เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

[ประกาศ] - แจ้งภาวะฉุกเฉิน 18 ตุลาคม 2549
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ProjectONE Log
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
Hikari
Project ONE Master

เข้าร่วม: 29 Apr 2006
ตอบ: 149

ตอบตอบเมื่อ: Wed Oct 18, 2006 7:25 pm    เรื่อง: [ประกาศ] - แจ้งภาวะฉุกเฉิน 18 ตุลาคม 2549 ตอบโดยอ้างข้อความ

ประกาศจาก คณะผู้ดูแล projectONE

สืบเนื่องจากมีกลุ่มผู้เล่นไม่ทราบจำนวนได้ทำการใช้บั๊ก Trade แล้วของไม่หาย ปั๊มของขึ้นมา จำนวนมาก ก่อให้เกิดผลกระทบโดยรวมต่อระบบ อีกทั้งยังเป็นการขัดต่อกฏเหล็กของการเข้าร่วมเล่นและทดสอบ projectONE

นี่ไม่ใช่เรื่องเล็กน้อย หากแต่เป็นสิ่งสะท้อนถึง จริยธรรม คุณธรรม ของผู้เล่นบางส่วนนั้น ส่อออกไปในทางการก่ออาชญากรรม และละเมิดต่อกฏของสังคมในอนาคต

ทางผู้ดูแล projectONE จึงมิอาจดูดาย และนิ่งเฉยต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนี้ได้ จึงมีประกาศให้

- ปิด server วุ้นนรก ตั้งแต่เวลา 18.00 น. 18 ตุลาคม 2549 จนถึงเวลา 13.00 น. 19 ตุลาคม 2549 เพื่อทำการตรวจสอบ และอายัด เงิน item ที่ต้องสงสัย
- สำหรับผู้ต้องสงสัย จะถูกนำไปรายงานตัวที่แม้บคุก ซึ่งราวเวลา 15.00 น. เจ้าหน้าที่จะทำการเข้าไปสอบสวนและให้ชี้แจงถึงที่มาของเงิน และ item เหล่านั้น

จึงมีประกาศมาไว้ให้ทราบโดยทั่วกัน
โดย คณะผู้ดูแล projectONE

โปรดอ่านทวนอีกครั้ง..
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Wed Oct 18, 2006 8:25 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ถูกครับผมเห็นของเยอะมากใช้บั๊กในทางที่ไม่ถูกครับ
ขึ้นไปข้างบน
AmMMyJunG
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 13 Oct 2006
ตอบ: 183

ตอบตอบเมื่อ: Wed Oct 18, 2006 8:33 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คืนของ แจ้งที่มา แจ้งสาเหตุ

แล้วจะหลุดคุ๊กมั้ยค่ะ T-T

MirumO น้าร๊ากเท่ซู๊ดดด !!
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
virusno

เข้าร่วม: 23 Sep 2006
ตอบ: 140

ตอบตอบเมื่อ: Wed Oct 18, 2006 9:02 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขายทิ้งไปหมดแหละ มีคนยัดของกลางใส่มือมา แง่ม ๆ

ขายไปได้เงินมา2.2 เอ็มได้ จำเงินเก่าตัวเองไม่ได้

จะเอาไปให้อยุ๋แหละ

เหมียว ๆ
--------------------------

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Flufber
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 21 Mar 2006
ตอบ: 128

ตอบตอบเมื่อ: Wed Oct 18, 2006 9:38 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โอ้ มาตรการโหด อย่างนี้ดีครับ จัดการให้เด็ดขาด

*ไม่รู้ว่าที่ server มี log file รึเปล่า ถ้ามีก็เช็คตาก log file ดูก็ได้ครับ
รู้รักษาตัวรอดเป้นยอดดี
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว Yahoo Messenger MSN Messenger
virusno

ตอบ: 140

ตอบตอบเมื่อ: Wed Oct 18, 2006 9:42 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

log file ??

มีดิ แต่ได้บันทึกแยกหรือเปล่าเท่านั้นแหละ

ถ้าไม่ก็ ยากเหมือนกันนะ ที่จะหา

เหมียว ๆ
--------------------------

Flufber

เข้าร่วม: 21 Mar 2006
ตอบ: 128

ตอบตอบเมื่อ: Wed Oct 18, 2006 9:46 pm    เรื่อง: Re: [ประกาศ] - แจ้งภาวะฉุกเฉิน 18 ตุลาคม 2549 ตอบโดยอ้างข้อความ

Hikari พิมพ์ว่า:
ประกาศจาก คณะผู้ดูแล projectONE

สืบเนื่องจากมีกลุ่มผู้เล่นไม่ทราบจำนวนได้ทำการใช้บั๊ก Trade แล้วของไม่หาย ปั๊มของขึ้นมา จำนวนมาก ก่อให้เกิดผลกระทบโดยรวมต่อระบบ อีกทั้งยังเป็นการขัดต่อกฏเหล็กของการเข้าร่วมเล่นและทดสอบ projectONE

นี่ไม่ใช่เรื่องเล็กน้อย หากแต่เป็นสิ่งสะท้อนถึง จริยธรรม คุณธรรม ของผู้เล่นบางส่วนนั้น ส่อออกไปในทางการก่ออาชญากรรม และละเมิดต่อกฏของสังคมในอนาคต

ทางผู้ดูแล projectONE จึงมิอาจดูดาย และนิ่งเฉยต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนี้ได้ จึงมีประกาศให้

- ปิด server วุ้นนรก ตั้งแต่เวลา 18.00 น. 18 ตุลาคม 2549 จนถึงเวลา 13.00 น. 19 ตุลาคม 2549 เพื่อทำการตรวจสอบ และอายัด เงิน item ที่ต้องสงสัย
- สำหรับผู้ต้องสงสัย จะถูกนำไปรายงานตัวที่แม้บคุก ซึ่งราวเวลา 15.00 น. เจ้าหน้าที่จะทำการเข้าไปสอบสวนและให้ชี้แจงถึงที่มาของเงิน และ item เหล่านั้น

จึงมีประกาศมาไว้ให้ทราบโดยทั่วกัน
โดย คณะผู้ดูแล projectONE

โปรดอ่านทวนอีกครั้ง..

รู้รักษาตัวรอดเป้นยอดดี
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว Yahoo Messenger MSN Messenger
COSINE

เข้าร่วม: 24 Sep 2006
ตอบ: 6

ตอบตอบเมื่อ: Wed Oct 18, 2006 10:26 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอ่อ ตัวละครผมมีของอยู่อ่ะ รู้ด้วยแน่นว่าเป็นของที่ใช้บั๊คเพราะคนที่ให้มาบอกมีเยอะมากผมก็ติดใจกะจำนวน 30 ใบ รวมที่แจกคนอื่นไปแล้วด้วย

แต่ผมมีภาพของคนที่ให้ของผมอยู่และในภาพก็มีชื่อของคนที่ให้อยู่ด้วย เอ่อถ้ายังไงตอนสืบสวนพรุ่งนี้ ผมจะให้ดูละกัน เป็นหลักฐานว่าผมแค่รับมาแบบไม่รู้อ่ะ ก็เห็นเลเวลเค้าเยอะก็คิดว่าล่ามาเยอะแล้วมีน้ำใจแบ่งเพราะอยู่ในแก๊งที่มีชื่อเสียงด้วย *-*

-------------------------------------------------------------------------------------
อยากจะบอกผมไม่ได้ทำ แม้แต่จะคิด ผมไม่ผิด คิดสักนิด อย่าลบตัวผมเลย >w<

ของที่ได้มาในตัวมีแค่ของสวมใส่ค้าบ เพราะงั้นผมจะคืนให้ละกัน อย่ารีหรือลงโทษอะไรตัวผมล่ะกว่าจะเล่นได้ตอนนี้ลำบากแทบตาย

ที่เหลือไว้คุยกันต่อพรุ่งนี้นะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
bentreload

เข้าร่วม: 28 Sep 2006
ตอบ: 330

ตอบตอบเมื่อ: Wed Oct 18, 2006 10:47 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

พวกที่ทำแบบนั้นทำให้เกมส์ขาดสมดุลมากมาย ส่งผลกระทบใหญ่มาก มันเดือดร้อนต่อผู้เล่นคนอื่นๆที่ไม่รู้เรื่อง (เช่นผม เก็บเลเวลทั้งวันโดยไม่รู้ไร)

สงสัยอะไรในเกมเข้ามาถามได้^คลิ๊กที่รูป

แก้ไขล่าสุดโดย bentreload เมื่อ Thu Oct 19, 2006 12:13 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Na2U

เข้าร่วม: 17 May 2006
ตอบ: 10

ตอบตอบเมื่อ: Wed Oct 18, 2006 11:51 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โรเซิฟไปมะวานแทนเร้ยย งิงิ
ล้อเล้งนะ - -"
ปล.เสียวหลังวูบ
ปล2.ป้ำของก๊อป Item มันอยากจบแบบ DRO ใช่มะ
mint2004

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Wed Oct 18, 2006 11:56 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

bentreload พิมพ์ว่า:
พวกที่ทำแบบนั้นทำให้เกมส์ขาดสมดุลมากมาย ส่งผลกระทบใหญ่มาก มันเดือดร้อนต่อผู้เล่นคนอื่นๆที่ไม่รู้เรื่อง (เช่นผม เก็บเลเวลทั้งวันโดยไม่รู้ไร) น่าแบนซะให้เข็ด

เหมือนผมอะผมหาหนังจรเข้500อันมา 8วัน กว่าจะครบ พอเอาไปแลกใส่ งงเลยมีคนใส่กันหลายคนงงเลย ทั้งๆที่คนหาหนังจิงๆมีแค่ 2คนเองที่เห้นประจำ TT

ngi ngi
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 19, 2006 12:23 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โร ของวันที่ 18 ตุลา ก็ดีนะครับก็ได้ไม่ต้องวุ้นวาย
อยากเล่นจะตายอยู่แล้ว
renegadez

เข้าร่วม: 07 Oct 2006
ตอบ: 27

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 19, 2006 4:36 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โหย..."ส่อออกไปในทางการก่ออาชญากรรม และละเมิดต่อกฏของสังคมในอนาคต"...ว่าเข้าไปนั้น คงจะโมโหน่าดูเลยนะครับเนี้ย ใจเย็นๆก่อนก็ได้นะครับ ^^" แต่ก็น่าโมโหอยู่หรอกนะ ที่ทำได้แล้วไม่ยอมบอกเรา(เอ๊ยไม่ใช่) พูดถึงเกมส์คนทำเองไทยเนี้ย นานๆจะมีมาทำที ก็น่าจะช่วยกันปรับปรุงกันก่อนนะครับ เพราะบางคนมันเห็นว่าเป็นเกมส์ไทยทำเอง มันก็จ้องจับผิดอยู่แล้ว(พวกเกรียน&นูบครับ)พวกเราเป็นส่วนหนึ่งที่ชอบเกมส์นี้ ชอบเล่นเกมส์นี้ ก็ไม่อยากให้ใครมาว่าเกมส์ที่เราเล่นใช่ไหมคับ เราเลยต้องช่วยกันหาบั๊กและปรังปรุงเกมส์ให้มนดีขึ้น น่าเล่นขึ้น เพราะฉะนั้นก็ถือว่าเรื่องนี้เป็นบทเรียนซะครับ แต่ถ้าคราวนี้ไม่ลงโทษเลยเดียวคนอื่นจะเอาเป็นแบบอย่างที่ไม่ดีนะครับ ส่วนคนที่ทำผิดเนี้ยก็สารภาพบาปกันซะนะครับ โทษหนักจะได้เป็นเบา หุหุ
ปล.วันนี้อดเล่นเลย อิอิ Gmว่าแรงไปนะครับ พวกเขายังเด็ก คงยังไม่ทันคิดนะครับก็ให้ใจเย็นๆหน่อยนะครับ Laughing
sarat

ตอบ: 136

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 19, 2006 6:38 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

mint2004 พิมพ์ว่า:
bentreload พิมพ์ว่า:
พวกที่ทำแบบนั้นทำให้เกมส์ขาดสมดุลมากมาย ส่งผลกระทบใหญ่มาก มันเดือดร้อนต่อผู้เล่นคนอื่นๆที่ไม่รู้เรื่อง (เช่นผม เก็บเลเวลทั้งวันโดยไม่รู้ไร) น่าแบนซะให้เข็ด

เหมือนผมอะผมหาหนังจรเข้500อันมา 8วัน กว่าจะครบ พอเอาไปแลกใส่ งงเลยมีคนใส่กันหลายคนงงเลย ทั้งๆที่คนหาหนังจิงๆมีแค่ 2คนเองที่เห้นประจำ TT

สงสัยผลกระทบจาก bug แน่ๆเลย ควรแบนซะให้เข็ด ผมว่าไม่ดีกว่า รีของดีกว่า
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
sarat

ตอบ: 136

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 19, 2006 6:41 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่าผลกระทบจาก bug นี้เปนแค่เฉพาะตอนเดลของมั้งครับ เนื่องจากว่า ถ้ากด number ถูกต้อง อย่างเช่น ถ้าเดลยา มี 50 ขวด กดให้หมด 50 ขวด มันอาจจะหายไป 1
แต่เวลาผมแลกอะครับ ผมขี้เกียจเปลี่ยนเลข เลยกด ไป 100 หรือ 1000 มันเลยไม่มีปัญหา ก็แปลกดี แต่ก็ดีละถ้ากด 1000 ได้ เพราะว่าจะได้ไม่ต้องเสียเวลากดเยอะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ProjectONE Log ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน