เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

การเดินดขัดๆ การตีมอนเตอร์บางทีตัวเรามันไม่ตี เก็บของย้ากยาก

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
decho
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 10 Apr 2006
ตอบ: 36

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 03, 2006 3:47 am    เรื่อง: การเดินดขัดๆ การตีมอนเตอร์บางทีตัวเรามันไม่ตี เก็บของย้ากยาก ตอบโดยอ้างข้อความ

เท่าที่เล่นดูตอนนี้ที่อยากให้ปรัปปรุงมากๆเลยก็คือการคลิกเดินอะครับมันดูติดขัดยังไงก็ไม่รู้บางทีคลิกก็ไม่ไป

กับการตีมอนเตอร์คลิกตียากครับ ต้องกดหลายๆทีย้ำๆมันถึงจะเดินไปตี แล้วเอาเมื่อยไปเลย
การเก็บของก็เหมือนๆกันครับต้องคลิกๆหลายๆรอบถึงจะเก็บ
อ้อลืมไปเลยการขายของ อยากให้ขายได้พร้อมกันทีเดียวน่ะครับ เพราะขายทีละอย่างเมื่อยเหมือนกัน

ก็มีแค่นี้ละครับเท่าที่เล่นตอนนี้

อยากชมตอนเริ่มเกมทำได้ดีมากๆครับ สอนวิธีการเล่นได้เข้าใจง่าย

ขอบคุณพี่ๆทีมงานมากครับที่ให้ id ผมเข้ามาร่วมทดสอบ รวมๆแล้วเกมนี้สนุกดีครับ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
omgaamp

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 53

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 03, 2006 7:17 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เท่าที่เข้าไปเล่นประมาณ 3 ชม. เดินติดขัดเราว่าเป็นเพราะนายกดเดินไปที่ที่มีสิ่งของบังล่ะสิ เช่นนายจะเดินตรงแต่มีกิ่งไม้ขวางข้างหน้ามันจะไม่เดินต้องกดเดินอ้อมไปก่อน ซึ่งตรงนี้ผมว่าทีมงานน่าจะแก้ไขการคำนวณ route ใหม่นะครับ เดินจะได้ลื่นไหล ส่วนตีมอนสเตอร์ยาก ผมว่าสาเหตุเดียวกันกับเดินแหละครับ เรื่องเก็บไอเทมผมว่าก็ไม่ต้องคลิกมากเท่าไรนะครับ แต่อยากให้เพิ่ม animate ตอนก้มเก็บกับข้อความแจ้งว่าได้รับของอะไรเท่านั้นครับ
ปล.สู้ๆนะครับ
decho

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 03, 2006 8:27 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่ใช่ครับ ผมคลิกไม่ติดอะไรทั้งนั้น การเดินธรรมดา เหมือนมันตอบสนองช้า
ตีมอนเตอ ผมว่าติดขัดอะเวลาเรากดบางทีตัวเราตีมอนเตอครั้งนึงแล้วมันจะหยุดไปนานมันถึงจะตีอีกรอบ เรื่องเก็บไอเทมก็คล้ายๆกันครับ ตอนกดแล้วบางที ทิ้งช่วงไปนานเหมือนกันมันถึงจะเก็บ

แก้ไขล่าสุดโดย decho เมื่อ Wed May 03, 2006 8:38 am, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
earthmon

เข้าร่วม: 20 Apr 2006
ตอบ: 229

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 03, 2006 8:28 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ยังไม่ทันได้เล่นเลย กำลังโหลดเนี้ย
decho

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 03, 2006 8:34 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ้อใช่ครับอีกอย่างนึง บางครั้งเวลาผมกดตีมอนเตอ มันโจมตีครั้งเดียว แล้วอยู่ดีดีตัวของเราก็ไม่ขยับอะครับ มอนเตอตีผมจนตายเลย อันนี้เป็นบัครึเปล่าไม่รุ้
KARN

เข้าร่วม: 22 Apr 2006
ตอบ: 78

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 03, 2006 10:16 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แฮ้ๆ ตื่นสาย ขอถามหน่อยครับ ถ่ายรูปกด ปริ้นสกรีนแล้ว ภาพมันไปอยู่ไหนอ่ะครับ Sad
rewty

เข้าร่วม: 24 Apr 2006
ตอบ: 80

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 03, 2006 11:03 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

decho พิมพ์ว่า:
อ้อใช่ครับอีกอย่างนึง บางครั้งเวลาผมกดตีมอนเตอ มันโจมตีครั้งเดียว แล้วอยู่ดีดีตัวของเราก็ไม่ขยับอะครับ มอนเตอตีผมจนตายเลย อันนี้เป็นบัครึเปล่าไม่รุ้

โดนเหมือนกัน ครับ หลับสบายกลับเมืองอย่างเร็ว อิอิ Wink

หนักใจดีแท้ Embarassed
omgaamp

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 03, 2006 12:02 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

KARN พิมพ์ว่า:
แฮ้ๆ ตื่นสาย ขอถามหน่อยครับ ถ่ายรูปกด ปริ้นสกรีนแล้ว ภาพมันไปอยู่ไหนอ่ะครับ Sad

อยู่ที่ \Project1\Screen ครับ ว่าแต่ตอนลงเอาลงไว้ที่ไหนไดรฟ์อะไรลองหาดูนะ
ถ้าไม่ได้แก้ไขอะไรตอนลงน่าจะอยู่ที่ C:\Project1\screen
omgaamp

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 03, 2006 12:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

decho พิมพ์ว่า:
ไม่ใช่ครับ ผมคลิกไม่ติดอะไรทั้งนั้น การเดินธรรมดา เหมือนมันตอบสนองช้า
ตีมอนเตอ ผมว่าติดขัดอะเวลาเรากดบางทีตัวเราตีมอนเตอครั้งนึงแล้วมันจะหยุดไปนานมันถึงจะตีอีกรอบ เรื่องเก็บไอเทมก็คล้ายๆกันครับ ตอนกดแล้วบางที ทิ้งช่วงไปนานเหมือนกันมันถึงจะเก็บ

เครื่องผมเปงโน๊ตบุคของ Acer เนต 256K เล่นตอน 5.00 น.-6.00น. ไม่ช้านะ เดินราบรื่น ยกเว้นมีเดินช้าบ้างเร็วบ้าง(อันนี้คงต้องรบกวนทีมงานแก้ไข) จะมียืนนิ่งก็ต่อเมื่อ กดเดินไปที่ที่มีของกีดขวาง เช่น มีมุมตึก แต่เราคลิกไปที่ด้านในมุมเยอะๆ ปกติเป็นเกมส์อื่นจะคำนวน route แล้วเดินอ้อมให้ แต่เกมส์นี้หยุดเดิน (คงต้องรบกวนทีมงานอีกที)
ส่วนการตีมอนเท่าที่เราได้เล่นยังไม่เคยมีปัญหาที่ว่านะ เราตีวุ้นสองทีมันตีเรา1ทีอ้ะ ตอนเลเวล2อ้ะนะ โจมตีเร็วอาจจะขึ้นอยู่กับค่า DEX ด้วยมั้งอันนี้ไม่แน่ใจแต่มีผลน้อยมาก DEX เอาไว้ตีไม่พลาดเป้ามากกว่า ถ้าตีแล้วหยุดโจมตีนี่เราเคยเจอกรณีเดียวคือเรากดตีแล้วคลิกไปที่อื่นตัวเราจะหยุดโจมตีนะ โจมตีแล้วยืนนิ่งนี่ไม่เคยเปง
babyjjung

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 349

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 03, 2006 12:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

การเดินขัดมากจิงๆอะ แต่ว่าตอนขายของซื้อของอะอยากให้มีรูปให้ดูด้วยอะจะได้ดูรูปแล้วตกลงซื้อได้ถูกใจอะ
earthmon

เข้าร่วม: 20 Apr 2006
ตอบ: 229

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 03, 2006 1:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

กว่าจะถึงที่เก็บเลเวลเนี้ย กินเวลาไปเยอะเลยอะ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน