เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

เทคนิค เล่นCasterสายสด (พระบู๊)
ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สมาคม Caster
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
shomon
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 22 May 2006
ตอบ: 510

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 29, 2006 2:53 am    เรื่อง: เทคนิค เล่นCasterสายสด (พระบู๊) ตอบโดยอ้างข้อความ

เทคนี้นี้เป็นทางที่ผมเล่นอยู่นะครับ (เปิดอกพูด shomonมะมีความลับอยุ่แล้ว 555)

ถ้าคุณใช้เทคนิคนี้ จะทำให้คุณสามารถเก็บเลเวลคนเดียวได้สบายครับ ^^

ขั้นแรก หลังจากที่เปลี่ยนอาชีพมาสดๆ ให้เราขายของทั้งหมดเพื่อทุ่มเงินซื้อไม้เท้าจอมเวทย์ฝึกหัดมาใช้ แล้วสเตตัสหลังจากนั้น คือ Int Vit
การอัพสเตตัสที่ผมคิดไว้ หลังเปลี่ยนอาชีพ อัพ Int 30 Vit 16 หลังจากนั้นให้ต่อIntถึง40
แล้วมาลงVit ให้ได้20 แล้วต่อที่Dexซัก 10 แล้วลงInt ไปเรื่อยๆจนIntได้60 ครับ
(เมื่ออัพครบแล้วจะได้เลเวลประมาณ 43 ครับ ^^)
-------------------------------------------------------
เทคนิคนี้ จะทำให้สามารถเข้าปะทะมอนส์เตอร์ได้สบายครับ คือ เมื่อมอนส์เตอร์โจมตีเรา1ที
ระหว่างที่มันกำลังหน่วงเวลาเพื่อโจมตีเราครั้งต่อไป ก็ให้เราร่ายเวทย์ใส่มันเลยครับ
คือ แลกต่อแลกนั่นเอง (เอาเด่ะ หมัดต่อเวทย์ ใครจะล้มก่อนให้มันรู้ปัย 555)

วิธีการเก็บเลเวลของสายนี้ การเก็บเลเวลของสายนี้จะเป็นไปได้ค่อนข้างรวดเร็วนะครับ
เพราะเราสามารถยืนชนมอนส์เตอเก่งๆได้เลย อาศัยกะตังซื้อของปั๊มนิดหน่อย
แต่ถ้ามอนส์เตอร์ตัวไหนที่เราไม่สามารถยืนชนได้ ก็ให้เราใช้เทคนิคHit&Run
คือ วิ่งวนไปรอบๆแล้วคอยร่ายเวทย์ เราอาจจะโดนมอนตบนิดหน่อย แต่อาศัยที่ว่าเราถึกอยู่แล้ว
ทำให้เราไม่ตายง่ายๆแน่นอนครับ (ยกเว้นแต่ลืมปั๊มนะ (ฮา))
-------------------------------------------------------------------------------
ปกติแคสเตอร์ก็เป็นอาชีพที่เก็บเลเวลเร็วอยู่แล้วครับ เนื่องจากการโจมตีอันหนักหน่วงทำให้มอนส์เตอร์ตายเร็ว ทำให้เก็บได้เร็วขึ้น เช่น เป็นคาเดท ตีโคลน 30วิตาย 100ตัวก็
3000 วิ ก็จะประมาณ50 นาที แต่ถ้าเป็นแคสเตอร์ จัดการโคลนตัวนึงใช้เวลา 5วินาที
100ตัวก็ 500วินาที ก็ประมาณ 8นาทีเศษๆ
แล้วลองมาเปรียบเทียบกันดูครับ

คาเดท = 100 ตัว = 3000 วิ = 50 นาที
แคสเตอร์ = 100 ตัว = 500 วิ = 8นาทีเศษ

ประหยัดเวลาไปตั้ง 42นาทีแน่ะ!!!!
(แคสเตอร์ เดินร่ายเดินร่าย คาเดทเดินหยุดจิ้มเดินหยุดจิ้ม ^^)
-------------------------------------------------------------------------------------
ถ้าใครที่รู้เทคนิคนี้แล้วก็ขออภัยนะครับ คุณอาจอ่านผ่านๆไปได้เรย (แล้วเพิ่งมาบอกตอนจบ= =")
----------------------

--------------------------------------
ฝึกใช้โฟโต้ช็อบ มุงื
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
T.C.Lanla

เข้าร่วม: 17 Sep 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 29, 2006 7:39 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เพิ่งเล่นอ่า ซื้อของปั๊มนี่ ซื้ออะไรบ้างหรอ (แม้แต่แรคยังไม่เคยเล่นเล้ยย)
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
LoLiKaZe

เข้าร่วม: 29 Sep 2006
ตอบ: 3

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 29, 2006 10:16 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สายนี้ แนวคิดน่าสน ครับ

แล้วควรอัพสกิล อะไร ดี ?

แล้วตอนเป็น cadet อัพ สเตตัส ยังไงก่อนดี ? มันรีให้ไหมคับ หลังจากเปลี่ยนอาชีพ ..

(ปล. มาศึกษาแนวทางก่อน ตอนนี้กะลังโหลด ตัว ไคลเอนท์อยู่ งิงิงิ)
l2abbit2a
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 12 May 2006
ตอบ: 151

ตอบตอบเมื่อ: Sat Sep 30, 2006 12:30 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เปลี่ยนอาฃีพแล้วมันจะรีสเตตัสห้ายจ้า

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
shomon

ตอบตอบเมื่อ: Sat Sep 30, 2006 12:33 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ช่วงนี้เวลาเปลี่ยนอาชีพเค้าจารีเตตัสอ่ะคัฟ แต่ถ้าช่วงที่มั่ยมีให้รีแล้ว ควรกดทางvit นำก่อนซัก20งับ แล้วก็หาคนแชร์ (เฉพาะตอนช่วงโอเพ่นเบต้า) มาช่วยเราเก็บเลเวลหรอจะเก็บคนเดว(แต่ช้า)
ก้ได้คัฟ
---------------
ซื้อของปั๊ม แล้วแต่กะตังในกระเป๋าคัฟ = ="
-------------------------------
สกิลที่อัพ แล้วแต่คนฮับ ว่าจะเล่นสายอะไร แต่ผมแนะนำ เล่นสายผสมงับ
และสายที่น่าเล่นที่สุดก้มี ไฟ สายฟ้า ฮับ (ยกเว้นแต่ว่าธาตุน้ำจะมีสกิลที่คอมโบกับสายฟ้า)
ใครที่คิดเล่นพระบู๊นี้ อยุ่ห่างๆโบสถ์ไว้งับ (เพราะสายนี้จะต้องฆ่าสัตว์ตัดชีวิตเอง 555)
เอาแต้มสกิลมาอัพสกิลสำหรับโจมตีอย่างเดียวครับ
ถ้าเล่นตามผมก็ (ผมเล่นสายผสม ไฟ สายฟ้า)
อัพ ลูกศรไฟ 4
อัพ ไฟฟ้า(จำชื่อสกิลมะดั้ย) 2
อัพ ฟื้นฟูพลังเวทมนต์ (จำชื่อมะดั้ยแต่เรียนกับแฮรี่) 2
--------
แล้วต่อที่ ลูกศรไฟ ให้เป็น 6
แล้วมาต่อ ไฟฟ้า 4
แล้วฟื้นฟูเวทย์ 5
(สำหรับคนที่เร่งเก็บเวล)
แต่ถ้าเก็บแบบเฉื่อยๆเน้นสมบูรณ์ เก๊าะ
ฟื้นฟูพลังเวทย์ 5
ลูกศรไฟ 6
ไฟฟ้า 4
----------------
หลังจากนั้นเราจะมีสกิลหากินไว้ใช้แล้วครับ การอัพต่อปัยก็แล้วแต่ผู้เล่นเยยงับ ^^
-----------------------------------------------------------------------------------
ขอบอกไว้ก่อนเน่อ สายนี้เป็นสายที่เราเอาไว้เล่นของเรา เพราะฉนั้น ใครที่คิดเล่นสายนี้แล้วไม่เก่ง อย่ามาโทษเราเน่อ = =" เพราะเรามะดั้ยปัยบังคับให้ทั่นเล่นแต่เราแค่มาแนะนำเจ๋ยๆ ^^
-----------
คำเตือน!!!
เวลาแลกเวทย์ต่อหมัด ต้องดูด้วยว่ามอนส์เตอร์ตัวนั้น มีดีเลย์หลังการโจมตีช้าหรือเร็ว
(ถ้าเร็วก็ให้ใช้เวทย์ที่เราร่ายเร็วกว่าซัดปัย เสียเวลานิดหน่อยแต่ก็ชนะได้)

--------------------------------------
LoLiKaZe

ตอบตอบเมื่อ: Sat Sep 30, 2006 1:28 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุณค้าบ

เพิ่งเข้าไปสัมผัส มา ..เจอ น้องดุ๊กกี้ หวด นอนเลย งิงิ

จะสู้ต่อไป
T.C.Lanla

เข้าร่วม: 17 Sep 2006

ตอบตอบเมื่อ: Sat Sep 30, 2006 9:56 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เล่นเปงพระนอกรีตหรอ... อืม น่าสนๆ อิอิ แล้วจาเอาอะไรมาปั้มงะ และก็ หาตังค์ยังไงเหยอ
shomon

ตอบตอบเมื่อ: Sat Sep 30, 2006 10:27 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เทคนิคการหาตัง(แบบฉบับนู๋shomon)
ผมจะเอาจากที่ผมเล่นมาเลยนะครับ (ความจิงนู๋ก้มะค่อยจามีตังหรอก T^T)
----------
Level 1-5
เก็บวุ้น หนอนคาเตอร์ ดุ๊กกี้
และเก็บ เศษวุ้น และของอื่นๆที่ดรอป มาขาย พยามหาตังค์ให้ได้เกิน "1000" บิลล่าในตอนต้น
หลังจากนั้น ก็เก็บเลเวลไปเรื่อยๆ ให้ได้ประมาณเวล 11-12 เมื่อถึงตอนนั้นควรจะมีตังค์ในกระเป๋าซัก 3000บิลขึ้นไปแล้ว ให้เราเอาเงิน3000นี่ ไปซื้อเนื้อปลา 100ชิ้น
(เนื้อปลานี่ต้องใช้อย่างประหยัด และควรจะใช้เมื่อจำเป็นเท่านั้น ถ้าไม่จำเป็นก็ใช้วิธี นั่งพัก เอาครับ)
ให้เราเริ่มย้ายที่อยู่ไปยังป้อมเดธ วอลเล่ย์ เก็บโคลน และกว่าง ให้ได้จนถึงเลเวล16 (ถ้าอดทนได้ขอให้เก็บจน17เลยครับหรือ18ยิ่งดี) เมื่อถึงเวลานั้น เราจะได้ยางเหนียวมาพอสมควร (300-400+) ให้เราเอามาขายให้หมดเลยครับ (ก่อนขายลองแวพเข้าฟอรั่มตลาดดูก่อนละกันครับ
เผื่อมีนรับซื้อยางเหนียว) เมื่อขายได้แล้ว เมื่อถึงเวลานี้ ควรจะมีตังค์ในกระเป๋าเรา
16000 บิลล่าขึ้นไปครับ (รวมเงินของเก่าแล้ว) ให้เราเก็บงบไว้ ประมาณ 6000 บิล
แล้วเอาที่เหลือมาซื้อของสวมใส่ก่อนครับ (ลงทุนไป8500เลยฮะ (น้อยจัง -*-))
อีก1500 ให้เราเก็บไว้เป็นค่าผ่านทางเข้าเหมืองครับ
แล้วให้เราเก็บทาร์ในเหมืองไปเรื่อยๆจนเปลี่ยนอาชีพเลยครับ อดทนซะหน่อย เพราะช่วงนี้จะลำบากมากครับ (ผมแนะนำตอนช่วงเวล20 ให้หาหนังสือการ์ตูนหรือหนังสืออะไรก็ได้ มาอ่านซักเล่มสองเล่ม แล้วก็อ่านไปเก็บเวลไปครับ เมื่ออ่านจบแล้วคุณก็จะพบว่าเปอเซ็นต์ใกล้ที่จะเต็ม100เข้าไปทุกที (ใช้หนังสือเป็นเวทย์มนต์เร่งเวลา) แล้วให้เก็บจนเปลี่ยนแล้วออกมาเปลี่ยอาชีพเลยครับ เมื่อถึงตอนนี้ก็จะได้น้ำมันดิบมาพอสมควร ให้นำมาขายกับคนที่รับซื้อไม่ก็ขายกับnpcไปเลยครับ ช่วงนี้ควรจะมีเงินในกระเป๋าประมาณ35000บิลได้แล้วนะครับ (ถ้าไม่ได้ต้องเก็บให้ได้ครับ) ให้เราวาปไปยังปราสาท(จำชื่อปราสาทมะดั้ย)ที่ราคาวาป 3500 อ่ะครับ
แล้วให้เราทุ่มเงินซื้อไม้เท้าจอมเวทย์ฝึกหัดมาใช้ทันทีเลยครับ(ไม่แน่จัยชื่อไม้เท้าอ่ะครับ
แต่เป็นไม้เท้าที่ใส่ได้ตอนเวล21อ่ะจร้า) หลังจากนี้ให้เลือกสายที่จะเล่น แล้วเลือกมอนส์เตอร์ที่จะเก็บ หลังจากนั้นก็ลุยเก็บมอนเตอได้เลยครับ (ถ้าเล่นธาตุไฟผมแนะนำให้เก็บพิกม่าครับ
เพราะแค่เขาแพะก็ขายได้80บิลแล้วครับ +กับตกง่าย +กับแคสเตอร์ตีมอนตายเร็วอยู่แล้ว
รับรองสบายครับ)
---------------------------------------------------------
เมื่อเปลี่ยนอาชีพแล้วให้เก็บมอนส์เตอร์ที่แพ้ทางกับธาตุเราครับ
เพราะเมื่อเปลี่ยนอาชีพแล้ว อะไรที่ดูยากมันก็จะง่ายขึ้นเองครับ แล้วเมื่อมอนส์เตอร์เลเวลสูงๆ
ของที่ขายก็จะแพงตามไปด้วยครับ เพราะฉนั้น ช่วงนี้อะไรๆก็จะง่ายขึ้นครับ
(แต่ไม่ว่าจะยังไง ก็ขออย่าให้ทิ้งความ "อดทน" ไปครับ ถ้าเราอดทนไม่ว่าอะไรก็คงจะไม่ยากเกินไปหรอกครับ !! อ้อ!!! อย่าลืมคำว่าพยามนะคร๊าบบบบบบบ)
-------^^ ------------------------------------------------------------------

ป.ล. วิธีนี้เป็นวิธีที่ผมใช้แล้วคิดว่าดี ใครที่ใช้แล้วไม่รุ่งก็ห้ามมาบ่นป๋มน้า>< เพราะป๋มมะได้ปัยบังคับให้คุณมาใช้วิธีผม แต่ผมแค่มาแนะนำเท่านั้นนะคร๊าบบบบ ^^ (โอย เมื่อยนิ้ว = =")

LoLiKaZe

ตอบตอบเมื่อ: Sun Oct 01, 2006 1:11 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โอ้ ขอบคุณๆ กะลังเครียดเรื่องเงินเลย
นึกว่า ต้องล่าแต่ ดุ๊กกี้ แล้ว ...

กินแต่หญ้า จะโง่ เหมือนคำอธิบายไหมนี่ Laughing

ทำโพชั่นหญ้า ขวดเปล่า ก็ไม่ดก เหอๆ ...

สู้ต่อไป ตอนนี้เวล 10แล้ว ยังมีเงินแค่ 6บิลล่า . ..(ไม่เคยขายของเลย)
oledata1

เข้าร่วม: 09 May 2006
ตอบ: 6

ตอบตอบเมื่อ: Sun Oct 01, 2006 2:31 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตอนนี้โครตเซงครับ - -* ดันไปอับผิด ตอนนี้กลายเป็นนักเวท สาย ไม้เท้าไปแว้ว โป๊กๆ!! เมื่อไหร่จา22 หว้า T^T 21 ตีโคลน ต่อ แงงงงงงงงงงง
aimeee

เข้าร่วม: 23 Apr 2006

ตอบตอบเมื่อ: Sun Oct 01, 2006 9:43 am    เรื่อง: ... ตอบโดยอ้างข้อความ

แล้ว สกิล ศรัทธา นี่มันช่วยอะไรหรอค่ะ แล้วก้ออยากจะถามว่า พอเปี่ยนอาชีพแล้วอ่ะค่ะ ต้องอัพสกิลอะไรก่อนเปนอย่างแรกหรอค่ะขอเปนแนวๆก้อยังดีค่ะ ^^ไม่ก้อขอเป็น stepๆ ก้อดีค่ะ
ขอบคุนค่ะ
shomon

ตอบตอบเมื่อ: Sun Oct 01, 2006 12:09 pm    เรื่อง: Re: ... ตอบโดยอ้างข้อความ

aimeee พิมพ์ว่า:
แล้ว สกิล ศรัทธา นี่มันช่วยอะไรหรอค่ะ แล้วก้ออยากจะถามว่า พอเปี่ยนอาชีพแล้วอ่ะค่ะ ต้องอัพสกิลอะไรก่อนเปนอย่างแรกหรอค่ะขอเปนแนวๆก้อยังดีค่ะ ^^ไม่ก้อขอเป็น stepๆ ก้อดีค่ะ
ขอบคุนค่ะ

การอัพสกิล ขึ้นอยู่กับสายที่เราจะเลือกเล่นอ่ะงับ ว่าจะเล่น ไฟ น้ำแข็ง สายฟ้า
แต่ที่ป๋มเล่น ป๋มเล่นสายผสม ไฟ&สายฟ้า งับ การอัพสกิลของป๋มเก๊าะ

อัพ ลูกศรไฟ 4
อัพ ไฟฟ้า(จำชื่อสกิลมะดั้ย) 2
อัพ ฟื้นฟูพลังเวทมนต์ (จำชื่อมะดั้ยแต่เรียนกับแฮรี่) 2
--------
แล้วต่อที่ ลูกศรไฟ ให้เป็น 6
แล้วมาต่อ ไฟฟ้า 4
แล้วฟื้นฟูเวทย์ 5
(สำหรับคนที่เร่งเก็บเวล)
แต่ถ้าเก็บแบบเฉื่อยๆเน้นสมบูรณ์ เก๊าะ
ฟื้นฟูพลังเวทย์ 5
ลูกศรไฟ 6
ไฟฟ้า 4

------------------------------
งับ ^^ (คัยอัพแบบป๋มแล้วมะworkก้อย่ามาว่าป๋มน้า เพราะป๋มเล่นแย้วมานworkงับ ^^)

aimeee

เข้าร่วม: 23 Apr 2006

ตอบตอบเมื่อ: Sun Oct 01, 2006 7:06 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แต่ดูๆแล้วมานก้อไม่ต่างไรเลยอ่า- -
HeretiCAnGels

เข้าร่วม: 03 Oct 2006

ตอบตอบเมื่อ: Tue Oct 03, 2006 8:29 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุณคับ สำหรับ วิธีปั้นเทพ เวท อาชีพที่รักของพวกเรา อิอิ Laughing

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
nubookza

เข้าร่วม: 24 Jun 2006
ตอบ: 86

ตอบตอบเมื่อ: Wed Oct 04, 2006 12:20 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แหะ ๆ ๆ ผมก็เล่นงับ อิอิ แต่ ...... มีสิ่งที่ทำไห้ผมเปลี่ยนไป การรีสกิวได้หายลงไปในตอนนั้นดัน รีเป็นหมอแล้วเซพปิด ห๊าๆ ๆรีไม่ได้ หุหุ แล้วก็ ข้าพเจ้าเป็นหมอตลอด - - แต่มันอิอิ ลากมันหงิๆแชกะแคสเตอร์เวทกลุ่มอิอิ

ตอนแรกๆ ที่ผมเล่นตอนเป็นเวทอะก็อัพ ศรไฟ4หรือมากก่านั้นก็ตามใจ แล้วก็อัพ ไฟกลุ่ม 10 เยยอิอิ ที่เหลือ ลงฟื้นฟูพลังเวท ^ ^

หลังจากที่มีเวทกลุ่ม5แล้วก็ไปแช มังกร(เดรก),หมาภูเขา ก็ปะมานเลเวล 27มั้งหรือน้อยก่านั้นอะมระรุ้เด้ - - ก็พอเค้าลากมาไห้ก็ยิงกลุ่มไปแล้วเหลือเดรกก็ยิงไฟไป อิอิ ถ้ากลุ่ม10นะแหะๆเดกเกือบตายถ้าเวลเราน้อยก็ลงไฟ 4ก็ตายแย้วอิอิ

งงมั้ย ?? แหะๆ พูดวนไปวนมา หรึปล่าว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สมาคม Caster ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้า 1 จาก 3

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน