เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

[กระทู้ ปลีกย่อย] เรื่องบัค และ เควส และอื่นๆ
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
thoma_joe
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 11 Apr 2006
ตอบ: 445

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 3:22 pm    เรื่อง: [กระทู้ ปลีกย่อย] เรื่องบัค และ เควส และอื่นๆ ตอบโดยอ้างข้อความ

คนที่ไม่ได้ร่วมทดสอบเกมมม อ่านได้เท่านั้นนะครับ ห้าม โพ๊ส

ขอความร่วมมือด้วย ขอบคุงครับ เพราะต้องการ ให้ 20 คนที่ ได้ทดสอบ มานั่ง วิเคราะห์ เพื่อให้ทีมงานนำไปแก้ นะครับ

โพ๊ส คนละกระทู้นะ และเอาEdit เอานะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย thoma_joe เมื่อ Mon May 01, 2006 3:26 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
mind92

เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 240

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 3:24 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เควสที่ให้หาของขนนุ่ม99อันขนนัล99อันน่าจะได้ของเควสดีกว่านี้
และเควสน่าจะได้เงินด้วย

และก็มีบัคที่เควสทหารประตูซ้านในหมู้บ้านสมิงนะ

แก้ไขล่าสุดโดย mind92 เมื่อ Mon May 01, 2006 4:17 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
.:[P]and:.

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 233

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 3:25 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

รอรอบ 2 รอบ 2 มาแล้วเจอกัน ๆ
thoma_joe

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 3:45 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

นาย - - ไม่อ่านเลยหรือไง panda -*-

เอาครับเควสนะ

เควส เวลแรกๆ ฆ่า ปลาครับ ตรงนิ ขอแก้ เป็น 15-20 ได้ไหม เพราะว่า สำหรับเวล แรกๆ ดุ๊กกี้ก็ฆ่ายากนะครับ แล้ว Exp ให้แค่ 1ด้วย - -

เควส จดหมาย แก้ ประโยค หลังส่งด้วยครับ กลับไปคุย ยังมีให้ถามเลยถือจดหมายอะไร - -

เควส ล่าปลา ตรงนิก็โอเคครับ ทำให้เกมง่ายขึ้น แต่อาจปรับให้ยาก ตามแต่สมควร(ไม่มีข้อคิดเห็นในส่วนนิ) แล้วก็ตรงนิ น่าจะมี บอกข้อมูล เมื่อ แซมๆให้รุถึงเควสเหรียญ เพราะ ถ้าพี่ไม่บอกไม่มีใครรุแน่ - - เอาเป็น ไปคุยกับเจ้าหน้าที่ ที่ดูแลป่าสมิงก็ได้ แล้ว ให้เขา บอกอะไร ให้รุว่า เราต้องยกเลิกเควสหาปลา แล้ว พอยกเลิก ก็มีเควสใหม่เข้า

ตัวไหนมีเควส น่าจะมี อะไร พวก เครื่องหมาย ให้รุว่ามีเควส ด้วยครับ ไม่งั้น ไม่มีใคร ตรัสรู้แน่ๆ ก็ หากยกเลิก เควสปลา ก็ เครื่องหมายโผล่ ทีนิก็ทำเรื่อยๆ ก็ได้เอง อ่านะครับ "อย่างน้อยมันต้องมีเครื่องหมายบอกทางก่อน ไม่งั้น เราก็หลงทาง"

เควส บันนี่ แก้ครับ อยากให้แก้ ไปซ้ำกับ Ro เขาแนะ ผมว่า ทำอะไรที่ เป็น เอกลักษณ์ ของเราๆ ดีกว่าครับ เก็บยากใช้ได้เลย เควสนิ ของ ก็น่าจะเป็นอย่างอื่นแล้วก็ แก้ไขหน่อยอะครับ เช่น(มี2ทาง) 1. ให้เก็บ ของน้อย ลง แล้วเปลี่ยนเป้นของที่ จำเป็นต่อการ ขึ้นเวล ก็ได้ หรือ
2. จำนวนของระดับเดิม แล้วเป็น Item พิเศษ แต่ไม่อยากให้ เหมือน Ro เป็น Item อื่นเหอะ แล้วก็ อาจ ทำอะไรให้มันยากกว่านี้หน่อย ถ้าเป็นของที่เป็นระดับพิเศษอะครับ
mind92 พิมพ์ว่า:
เควสที่ให้หาของขนนุ่ม99อันขนนัล99อันน่าจะได้ของเควสดีกว่านี้

และก็มีบัคที่เควสทหารประตูซ้านในหมู้บ้านสมิงนะ

เห็นด้วยกรณ๊ ไม่ใช่ของพิเศษ แต่ ถ้าเป็น เควสที่เพื่อเอาของที่จำเป็น เช่นเกราะ หรือ เงิน ก็แก้ให้ลงมา ในส่วนนิ แล้วทหารที่จัดแถว จะเอา กี่เฟิ่ล ฮะ- - มันอะไรเนี่ย ลงท้ายด้วย เฟิ่ล กันหมด -*- ชื่อ ไมมันเป็นงั้นไปอะ หรือ มันเป็น ยศ แล้วอีก จุดก็ ริ่งๆ กันหมด - - ชื่อ ทหารเป็นงั้นไป- - แล้ว มี ตะกูล เ-อร์ ด้วยนะ เลอร์ เมอร์ - - แล้วก็ ทหารที่จัดแถว เดินทะลุพวกมันได้ด้วย

ทหารใน Map กระพง ไหง พูด คำเดียวกันหมด แก้หน่อยครับ เฮ้ ร้อนจังวันนิหมดเลย

บัค
เรื่องความ หน่วงครับ อยากให้แก้ตรงนิ การเดินที่เดี๋ยวฝืด เดี๋ยวไว และ ความหน่วง อะ ตีมอน จังหวะ ช้าน่าเบื่อ ด้วย ครับ ตรงนิ

แก้ไขล่าสุดโดย thoma_joe เมื่อ Mon May 01, 2006 4:54 pm, ทั้งหมด 10 ครั้ง
LUCIANOs

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 4:12 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่า เควสบันนี่ควรจะยากกว่านี้ครับ เพาะของสองชิ้นนี่ ดอปธรรมดา พอคนเยอะ จะมีตลาดรับ และของจะเกลื่อนเมือง ผมว่า ควรใช้อะไรที่ดอปยาก (แรร์) ซักชิ้น บันนี่จะได้ดูมีราคาครับ

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 4:39 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

LUCIANOs พิมพ์ว่า:

ผมว่า เควสบันนี่ควรจะยากกว่านี้ครับ เพาะของสองชิ้นนี่ ดอปธรรมดา พอคนเยอะ จะมีตลาดรับ และของจะเกลื่อนเมือง ผมว่า ควรใช้อะไรที่ดอปยาก (แรร์) ซักชิ้น บันนี่จะได้ดูมีราคาครับ

ปัจจุบัน ยังไม่มีคนเสี่ยงทำดาบสุดยอดเลยซักคน แพงเกิน ลดหน่อยยยย
lucidiaz

เข้าร่วม: 27 Mar 2006
ตอบ: 179
ที่อยู่: บ้านเลขที่ 99 ต.อู้มช้างไปอาบน้ำ อ.เเปลงฟันเสือ จ.เเปลกดี เเปลกดี

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 4:40 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เรา มะรุ จัก เควส บันนี่ อ่า ทำ ยัง ไง ? คุย กัน เรา มะรุ เรื่อง เลย ไปล่าบอส กัน อีก รึ ปล่าว
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
LUCIANOs

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 4:41 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

lucidiaz พิมพ์ว่า:
เรา มะรุ จัก เควส บันนี่ อ่า ทำ ยัง ไง ? คุย กัน เรา มะรุ เรื่อง เลย ไปล่าบอส กัน อีก รึ ปล่าว

เควสบันนี่ รับที่หมู่บ้านสมิงครับ หาขนนิล 99 ขนนุ่ม 99 (หากคนเยอะมีการซ์อขาย บันนี่จะเกลื่อนเมือง)

เข้าร่วม: 27 Mar 2006
ตอบ: 179
ที่อยู่: บ้านเลขที่ 99 ต.อู้มช้างไปอาบน้ำ อ.เเปลงฟันเสือ จ.เเปลกดี เเปลกดี

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 4:51 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ออ ขอบ คุณ ครับ อย่าง งั้น ผม ก้อ รับ เเล้ว อ่ะดิ

เเต่ พอไป เก็บ เลเวล มาที ไร เจือก ลืม เก็บ ไว้ เอา ปาย ขาย ซะ หมด ( Crying or Very sad )
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
muto

เข้าร่วม: 13 Apr 2006
ตอบ: 134

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 7:27 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เควสนี่ผมว่าน่าจะจำกัด เรื่องระดับ LV หน่อยก้อดีคับ หลังจากที่ LV1 ตัวของผมไม่รู้ประสีประสาไปคุยกะนายยามหน้าประตูอาสาไปช่วยตี ดุก ด้วยความเป็นคนดี และความ รู้เท่าไม่ถึงกาน โดนมันรุมประชาทัณ ดับอนาทกลางเมือง!!!

เหมือนเขียนหัวข้อข่าวงัยไม่รุ เหอๆช่างมันเหอะ!!

ปล.เด๋วผมทำไปเรื่อยๆแล้วจะมา Edit ใหม่ครับ

^^~
valkyrie01

เข้าร่วม: 12 Apr 2006
ตอบ: 137

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 8:58 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมจะพูดถึงเรื่องระบบการเล่นโดยรวมได้มะคับ
thoma_joe

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 10:41 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

valkyrie01 พิมพ์ว่า:
ผมจะพูดถึงเรื่องระบบการเล่นโดยรวมได้มะคับ

ได้ดิ เสนอความคิดเห็นเกี่ยวกับเกมทั้งหมด

แก้ไขล่าสุดโดย thoma_joe เมื่อ Wed May 03, 2006 3:47 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 02, 2006 4:37 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เข้าใจว่าเรื่องความสมดุลในเกมส์ต้องมาปรับกันอีกที แต่ผมว่าเรื่อง บัก ปัณหาที่เกิดขึ้น อย่างเควส ทำแล้วทำได้อีก (ไม่รู้ว่าอยากให้ทำได้อีกรึป่าว) ไรเงี้ย รึ วาปไปแล้ว ติดหลุมดำขอปัญหาที่น่าเป็นเรื่องใหญ่ๆกะตัวเกมส์อ่ะ
valkyrie01

เข้าร่วม: 12 Apr 2006
ตอบ: 137

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 02, 2006 9:04 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มีปัญหากับพวกต้นไม้อ่า หลังต้นไม้มองไม่เหง ของตกอยู่ก็เก็บยากหน่อย ถ้าเดินไปชนต้นไม้ตัวเราก็ติดเยย ต้องเดินถอยออกมาก่องแล้วเดินต่อ(ขัดๆไงไม่รุ)
muto

เข้าร่วม: 13 Apr 2006
ตอบ: 134

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 02, 2006 10:50 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

valkyrie01 พิมพ์ว่า:
มีปัญหากับพวกต้นไม้อ่า หลังต้นไม้มองไม่เหง ของตกอยู่ก็เก็บยากหน่อย ถ้าเดินไปชนต้นไม้ตัวเราก็ติดเยย ต้องเดินถอยออกมาก่องแล้วเดินต่อ(ขัดๆไงไม่รุ)

อ่ะใช่ถ้าปรับให้มันลางๆก้อจะสะดวกขึ้นอ่าครับมองเห็นตัว ละครไอเทมหลังต้นไม้

^^~
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน