เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

สมาคม กองกำลังต่อต้าน GM
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ขยะ
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  

เห็นด้วยหรือไม่กับ สมาคมชี้
ไม่เห้นด้วย
45%
 45%  [ 36 ]
ไม่เห้นด้วย
45%
 45%  [ 36 ]
ไม่เห้นด้วย
8%
 8%  [ 7 ]
คะแนนทั้งหมด : 79

ผู้ตั้ง ข้อความ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Sat Oct 07, 2006 9:56 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอให้ทุกท่านเข้าใจ(รวมทั้งผู้ดูแลหรือGM) ถ้าคุณคิดว่าการกระทำของเรา(ไม่ใช่พวกเรา นั่นหมายถึงLo comeคนเดียวมิรวมถึงบุคคลอื่น) เป็นการกระทำที่ผิด เชิญแจ้งขึ้นได้เลย ให้มาแบนได้เลย ในเมื่อถ้าเรา(lo come) ได้แก้ไขคำพูดของบุคลที่มิอาจระบุได้แล้วคุณมีความเห็นว่าไม่ดี หรืออาจจะเป็นการด่ากันโดยมิใช้คำหยาบแล้วจะแบน ก็เชิญ แต่ขอกล่าวไว้ ณ ที่นี้ว่า ถ้าสังคมเกมส์ออนไลยอมรับเรื่องพรรคนี้ไม่ได้ ก็คงจะเป็นเรื่องไม่ดี เป็นเพียงบุคคลเดียวที่มาพูด ในกระทู้เพื่อระบุให้บุคคลทุกบุคคลเข้าใจ ในจิตใจ และสิททธิว่าท่านมิอาจมาล่วงล้ำได้และท่านก็โดนตอบกลับในวาจาที่สุภาพแต่ทำให้เกิดอารมณ์ที่ไม่ดีจนทำให้เกิดการว่ากล่าวกัน ท่าท่านไม่พอใจแล้วโพสกลับในการเสื่อเสียแก่บอร์ด ปั๊มบอร์ดเพื่อเป็นการระบายอะรม ทำเพื่อประชนชประชันใครบางคน ขอให้คุณหยุด และคุยกันตัวต่อตัวเพื่อมิให้เสื่อมเสียต่อบุคคลภายนอก จึงเรียนมาเพื่อทราย
สรุปจุดประสงในการพิมพ์ข้อความนี้ขึ้น
-หยุดการโพสตอบเรื่องที่ไร้สาระหรือตอบแล้วมิได้อะไรขึ้นมาเช่นการแสดงความคิดเห็ยโดยไร้จุดประสงค์
-ลด ละ เลิก การมีอคติต่อข้าพเจ้าโดยที่ข้าพเจ้ามิเคยล่วงล้ำสิททิธิของคุณ
-ให้ทราบว่าการวิวาศกันนั้นเป็นเพียงข้าพเจ้าคนเดียวเท่านั้น สมาชิคในกิลมิได้มีส่วนเกี่ยวข้อง
ขึ้นไปข้างบน
mint2004
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Tue Oct 10, 2006 1:57 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สับสนกะคุณ Lo come อะ แปลกเนอะก็ไหนตั้งมาให้โพสลงคะแนนความคิดเห้นไม่ใช่หรือ พอความคิดเห้นไม่ตรงกะกอกำลังต่อต้นGM กลับโดนว่าซะงั้น แล้วจะโพสให้ลงคะแนนทำไมเนี่ย งง

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
yokung00

เข้าร่วม: 10 Oct 2006
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Tue Oct 10, 2006 3:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมเปงfighterชื่อdarkfightเวล17อยู่วุ้นนรกงับอยากอยู่สมาคมด้วยฝ่ายลอบโจมตีนะงับเจอกันทักด้วยนะงับอย่าลืมซิบมานะ
Zizen
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 22 Sep 2006
ตอบ: 320

ตอบตอบเมื่อ: Tue Oct 10, 2006 5:00 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Bizzard พิมพ์ว่า:
กรุณาอย่าทะเลาะ,พูดไม่สุภาพในหัวข้อนี้ด้วย เพื่อสังคมเกมออนไลน์ที่ดีๆของพวกเรา
คุณ Sho , Zizen ครับกิลนี้ตั้งไว้เล่นๆครับ เลียนแบบไปงั้นๆหละไม่เครียด หุหุ

แต่Lo come ไม่ได้บอกไว้อย่างงั้นนี่ เอ ฟังชั่นทำไมมันขัดแย้งกันนา

ขวานซิ่ง จงเจริญ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Zizen

ตอบตอบเมื่อ: Tue Oct 10, 2006 5:20 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่า Lo come ชักจะหลุดโลกไปแล้วครับ คุณLo comeบอกว่า เหตุผลการก่อตั้งของเขา มันเป็นฟังชั่นของกลุ่มนี้ ทั้งๆที่มันขัดแย้งกับหัวหน้ากลุ่มเนี่ยอ่ะนะ

อ้างอิงจาก:
หยุดการโพสตอบเรื่องที่ไร้สาระหรือตอบแล้วมิได้อะไรขึ้นมาเช่นการแสดงความคิดเห็ยโดยไร้จุดประสงค์

เอ้า ว่ามาเลยนายจะเอาจุดประสงค์ของreplyไหนจ๊ะ Laughing

อ้างอิงจาก:
ในเมื่อถ้าเรา(lo come) ได้แก้ไขคำพูดของบุคลที่มิอาจระบุได้แล้วคุณมีความเห็นว่าไม่ดี หรืออาจจะเป็นการด่ากันโดยมิใช้คำหยาบแล้วจะแบน ก็เชิญ

ฮาๆๆ ผมไม่เห็นว่า คำพูดที่ทุกคนพูดมันต้องแก้ไขตรงไหนนิ

อ้างอิงจาก:
ท่าท่านไม่พอใจแล้วโพสกลับในการเสื่อเสียแก่บอร์ด ปั๊มบอร์ดเพื่อเป็นการระบายอะรม ทำเพื่อประชนชประชันใครบางคน ขอให้คุณหยุด และคุยกันตัวต่อตัวเพื่อมิให้เสื่อมเสียต่อบุคคลภายนอก จึงเรียนมาเพื่อทราย

กรั๊กๆ มันเสื่อมเสียแก่บอร์ดตรงไหน??? แล้วปั้มบอร์ดมันช่วยระบายอารมณ์ตรงไหน???

โอ๊ยยยย ผมฮานายมากเลย สงสัยจะโมโหผมมาก พิมผึดๆถึกๆ เอ๊ย ผิดๆถูกๆ เกือบทั้งrep ความคิดเห็ย!! ความคิดเห็ย!! ความคิดเห็ย!! ความคิดเห็ย!! ประชนชประชัน!!ประชนชประชัน!! ประชนชประชัน!! ประชนชประชัน!! เพื่อทราย!! เพื่อทราย!! เพื่อทราย!! เพื่อทราย!!

เฮ้อ จะโพสต่อ แต่ฟ้าไม่อำนวย บ้านผมไม่มีสายดินซะด้วยดิ

godboy

เข้าร่วม: 18 Jul 2006
ตอบ: 27

ตอบตอบเมื่อ: Tue Oct 10, 2006 6:29 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อะ ไม่ได้เข้ามานานมากเลยอะ

เหอๆ

ขอโทษพี่น้องทุกท่านที่สงสัย ในสมาคมนี้นะคับ

คือ ท่านคิดว่ายังไงละคับ

จุดประสงค์ในการก่อตั้งสมาคมนี้ เพื่อ หาคน ที่มีความผิดใจกับGM ความสนุกสนานในการได้กวนGM คนที่ถูกGMกลั่นแกล้ง

คือผมอยากทราบว่า มันขัดแย้งกันยังไงละคับ

เพราะยังไงมันก็เป้นแค่เกมคับผม
Tus

เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 29

ตอบตอบเมื่อ: Tue Oct 10, 2006 6:49 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

(ไม่)เหนด้วยคับ
sho122

เข้าร่วม: 01 Oct 2006
ตอบ: 31

ตอบตอบเมื่อ: Tue Oct 10, 2006 10:29 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตอนนี้ปรับสมดุลแปลกๆ กองกำลังนายลงมือต่อต้านยังครับ อิอิ ^^
Zizen

ตอบตอบเมื่อ: Wed Oct 11, 2006 5:48 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

godboy พิมพ์ว่า:
อะ ไม่ได้เข้ามานานมากเลยอะ

เหอๆ

ขอโทษพี่น้องทุกท่านที่สงสัย ในสมาคมนี้นะคับ

คือ ท่านคิดว่ายังไงละคับ

จุดประสงค์ในการก่อตั้งสมาคมนี้ เพื่อ หาคน ที่มีความผิดใจกับGM ความสนุกสนานในการได้กวนGM คนที่ถูกGMกลั่นแกล้ง

คือผมอยากทราบว่า มันขัดแย้งกันยังไงละคับ

เพราะยังไงมันก็เป้นแค่เกมคับผม

อ๊ะๆ ตอนแรกนายบอกว่าเพื่อเพิ่มความสนุกของเกมเล็กน้อย ไหงกลับคำให้การอย่างงั้นล่ะ

Zizen

ตอบตอบเมื่อ: Wed Oct 11, 2006 5:56 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ฮะๆๆๆ ตอนแรกบอกตั้งเพื่อเป็นสีสันของเกม ตอนหลังบอกเพื่อแกล้ง GM
ถามจริงเฮอะ!! ถ้าตั้งเพื่อแกล้งGMแล้วต้องไปขออนุญาติพี่ฮิฯด้วยเหรอ?????

เอ้า ดูนี่ตอนแรกที่นายพูด

Zizen

ตอบตอบเมื่อ: Wed Oct 11, 2006 5:58 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แระก็ กลับคำอย่างงี้ อย่าเป็นนักการเมืองนะคับ เด๋วจะกลายเป็นหาเสียงบอกจะทำนู้นจะทำนี้ แต่พอได้รับเลือกเข้าไปไม่ทำไรเลย

ฮะๆๆๆ

godboy

ตอบตอบเมื่อ: Wed Oct 11, 2006 6:47 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ้างอิงจาก:

อ้างอิงจาก:
ฮะๆๆๆ ตอนแรกบอกตั้งเพื่อเป็นสีสันของเกม ตอนหลังบอกเพื่อแกล้ง GM
ถามจริงเฮอะ!! ถ้าตั้งเพื่อแกล้งGMแล้วต้องไปขออนุญาติพี่ฮิฯด้วยเหรอ?????

คือผม อยากถามคุณ Zizen ว่า มันเหมือนกันไหมอะ

ไอ 2 ประโยคอะ

สนุกสนาน กับ คำว่า สีสันของเกม

ถ้า แตกต่างโปรด ระบุด้วยคับ

ถ้าไม่ไปขออนุญาติ แล้ว คุณคิดเหรอว่าพวกผมจะไม่โดนแบน ที่ผมไปขอ เพราะตามมารยาท แล้ว

ก็ กลัวที่จะโดนแบนก็จิง ใครๆก็กลัวทั้งนั้น หรือว่าไม่จิง แล้วก็

จะอะไรกันนักหนากับ การ ก่อต้ง สมาคมนี้ เราไม่ได้ทำให้พวกท่านเดือดร้อนนิ

แล้วพวกท่านจะเอายังไงกับพวกผมอะ บอกด้วย

ถ้าพวกท่านมีปัญหามากอะคับ

แก้ไขล่าสุดโดย godboy เมื่อ Wed Oct 11, 2006 7:01 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
godboy

ตอบตอบเมื่อ: Wed Oct 11, 2006 6:53 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แล้วก็ขอบอกคุณ Zizen อีก อย่าง ผมไม่เคยีความคิดจะเป้นนักการเมือง

แล้วถ้ามีปัญหามากกับบอร์ดนี้

ก็อย่าได้เข้ามาเลยเป้นการดีที่สุดของเราทั้ง 2 ฝ่ายคับ
Zizen

ตอบตอบเมื่อ: Wed Oct 11, 2006 7:49 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่เกี่ยวกันครับบบบ ผมหมายถึง ตอนแรกนายบอกตั้งเพื่อเป็นสีสัน แต่ตอนหลังตั้งเพื่อแกล้งGM แล้วถ้าไม่อยากให้คนเข้าจะตั้งทำไมครับ???

lo come มาว่า พี่เมย์และคนอื่นๆก่อน

ตั้งเพื่อให้แสดงความคิดเห็นไม่ใช่หรือ??? แล้วทำไมต้องมาแก้ความคิดเห็นคนอื่นด้วย???

ผมไม่ได้ให้ดูคำว่าสีสันกับประโยคสนุกสนานผมหมายถึงมันคืออย่างเดียวกัน และเปรียบเทียบกับที่นายพูดไหม่

สรุป.... - ผมไม่ได้บอกให้นายเป็นนักการเมือง มันคือการเปรียบเทียบ ดูไม่ออกเหรอ???
- นายพูดจุดประสงค์ผิดกับตอนแรกที่พูดไว้
- คนของนายแก้ความคิดเห็นของคนอื่นทั้งๆที่ตั้งกระทู้เพื่อให้คนอื่นแสดงความคิดเห็น
- การตั้งสมาคมนี้ไม่ได้มีปัญหาอะไรเพียงแต่ข้องใจว่าจะตั้งมาเพื่ออะไรกันแน่ตั้งเพื่อ
ต่อต้านGMงั้นหรือ??? ผมว่า ถ้าGMเอาจริงยังไงก็ต้านไม่ได้ล่ะครับ แล้วจะ
แกล้งGMยังไง?? สืบหาที่อยู่แล้วไปเตะปลั๊กเครื่องเซิฟเวอร์หรอ???

เว็บบอร์ดตั้งเพื่อให้แสดงความคิดเห็นแต่กลับมาแก้ความคิดเห็นคนอื่นแล้วมา
ห้ามคนอื่นแสดงความคิดเห็นอีก ถ้าไม่อยากให้คนแสดงความคิดเห็น

วันหลังก็ไปเปิดบอร์ดเฉพาะกลุ่มเอานะครับ

sho122

เข้าร่วม: 01 Oct 2006
ตอบ: 31

ตอบตอบเมื่อ: Wed Oct 11, 2006 9:38 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

นายๆ ใจเย็นนะนายทั้ง 2
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ขยะ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้า 4 จาก 6

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน