เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

เรื่องเดิมๆ

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ลานประหาร
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
therut

เข้าร่วม: 25 Sep 2006
ตอบ: 13

ตอบตอบเมื่อ: Sat Oct 14, 2006 8:44 pm    เรื่อง: เรื่องเดิมๆ ตอบโดยอ้างข้อความ

ไร้คำบรรยาย

จำเลยคนที่1

จำเลยคนที่2

จำเลยคนที่3

ทั้งแม็พ มีไม่กี่ตัวยังจะมาลากไปหมดแม็พอีกอีก
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
sarat
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 23 Sep 2006
ตอบ: 136

ตอบตอบเมื่อ: Sat Oct 14, 2006 8:55 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แชร์ไม่เหนผิดนี่ครับ ก็แค่ ไฟเตอ แรนเจอ และก็ แคสเตอ แชร์กัน ผิดตรงไหนครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
therut

เข้าร่วม: 25 Sep 2006
ตอบ: 13

ตอบตอบเมื่อ: Sat Oct 14, 2006 9:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

sarat พิมพ์ว่า:
แชร์ไม่เหนผิดนี่ครับ ก็แค่ ไฟเตอ แรนเจอ และก็ แคสเตอ แชร์กัน ผิดตรงไหนครับ

ลองอ่านคำพูดรูปแรกด้วยนะครับ

งั้นผมก็ผิดใช้ไหมครับ ที่ผมเก็บเลเวลอยู่แม็พนั้น แล้วเค้าลากไปทั้งแม็พ
ทั้งๆที่เค้าก็เห็นว่ามีคนอยู่แม็พนั้น ถึงมันจะเป็นแค่ผมคนเดียวก็เถอะ

ถ้าผมผิดจริงถามหน่อยเถอะว่า ถ้าแม้พนั้นมีคนตี้กันอยู่แล้วเค้าลากกันทั้งแม็พ
ผมต้องไปเก็บแม็พอื่นที่ไม่มีคนตี้แล้วลากกันอยู่
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
066281846103

เข้าร่วม: 06 Oct 2006
ตอบ: 15

ตอบตอบเมื่อ: Sat Oct 14, 2006 11:27 pm    เรื่อง: ผมวอ่ะนะ ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่าก็อ่ะนะทำเกินไปนิดนึงนะ
น่าจะแบ่งๆกันจะได้ไม่เสียทั้ง2ฝ่าย
ค่อยๆคุยดีก่าถ้าเค้าไม่ยอมก็
กลับเหอะไปแม็พอื่นถือว่าก็แร้วๆไป
คนไม่มีน้ำใจเราไปว่าอ่ะไรเค้า
เค้าก็ไม่รู้สึกอ่ะไรหรอก
ขอบคุณคับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
Nekkab25

เข้าร่วม: 26 Sep 2006
ตอบ: 76

ตอบตอบเมื่อ: Sun Oct 15, 2006 12:16 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

่ท่าน ShInOb ไรเนี่ย ท่านนี้ก็โดนตั้งกระทู้ไปอันนึงละเรื่อง ฟลัด ครับ

"แม้จะรู้ว่าเป็นช่วงทดสอบ แต่ก็หวังลึกๆว่าจะไม่ reset"
"คนเขียนเกม ไม่มีคนไหนอยากให้เกมตัวเองพัง ดังนั้นอย่าว่าเค้ามาก บอกดีๆพอแล้ว"

TUCS [com-sci Thammasat]

Nekkab.
tarotarotaro

เข้าร่วม: 09 Jun 2006
ตอบ: 179

ตอบตอบเมื่อ: Mon Nov 20, 2006 7:57 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ลองแบบนี้ไหมครับถ้าลากเกิน8ตัวขึ้นไปเกิน10วินาทีให้โดนNpcยมทูตหรือผู้คุมกฏมาฆ่าให้ตายแล้วพากลับเมืองทั้งตี้เลยแปลกดีไม่เหมือนเกมอื่นด้วยครับ=_="

หาซื๊อได้ที่ไหนใครรู้บ้าง?เอิ๊กๆ
tarotarotaro

เข้าร่วม: 09 Jun 2006
ตอบ: 179

ตอบตอบเมื่อ: Mon Nov 20, 2006 8:12 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอเสนอครับ
1.ถ้าสายกลางก็ทำเวทย์หมู่แคสเตอร์ให้เปนเวทย์เดี่ยวแต่แรงขึ้น2เท่าเหมือนกับเป็นเวทย์ขั้น2อันแรกแค่อัพผ่านๆแล้วก็เพิ่มเวทย์หยุดมอนสเตอร์ให้แคสเตอร์อะครับอะครับเวทย์หมู่เอาไว้ค่อยมีตอนคลาส2

2.ถ้าสายโหดก็ทำโปรแกรม นาวิเกเตอร์ผู้คุมกฏ ออกมาไหมครับถ้าใครลากเกิน7-10ตัวขึ้นไปเกิน10-15วิให้โดนnpcฆ่าให้ตายทั้งตี้แล้วพากลับเมืองแบบสุ่ม(แต่อันนี้ต้องแก้บัคมองข้ามกำแพงก่อนอะครับ)

หาซื๊อได้ที่ไหนใครรู้บ้าง?เอิ๊กๆ
HeadEgg

เข้าร่วม: 27 Jul 2006
ตอบ: 678

ตอบตอบเมื่อ: Mon Nov 20, 2006 9:24 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เครื่องประหารหัวสุขัขข

เปิดมีดดดดดดดดดดดดดดดด

ประหารรรรรรรรรรรรรรร

ฉับ หัวขาด Razz

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
zimsl2

เข้าร่วม: 11 Aug 2006
ตอบ: 189

ตอบตอบเมื่อ: Fri Nov 24, 2006 6:13 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

tarotarotaro พิมพ์ว่า:
ขอเสนอครับ
1.ถ้าสายกลางก็ทำเวทย์หมู่แคสเตอร์ให้เปนเวทย์เดี่ยวแต่แรงขึ้น2เท่าเหมือนกับเป็นเวทย์ขั้น2อันแรกแค่อัพผ่านๆแล้วก็เพิ่มเวทย์หยุดมอนสเตอร์ให้แคสเตอร์อะครับอะครับเวทย์หมู่เอาไว้ค่อยมีตอนคลาส2

อันนี้ไม่เห็นด้วยอย่างแรงคับ

ถ้าทำเวทย์หมู่เป็นเวทย์เดี่ยวแต่ให้ dmg แรงขึ้น 2เท่า นักเวท จะเก็บเลเวลสบายมากๆ คับ อาชีพอื่นๆ คงไม่ยอมเป็นแน่

ปล. ผมคนนึงละที่เป็นนักเวท - -
ziroto

เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 709

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jan 05, 2007 8:52 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

tarotarotaro พิมพ์ว่า:
ขอเสนอครับ

2.ถ้าสายโหดก็ทำโปรแกรม นาวิเกเตอร์ผู้คุมกฏ ออกมาไหมครับถ้าใครลากเกิน7-10ตัวขึ้นไปเกิน10-15วิให้โดนnpcฆ่าให้ตายทั้งตี้แล้วพากลับเมืองแบบสุ่ม(แต่อันนี้ต้องแก้บัคมองข้ามกำแพงก่อนอะครับ)

ข้อ 2เห้นด้วย และคิดว่าน่าจะทำได้ แต่เปลี่ยนจากยมทูต เป็น เลือดลดแทน หรือวิ่งช้าดีมะ?
Nintaroatfarm

เข้าร่วม: 02 Feb 2007
ตอบ: 50

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 22, 2007 9:06 pm    เรื่อง: อือ ตอบโดยอ้างข้อความ

ก้อดีเหมือนกันเนอะ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ลานประหาร ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน