เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

Caster Skill Tree [Support] 11/10/06
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สมาคม Caster
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
ClueLess

เข้าร่วม: 08 May 2006
ตอบ: 56

ตอบตอบเมื่อ: Tue Oct 31, 2006 8:53 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Nekkab25 พิมพ์ว่า:
ลำแสงมันเก็บเวลคนเดียวได้นะ
แต่ว่าเราไม่ค่อยรู้จักมอนสเตอในเกมมากเท่าไร
ก็เลยเป็นตามนี้

21-28 ผีเสื้อ
29-35 โกเลม
ตอนนี้...คิดไม่ออก

ตีโกเลมรึ ?? ขนาดเราเลเวล 36 อัพ int อย่างเดียว ปล่อยลำแสงใส่ทีละ 30 -*- 5 ดอก 30mp ไม่ไหวอย่างแรง อาจจะฆ่าได้แค่ตัวเดียว mpหมด T-T
Nekkab25

เข้าร่วม: 26 Sep 2006
ตอบ: 76

ตอบตอบเมื่อ: Sun Nov 05, 2006 12:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ่า ไม่ได้เ้ข้าบอร์ดมานาน งานเยอะจัด

ก็ตอบ rep บนนะครับ
ที่ผมเขียนไปตอนนั้นอ่ะครับ มันคนละ patch กันอ่ะครับ
อันนั้นใช้ mp15 แล้วก็ยิงแรงในระดับที่น่าพอใจครับ
ส่วนตอนนี้ไม่ค่อยว่าง แวบๆเข้าเกม แค่ยิงผีเสื้อยังคิดหนักเลยครับ

"แม้จะรู้ว่าเป็นช่วงทดสอบ แต่ก็หวังลึกๆว่าจะไม่ reset"
"คนเขียนเกม ไม่มีคนไหนอยากให้เกมตัวเองพัง ดังนั้นอย่าว่าเค้ามาก บอกดีๆพอแล้ว"

TUCS [com-sci Thammasat]

Nekkab.
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
สาวกหัวใข่HaZard

เข้าร่วม: 29 Nov 2006
ตอบ: 15
ที่อยู่: 5/59หมู่5ถนนรามอินทราเขต/แขวงรามอินทรากรุงเทพมหานคร10230

ตอบตอบเมื่อ: Thu Nov 30, 2006 2:43 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เล่นสายฮิลมานมีสกิลโจมตีมะครับ Confused แล้วถ้าไม่มีทามไงไปอัพสายบู้เพิ้มหรออย่างงี้อ่อนตาย Confused

>>>Dijital Lady Chobit<<<
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
janova555
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 640

ตอบตอบเมื่อ: Thu Nov 30, 2006 5:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สาวกหัวใข่HaZard พิมพ์ว่า:
เล่นสายฮิลมานมีสกิลโจมตีมะครับ Confused แล้วถ้าไม่มีทามไงไปอัพสายบู้เพิ้มหรออย่างงี้อ่อนตาย Confused

สายฮิล ควรอัพสกิล ลำแสง นะ
ถ้าอัพแต่ฮิลกับบัฟ ควรมีเพื่อนที่เล่นเกมนี้เยอะๆ

ไม่งั้นจะติดนิ่งเหมือนราวววTT

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว

ที่อยู่: 5/59หมู่5ถนนรามอินทราเขต/แขวงรามอินทรากรุงเทพมหานคร10230

ตอบตอบเมื่อ: Sat Dec 02, 2006 6:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Confused แล้วใช่อาวุธอื่นตีได้ไหมคับเอาไม้ที่ถืออยู่ตีได้ป่ะฮะๆ Razz

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
sutidaboipom

เข้าร่วม: 15 Jul 2006
ตอบ: 62
ที่อยู่: กาล เวลาผ่านไป ความทรงจำเปลี่ยน แต่ ความรู้สึกที่ดียัง ยง ไม่โดน กาลเวลา พัดพาไป

ตอบตอบเมื่อ: Sun Dec 03, 2006 1:44 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตอนนี้รีไม่ได้แล้วสินะคะ ..... ^^" อุอุ ไครหวังรีอด !!~ เง้อ ... ถ้าเราจาเล่นบัฟนะคะ เราไม่ควรเปลี่ยนตอนเลเวล 21 อย่างแรงเลยค่ะ เพราะถ้า 21 หรอ เรียนสัทธาไป 2 หมดแระไมมีสกิว ดังนั้นเราควรเล่น นักรบไห้ 22 - 25 ไปเลยค่ะ แล้วมาเรียนสกิว เพื่อนที่จา ไช้สกิวแสงเก็บเลเวล แต่ ... มันก็เบาหน่ะเสะ !! หาเพื่อน ลงสุสานอ่านะคะ หรือไม่งั้นแสงไล่ยิงพิกม่า ไปเลยค่ะ = = ฆ่าไห้ตายอารายประมาณ นี้ ... หลังๆ มา เราอาจจาไม่ค่อยได้ ไช้แสงเท่าไหร่ เพราะ เราร่ายเวท ไม่ทัน monster ที่แพ้ แสงนั้นเอง ถ้า เราจาเล่นบัฟขอบอกนะคะ ^^" อดทนอีกนิดค่ะ เหอๆ

สุดท้ายนี้คือ " บอกทามมาย ไครถามคะ ?? พูดมาทามมาย " Shocked

.....::" I'm alone "::..........::" I'm alone "::.....
janova555

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 640

ตอบตอบเมื่อ: Sun Dec 03, 2006 6:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอ่อ คือว่านะ แว่วเสียงมาว่าถ้าเปลี่ยนชีพที่เวลเกิน21
มะรุ้จริงไหม -0-

เหรียน2เหรียนจากที่npc ให้ในตอนเปลี่ยนชีพเวล21จะโดนตัด
ปกติเปลี่ยน21 npc ถึงให้เรามา2เหรียน
ถ้าเปลี่ยนตอน22 npc ถึงให้เรามา4เหรียน อ้ะเป่าเราก็มะรุ้

ตอบตอบเมื่อ: Wed Dec 13, 2006 3:52 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

gum pim thai mai dai Evil or Very Mad
koo kum แนะ num gan UP Status noi kub

>>>gum jing jing len game kon dai ngong<<<

ตอบตอบเมื่อ: Sat Dec 16, 2006 11:50 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สาวกหัวใข่HaZard พิมพ์ว่า:
gum pim thai mai dai Evil or Very Mad
koo kum แนะ num gan UP Status noi kub

>>>gum jing jing len game kon dai ngong<<<

โอเคคับผมพิมไทยได้แล้ว ขอคำแนะนำการอัพสเตตัสหน่อยคับ(สายฮิลใช่ไรมั้งก็บอกมาให้หมดเปลือก)

เอาแบบร่ายปี้ดๆนะ

SniperSlair

เข้าร่วม: 29 Dec 2006
ตอบ: 7

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jan 08, 2007 7:24 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

จะเล่นพระ ทางที่ดี ควรเล่น นักรบฝึกหัดให้สัก 25-26 อัฟ vit เน้นเลือด ล่อผีเสื้อ
ตี้ก่ะ นักเวทย์สายยิง แถวหน้าเมืองที่เปลี่ยนนะละ สบายๆ

พอเปลี่ยนชีพเสร็จ เราจะได้ศรัทธา 10 ลำแสง 1 ฟื้นฟู 1 พอดี

แระก้อหา ตี้ก่ะนักเวทย์สายยิงต่อ

เน้น int - vit นะเอาไว้รับ

int สัก 40 นะ นอกนั้น vit ไปเลย

พอจากนั้นก้อ อัฟ int 3 vit 1 ไปเรื่อยๆ

สบายๆจิงๆ ^___^

อ่ะพอเราได้สักเวล 28 แล้ว กันเหนียวไว้ก่อนควรมี ฟื้นฟู 3 นะ

ให้เราไป บุก เห็ดชมพู ได้เลย ตอนนี้เราเก็บคนเดียวได้แระนะ

ส่วนขั้นต่อไปเด่วผมเอามาต่อให้นะ เพราะยังเล่นไม่ถึงไหนเลย อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดย SniperSlair เมื่อ Wed Jan 17, 2007 5:56 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
puder

เข้าร่วม: 15 Jan 2007
ตอบ: 38

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jan 16, 2007 5:38 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

:arrow: เราว่าลุยโทรล ดีกว่านะ มันแพ้ธาตุด้วย เราเก้บจาเวล25-40เลย Wink
nutdnaruk

เข้าร่วม: 19 Jan 2007
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jan 19, 2007 12:24 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เล่นอยากจะพระอะ

เข้าร่วม: 28 Jan 2007
ตอบ: 9

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jan 28, 2007 4:50 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คือสรุป
เล่นคาเด็ด จนซัก25 แล้วค่อยเปลี่ยน
จากนั้นอัด ศรัทธา10 ฟื้นฟู แสง
status อัพ int vit(ไว้แท้ง) แล้วอาศัยปาร์ตี้เอา
แล้วพอแสงเลเวลเริ่มสูง ก็เกบคนเดียวหรอ
หรือไม่อัพแสง แล้วเล่นบัฟ ปาร์ตี้อย่างเดวเลยอะคับ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สมาคม Caster ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2
หน้า 2 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน