เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

สำหรับผู้ที่พบปัญหาเปิดเกมมาแล้วเจอ unknown error
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
LiLi
Taenon Master

เข้าร่วม: 02 Mar 2006
ตอบ: 542

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 07, 2006 5:10 pm    เรื่อง: สำหรับผู้ที่พบปัญหาเปิดเกมมาแล้วเจอ unknown error ตอบโดยอ้างข้อความ

ตอนนี้ทางทีมงานได้พบเครื่องที่มีปัญหาดังกล่าวแล้ว และคาดว่าจะสามารถแก้ไขปัญหาดังกล่าวได้ ภายในเวลาไม่นาน

ถ้ามีอะไรคืบหน้าทางทีมงานจะแจ้งอีกครั้ง

ขอขอบคุณทุกท่านที่แจ้งปัญหาเข้ามานะคะ

เท่าที่ดูเจอปัญหาใหญ่ ๆ อยู่ 2 เรื่อง คือ
1. เครื่องที่ใช้ไม่มีการ์ดแสดงผล 3 มิติ
2. อาจจะต้องรันเกมหลาย ๆ ครั้ง ถึงจะเข้าได้ (ไม่รู้ว่าเพราะอะไร)

ถ้าเจอปัญหาอื่น ๆ ช่วยแจ้งด้วยนะ

แก้ไขล่าสุดโดย LiLi เมื่อ Fri Jun 16, 2006 9:46 am, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
chocobo
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 05 Apr 2006
ตอบ: 473

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 07, 2006 6:47 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คุณ lili บอกช้าไปแล้วคับบบบผมซื้อเครื่องใหม่แล้วจ้าที่หายไปนานก็เพราะเรื่องนี้ละ Twisted Evil
mind92

เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 240

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 07, 2006 7:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โห้ขนาดนั้นเลยหรอดีใจด้วยที่ได้เครื่องใหม่เห้อ

เข้าร่วม: 08 Apr 2006
ตอบ: 172

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 07, 2006 7:43 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ลงทุนมาก - -""
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Dougie

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 31

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 07, 2006 10:47 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมส่ง ให้ทางเมลเมื่อวันก่อน ไม่รู้ได้รับหรือยัง ??
ถ้ายังไม่ได้ช่วยบอกหน่อยนะครับ จะได้ส่งไปใหม่

ช่วยกานออกแบบเสื้อ Project1 เพื่อโปรโมทเกมของไทย ให้โลกรับรู้ กันเถอะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
Blue

เข้าร่วม: 17 Apr 2006
ตอบ: 55

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 07, 2006 11:03 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

พี่ค้าบช่วยแก้ปัญหาFrontให้ด้วยนะค้าบ มันไม่อ่านไทยอะค้าบ ผมโหลดTamohaที่พี่หโหลดแล้วก็เหมือนเก่าค้าบ ช่วยทีค้าบ ผมWindow Me ค้าบ

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 4
ที่อยู่: 171/8ก. ว.รัฐผดุง ต.บางปลาสร้อย อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 08, 2006 9:01 am    เรื่อง: ปัญหาเหมือนกันครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

มีปัญหาเหมือนกันครับซื้อเครื่องใหมjแล้วเล่นได้นะครับ แต่ภาษาไทยอ่านไม่ได้อ่ะครับเหมือนCase ข้างบนนี้ครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
mugika123

เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 243

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 08, 2006 3:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เปงกำลังใจให้ชโคโบะเข้าเกมให้ได้นะเฟ่ยเด๋วให้พี่โจแท๊งให้ หุหุ Cool
muto

เข้าร่วม: 13 Apr 2006
ตอบ: 134

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 08, 2006 3:45 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โหทั่น ซื้อใหม่เรยรึ ลงทุนน่าดูเหอๆ

^^~
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
meawnoi01

เข้าร่วม: 25 Apr 2006
ตอบ: 47

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 08, 2006 9:57 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อืมครับ ขอบคุณครับตอนนี้ก็สิงเครื่องน้องเล่นอยู่ถ้าแก้ได้แล้วจะได้แล้วเครื่องตัวเองเร็วก่าน้องนิดนึง

ปล.ขอบคุณมากเลยครับที่ทีมงานแก้ปัญหากันไวจิงๆ Smile
babyjjung

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 349

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 09, 2006 1:51 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โห ลงทุนซื้อเครื่องใหม่เลยรึเนี่ย รวยจิงๆเลย แล้วตกลงเล่นได้อะหยังเนี่ย
Indy
Site Admin

ตอบ: 182

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 09, 2006 6:26 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Blue พิมพ์ว่า:
พี่ค้าบช่วยแก้ปัญหาFrontให้ด้วยนะค้าบ มันไม่อ่านไทยอะค้าบ ผมโหลดTamohaที่พี่หโหลดแล้วก็เหมือนเก่าค้าบ ช่วยทีค้าบ ผมWindow Me ค้าบ

ปัญหา Font อ่านไม่ออก เป็นเฉพาะบางการ์ดจอ และเกิดขึ้นกับ Windows 98,Me
ทีมงานกำลังแก้ไขปัญหานี้อยู่ครับ ^^
LiLi
Taenon Master

ตอบ: 542

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 11, 2006 11:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตอนนี้ patch ใหม่สุด ใช้ภาษาไทยบน win9x ได้แล้วนะ

ส่วนเรื่อง unknown error ให้ลองเปิดดูใหม่มันจะบอกรายละเอียดมากขึ้น

ถ้ามันไม่ขึ้น unknown error ก็ให้เอาคำที่ขึ้นมา post ทีมงานจะรู้สาเหตุได้ง่ายขึ้น
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
Dougie

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 31

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 12, 2006 5:37 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มันยังขึ้น unknown error เหมือนเก่าเลยครับ
ลองเข้าหลายทีแล้วก็ไม่ได้ Y-Y

ช่วยกานออกแบบเสื้อ Project1 เพื่อโปรโมทเกมของไทย ให้โลกรับรู้ กันเถอะ
rewty

เข้าร่วม: 24 Apr 2006
ตอบ: 80

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 12, 2006 9:48 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

chocobo พิมพ์ว่า:
คุณ lili บอกช้าไปแล้วคับบบบผมซื้อเครื่องใหม่แล้วจ้าที่หายไปนานก็เพราะเรื่องนี้ละ Twisted Evil

ยินดีด้วยจ้า อิอิว่าแต่ สเป็กเครื่องยังไงมั่งอะอิอิ

อ๋อสำหรับคนที่ต้องการซื้อคอมใหม่ PM มาบอกราคากะผมได้นะ เดี๋ยวจัดให้

ขออย่างนะ กรุณาบอกด้วยว่า ต้องการจอ CRT LCD +ลำโพง CPU AGPค่ายไหน

ถ้าไม่รู้ว่าจะเอาค่ายไหนก้บอกงบมานะจะจัดให้ทั้งสองค่าย แต่อยากให้ลงรายละเอียดเพื่อความง่ายอิอิ

ถ้าบอกว่าต้องการหรือไม่ต้องการ psu W แท้ด้วยจะดีมากครับ Embarassed สำหรับเครื่องที่ราคา 30,000 + นะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน