เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

เทคนิค Caster ไม่สด *แต่เกบเวลเร็วทันใจคิด*V.52 *แก้ เก็บเวล
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สมาคม Caster
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  

เง้อ เอาเท่าที่คุงๆเหละกาน ดีมะอ่ะงีบ
Yes ดีฟะ
32%
 32%  [ 9 ]
ก็okอ่ะนะ
42%
 42%  [ 12 ]
ไม่เปลื้อม
25%
 25%  [ 7 ]
คะแนนทั้งหมด : 28

ผู้ตั้ง ข้อความ
armthaiban

เข้าร่วม: 28 Oct 2006
ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Sat Nov 04, 2006 9:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แล้วไฟ เนี่ย เรายิงตัวไรได้บ้างครับ ไล่เปนเวลๆ ก้อดีนะคับ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
bueboyza
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 25 Sep 2006
ตอบ: 229

ตอบตอบเมื่อ: Sat Nov 04, 2006 9:17 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

armthaiban พิมพ์ว่า:
แล้วไฟ เนี่ย เรายิงตัวไรได้บ้างครับ ไล่เปนเวลๆ ก้อดีนะคับ

เวล21-23=พิคม่า ร๊อค โคลน ไผ่ ทาร์ ทหารแตกทัพ(ดันสมิงหมดเลย ยกเว้น บอส)
เวล24-28=พิคม่า ร๊อค โคลน ไผ่ ทาร์ ทหารแตกทัพ(ดันสมิงหมดเลย ยกเว้น บอส)ผีเสื้อ พิงกี้(เห็ด ยิงไฟเวล6-8 อ่ะ)
เวล29-32+= มังกร แบตตี้(ค้างคาวเมืองranger) ไลแคนภูเขา ก็ยังได้งับป๋ม

คงมีเท่านี้แหละนะ เพราะป๋มพอเวล28 ไปรีเปงน้ำ(ตอนมีรี)แบบว่าน้ำเวล6 หมู่10 ที่เหลือลง
MPเด้ง แล้วตี้Fighter VIT ไปยิงโจรสลัดชาวนัล

BueZaz , B.BoyZa , NuBeeNaRak(ซิปมาได้*3*)
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
armthaiban

เข้าร่วม: 28 Oct 2006
ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Sat Nov 04, 2006 10:44 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แจ่มครับ ใจมั่ก
bueboyza

ตอบตอบเมื่อ: Sun Nov 05, 2006 12:20 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

armthaiban พิมพ์ว่า:
แจ่มครับ ใจมั่ก

อ่ะแน่นอล..อื้มมีไรก็ถามได้นะ(SupPortเล่งไม่เปงนร้า^^")

BueZaz , B.BoyZa , NuBeeNaRak(ซิปมาได้*3*)
aodpoko

เข้าร่วม: 31 Oct 2006
ตอบ: 15

ตอบตอบเมื่อ: Tue Nov 07, 2006 12:45 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอคำแนะนำระหว่างสาย ไฟ กับ น้ำแข็ง หน่อยสิครับ อยากรู้ ความต่าง ความเก่ง หนะครับ
รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ กำลังจะเป็นนักเวทหนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Cool
bueboyza

ตอบตอบเมื่อ: Wed Nov 08, 2006 8:00 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

aodpoko พิมพ์ว่า:
ขอคำแนะนำระหว่างสาย ไฟ กับ น้ำแข็ง หน่อยสิครับ อยากรู้ ความต่าง ความเก่ง หนะครับ
รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ กำลังจะเป็นนักเวทหนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Cool

ไฟ จะเป็นการเกบเลเวลเร็วที่สุดในช่วงต้นๆเพราะต้นmonsterที่expดี
มีแต่ธาตุดินในช่วงต้น

น้ำ จะเป็นกานเกบเร็วในช่วงหลังๆ แชร์กะ นักดาบไป โจรสลัดชาวนัล
expดีกว่า(ต้องเวล28+หาตี้ไปนะ ลงintอย่าเดียว

เอางี้ เล่นผสมเลย ไฟ&น้ำ ก็เอา "ลูกศรไฟ6" ที่เหลือ "ลูกศรน้ำแข็ง6" "สายลมเหมัน10" แล้วที่เหลือลง ฟิ้นฟูMP เอาไป 5-10 (อย่าน้อยกว่า5นะ หลังๆmpต้องใช้มาก)

aodpoko

ตอบตอบเมื่อ: Wed Nov 08, 2006 3:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เจ๋งเลยครับ ผม 18 ละ เร็วนี้แหละ อิอิ Cool
aodpoko

ตอบตอบเมื่อ: Wed Nov 08, 2006 3:09 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แล้วพวกผี หรือ ซอมบี้ นี่ไม่แพ้ ไฟ บ้างหรอ Shocked
bueboyza

ตอบตอบเมื่อ: Wed Nov 08, 2006 3:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แล้วพวกผี หรือ ซอมบี้ นี่ไม่แพ้ ไฟ บ้างหรอ Shocked

จะว่าไปก็...แพ้นะครับ แต่จะแพ้ ลำแสงศักสิท มากก่านะ

aodpoko

ตอบตอบเมื่อ: Sat Nov 11, 2006 11:09 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เย้ 21 แล้วงับ ซัดกับหมูน้อย (ร๊อค) อยู่ในเมือง

จะรีบเก่งแล้วหาเทคนิคมานำเสนอนะงับ แต่ขอถามสักอย่าง ควรอัพความชำนาญไม่เท้าปะงับ
Cool
bueboyza

ตอบตอบเมื่อ: Sat Nov 11, 2006 8:04 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เย้ 21 แล้วงับ ซัดกับหมูน้อย (ร๊อค) อยู่ในเมือง

จะรีบเก่งแล้วหาเทคนิคมานำเสนอนะงับ แต่ขอถามสักอย่าง ควรอัพความชำนาญไม่เท้าปะงับ
Cool

ก็ดีนะงับ(ถ้าสายSTR - -" )(สายINTอัพไปก็หมดอนาคตล่ะงับ)

boygun2005

เข้าร่วม: 09 Jun 2006
ตอบ: 3

ตอบตอบเมื่อ: Wed Nov 15, 2006 1:25 pm    เรื่อง: แนวทางเก็บเวล ของ yaituck_tabank สายไฟ ตอบโดยอ้างข้อความ

อัพไฟ 2 ยิง ร็อค
ไฟ 4 ยิง บาร์โฟ อิอิ
ไฟ 6 ผีเสื้อ จนเวล27
อัพจนถึงไฟ 10 ไป ใส่ โกเลม ได้ตัวละ 1940 ดร็อปของได้ลุ้นด้วย
ที่เหลือ อัพ mp ตามใจ
ที่เหลืออัพน้ำต่อ แค่ 2 ยิง ไลเคนภูเขา ตายแระ step ใคร step มัน
เวท หมู่ ไม่อัพ แบบว่าเพื่อนไม่คบหาคนแชยาก เลยสดชะเลย อิอิ
ชิปมาคุยได่นะค่า
bueboyza

ตอบตอบเมื่อ: Thu Nov 16, 2006 6:18 pm    เรื่อง: Re: แนวทางเก็บเวล ของ yaituck_tabank สายไฟ ตอบโดยอ้างข้อความ

boygun2005 พิมพ์ว่า:
อัพไฟ 2 ยิง ร็อค
ไฟ 4 ยิง บาร์โฟ อิอิ
ไฟ 6 ผีเสื้อ จนเวล27
อัพจนถึงไฟ 10 ไป ใส่ โกเลม ได้ตัวละ 1940 ดร็อปของได้ลุ้นด้วย
ที่เหลือ อัพ mp ตามใจ
ที่เหลืออัพน้ำต่อ แค่ 2 ยิง ไลเคนภูเขา ตายแระ step ใคร step มัน
เวท หมู่ ไม่อัพ แบบว่าเพื่อนไม่คบหาคนแชยาก เลยสดชะเลย อิอิ
ชิปมาคุยได่นะค่า

ก็ประมาณนี้แหละงับป๋ม ก็ใช้ได้นะที่เหลือ ลองไปอัพฮิลเวล3ดูสิ(แค่ไห้ลองนะ..)แต่ไม่อัพก็ได้งับถ้าINTไม่เยอะพอก็อย่าเอางับ(ถ้าเยอะพอ มานจาสบายขึ้น)

aodpoko

ตอบตอบเมื่อ: Fri Nov 17, 2006 10:01 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผม

ไฟ 6
น้ำ 6
ฟื้นฟุ 6

ก้ยิงแถวโกเลมแหละ แต่เกลียด ไลแคน วิ่งเร็วใจหาย จะร่ายอีกทีดับ
แต่ก้คุ้มกับ exp ที่ได้ อิอิ

bueboyza

ตอบตอบเมื่อ: Fri Nov 17, 2006 5:38 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผม

ไฟ 6
น้ำ 6
ฟื้นฟุ 6

ก้ยิงแถวโกเลมแหละ แต่เกลียด ไลแคน วิ่งเร็วใจหาย จะร่ายอีกทีดับ
แต่ก้คุ้มกับ exp ที่ได้ อิอิ

*0* อ่านะ เลข สวย ดีนี่(ชอบเลข 6 ด้วยสิเรา Laughing )

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สมาคม Caster ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3  ถัดไป
หน้า 2 จาก 3

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน