เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

เรื่องเก็บของที่ดรอปจากมอนส์เตอร์อะครับ

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> โรงงานฆ่าแมลง
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
HeadEgg
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 27 Jul 2006
ตอบ: 678

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 26, 2006 7:23 pm    เรื่อง: เรื่องเก็บของที่ดรอปจากมอนส์เตอร์อะครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

เรื่องมีอยู่ว่า วันนี้ผมไปเก็บเวลกับปาร์ตี้ แล้วเลือดจะหมด ผมเลยนั่งพัก

แล้วก็มีคนมาตีมอนส์ฯข้างๆผม แล้วคนนั้นก็ตีเสร็จ มอนส์ฯ ก็ดรอปของ ผมเลยแกล้งเก็บดู ปรากฏว่า

เก็บได้ครับท่าน Shocked คนนั้นเค้าเลยด่าผม เว... ผมซิปไปแล้วถามว่าทำไมเราเก็บของได้

เค้าก็บอกว่าไม่รู้สิ ไม่เป็นไรหรอก อยากเก็บเวลมากกว่า (หุหุ คนดีหนิ)

ผมเลยบอกลองอีกรอบไหม ถ้าได้จะได้รายงาน เค้าก็บอกว่า"เอาสิ แต่แปปนะเราตาย"

พอเค้ามาผมเลยให้เค้าลองตีมอนส์ฯดู แล้วผมก็เข้าไปเก็บของ ผลปรากฏว่า เก็บได้อีกแล้ว Shocked หงะ

ตอนแรกผมกับเค้าก็คิดว่า สงสัยว่าเป็นที่ตี้

ผมเลยขอลองอีกที โดยผมออกจากตี้(ตอนนั้นคนที่ตี้ด้วยหนีไปไหนไม่รุ)*-*

ก็ยุบตี้แล้วลองอีกที ผลปรากฏก็เป็นไปตามคาด

มันเก็บได้ครับ Shocked Shocked อ๊าก

จากนั้น ผมก็ลองเก็บจากคนแถใน้นดู แล้วมันก็เก็บได้ งงเลยอะ

อันนี้พี่หัวฟักทอง(DarkWarrior) ตีกระพงตายได้เกล็ดกระพง
v v v
v v v
v v v

แล้วผมก็เก็บดู (หญ้าไม่เกี่ยวนะ หญ้าได้จากโคลน ผมตีด้วย)
v v v
v v v
v v v

ได้ด้วยอะ

ปล. หรือผมเข้าใจผิดว่าให้เป็นแบบให้ดีใครได้ อย่างงั้นก็โกงดิ เนอะ Confused

ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
suangmeaw
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 26 Jul 2006
ตอบ: 20

ตอบตอบเมื่อ: Fri Oct 27, 2006 11:29 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เป็นเหมือนกันค่ะ เมื่อวานตอนกำลังยิงมอนอยู่
มีไฟเตอร์คนนึงเข้ามาช่วยตี ตีเสดก็เก็บของเลย
งงเหมือนกันอ่า 0_o
HeadEgg
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 27 Jul 2006
ตอบ: 678

ตอบตอบเมื่อ: Fri Nov 24, 2006 4:58 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขุดให้เจ๊เห็นครับ Razz

ละกอยากให้ลงไปดูกระทู้ล่างๆด้วยอะครับ ตอนที่พี่หายไปมีคนมารายงานเยอะเลย Wink

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
LiLi
Taenon Master

เข้าร่วม: 02 Mar 2006
ตอบ: 542

ตอบตอบเมื่อ: Mon Nov 27, 2006 10:22 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

รับทราบจ้า กำลังทำการแก้ไขอยู่ Very Happy
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
cadet
Project ONE Master

เข้าร่วม: 13 Apr 2006
ตอบ: 75

ตอบตอบเมื่อ: Thu Dec 07, 2006 10:38 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แก้ให้แล้วงับ....ลองดูใหม่คราวนี้...เก็บไม่ได้ ๆ

เปิดใจแล้วคุณจะพบความงามที่ซ่อนอยู่ข้างใน...ProjectONE
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> โรงงานฆ่าแมลง ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน