เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

[ร่วมแสดงความเห็น] - บทลงโทษกรณีฉุกเฉิน 18 ตุลาคม
ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ProjectONE Log
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  

เอาแบบไหนดี ?
แบน ID ถาวร
40%
 40%  [ 31 ]
ลบตัวละครที่เกี่ยวข้อง
10%
 10%  [ 8 ]
ล้าง item ทิ้งทั้ง ID
42%
 42%  [ 32 ]
ปล่อยไป..
6%
 6%  [ 5 ]
คะแนนทั้งหมด : 76

ผู้ตั้ง ข้อความ
Hikari
Project ONE Master

เข้าร่วม: 29 Apr 2006
ตอบ: 149

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 19, 2006 12:12 am    เรื่อง: [ร่วมแสดงความเห็น] - บทลงโทษกรณีฉุกเฉิน 18 ตุลาคม ตอบโดยอ้างข้อความ

ร่วมด้วยกันโหวต ปิดรับโหวต 11.00 น. 19 ตุลาคม นะคะ = =/
mint2004
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 19, 2006 12:16 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คะแนนแรกขอประเดิมนะเจ๊ รู้ว่าเป็นบั๊คแล้วยังจะทำอีก กฎก็มีให้อ่านแล้ว ยังจะกล้าละเมิดอีก แต่ก็ต้องแยกด้วยว่าใครทำและใครเป้นคนรับ คนทำเอาให้หนัก คนรับก็แล้วแต่เจ๊

แก้ไขล่าสุดโดย mint2004 เมื่อ Thu Oct 19, 2006 12:18 am, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
bentreload
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 28 Sep 2006
ตอบ: 330

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 19, 2006 12:16 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เจ๊ hi ขยันจังไม่นอนเลย ช่วยๆกันออกความเห็นคร๊าบ (ทีมงานแบบนี้สิตัวจริง)

สงสัยอะไรในเกมเข้ามาถามได้^คลิ๊กที่รูป
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
shomon

เข้าร่วม: 22 May 2006
ตอบ: 510

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 19, 2006 12:17 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โหวตให้ ลบ ไอเท่มงับ
ในกรณีที่ใช้บัคช่วยโดยไม่ได้ตั้งใจ

และ ลบตัวละครทิ้ง
ในกรณี ที่รู้ว่ามันเป็นบัคแต่ก็ยังจะใช้ไปเรื่อยๆจนกว่าตัวเองจะเทพ

----------------
2จิต2จัยแฮะ = =

--------------------------------------
ฝึกใช้โฟโต้ช็อบ มุงื
virusno

เข้าร่วม: 23 Sep 2006
ตอบ: 140

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 19, 2006 12:17 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ยังไงก็ได้ เพราะโดนด้วย หุหุ

โหวตว่าไรดี ขอ รวมหัวกะ เพือนก่อน
--------------------------

Jenglong

เข้าร่วม: 18 Oct 2006
ตอบ: 17

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 19, 2006 12:50 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

หวัดดีคับ ผมมาสารภาพผิด แต่ไม่ได้หวังจะให้ยกโทษหรือไม่ลงโทษอะไรผมหรอก เพียงแต่ถ้าไม่สารภาพ เพื่อนผมที่เขาไม่รู้เรื่องจะโดนไปด้วย เรื่องเกิดขึ้นเมื่อเย็น ผมได้ยินมาว่ามีบักเดลของได้ ผมจึงลองเดลของกับเพื่อนผม แล้วมันเป็นจิงๆ หลังจากนั้นผมก็ทำแจกเพื่อนๆผม
เพื่อนๆของผมเขาไม่รู้เรื่องด้วยเลย ผมเดลไปให้เขาก็รับ แค่เอาของที่ผิดปกติคืนไปก็พอคับ
อย่าไปลบของเขาเลย เขาหากันมาอย่างยากลำบาก ส่วนตัวผมจะลงโทษยังไงก้ตามสบาย

ตัวละครผม Jenglong ไฟเตอ48 <----นี่คับผู้ร้ายคดีนี้ อย่าทำร้ายผู้บริสุทธิเลยคับ

ลูกผู้ชาย กล้าทำ ต้องกล้ารับคับ
virusno

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 19, 2006 12:58 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เจ๋ง ไม่ได้มีแค่เจ๋ง คนเดียวนิ ทีทำ

เจ๋ง ทำยังกะ ว่าเจ๋ง ทำผีดอยู่คนเดียว

เหมียว ๆ

ปล ไง เพือน ก้ไม่ทิ้งเจ๋งหรอกน้า

เหมียว ๆ

CooKie

เข้าร่วม: 18 Oct 2006
ตอบ: 44

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 19, 2006 1:02 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใช่เจ๋ง นายไม่ได้ผิดคนเดียวนะ

คนที่ทำด้วยก็ผิดเหมือนกันหมดละ

ยังไงพวกเราไปไหนไปกัน

ปล.เพื่อนกันไม่มีวันทอดทิ้งกัน

แม้ว่าเพื่อนจะเลเวลน้อยแต่ยังไงเราก็คือเพื่อนกัน

Class : Caster (Holy & Support)

koonrut

เข้าร่วม: 16 Oct 2006
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 19, 2006 3:15 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เกมเค้าทำมาทดสอบนะคับ ลองบั๊คแล้วก็แจ้งสิ อย่าเอามาใช้กันจิงๆ แสดงว่านายเก่งนะ รู้บั๊คแต่วัตถุประสงค์ผิด Twisted Evil ก่อนเข้าเค้าก็บอกนะคับว่า อย่าเก็บเวลกันเพลิน ให้ช่วยหาบั๊ค ครับผม อย่าลืมวัตถุประสงค์ในการให้เล่นตอนนี้กันนะ ควร รีเซ็ต ตอนจะให้เล่นจิงๆนะ
Nekkab25

เข้าร่วม: 26 Sep 2006
ตอบ: 76

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 19, 2006 3:36 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่รุเรื่องไรเลยฮะ ไปเล่น FM2007 มา ไม่ขอเสนอความคิดเห็นใดๆ

"แม้จะรู้ว่าเป็นช่วงทดสอบ แต่ก็หวังลึกๆว่าจะไม่ reset"
"คนเขียนเกม ไม่มีคนไหนอยากให้เกมตัวเองพัง ดังนั้นอย่าว่าเค้ามาก บอกดีๆพอแล้ว"

TUCS [com-sci Thammasat]

Nekkab.
renegadez

เข้าร่วม: 07 Oct 2006
ตอบ: 27

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 19, 2006 4:41 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

นี้ไม่รู้ว่าเป็นครั้งแรกของทุกคนหรือป่าวนะ แต่ถ้าครั้งแรกก็ลงโทษพอควรล่ะกันนะ (เฉือดไก่ให้ลิงดู)แล้วต่อไปทุกคนเจอบั๊กก็ให้แจ้งเขาด้วยนะครับ
ปล.T T กะลังจะอัฟอยุ่แล้วเฉียว(เซิฟดันปิดซะก่อนนี่) Evil or Very Mad
virusno

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 19, 2006 5:22 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

koonrut พิมพ์ว่า:
เกมเค้าทำมาทดสอบนะคับ ลองบั๊คแล้วก็แจ้งสิ อย่าเอามาใช้กันจิงๆ แสดงว่านายเก่งนะ รู้บั๊คแต่วัตถุประสงค์ผิด Twisted Evil ก่อนเข้าเค้าก็บอกนะคับว่า อย่าเก็บเวลกันเพลิน ให้ช่วยหาบั๊ค ครับผม อย่าลืมวัตถุประสงค์ในการให้เล่นตอนนี้กันนะ ควร รีเซ็ต ตอนจะให้เล่นจิงๆนะ

พอดี ร้อนตัวอยากช่วยเพือนอะนะ

อ่านให้มันเข้าใจก่อนดิ ว่าเค้าทำอาไร เค้าบอกว่า เค้าลองทำดู
เค้าผิดจิงเรืองที่เอามาแจกนะ แต่คนเข้าออกมาสารภาพแหละ จะเอาอาไรกะเค้าอีก
ว่ากันเข้าไป

renegadez พิมพ์ว่า:
นี้ไม่รู้ว่าเป็นครั้งแรกของทุกคนหรือป่าวนะ แต่ถ้าครั้งแรกก็ลงโทษพอควรล่ะกันนะ (เฉือดไก่ให้ลิงดู)แล้วต่อไปทุกคนเจอบั๊กก็ให้แจ้งเขาด้วยนะครับ
ปล.T T กะลังจะอัฟอยุ่แล้วเฉียว(เซิฟดันปิดซะก่อนนี่) Evil or Very Mad

นี้ก็อีกคน ไม่ได้รู้เรืองอาไรกะเค้าเลย (มีคนแจ้ง ไม่ช่ายไม่มีคนแจ้ง)
แต่ก็ขอบคุณนะที่ออกความเห็นนะ

เหมียว ๆ

Adamas

เข้าร่วม: 01 Apr 2006

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 19, 2006 6:38 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทำแล้วก็ออกมายอมรับผิดก้น่าให้อภัยค่ะ สมกับเป็นลูกผู้ชาย
แต่ไม่ได้เข้าเล่นนาน ก้ไม่รู้อะไรมาก แค่นี้แหละจบ!!! - -
sarat

ตอบ: 136

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 19, 2006 6:42 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่า ริบไปให้หมดก่อนดีกว่า แล้วค่อย พิจารณาอีกทีครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
AmMMyJunG

เข้าร่วม: 13 Oct 2006
ตอบ: 183

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 19, 2006 7:23 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แง้วๆ ม่ายกล้าโหวตเพราะมีส่วนเกี่ยวข้อง

อยากหั้ยโรคนที่มีส่วนเกี่ยวข้องปัยก่อนมีบัคอ่ะค่ะ

หรือม่ายก้อเอาไอเทมที่ได้จากบัคออกจากตัวคนนั้น

ม่ายอยากโดนแบน หรือเล่นหมั่ยง่า แง่งๆ

MirumO น้าร๊ากเท่ซู๊ดดด !!
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ProjectONE Log ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้า 1 จาก 3

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน