เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

แก้ไขเล็กน้อย RangerClub เปลี่ยนเป็น Strider งับ
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ศูนย์รวมสมาคม
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
sarat
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 23 Sep 2006
ตอบ: 136

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 19, 2006 8:55 pm    เรื่อง: แก้ไขเล็กน้อย RangerClub เปลี่ยนเป็น Strider งับ ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอเปลี่ยนชื่อหน่อยละกันหลังจากหายไปนาน จากเดิมที่เคยตั้งไว้ว่า RangerClub

ก็เห็นว่าบางทีมันมีแต่แรงเจออย่างเดียวก็อาจจะไม่หลากหลาย ก็เลย อยากจะเปลี่ยนเป็น

StriderClub แทนนะครับ
รับทุกอาชีพแว้ว ให้คำปรึกษาได้ ครับ มีสายข่าวอยู่ทั่วไป

ตั้งฉายาตามนี้นะงับ
•StriderClub•ฉายา•

แก้ไขล่าสุดโดย sarat เมื่อ Sun Dec 03, 2006 3:19 pm, ทั้งหมด 3 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
cervantes

เข้าร่วม: 25 Sep 2006
ตอบ: 62

ตอบตอบเมื่อ: Fri Oct 20, 2006 1:42 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

RiDer[•RangerClub•นัยน์ตาเหยี่ยว•] (ลำบากตูอีกเจ้าเพื่อนบ้า)
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Peezzyzero

เข้าร่วม: 17 Oct 2006
ตอบ: 3

ตอบตอบเมื่อ: Fri Oct 20, 2006 4:16 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Peezz[•RangerClub•พริ้ว~*•] ชื่อพี จ้า
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
066281846103

เข้าร่วม: 06 Oct 2006
ตอบ: 15

ตอบตอบเมื่อ: Fri Oct 20, 2006 4:22 pm    เรื่อง: ผมขอเข้าคลับงับ ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมเข้าคลับนะงับ
ชื่อตัวละคร Gready
ชื่อเล่นว่า แทน อายุ 15 ปี
ฝากตัวด้วยนะงับ
ขอบคุณคับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
[Fa]ro[No]pan[Da]

เข้าร่วม: 11 Oct 2006

ตอบตอบเมื่อ: Fri Oct 20, 2006 4:24 pm    เรื่อง: rangerหน้าใหม่ ตอบโดยอ้างข้อความ

FaroNopanDa[•RangerClub•กระโดดโป๊ะเชะ•] รับที
sarat

ตอบตอบเมื่อ: Fri Oct 20, 2006 4:31 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตอนนี้มีสมาชิกประมาน 10คนแล้ว ใครที่เปนแล้วยังไม่ลงช่วยลงด้วยนะครับ
onisuka

เข้าร่วม: 14 Sep 2006
ตอบ: 39

ตอบตอบเมื่อ: Fri Oct 20, 2006 5:18 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

OtorO[•RangerClub•spaser•]ฝากตัวด้วยงับ
066281846103

เข้าร่วม: 06 Oct 2006
ตอบ: 15

ตอบตอบเมื่อ: Sat Oct 21, 2006 11:58 am    เรื่อง: คำถามเดียว ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอถามคำถามเดียวนะงับ
1.ผมรับเควสหน้าเหมืองอ่ะงับ ทำแร้วมันจะได้ดาบเหล็กกล้าอ่ะงับแร้วผมคุยกะมัน
มันบอกให้หา -ดาบเหล็กเนื้อดี 1 อัน -ถ่านหิน 25 อัน -ดาบหัก 1 อัน
ไอดาบหักกะถ่านหินอ่ะพี่ผมรู้ว่าดรอปจากตงไหนแต่ไอดาบเหล็กเนื้อดีอ่ะดิไม่รู้อยู่ไหน
ช่วยทีนะงับ
2.(ไหนว่าคำถามเดียวไง!!!)ถ้าเราใส่มีดฝักหัดข้ามขั้นเป็นไรเปล่างับ
3.(เอาอีกแระ)เวลไรงับถึงตีแองได้อ่ะงับ
4.(ยังไม่หมดอีกหรอ)เวลาตีแร้วดาเมทไม่ขึ้นนี้หมายถึงวืดหรือเปล่างับ
ปล.บอกแร้วว่ารบกวนคำถามเดียว(ตงไหน)*-*
ขอบคุณคับ
onisuka

เข้าร่วม: 14 Sep 2006
ตอบ: 39

ตอบตอบเมื่อ: Sat Oct 21, 2006 4:40 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ดาบเหล็กเนื้อดีคือดาบเหล็กชั้นดีนั้นแหละงับ
sarat

ตอบตอบเมื่อ: Sat Oct 21, 2006 4:57 pm    เรื่อง: Re: คำถามเดียว ตอบโดยอ้างข้อความ

066281846103 พิมพ์ว่า:
ขอถามคำถามเดียวนะงับ
1.ผมรับเควสหน้าเหมืองอ่ะงับ ทำแร้วมันจะได้ดาบเหล็กกล้าอ่ะงับแร้วผมคุยกะมัน
มันบอกให้หา -ดาบเหล็กเนื้อดี 1 อัน -ถ่านหิน 25 อัน -ดาบหัก 1 อัน
ไอดาบหักกะถ่านหินอ่ะพี่ผมรู้ว่าดรอปจากตงไหนแต่ไอดาบเหล็กเนื้อดีอ่ะดิไม่รู้อยู่ไหน
ช่วยทีนะงับ
2.(ไหนว่าคำถามเดียวไง!!!)ถ้าเราใส่มีดฝักหัดข้ามขั้นเป็นไรเปล่างับ
3.(เอาอีกแระ)เวลไรงับถึงตีแองได้อ่ะงับ
4.(ยังไม่หมดอีกหรอ)เวลาตีแร้วดาเมทไม่ขึ้นนี้หมายถึงวืดหรือเปล่างับ
ปล.บอกแร้วว่ารบกวนคำถามเดียว(ตงไหน)*-*

เรื่อง ดาบเหล็ดนี้ผมไม่แน่ใจครับเพราะว่าไม่เคยทำ
ข้อ 2 มีดฝึกหัดแต่ละขั้นก็ใช้ได้ตั้งแต่ 21 เหมือนกัน แต่ว่าพลังโจมตีจะแตกต่างกัน
ข้อ 3. เปลี่ยนมาก็เกบเองได้แล้วครับ
4. เวลาตีแล้วดาเมทไม่ขึ้น ก็น่าจะวืดนะครับ
kanin777

เข้าร่วม: 26 Sep 2006
ตอบ: 56

ตอบตอบเมื่อ: Sat Oct 21, 2006 6:55 pm    เรื่อง: เอาด้วย ตอบโดยอ้างข้อความ

NIN [Rangerclub][ZHZ] (ผมกดไอสี่เหลี่ยมไม่เป็นอ่า)

ผมอยากทรายวิธีเล่นและอัพสายมีดและธนูอะครับ ผมอัพแล้วรู้สึกว่าโดนแต่ละทีเกือบตายเลย ผมเวล27 ตีแองเกลอร์ของหมดคิดดู ขอแนวทางเล่นหน่อยนะครับ
sarat

ตอบตอบเมื่อ: Sun Oct 22, 2006 9:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่ว่าจะสายไหนก็ตีแองเกลอตัวๆ อาจจะไม่สะดวกนะครับ แนะนำให้ไปตีตัวอื่น ผมเล่นสายมีดอะครับ ก็เลยแนะนำให้อัพ ตอนแรกก็ dex 10-15 นอกนั้น agi หรือไม่ก็เปลี่ยนจาก dex เป็น str แทนครับ

ส่วนไอ้ตัว •
พิมพ์ alt+149 แล้วปล่อยปุ่ม alt
bueboyza

เข้าร่วม: 25 Sep 2006
ตอบ: 229

ตอบตอบเมื่อ: Mon Oct 23, 2006 4:38 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

sarat พิมพ์ว่า:
ไม่ว่าจะสายไหนก็ตีแองเกลอตัวๆ อาจจะไม่สะดวกนะครับ แนะนำให้ไปตีตัวอื่น ผมเล่นสายมีดอะครับ ก็เลยแนะนำให้อัพ ตอนแรกก็ dex 10-15 นอกนั้น agi หรือไม่ก็เปลี่ยนจาก dex เป็น str แทนครับ

ส่วนไอ้ตัว •
พิมพ์ alt+149 แล้วปล่อยปุ่ม alt

Ranger ธนู (dex str) เห็นผลแน่ๆ
พอเปลี่ยนมาไห้อัพ STR DEX (1:1) คือ อย่างละเท่าๆกัน รับลองยิงแรงพอควรแน่ครับ
การอัพสกิว ธนู
พอเปลี่ยนจาได้เหรียญทองขั้น1มา2อาน ไห้ไปลงสกิว "ชำนาญธนู" เอาแค่1
"เพิ่มระยะการยิง" เอาไห้เต็ม5ก่อน
แล้วตามด้วย "แม่นราวจับวาง" เอาไห้เต็ม5
แล้วต่อด้วย "ชำนาญธนู" อีก9(จาได้10)
สุดท้าย ลง "แม่นธนู" เลยงับ10ไปเลย (ที่เหลือตามใจเลยงับ

BueZaz , B.BoyZa , NuBeeNaRak(ซิปมาได้*3*)
detchart

เข้าร่วม: 14 Oct 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Mon Oct 23, 2006 6:37 pm    เรื่อง: ชอบๆๆๆๆ ตอบโดยอ้างข้อความ

Twisted Evil เจอกานทักกานบ้างคร้าบสายนูจ้าDr.Dk Twisted Evil
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
Peezzyzero

เข้าร่วม: 17 Oct 2006

ตอบตอบเมื่อ: Tue Oct 24, 2006 5:25 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ดาบหักกับถ่านหินหาที่ไหน อ่ะช่วยบอกหน่อย
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ศูนย์รวมสมาคม ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน