เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

เอ่อ ช่วยกันโหวตหน่อยคับ ผมว่าตอนนี้เกมส์มันไม่สมดุลอ่ะ

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> รับแจ้งทุกปัญหาเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
vivimeaw
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 26 Jul 2006
ตอบ: 65

ตอบตอบเมื่อ: Tue Oct 10, 2006 7:35 pm    เรื่อง: เอ่อ ช่วยกันโหวตหน่อยคับ ผมว่าตอนนี้เกมส์มันไม่สมดุลอ่ะ ตอบโดยอ้างข้อความ

ใครว่ายังไงช่วยกันโหวตช่วยลงความเห็นหน่อยครับ
ผมว่าปรับคืนแบบเดิมดีก่านะ เท่าที่ดูภายใน 10 นาทีพวกหน้าเก่าๆบอกจะเลิกเพียบเลย - -
ไงๆผมคนนึงล่ะ ขอโหวตให้ปรับกลับแบบเดิมครับ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
koppywan

เข้าร่วม: 24 Sep 2006
ตอบ: 24

ตอบตอบเมื่อ: Tue Oct 10, 2006 7:36 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เหนด้วยคับ ปกติ40กว่าเกบเลเวลไม่ขึ้นอยุ่แล้วนะ แล้วงี้ก็ตายดิงับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
aba_una

เข้าร่วม: 20 Sep 2006
ตอบ: 23

ตอบตอบเมื่อ: Tue Oct 10, 2006 7:39 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เห็นด้วยคับ
เก็บเววไม่ได้เลย
ถ้าไม่หาตี้แล้วให้เมจยิงก้อไม่มีทางเก็บเววเลยครับ
อย่างนี้คนลากจะมากขึ้นนะคับ
ยิ่งเกิดปันหาอ่ะ

อย่างเก่าดีแล้วคับ ยืนยัน ผมยอมพกนูแค่พันดอกก้อได้
ดีกว่า5พันดอกแล้วยิงมันไม่เข้าอ่ะคับ

จากนักนูคับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
siegeswanhil
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 17 Sep 2006
ตอบ: 206

ตอบตอบเมื่อ: Tue Oct 10, 2006 8:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เรื่องพลังโจมตีลดผมพอรับได้นะ แต่ไอเรื่อง def ลดอีกแบบนี้ก็ว่าไม่ไหวนะ

แบบนี้คนจะเล่นหรอคับ ลดลงเรื่อยๆแบบนี้อ่ะ

SwanhilD, The Berserker / ลูกพี่ใหญ่ แห่ง -:-|2evo|ution-:-
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
GornNyKung

เข้าร่วม: 06 Aug 2006
ตอบ: 45
ที่อยู่: 9/34 หมู่ที่ 10 ต.เขารูปช้าง ถ.กาญจนวนิช อ.เมือง จ.สงขลา

ตอบตอบเมื่อ: Tue Oct 10, 2006 8:43 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใช่แล้วครับ ถ้าเปงอย่างนี้ต่อไป แล้วใครจะมาเล่นละครับเกมของคนไทยเนี่ย ปรับจนไม่ได้เรื่องอย่างเนี๊ย แค่นี้ก็เกบกันจนตาจะฉีก คอมจะพังกันอยู่แล้ว เควสก็ให้หาของเวอร์เกิน ของที่ให้หาก็ดรอปจะยากแสนยาก แถมมอนก็ยังเก่งเกินอีก แนะ เดินก็ยาก ติดนู่นติดนี่ ผมว่านะควรจะปรับใหม่ให้ดีกว่านี้นะ หรือไม่ก็ให้มันเปนเหมือนเดิมไปเลยครับ นั่นแหระดีกำลังดี

"-The Project Of GoD-"

_•'-'•GornNyKung•'-'•_
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
mint2004
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Tue Oct 10, 2006 9:29 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราคนนึงละที่ไม่เลิกล่น เพราะโดนปรับแบบนี้มาจนชินแล้ว ^^ เกมมันก็ไม่ได้สมดุลมาแต่ไหนแต่ไรแล้วละ และอีกอย่างที่โดนลดแบบนี้สงสัยจะเป็นการลงโทษผุ้เล่นไปในตัวมั้ง เพราะเรื่องลากแบบไม่เกรงใจชาวบ้านกับเรื่องดูดกันกระจายอะ

browniecake

เข้าร่วม: 19 Aug 2006
ตอบ: 6

ตอบตอบเมื่อ: Tue Oct 10, 2006 10:45 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ก็เค้าก็บอกแล้วงายครับว่าช่วง อัลฟ่า ก็ต้องช่วยกันทำให้มันดีขึ้นดิคับเอาน่าทน ๆ เอาหน่อยเพื่อให้เกมของเราคนไทย ดีขึ้น ด้วยการร่วมมือของพวกเราทุกคนไง ถ้าอยากเล่นให้สนุกก็ต้องช่วยกัน ใช่มั้ย
Tus

เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 29

ตอบตอบเมื่อ: Wed Oct 11, 2006 12:29 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใช่ครับ เล่นไม่ได้เลย
Nekkab25

เข้าร่วม: 26 Sep 2006
ตอบ: 76

ตอบตอบเมื่อ: Wed Oct 11, 2006 5:06 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราเองไม่ได้มีผลกระทบเท่าไรนะ
แต่ว่าก็รู้สึกว่าการปรับความสามารถให้ตัวละครมีความสามารถต่ำลงเรื่อยๆไม่เป็นผลดีเท่าไรนะครับ

"แม้จะรู้ว่าเป็นช่วงทดสอบ แต่ก็หวังลึกๆว่าจะไม่ reset"
"คนเขียนเกม ไม่มีคนไหนอยากให้เกมตัวเองพัง ดังนั้นอย่าว่าเค้ามาก บอกดีๆพอแล้ว"

TUCS [com-sci Thammasat]

Nekkab.
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Wed Oct 11, 2006 8:56 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผลจากการปรับที่ดี

1. การเพิ่มขึ้นของมานา ขณะยืน เดิน ขึ้นไวดี

ผลเสียจากการปรับ
1. การเพิ่มขึ้นของมานา เวลาน่ัง ลดเหลือที่ละ 1 จากเดิม 2
2. ลดโจมตีไป 8-10แต้ม
3. ลดป้องกัน

แนวทางในการปรับคร้ังต่อไป
1. ปรับโจมและเดฟให้เหมือนเดิม
2. การเพิ่มมานา ขณะยืน เดิน นั่ง ให้ขึ้นไว้ที่ละ2
3. การปรับค่าประสบการณ์
4. กิจกรรมสำหรับเด็กฝึกหัด

หากมะมีการเปลี่ยนแปลง เด็กเก่าเด็กใหม่ เลิกกันหมดแน่
อีกอย่าง เด็กใหม่ ของก็อ่อนอยุ่แล้ว ตังหายาก ของไอเท็ม มะว่าจะเควสหรือพวกวุด ชุด ตกก็ยาก ปรับสะใหม่ดีกว่านะคะ

จาก เด็กเวลน้อย ปากดี
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> รับแจ้งทุกปัญหาเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน