เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

กฏเหล็กอยู่ไหม ถ้าอยู่จัดการหน่อย

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ลานประหาร
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
ziroto
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 709

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jan 05, 2007 8:41 pm    เรื่อง: กฏเหล็กอยู่ไหม ถ้าอยู่จัดการหน่อย ตอบโดยอ้างข้อความ

เล่าเรื่องนะ
ผมกะตี้ไปเก้บเวลที่โจรสลัดชาวนัล แล้วก็เจอกลุ่มคาเดด ชื่อ solar doLa แล้วก็พวกอีกหลายคน
ที่จริง solar doLa ถ้าจำไม่ผิด คนในตี้ผมเคยพาทำผิดกฏทีนึง คือให้มันฟัน แล้ววิ่งเพื่อนผมยิง ผมก็เตือนเค้าว่า อย่าทำๆ เดี๋ยวโดนแบน เค้าก็หยุดและก็บอกให้ไปเก้บเลเวลเอง จะได้เก่งๆและก็มีตัง ผมก็บอกว่าให้ไปเก้บที่ไหนถึงขี้นดี เหมือนเค้าไม่ฟังก็ปล่อยไป
จนวันนี้ เจออีกแล้วคับ มะกี้เลย มีพวกมาหลายคน ต่อไปผมจะโพสแต่รูปแล้วนะ

ก้ในรูปจะมีคนในแก๊งมานอะนะ ไม่รู้หามาจากไหน แค่3วันมาเพียบเลย
ผมไม่รู้ว่าเป็นคนในบอร์ดหรือไรป่าวนะ แต่กฏเห็ลกน่าจะเคารพกันหน่อย
รูปอาจจะไม่เรียง แต่ยังไงก็มันเหมือนโกงอะนะคับ หวังว่ากฏเหล็กยังคงมีอยู่ และGMเองคงให้ความเคารพกับกฏที่ตัวเองตั้งขึ้นมานะคับ
ถ้าหากพวกนี้มีการแจ้งไปก่อนว่าทดสอบตัวละครก็ ขอโทษด้วยนะคับ แต่ solar doLa ไม่น่าจะทดสอบนะเพราะว่าเห็นมา3วันแล้ว
ขอบคุณที่อ่านและดู+รอโหลดรูปจนเสร้จครับ ขอบคุณมาก
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
darkeden

เข้าร่วม: 04 Jan 2007
ตอบ: 132

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jan 06, 2007 4:24 am    เรื่อง: ประกาศจากสมาคมลึกลับแห่งอาโปบิส ตอบโดยอ้างข้อความ

***ร่วมกันปกป้อง PJ1 จากผู้เล่นที่ไม่มีจรรยาบรรณด้วยการช่วยกันสอดส่องดูแลผู้กระทำผิด ขอเชิญผู้ร่วมอุดมการณ์เข้าร่วม"สมาคมลึกลับแห่งอาโปบิส"ตามกระทู้นี้ครับ http://www.gameindy.com/board/viewtopic.php?t=5463

แก้ไขล่าสุดโดย darkeden เมื่อ Wed Jan 10, 2007 3:53 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
petchy125

เข้าร่วม: 17 Dec 2006
ตอบ: 19

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jan 06, 2007 2:25 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ถ้า ทีมงานไม่จัดการ
ไอ้พวกคน แบบนี้ก็จะเยอะขึ้นเรื่อยๆ
และต่อไป
คงนั่งเปิด บอท เหมือน Ragnarok
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
ziroto

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jan 06, 2007 10:17 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แล้วมีใครจัดการยังหว่า?? ไม่เห็นมีใครมาบอกเลย
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
darkeden

เข้าร่วม: 04 Jan 2007
ตอบ: 132

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jan 07, 2007 1:39 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แค่ทีมงานยังไม่พอครับ เพราะพี่เขามีงานที่จะต้องทำอยู่ เพราะฉะนั้นพวกเราชาว PJ1 จะต้องช่วยกันสอดส่องดูแลครับ

แก้ไขล่าสุดโดย darkeden เมื่อ Wed Jan 10, 2007 3:52 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
ziroto

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jan 07, 2007 2:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สอดส่องอย่างไรอะท่านประมุข ข้าน้อยไม่เห็นจะเข้าใจเลย น่าจะมี ซับGM ที่สามารถแบนได้ แต่เสกของไม่ได้ แบบเอาไว้จับใส่กรงอย่างเดียว
แบบตั้งเป้นตัวละครพิเศษ
ความสามารถ
1.จับคุกได้ จะปล่อยได้ตามความผิดว่าร้ายแรงหรือไม่
2.ไม่สามารถสร้างอะไรได้เลย
3.มีสกิวว๊าบไปได้ทุกที่
4.สามารถประกาศประจานผู้เล่นได้
5.ถ้าหากซับGM ทำผิดกฏเสียเอง ต้องแบนไอพี หรือ ไอดี หรือข้อตกลงอะไรก็คุยกันเองแล้วกันนะถ้าตั้งได้อะ
6.ชื่อ+ชุด จะมีเอกลักษณ์เฉพาะตัว
7.วิ่งเร็วมาก
8.มอนสเตอร์ไม่โจมตีก่อน
9.หายตัว หรือมุดได้ เดินมาแบบไม่มีใครรู้เพื่อมาซุ่มดูการเก็บเลเวลได้

ใครคิดอะไรได้อีกก็บอกนะครับ นี่เป้นแค่ความคิดของผม ท่านประมุขแห่งอาโบลิสว่าอย่างไร
kondeeza2

เข้าร่วม: 22 Nov 2006
ตอบ: 65

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jan 19, 2007 5:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เหอๆ เขียนวะเหมือนนินจาเลย
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
janova555
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 640

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jan 19, 2007 6:32 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มัน10ก่าวันมาแร้วจาขุดขึ้นมาทามม้ายย
ziroto

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jan 21, 2007 12:22 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

นั่นสิขุดทำไม อย่าขุดเลยครับ ^_^
จบไปแล้วผมไม่เห็นพวกเค้า 2คนและ สงสัยเลิกเล่น ไม่ก็แบนถาวร ผมปลงแล้ว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ลานประหาร ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน