เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ไฟเตอร์ เสตตัสอัพยังไงครับ (ถามเผื่อไว้ก่อน)

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ชมรม Fighter
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
batsopgas
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 11 May 2006
ตอบ: 67

ตอบตอบเมื่อ: Sun Nov 19, 2006 3:57 pm    เรื่อง: ไฟเตอร์ เสตตัสอัพยังไงครับ (ถามเผื่อไว้ก่อน) ตอบโดยอ้างข้อความ

คือ เสตตัส ตั้งแต่ เลเวล 21-40 สาย Str อ่ะงับ อัพเสตตัสยังไงอ่ะ Rolling Eyes
bueboyza
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 25 Sep 2006
ตอบ: 229

ตอบตอบเมื่อ: Sun Nov 19, 2006 6:01 pm    เรื่อง: Re: ไฟเตอร์ เสตตัสอัพยังไงครับ (ถามเผื่อไว้ก่อน) ตอบโดยอ้างข้อความ

batsopgas พิมพ์ว่า:
คือ เสตตัส ตั้งแต่ เลเวล 21-40 สาย Str อ่ะงับ อัพเสตตัสยังไงอ่ะ Rolling Eyes

นี่ ป๋มว่า คุณ batsopgas น่าจะไปถามหัวข้อบนสุดนะ หรืออ่านก็ได้ มีเยอะแยะเลย

อย่าเอาแต่ตั้งหัวข้อถาม เราควรคิดที่จะดูคนอื่นบ้างนร้า(ป๋มก็เล่นไม่ค่อยเป็นแต่ว่า)

รอ mint2004 ออนเข้ามาก่อนเด๋วเขาตอบไห้แน่(ยิ่งตั้งหัวข้อ มานยิ่ง รก อ่ะนะป๋มว่า)

BueZaz , B.BoyZa , NuBeeNaRak(ซิปมาได้*3*)
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
batsopgas

เข้าร่วม: 11 May 2006
ตอบ: 67

ตอบตอบเมื่อ: Sun Nov 19, 2006 8:19 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมเห็นแต่สกิลไม่เห็นมีเสตตัสเลย
Addib
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 25 Sep 2006
ตอบ: 109

ตอบตอบเมื่อ: Sun Nov 19, 2006 9:06 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่รู้ว่าเล่นสกิลสายอะไรครับ ผมบอกกลางๆละกันนะครับ คืออัพ Dex ไว้ก่อน 10 จากนั้นลองเลือกดูว่าจะเล่นง่ายช่วงแรก หรือง่ายช่วงหลัง
1. ถ้าจะเล่นง่ายช่วงแรกลง Vit ไว้ซัก 10-20 จะเก็บเลเวลช่วงแรกง่ายหน่อย จากนั้นอัพ Str ยาวเลยครับ
2. แต่ถ้าอยากเล่นง่ายช่วงหลังก็อัพ Str ต่อไปเรื่อยๆจนเลเวล 30 แล้วค่อยอัพ Agi ไปถึง 46 แล้วกลับไปอัพ Dex เป็น 20 จากนั้นอัพ Str ไปจน 99 เลยครับ (ปัจจุบันผมเล่นแบบนี้อยู่ครับ)
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
mint2004

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Sun Nov 19, 2006 10:04 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Addib พิมพ์ว่า:
ไม่รู้ว่าเล่นสกิลสายอะไรครับ ผมบอกกลางๆละกันนะครับ คืออัพ Dex ไว้ก่อน 10 จากนั้นลองเลือกดูว่าจะเล่นง่ายช่วงแรก หรือง่ายช่วงหลัง
1. ถ้าจะเล่นง่ายช่วงแรกลง Vit ไว้ซัก 10-20 จะเก็บเลเวลช่วงแรกง่ายหน่อย จากนั้นอัพ Str ยาวเลยครับ
2. แต่ถ้าอยากเล่นง่ายช่วงหลังก็อัพ Str ต่อไปเรื่อยๆจนเลเวล 30 แล้วค่อยอัพ Agi ไปถึง 46 แล้วกลับไปอัพ Dex เป็น 20 จากนั้นอัพ Str ไปจน 99 เลยครับ (ปัจจุบันผมเล่นแบบนี้อยู่ครับ)

อ่า คนข้างบนนี้เค้าตอบหมดละ ผมไม่มีอะไรไม่มีอะไรตอบละ ^^ ส่วนที่มีแต่สกิลเพราะ สเตตัส มันแล้วแต่คนจะอัพอะ 100คนก็100แบบ เลยไม่ร้จะเอาลงแบบไหน มันแล้วแต่คนจะอัพอะ^^ ขออภัย้วยละกันนะที่ไม่มีอัพสเตตัสให้ดูอะ^^ อิๆๆ ถ้าว่างๆก็แวะไปที่ห้องทั่วไปมั่งนะ เราทำกระทู้แผนที่มอนสเตอร์กะตารางมอนสเตอร์เอาใว้ให้ผู้เล่นใหม่ดูกันอะ (ทางทีดีก็ขุดให้หน่อยละกันนะ เหมือนชั้นพูดคนเดียวในกระทู้แผรที่มอนลยTT

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ชมรม Fighter ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน