เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

[กระทู้ วิจัย Item]มา วิเคราะห์กันนะ ว่าItemควรแก้ยังไง

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
thoma_joe
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 11 Apr 2006
ตอบ: 445

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 3:10 pm    เรื่อง: [กระทู้ วิจัย Item]มา วิเคราะห์กันนะ ว่าItemควรแก้ยังไง ตอบโดยอ้างข้อความ

คนที่ไม่ได้ร่วมทดสอบเกมมม อ่านได้เท่านั้นนะครับ ห้าม โพ๊ส

ขอความร่วมมือด้วย ขอบคุงครับ เพราะต้องการ ให้ 20 คนที่ ได้ทดสอบ มานั่ง วิเคราะห์ เพื่อให้ทีมงานนำไปแก้ นะครับ

โพ๊ส คนละกระทู้นะ และเอาEdit เอานะครับ
thoma_joe

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 5:50 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอาละเริ่มจากผมก่อนนะครับ

ของด๊อฟจากมอนไว้ขาย โดยส่วนตัว ผมเห็นว่า ราคาสะเปะ สะปะ ไม่ต่อเนื่องอะครับ เพราะเวลสูงขึ้น ของที่เอาไปขายควรจะราคาสูงขึ้น

ของจากวุ้น
---เศษวุ้น 6 ผมว่าโอเคแล้วละ ไม่ก็ปรับลงเป็น 4-6
---ยางเหนียว 10 ก็โอเคครับ

ของจากหนอน
--- ใบไม้ขาด 1 ผมว่า ราคา3-5 จะดีก่าครับ เพราะหนอนก็เก่งกว่าวุ้น น่าจะได้ของราคาโอเคขึ้น
--- ใบไม้กินแล้ว 8 โอเคครับ งั้นพอขาด ก็ลดครึ่ง ใบไม้ขาดก็น่าจะ ราคา3-4 ก็ ประมาณนิ
--- ขนนุ่ม 5 ผมว่าราคาต่ำไปนะครับ ของเควสด้วย แถมราคาต่ำกว่าวุ้น เพราะวุ้นเป็น มาตรฐาน ดังนั้น น่าจะปรับเป็น 8-12 ครับ ที่นี้ ของที่ได้จากหนอน จะมี ราคา ระดับที่เรียงกันดีครับ
--- ใย 20 ราคาสูงไปครับ ปรับลงเป็น 13-18 น่าจะโอเคกว่า เพราะ หนอน มันเก่งมากกว่าวุ้นนิสเดียว

ของจากดุ้กกี้
---หางปลา 5 อืม ผมว่าปลามันก็ราคาต่ำไป สำหรับมอนระดับ ดุ๊กกี้ เพราะมอน ระดับเวล 7-10 ถึงฆ่าได้ด้วย ฆ่าวุ้นแก่ยังได้ตังดีก่า ต่อให้เป็นของระดับต่ำสุดของปลาก็น่าจะแก้นิส เป็น 9-11 ประมาณนิ
---เกร็ด 10 ถ้าเกร๊ด เป็น Item ราคาต่ำสุดของ ดุ๊กกี้ผมว่าโอเค แต่นี่ ไม่ใช่ เป็นของที่ราคาสูงกว่าหาง งั้นก็ขึ้นเป็น 12-17
--- หนวดปลา 25 - - อันนิกลับแพงไปอีก ราคามากไป ลดมาอีกหน่อยเป็น 20-23 ก็พอมั้งครับ

เจ้าไผ่
--- รากไผ่ 15 - - จริง เจ้าไผ่ ผมกลุ้มกับมันมาก กลัวมันเหงาตายจริงๆ ฆ่าตายยาก แต่ให้เวลดีก็ริง แต่คนคงไม่สังเกตุกัน แต่ รากไผ่ 15 โอเคครับราคา แต่ถ้าเวลมันลดลง ก็ปรับราคาลงตามครับ
--- เยื่อไผ่ 50 ในส่วนนิ อืม สูงจัง ราคา 30-40 พอไหม

เยลลี่
--- เศษ 10 ราคาโอโคครับ

เจ้ากระพง

--- หางกระพง 5 *0* เคลียดครับ เจ้ากระพงนิระดับมันสำหรับเวล 15 ถึงตีได้ด้วยซ้ำ ดีไม่ดีฆ่ายังไม่ตาย -*- ของก็ควรราคามากกว่านี้นะครับ เป็น 35-40 กำลังดีมั้ง

--- เกล๊ดกระพง 10 - - เหอะๆ ราคามันต่ำเจงๆ เอาเป็น 38-45 ก็ได้ครับ
--- หนวด 600 โอ๊ย จ๊าก ครับ มันด๊อฟยาก แต่ตีมาผมได้ไป 2 แล้ว และคาดว่าเกลือน ราคาสูงปาย สูงปาย เหลือ 60-90 พอมั้ง ราคาอะ แล้วเพิ่มอัตตราด๊อป แทน

เจ้าหมา
--- เขี๊ยว 7 โอ้ เพิ่มเป็น ซัก 30-60 เพราะมันก็เวลสูงนะ
-- ขนนัล 15 โอ๊ยอย่ากดราคาเลยพี่ เจ้านัดก็ระดับเดียวกับกระพง แต่ห่วยก่านิสหน่อย เป็นราคา 50-90 อะดีกว่า

ในส่วนนิ ผมโพ๊สจาก ของในปัจจุบันนะครับ แล้วผมโพ๊สเสนอ ตามความเหมาะสมใน มุมมองของผมนะครับ แล้วแต่ทีมงาน พิจารณานะ ผมตีราคาจากระดับความเก่งของมอน มอนเก่งItem ก้ควรสูสีกับเวลมันหน่อยละครับ

ของเติม เลือด โอเค ยกเว้น คาถาพากลับ - - ลดเหลือ 250 ได้ไหม

เปิดโกดัง 30 - - ไมต้องแยก ฝากของ ถอนของละ เอาให้มันยุ่งยากทำไม รวมกันแหละดีแล้วครับ ในส่วนราคาเปิดโกดัง ก็แพงนะ สำหรับเวลแรกๆ แต่ถ้า ปรับราคาตามที่ผมโพ๊สไว้ ผมว่า เงิน 30 จะไม่ใช่เรื่องยากอีกต่อไป แต่ถ้าของขายยังราคาเท่าตอนนี้ผมว่าลดราคาเปิดลง

Save 100 - - โอเคครับ ถ้าของปรับราคานะ แต่ถ้า ยังราคาเท่านี้ โหดเกินครับ

ในส่วน Item ร้านค้า

ดาบสั้น 1K โอพี่ ดาบตีแรง แค่ 3 เอง 1 K ไปแล้ว ลดเหลือ 300-500 ได้ไหม สำหรับเวลแรกๆ น่าจะไหว เพื่อที่จะเป็นดาบสำหรับเวล 1-7 เพราะ 300 - - นี่ก็หายากนะเวลแรกๆ

มีดเหล็ก 3K ตีแรง 10 ส่วนนิผมว่า ถ้าลดเป็น 1300-2500 ก็โอเค เหมาะกับพวกเวล 7-13 จะซื้อได้ ก็ถ้าของปรับขายปรับราคาอะ ผมว่าประมาณนิ

ดาบเหล็ก 7K ตีแรง 15 เหมาะกับเวล 14- 20 ครับ ก็ราคาน่าจะเหลือ 4000-5000 ก็พอครับ

ราคาเกราะ
โดยคร่าวๆ ผมไม่ได้ซื้อมาทั้งหมด แต่ให้เดา ของแรกๆ เป้น 1 /2 / 3 /5 ใช่เป่า
ราคารองเท้าแตะ ก็เหลือซัก 100 พอมั้งครับ ป้องกัน 1 เอง - -
ราคากลุ่ม 1500 กลุ่มนิ ลดเหลือ 700-1300 ได้ไหม ให้เวลระดับ 5-10ใส่ได้
ราคากลุ่ม 3000 ก็ลดลงมาเป็น 1500-2000 ในกรณีแว่นตา เป็นเครื่องประดับ ราคา 3K ผมว่าโอเค
ราคา 7000 ก็เหลือ 4000-5000

ในกลุ่มนิถ้าเป็นของจำเป็นต่อการเก็บเวล นะครับ ผมว่าประมาณนิแหละ น่าจะโอเคบ้าง ไม่งั้นมัน ยาก จนตาแทบ กระเด็นแนะ

จากที่เล่นมาก อ้วกครับ ถ้าของNPC ยังขายขนาดนิ และ ขายของได้ราคาแค่นิ
ดังนั้น ผมว่าควรปรับไปเยอะพอควรเลย โดยส่วนตัว อยากเน้น เรื่อง ของพวกไร้ประโยชน์ ที่ไว้ขาย มากกว่าครับ ราคาซื้อของจาก NPC ก็ลดมาหน่อยพอ ที่ผมโพ๊ส ผมว่า โพ๊สตามความเหมาะสม เพื่อความต่อเนื่องของเวลและสมดุลของ Item นะครับ ไม่งั้นเล่นกันยาก จนอ้วกได้เลย

แก้ไขล่าสุดโดย thoma_joe เมื่อ Mon May 01, 2006 9:25 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
lucidiaz

เข้าร่วม: 27 Mar 2006
ตอบ: 179
ที่อยู่: บ้านเลขที่ 99 ต.อู้มช้างไปอาบน้ำ อ.เเปลงฟันเสือ จ.เเปลกดี เเปลกดี

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 5:58 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ประท้วง เลย ดิ พี่ ไป ประ ท้วง หน้า เมือง เเรก เลย มีทหาร คุม อยู่ คนเดียว เอง Wink อ๊ะ ล้อเล่น เกิน ไป เเล้ว Laughing
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
muto

เข้าร่วม: 13 Apr 2006
ตอบ: 134

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 7:19 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอ่อ เท่าที่อ่านดูผมก็เห็นด้วยกับ พี่ เค้านะ เครื่องราคาไอเท็มสะดวกซื้อ มันดูสูงไปอ่าคับลดลงมานิดนึงหรือไม่ก้อเพิ่มราคาไอเทมทั่วไปอีกหน่อยให้มันดูสมดุลย์คับ

ประมาณนี้แหละคับตามที่พี่เค้าเสนอผมว่า OK เลยหละ

ฝากทีมงานดูด้วยนะคับ

^^~
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
valkyrie01

เข้าร่วม: 12 Apr 2006
ตอบ: 137

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 8:56 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผม ใส่อาวุธไปถอดไม่ได้แหะ ถอดยังไงอ่าหรือต้องเอาอันอื่นมาเปลยี่น
LUCIANOs

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 9:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เพิ่มเติมของมอนสเตอร์ตระกูลหมาครับ
-เขี้ยวนัล ขาย 7 อ๊าคคค จน ๆ ๆ ๆ -*- เพิ่มหน่อยเถอะคร้าบ

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 9:12 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

valkyrie01 พิมพ์ว่า:
ผม ใส่อาวุธไปถอดไม่ได้แหะ ถอดยังไงอ่าหรือต้องเอาอันอื่นมาเปลยี่น

อันนิเป็ฯบัคฮับ ต้องเอาอันอื่นมาใช้แทน ของเก่า
BooMKunG

เข้าร่วม: 02 May 2006
ตอบ: 16

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 02, 2006 8:24 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากให้มี พวก หมวก เยอะอ่าครับ - -

~_!เห็นตัวเกมแล้วน่าเล่น จึงอยากเล่นเพราะฝีมือคนไทย!_~
HaMTaRoXCrosS

เข้าร่วม: 12 Apr 2006
ตอบ: 196

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 02, 2006 8:41 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทำเควสหาสามีสมิง ได้แหวนมาพอใส่แหวนหายซะงั้น ยังไม่ทันได้ดูเลยว่ามันพลังป้องกันเท่าไร Crying or Very sad
mugika123

เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 243

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 03, 2006 1:15 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใช่คับเซงมากแหวนอ่ะผมใส่แล้วนึกว่ามันจะขึ้นในช่องของตัวละคร
แต่พอใช่ก็หายไปจิงๆคับ

อยากถามว่าอาวุดสุดยอดที่ใช้ดาบหักตีมันมีจริงรึเปล่าคับ
ผมลองตีดูแล้วมันไม่ได้อ่ะคับตีแล้วแตกเลยไม่มั่นใจว่าจาตีอีกดีรึเปล่าคับ
ตอบด้วยคับ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน