เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ต้องการข้อมูลของการ์ดจอที่ใช้
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
Online24arm
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 29 Apr 2006
ตอบ: 35

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 17, 2006 5:29 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมเพิ่งเข้ามาเช็คเมลล์วันนี้ อ่ะ
เห็นมีไอดีกะพาส มาไห้ผมด้วย
แล้วงี้ ผมต้องส่ง ข้อมูลดังกล่าวไปไห้หรือป่าว
รบกวน ตอบทีคับ

รักสาวโสด ถึงจะไม่ซิงแต่จริงใจ ก้อโอเค
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Online24arm

เข้าร่วม: 29 Apr 2006
ตอบ: 35

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 17, 2006 5:46 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมส่งไปไห้แล้วนะครับ คงไม่สายเกินไปใช่ป่ะคับ แหะแหะ

รักสาวโสด ถึงจะไม่ซิงแต่จริงใจ ก้อโอเค
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
tomza999

เข้าร่วม: 14 May 2006
ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 18, 2006 5:17 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ส่งให้แล้วนะครับ ^^
paxdora

เข้าร่วม: 13 May 2006
ตอบ: 57

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 19, 2006 1:43 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คอมผมมีปัญหา แต่ได้ไอดีพอดีเลย - -"
อย่าเพิ่งลบไอดีผมไปนะครับ
เด๋วขอเอาคอมซอมก่อน การ์ดจอ ผม tnt 32 แต่เด๋วจะอัพแล้วยังไง ซ่อมเสร็จจะส่งไปให้ทันทีครับ

Which FF Character Are You?
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
Bisao

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 11

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 20, 2006 10:44 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมส่งให้แล้วนะงับ > w <

/me ติดจรวดขึ้นฟ้า ตาเรืองแสง หมุนตัว ติ้วๆ!!~
onemanking

เข้าร่วม: 06 Apr 2006
ตอบ: 4

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 20, 2006 5:40 pm    เรื่อง: Re: ต้องการข้อมูลของการ์ดจอที่ใช้ ตอบโดยอ้างข้อความ

LiLi พิมพ์ว่า:
รบกวนทุก ๆ คนเฉพาะที่ได้ร่วมทดสอบเกมมมเท่านั้นนะ ช่วยโหลด
http://www.gameindy.com/downloads/dxcapsviewer.exe ไปรัน
แล้วไปที่ menu เลือก File -> Print whole tree to file จะได้ไฟล์ชื่อ dxview.log
(อยู่ใน directory เดียวกับที่ ๆ run โปรแกรม dxcapsviewer.exe)
แล้วรบกวนส่งไฟล์ dxview.log นั้นมาที่ bugreport at gameindy dot com ด้วยนะค่ะ (เปลี่ยน at เป็น @ และเปลี่ยน dot เป็น .)

เพราะข้อมูลที่ได้จะช่วยลดปัญหาในการพัฒนาเกม

ขอบคุณมาก ๆ ที่ให้ความร่วมมือคะ

ป.ล. ส่งชื่อในบอร์ดมาในเมลด้วยนะ

ตอนนี้ได้รับ dxview.log จาก
mind92, Panda, Flufber, JoE, Knightlbr, MaNoi, Muto, Narongchai, Pichit, Trairaka

ส่วน Green Solidus ส่ง dxcapsviewer.exe มา แต่ทางทีมต้องการ dxview.log คะ
ไม่เข้าใจอ่ะคับ Confused Question
jinglebells

เข้าร่วม: 20 May 2006
ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 21, 2006 2:01 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ส่ง log ไฟล์ให้แล้วครับ แถมปัญหาด้วย Confused

*บุญมีแต่กรรมบัง ประโยคนี้ใช้ได้ผลกับตอนนี้เสียจริง

=แก้ไขเพิ่มเติม=
e-mail ที่ส่งไปตอนตี 2 ของวันอาทิตย์ที่ 21/05 ของผมเองนะลืมใส่ชื่อ (เพราะเบลอๆ)

แล้วผมลอง "ไม่ขยับเมาส์ตอนโหลด patch" สรุปว่ามันผ่านอะ - -" ผมว่าที่ error patch 4 มันเกี่ยวกะการติดต่อ port ของ mouse ปะ (จริงๆ ก็ไม่น่าเกี่ยวแต่มันผ่านเจงๆ อะ) เพราะมันจะ error ตอนที่ patch ลงเครื่อง ถ้า patch ที่ 4 เกี่ยวข้องกะเรื่อง muose/keyboard จริงก็ตรวจสอบด้วยครับ
choza

เข้าร่วม: 21 May 2006
ตอบ: 7

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 22, 2006 12:26 am    เรื่อง: ขอid ค่ะ ส่งมาเมล์นี้เลย ตอบโดยอ้างข้อความ

ting_ragnarok@hotmail.com

อยากเล่งจิงๆๆ
@nonymouZ

เข้าร่วม: 15 May 2006
ตอบ: 7

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 22, 2006 10:08 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ส่งให้แล้วนะครับ

ปล. ทำไมจู่ๆได้ไอดีมา งงเลย >_<

SRW Online // Hero III Online // เกมส์ บน webboard ...Mafia สนใจ Click !! >>> http://www.gamertalk.invisionplus.net
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
zexbuster

เข้าร่วม: 11 May 2006
ตอบ: 8

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 23, 2006 8:34 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมส่งไปให้แล้วนะคับ(ตะกี้นี้เอง)
ขอให้พัฒนาเกมนี้ต่อไปนะคับขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานคับ
AA_Thaitanium

เข้าร่วม: 20 May 2006
ตอบ: 27

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 28, 2006 12:10 pm    เรื่อง: ... ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอไอดีหน่อยฮะ

nucocoa2535@hotmail.com

ห้าม ป่วน

ห้าม เกรียนนะโว้ย!

จำเอาไว้นี่คือกฏของเว็บนี้ เอิ๊กๆ*0*
p_inks

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 28, 2006 12:33 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ส่ง mail ไปแล้วนะคะ มิทราบว่า เป็นเพราะการ์ดจอ รึป่าวอ่าคะ มันถึง Eror Crying or Very sad
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
p_inks

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 28, 2006 9:57 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ่า คือว่า ลบแล้วลงใหม่ + รีคอม1รอบ ตอนนี้เล่นได้แล้วค่ะ ขอโทดที่รบกวนนะคะ - /\ -
panzavirgo

เข้าร่วม: 07 May 2006

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 30, 2006 8:41 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มีคัยรู้มั่งอะค่ะ พอดีลงเกมแล้วมันขึ้นว่า

"D3DERR_INVALIDCALL at \graphics cpp:3759"

ตอนเริ่มเข้าเกมอะ ค่ะ กะลัง รัน exe ขึ้นอยู่ มันก็ error ขึ้นอย่างข้างบนอะค่ะ

คัยรู้ช่วยบอกให้ทีนะค่ะ อยากเล่นมากเลยอ่า T____T
aaaa123436

เข้าร่วม: 18 May 2006
ตอบ: 3

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 31, 2006 5:27 pm    เรื่อง: ไปโหลดทีงีบบบบบ ตอบโดยอ้างข้อความ

http://file.thaiupload.com/file.php?file=f58acd7e6e264f522cefb71c3e8cdb2a บอกด้วยคับมันขึ้น unknowerror[/url]
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้า 5 จาก 6

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน