เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

เริ่มต้นการอัพStatus Cadet มาดู
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ลานฝึก Cadet
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  

คุญคิดว่าไง กับ กระทู้ของป๋ม
ดีมาก Oh Yes
42%
 42%  [ 20 ]
ดีมาก
19%
 19%  [ 9 ]
ก็okอ่ะนะ
31%
 31%  [ 15 ]
งง ฟะ
0%
 0%  [ 0 ]
ห่วย
6%
 6%  [ 3 ]
คะแนนทั้งหมด : 47

ผู้ตั้ง ข้อความ
zimsl2
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 11 Aug 2006
ตอบ: 189

ตอบตอบเมื่อ: Sun Nov 12, 2006 8:52 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

`Tojung~* พิมพ์ว่า:
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

----------------------
ตอนนี้ผมเวล 18 ไปเก็บไหนดีอะครับ str 26 dex 5 vit 10 นอกนั้น ลง str ให้หมดใช่ไหมอะ
พอผมเปลื่ยนป็นนักเวท
แล้วซื้อ ชุด / อาวุธ ไหนมาใสดีหรอ
ขอบคุณครับ

เวล18 ไปได้ก้อ หน้าเหมือง / ในเหมือง / ดันสมิง ก้อได้คับ

ส่วนพอเปลี่ยนเป็นนักเวท ซื้อไม้เท้า อันละ 28.8k บิลล่า มาใช้ก่อนคับ แล้วเก็บตังค์เรื่อยๆ เพื่อซื้อ อันละ 270k บิลล่า

ส่วนชุด ก้อซื้อเสื้อหนังสัตว์มาใส่ (หรือจะล่าจากพิกม่าก้อได้นะ) ที่แนะนำ เสื้อหนังสัตว์ เพราะสามารถใช้ทำเควส เสื้อหนังฟอก ต่อได้คับ
bueboyza

เข้าร่วม: 25 Sep 2006
ตอบ: 229

ตอบตอบเมื่อ: Sun Nov 12, 2006 11:07 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

zimsl2 พิมพ์ว่า:
`Tojung~* พิมพ์ว่า:
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

ตอนนี้ผมเวล 18 ไปเก็บไหนดีอะครับ str 26 dex 5 vit 10 นอกนั้น ลง str ให้หมดใช่ไหมอะ
พอผมเปลื่ยนป็นนักเวท
แล้วซื้อ ชุด / อาวุธ ไหนมาใสดีหรอ
ขอบคุณครับ

เวล18 ไปได้ก้อ หน้าเหมือง / ในเหมือง / ดันสมิง ก้อได้คับ

ส่วนพอเปลี่ยนเป็นนักเวท ซื้อไม้เท้า อันละ 28.8k บิลล่า มาใช้ก่อนคับ แล้วเก็บตังค์เรื่อยๆ เพื่อซื้อ อันละ 270k บิลล่า

ส่วนชุด ก้อซื้อเสื้อหนังสัตว์มาใส่ (หรือจะล่าจากพิกม่าก้อได้นะ) ที่แนะนำ เสื้อหนังสัตว์ เพราะสามารถใช้ทำเควส เสื้อหนังฟอก ต่อได้คับ

อ่านะ...ทำตามเขาเลยงับ ถูกหมดทุกอย่าง

BueZaz , B.BoyZa , NuBeeNaRak(ซิปมาได้*3*)
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
line1150

เข้าร่วม: 04 Jun 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Sun Nov 12, 2006 3:30 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

พี่ครับ ผมเวล 20 อีก12 เปอขึ้น จะไปเปลี่ยนอาชีพที่ไหน และ เสื้อ เท่า ไร กางเกงเท่าไร
รองเท้าเท่าไร และมีดเท่าไร รวมแล้วเท่าไร ของตอน21น่ะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
bueboyza

ตอบตอบเมื่อ: Thu Nov 16, 2006 6:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

line1150 พิมพ์ว่า:
พี่ครับ ผมเวล 20 อีก12 เปอขึ้น จะไปเปลี่ยนอาชีพที่ไหน และ เสื้อ เท่า ไร กางเกงเท่าไร
รองเท้าเท่าไร และมีดเท่าไร รวมแล้วเท่าไร ของตอน21น่ะ

ง่ะ...แล้วอาชีพไรล้า....จากที่พูดมาคงRangerสินะ

ก็ไปเมืองแรกเกิด ใช่วาป1600(เรด คริฟ)แล้วที่เปลี่ยนจะอยู่ประมาณซ้ายล่าง (คุยๆๆๆ เปลี่ยน)

มีดมานมีไห้ซื้อแต่เวล23แหน่ะ จะมีแต่การแลกมีดเท่านั้นโดย
ดาบเหล็กชั้นดี 4600 ได้ มีดฝึกหัวชั้นที่3
ดาบเหล็กกล้า 10kกว่า ได้ มีดฝึกหัดชั้น2
ดาบเหล็กหล้าชั้นดี (ได้จากการตีดาบหน้าเหมือง) ได้ มีดฝึกหัดชั้น1

เสื้อหนังสัตว์ 12800
กางเกง ไม่มีในเกมนี้ไม่มีกางเกง
รองเท้า 2500

BueZaz , B.BoyZa , NuBeeNaRak(ซิปมาได้*3*)
Bizzard

เข้าร่วม: 22 Sep 2006
ตอบ: 58

ตอบตอบเมื่อ: Tue Nov 28, 2006 7:29 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อัพ Vit กับ Dex 10 ที่เหลือลง Str ถ้าของดีนะ
ถ้าไม่มีไอเทมใส่ก็ Vit 20 Dex 10 ที่เหลือก็ Str สูตรนี้เล่นสบายสุดแล้วพี่น้อง
ปล. ถ้าไม่อยากเปลืองไอเทมบ่อยๆ นั่งคุยกะคนอื่นก็ได้นะ

สาวกหัวใข่HaZard

เข้าร่วม: 29 Nov 2006
ตอบ: 15
ที่อยู่: 5/59หมู่5ถนนรามอินทราเขต/แขวงรามอินทรากรุงเทพมหานคร10230

ตอบตอบเมื่อ: Wed Nov 29, 2006 3:59 pm    เรื่อง: อัพดีป่ะ ตอบโดยอ้างข้อความ

Very Happy ดีฮับผมอยากรู้เนื่องนึง Lug(เขียนงี้ป่าว) Confused อะอัพแล้วได้ไรมั้งนอกจากมีโอกาศได้แรไอเทม โปะเชะเยอะ มันมีผลตอนไปตีอาวุธไหมครับแล้วสายอาชีพไหนควรอัพ จะเล่นเวทสายฮิลต้องอัพป่าวครับ Cool มาทีละคำถาก็ได้ฮ่าๆๆๆๆ

>>>Dijital Lady Chobit<<<
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
bueboyza

ตอบตอบเมื่อ: Wed Nov 29, 2006 4:05 pm    เรื่อง: Re: อัพดีป่ะ ตอบโดยอ้างข้อความ

สาวกหัวใข่HaZard พิมพ์ว่า:
Very Happy ดีฮับผมอยากรู้เนื่องนึง Lug(เขียนงี้ป่าว) Confused อะอัพแล้วได้ไรมั้งนอกจากมีโอกาศได้แรไอเทม โปะเชะเยอะ มันมีผลตอนไปตีอาวุธไหมครับแล้วสายอาชีพไหนควรอัพ จะเล่นเวทสายฮิลต้องอัพป่าวครับ Cool มาทีละคำถาก็ได้ฮ่าๆๆๆๆ

(Luk) Luk-1=โป๊ะเช๊ะ0.2 แรไอเทม(ป๋มว่าไม่มีนะคงปรับไหม่แล้ว) ไม่มีผลต่อการตีอาวุท(ดวงแต้ๆ)

2. ก็มีแต่Ranger(แต่ไม่มีคนนิยมอย่างยิ่ง)99.9%ไม่มีคนอัพLuk
3. เวทสายฮิลไม่ต้องอัพเลย(อาชีพนี้ เตะสukไปเรย)

ที่อยู่: 5/59หมู่5ถนนรามอินทราเขต/แขวงรามอินทรากรุงเทพมหานคร10230

ตอบตอบเมื่อ: Thu Nov 30, 2006 7:14 am    เรื่อง: Dex ตอบโดยอ้างข้อความ

Shocked ปี้ๆอยากเห็นต้นไม้ออกไข่ป่ะ ไม่เกี่ยวๆกันค้าบ อื้มอยากถามเรื่องนึงไอDexอะนะมาทามไรได้มั้งกันวืดหรอ อัพแล้วตีแรงขึ้นไหมคับ Confused

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
pj31051984

เข้าร่วม: 04 Nov 2006
ตอบ: 35

ตอบตอบเมื่อ: Thu Nov 30, 2006 7:36 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Dex+1จะได้พลังโจมตีสูงสุด(สังเกตที่พลังโจมตีจะมี2อันอันแรกพลังโจมตีต่ำสุดอันหลังสูงสุด)0.5-1แล้วจะได้พลังโจมตีต่ำสุด1.5-2 และได้ความแม่นยำ+1

ตอบตอบเมื่อ: Wed Dec 06, 2006 7:26 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

พี่อารายเพิ้มความต่อเนื่องอะdexหรือagi

ตอบตอบเมื่อ: Tue Dec 12, 2006 3:01 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

พี่อารายเพิ้มความต่อเนื่องอะdexหรือagi

ย้ำอีกครั้ง.......- -อารายเพิ้ม ต่อเนื่อง เห็งมัน10ทั้งปีทั้งชาติ

Peaceful

เข้าร่วม: 09 Nov 2006
ตอบ: 66

ตอบตอบเมื่อ: Tue Dec 12, 2006 8:30 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ย้ำอีกครั้ง.......- -อารายเพิ้ม ต่อเนื่อง เห็งมัน10ทั้งปีทั้งชาติ

อัพ Agi ทำให้ค่าความต่อเนื่องลดลงคับ ยิงใกล้ 0 ยิ่งฟันเร็ว ส่วนถ้าใส่อาวุธที่มีน้ำหนักมากจะทำให้ค่าต่อเนื่องเพิ่มขึ้นคับ
เท่าที่ทราบมา อัพ Agi 22 ทำให้ค่าต่อเนื่องลดลง 1 หน่วย ถ้ามีการเปลี่ยนแปลง โทดด้วยนะงับ
ผมไม่ได้เล่นสาย AGI แง่มๆ
HeadEgg

เข้าร่วม: 27 Jul 2006
ตอบ: 678

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jan 03, 2007 4:34 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ยังอยู่ป่าวคับพี่

เห็นพี่เงียบๆไปเลย Confused Sad

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
bueboyza

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jan 05, 2007 7:59 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

HeadEgg พิมพ์ว่า:
ยังอยู่ป่าวคับพี่

เห็นพี่เงียบๆไปเลย Confused Sad

เฮ้ โทษที เน็ตเสียหลายเดือดกว่าช่างจะมาซ่อม ไงๆก็ฝากตอบบ้างด้วยล่ะกาน
(ตอนนี้ใช้ได้แว้ว)

anik

เข้าร่วม: 24 Dec 2006
ตอบ: 14

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jan 07, 2007 8:48 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทำไมพิกม่าอัดแรงจังเราตีพิกม่าตัวนึงนะเปลืองยาเท่ากับตี ร็อค(เล็ก)5-6ตัวแน่ะแถมร็อคอาจจะขึ้นดีกว่าอีกมั้ง
ก็จะได้หยุดเรียน
ข้อเสียนะ
เสียตัง=_="
เกลียดที่สุดเลยอ่ะไอ บัคบ้าแมร่ง ทำเราตายเลือดไม่ขึ้น
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ลานฝึก Cadet ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้า 3 จาก 4

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน