เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

รวบรวมบั๊คหรือจุดที่ต้องการให้เพิ่มเติ่ม pre-alpha 1.0.100
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
FuKaRi
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 24 Mar 2006
ตอบ: 22

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 12, 2006 2:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

virgin พิมพ์ว่า:
ที่อยากให้ทางทีมงานแก้ไขนะ
1.เดินผ่านต้นไม้อ่ะ มันเดินผ่านไม่ค่อยได้เลย ติดๆ ขัดๆ
2.เวลาขายของอ่ะคับ อยากให้เปนลาก item มากก่า แบบว่า แบบนี้ มันเสียเวลาอ่ะ

แค่นี้อ่ะคับผม

อืม เวลาเดินอ่า มันติดต้นไม้ ทำให้เดินยากอ่า เวลาหนีมอนสเตอร์อ่า ลนลานมากเรย
แบบว่าเดินอยุ่แล้วติดต้นไม้ หนีมันไม่ทัน โดนตีตายเรย เซ็งเรย เง้อ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

เปงอีกเสียงนึงที่อยากให้ปรับปรุงนะคะ Cool
ananban2

เข้าร่วม: 30 Apr 2006
ตอบ: 8

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 12, 2006 3:03 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เวลาที่เราล็อกเป้าตีมอนสเตอร์ตัวไหนอยู่ อยากให้มีเคอร์เซอร์ชี้บอกด้วยอะครับ ว่าเราได้กดตีมอนสเตอร์ตัวนั้นแล้ว แล้วพอมอนสเตอร์ตัวนั้นๆตาย หรือเรากดไปตีมอนสเตอร์ตัวอื่นตัวชี้ค่อยหายไปอะครับ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว
Tayacha

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 34

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 14, 2006 12:35 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมป่าวนะครับคือ

เวลาผมตั้ง f1-f8 อะ เวลาให้ไอเทมพื้นพลังอะไรพวกนี้อ่ะครับ มันก็ลดตามปรกตินะ

แต่พอข้ามแมปปุ๊ป เวลากดใช้แล้วตัวเลขไอเทมมันจะไม่ลดลงอ่ะครับ แต่เวลากด i ดูไอเทมจะลดตามที่ใช้ไปอ่ะครับ

ลองตรวจสอบดูหน่อยครับ

เข้าร่วม: 09 May 2006
ตอบ: 4

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 14, 2006 1:07 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

พอผมคุยกับNPCชาวสมิงแล้วกดงานแล้วมันก็ยังเป็นหน้าต่างที่กำลังคุยกับมัน(แบบว่าปกติมัน
ถ้าไม่มีงานให้ทำมันจะพูดนิดหน่อยและถ้ามีงานมันก็พูดเหมือนกันแต่คำพูดมันจะเป็นการขอความช่วยเหลือและถ้าเป็นงานที่เกี่ยวกับมันหน้าต่างจะเหมือนกับการคุยธรรมดาแต่ว่าประโยคตัวเลือกมันจะไม่เหมือนกัน)

ปล.หลังจากทำเควสที่เมียมันให้มาหามันนะ
ปล.2ถ้าถ่ายรูปได้จะลงทันทีครับ
ปล.3พิมพ์งงมั้ยครับ
ปล.4เลียนแบบใครบางคนหว่าที่ปล.เยอะ Very Happy
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
ananban2

เข้าร่วม: 30 Apr 2006
ตอบ: 8

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 16, 2006 1:14 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เวลาที่ของ drop จาก monster อะครับมันจะวางทับกันอะครับ ถ้าเราไม่เก็บอันที่อยู่ข้างบนอันข้างล่างก็จะเก็บไม่ได้อะครับ แล้วมันก็มีปัญหาตรงที่บางครั้งเราเก็บ item ที่วางทับอยู่ด้านบนไม่ได้เช่น เมื่อเราแบกไอเทมที่อยู่ด้านบนนั้นอยู่แล้ว 99 อันในตัว ผลที่ตามมาคือ เราก็จะอดไอเท็มที่อยู่ด้านล่างไปด้วยอะครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว
izererr

เข้าร่วม: 27 Apr 2006
ตอบ: 21

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 16, 2006 1:29 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

1.อยากให้การเดินของตัวละครไหลลื่นมากกว่านี้ครับ
2.อยากให้ปรับมุมมองได้ครับ เช่น หมุนภาพรอบตัวครับ
3.อยากให้มอนเตอร์ที่ชื่อ "เดนทหารเขี้ยวสมิง" ใส่กางเกงสีอื่นครับ เช่น สีแดง

มีแค่นี้ครับที่อยากให้เพิ่มเติมครับ
เกมส์สนุกน่าเล่นมากๆครับ เป็นกำลังใจให้พี่ๆทีมงานทุกท่านครับ

แก้ไขล่าสุดโดย izererr เมื่อ Tue May 16, 2006 10:38 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
sineza17

เข้าร่วม: 15 May 2006
ตอบ: 222

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 16, 2006 9:05 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ว้า เรายังมะได้ไอดี จะรู้ได้ ไงหว่า แฮะๆ คิกๆ

ปล. สู้ตาย ๆ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2
หน้า 2 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน