เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

มีแนวทางการเล่นRangerงับ*มีตารางสกิวครบถ้วน *ปรับไหม่*V.66
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> กลุ่ม Ranger
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
antifreeze

เข้าร่วม: 06 Oct 2006
ตอบ: 2
ที่อยู่: หอบ้านริมมอ 54/1 ชลประทานซอย 4 ต.สุเทพ อ.เมือง จ.เชียงใหม่

ตอบตอบเมื่อ: Fri Oct 06, 2006 5:19 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Wink เอ่อ สมาชิกใหม่นะคับ แบบว่าจะลองเล่นสายมีดดูอ่ะคับ ตัวแรกเลย อัพไงดี ให้เล่นง่ายๆ หน่อยอ่า มีทริคไรก็ช่วยบอกหน่อยนะคับ ขอบคุณมากๆ
bueboyza
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 25 Sep 2006
ตอบ: 229

ตอบตอบเมื่อ: Fri Oct 06, 2006 10:27 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

antifreeze พิมพ์ว่า:
Wink เอ่อ สมาชิกใหม่นะคับ แบบว่าจะลองเล่นสายมีดดูอ่ะคับ ตัวแรกเลย อัพไงดี ให้เล่นง่ายๆ หน่อยอ่า มีทริคไรก็ช่วยบอกหน่อยนะคับ ขอบคุณมากๆ

เรื่มแรกมา(เวล1)ก็DEX5 STRยาวเลยงับ ส่วนVITเอาเท่าไหร่ก็ได้งับพอเปลี่ยนอาชีพแล้วมานจามี รี สะ-เต-ตัส ไห้งับ

BueZaz , B.BoyZa , NuBeeNaRak(ซิปมาได้*3*)
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
antifreeze

เข้าร่วม: 06 Oct 2006
ตอบ: 2
ที่อยู่: หอบ้านริมมอ 54/1 ชลประทานซอย 4 ต.สุเทพ อ.เมือง จ.เชียงใหม่

ตอบตอบเมื่อ: Sat Oct 07, 2006 2:17 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Shocked ขอบคุงมากคับ งืมๆๆ เพิ่งเริ่มเล่นคับ เวล 10 เอง ไว้เปลี่ยนชีพแล้วจะมาขอคำชี้แนะนะคับ Laughing [/b]
kittikung

เข้าร่วม: 20 Aug 2006
ตอบ: 124

ตอบตอบเมื่อ: Fri Oct 13, 2006 8:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมก็เป็นคนหนึ่งนะที่เล่นแรงเจอร์มีด ผมเลยอยากเสนอเรื่องการอัพ agi ว่าให้อัพเพื่อลดต่อเนื่อง

ต่ำกว่า5หรือ5ก้ได้เพราะเมื่อต่อเนื่อง5มันจะเร็วพอตัวแล้ว ถ้าเป้นพวกที่เล่น str agi ละก้อจะตีไว

และแรงมากแต่ก็มีข้อเสียเรื่อง วืด ผมจึงมีข้อเสนอให้ไปลองกันนะคับ ว่า อัพ str ไปถามใจเรา

(แต่อยากมาเกินนะ)แล้วมาตกถ่ายที่ dex เพื่อให้โจมตีคงที่ และ โดนบ่อย ขึ้นถ้าใครสนใจวิธีก็

ลองได้นะคับเพราะตัวผมก็เล่นแบบนี้ในการเก็บเลเวล เลยมาเสนอให้ลองไปเล่นกัน

ป.ล. ถ้าเป็นยังไงก็บอกด้วยหรือข้อเสนอแนะก็ได้นะคับ

เลเวลสำคัญตรงไหน 5x
อาชีพไรก็เหมือนกัน Ranger
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Tayacha
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 34

ตอบตอบเมื่อ: Sun Oct 15, 2006 4:17 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากให้ท่าน bueboyza เอา ราคาของของ ranger มาบอกหน่อยอ่ะคับผม

เพื่อคนอื่นรวมทั้งผม จะได้ กะ เรื่องจำนวนเงินถูกอ่ะครับ

ป.ล. มีเลเวลกำกับราคาด้วยจะดีมาก Very Happy

ตอบตอบเมื่อ: Mon Oct 16, 2006 8:59 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Tayacha พิมพ์ว่า:
อยากให้ท่าน bueboyza เอา ราคาของของ ranger มาบอกหน่อยอ่ะคับผม

เพื่อคนอื่นรวมทั้งผม จะได้ กะ เรื่องจำนวนเงินถูกอ่ะครับ

ป.ล. มีเลเวลกำกับราคาด้วยจะดีมาก Very Happy

ว่างๆ จาหามาไห้เน้อ

BueZaz , B.BoyZa , NuBeeNaRak(ซิปมาได้*3*)
sindy35

เข้าร่วม: 04 Jun 2006
ตอบ: 39

ตอบตอบเมื่อ: Sat Oct 21, 2006 6:51 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

น่าสนจังเลย น่ะค่ะ จะเล่นธนูอ่ะค่ะอิอิ
bueboyza

ตอบตอบเมื่อ: Sat Oct 21, 2006 7:38 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

sindy35 พิมพ์ว่า:
น่าสนจังเลย น่ะค่ะ จะเล่นธนูอ่ะค่ะอิอิ

^^งับ^^

sindy35

ตอบตอบเมื่อ: Mon Oct 23, 2006 8:12 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แล้ว อย่ากเป็นเรนเจอร์สายธนูควนอัพไรดีหรอค่ะ

แล้วเล่นยากเป่าค่ะ เห้นมีการเปลี่ยนแปลงเลยไม่กล้าอัพตอนนี้

เลเวล6ไม่รุ้จะอัพไรดีอ่าค่ะ หรือต้องอัพตามสายนั่นเลยอ่ะเป่าหว่า
bueboyza

ตอบตอบเมื่อ: Mon Oct 23, 2006 11:10 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

sindy35 พิมพ์ว่า:
แล้ว อย่ากเป็นเรนเจอร์สายธนูควนอัพไรดีหรอค่ะ

แล้วเล่นยากเป่าค่ะ เห้นมีการเปลี่ยนแปลงเลยไม่กล้าอัพตอนนี้

เลเวล6ไม่รุ้จะอัพไรดีอ่าค่ะ หรือต้องอัพตามสายนั่นเลยอ่ะเป่าหว่า

ตอนเปงCadet อัพ vit10 ที่เหลือstrล้วนๆเลยงับ มานจาทามไห้ฆ่าmonsterได้เร็วขั้น
และไม่ต้องซื้อยามาปั๊ม อ่ะนะงับ
(พอเปลี่ยบนRanger มานจา รี ค่าพลังไห้งับ)

ตอนเปงRanger สายธนู(ป๋มเล่นอยู่NuBeeNaRak)พอมาน รี ไห้แล้ว ไห้เราอัพstr dex สลับกันไป str1 dex1 ไปเรื่อยๆก็ได้งับ(ผมเล่นอยู่สายนี้) คือstr1 dex1 จาได้สัดส่วนที่เท่าๆกัน
และยิงแรงพอควร

sindy35

ตอบตอบเมื่อ: Mon Oct 23, 2006 11:17 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุณค่ะที่ตอบอ่าค่ะ อิอิ

###########
candledevas

เข้าร่วม: 20 Oct 2006
ตอบ: 12

ตอบตอบเมื่อ: Wed Oct 25, 2006 4:25 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ่านไปอ่านมาตาลาย ตกลงอันไหนมีด อันไหนธนู เหอๆๆๆ Laughing

สายมีด ให้อัพ str/agi เป็นหลัก เอาให้ความต่อเนื่องเป็น 5-3 ที่เหลือ str ส่วน dex 1 พอ ไม่ต้องอัพ luk ชิมิครับ
bueboyza

ตอบตอบเมื่อ: Wed Oct 25, 2006 5:45 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

candledevas พิมพ์ว่า:
อ่านไปอ่านมาตาลาย ตกลงอันไหนมีด อันไหนธนู เหอๆๆๆ Laughing

สายมีด ให้อัพ str/agi เป็นหลัก เอาให้ความต่อเนื่องเป็น 5-3 ที่เหลือ str ส่วน dex 1 พอ ไม่ต้องอัพ luk ชิมิครับ

ใช่แล้วงับป๋ม dex1 luk1 (หัวข้อแรก ธนู หัวข้อสอง มีด(เอจิ50=ความต่อเนื่อง5))

zimsl2

เข้าร่วม: 11 Aug 2006
ตอบ: 189

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 26, 2006 10:07 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอความรู้นิดคับ ถ้าrangerสายมีด อัพสกิลเพิ่มโป๊ะเชะ ของนักนู ค่าโป๊ะจะเพิ่มไหมคับ

ประดับความรู้ งิงิ~~
bueboyza

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 26, 2006 11:38 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

zimsl2 พิมพ์ว่า:
ขอความรู้นิดคับ ถ้าrangerสายมีด อัพสกิลเพิ่มโป๊ะเชะ ของนักนู ค่าโป๊ะจะเพิ่มไหมคับ

ประดับความรู้ งิงิ~~

ไม่อ่ะงับ ธนูก็ส่วนธนูไปเลย มีดก็ส่วนมี อ่ะงับป๋ม(จามเราได้ไหมนี่ NuBeeNaRak)

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> กลุ่ม Ranger ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้า 2 จาก 5

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน