
dear@kae

เข้าร่วม: 20 Dec 2006
ตอบ: 44

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jan 27, 2007 7:12 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Laughing ขอบคุณมากมาย
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
inarukja

เข้าร่วม: 28 Jan 2007
ตอบ: 9

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jan 29, 2007 8:01 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

thx คับ

ให้ใช้เวทย์ลำแสงยิงใช่ปะคับ
แล้วอัพแค่ 1 เอง หรอ ... คือเก็บไว้อัพฟื้นฟู+บัฟ เพื่อรอปาร์ตี้ ??

Sudtirak

เข้าร่วม: 03 Feb 2007
ตอบ: 37

ตอบตอบเมื่อ: Sat Feb 03, 2007 7:23 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ลำแสง มีให้อัฟแค่ 1 อ่ะนะครับ จะยิงลำแสงแรงต้องอัฟ ศรัทธา เต็ม 10

ศรัทธา 10 ยิง ลำแสงได้ 5 ที เท่าที่เคยนับนะ - -" ถูกหรือไม่ ก้อ ลองเอากันดูนะท่าน!
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สมาคม Caster ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน