เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

เรื่อง ปรับสมดุลใหม่
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ProjectONE Log
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
อ่านะ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Wed Sep 27, 2006 6:34 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทามไมคนที่ไม่ลองเล่นว่ามานเปงไปได้ไม่ได้ถึงได้เปงจีเอมหว่า คนเราดีไม่ดีต้องลองก่อนละค่อยเอามาปรับปรุงคับ ทามงานไม่เปงระบบงานมานจาเดินหน้าช้านะ
ขึ้นไปข้างบน
mint2004
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Wed Sep 27, 2006 6:38 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตอนนี้ได้ปรับใหม่แล้ว กรุณาไปตรวจดูด้วยนะ สู้ๆๆ^^ อาจจะไม่ดีเท่าเก่านะ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
บอกตามตรงนะ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Wed Sep 27, 2006 6:46 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ปมว่า ถ้าจาลดแม่นจากเดิมจิงๆ จีเอมควรไปเล่นไฟเตอร์ ดูนะคับ
Sl-Devil
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Wed Sep 27, 2006 6:51 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ปรับ อัตราหลบ หน่อยเถอะครับ
ม่ายหวายจิง ๆ
mint2004

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Wed Sep 27, 2006 6:55 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ที่ทางทีมงานปรับสถานะใหม่แบบนี้ คงเนื่องมาจากว่ามีผู้เล่นจำนวนไม่น้อยที่ลากมอนสเตอร์กันมาก ทำให้คนอื่นเก็บไม่ได้ จนเดือดร้อนกัน เจ๊เค้าเลยคงปรับให้ลากได้น้อยลง เพื่อช่วยเหลือคนอื่นที่ลากไม่ได้ (อันนี้คือตามความเข้าใจของผมเองนะ ไม่เกียวกับทีมงาน )

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
boom2534

เข้าร่วม: 25 Sep 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Wed Sep 27, 2006 7:07 pm    เรื่อง: .. ตอบโดยอ้างข้อความ

งั่นก็เพิ่มค่าสเตตัสจาก 2 เป็น5สิครับจะได้อัพได้
Tus

เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 29

ตอบตอบเมื่อ: Wed Sep 27, 2006 7:42 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่า ไม่ต้องปรับอะไรเลยอ่ะดีแล้วครับ เหมือนเดิมๆทุกๆอย่างอ่ะ หนุกแล้ว

ไม่ทราบว่าจะปรับทัมไม ขนาดไม่ปรับยังเล่นยาก

ปรับแล้วไม่ต้องเล่นเลยอ่ะ -"-
Bizzard

เข้าร่วม: 22 Sep 2006
ตอบ: 58

ตอบตอบเมื่อ: Wed Sep 27, 2006 7:50 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สาเหตุที่ปรับสมดุลต่างๆคือ
1. อาจจะทำให้บางอาชีพเก่งข้ามขั้นได้
2. อาจจะให้ตัวเกมไม่สมดุล

ขอแจ้งเรื่องนี้ทราบด้วย
*ปล.ถ้าอยากรู้จิงๆถามพี่ Hikari นะครับ เพราะ 2 ข้อนี้ผมคิดมางะ
Sawamura

เข้าร่วม: 11 May 2006
ตอบ: 9

ตอบตอบเมื่อ: Wed Sep 27, 2006 8:06 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Cool เค้าตีวืด.....ใจเย็นๆน่ะครับเกมส์มีไว้เล่นให้เพื่อสร้างความสนุกครับ เล่นแล้วเคลียดมันไม่ดี แก่เร็ว ใจเย็นๆๆๆๆๆๆๆ เดียวก็ดีเองพี่เค้าคงกำลังแก้ไขอยู่ สู้ๆๆๆครับ
rodboso

เข้าร่วม: 27 Jun 2006
ตอบ: 63

ตอบตอบเมื่อ: Wed Sep 27, 2006 8:22 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตามความคิดผมนะ ผมเล่นสายธนู อัพDEX ตลอด ยิงตัวชื่อสีขาว ยังวืดๆๆๆ เลย แล้วนี่ปรับลงอีก ไปสู้ไรได้นี่ ลูกนูก้อลูกละ10บาท แพงมากๆ เลยจบชีวิต สายธนูไปแระ สร้างใหม่ ยังเจอ ลดแม่นยำอีก เก็บเวลยากจิงๆ กว่าจะ21 เลือดตากระเด็นเยย
Nekkab25

เข้าร่วม: 26 Sep 2006
ตอบ: 76

ตอบตอบเมื่อ: Thu Sep 28, 2006 1:09 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใจเย็นๆครับ เราๆก็รับเงื่อนไขมาแล้วว่าเราเป็นผู้ร่วมทดสอบ alpha
มันก็ต้องมีอะไรผิดพลาดเป็นธรรมดา เราก็แค่ report ให้ทีมงานเค้าทราบก็พอแล้วครับ

เพราะคำว่า alpha จริงๆแล้วเค้าให้ทดสอบภายในครับ ต้องทำใจ
tarotarotaro
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 09 Jun 2006
ตอบ: 179

ตอบตอบเมื่อ: Thu Sep 28, 2006 11:48 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แบบนี้ดีไหมครับเปลี่ยนDexกะAGIรวมกันไปเลยให้เป็นค่าESP(เปนต้น) แล้วให้ความแรงของDexลดลงครึ่งนึงแต่ให้หลบหลีกเท่าเดิม จะได้มีคนเล่นสายธนูด้วย
หรือ
นักดาบอาจจะอัพStr Vitเหมือนเดิมครับเพราะแต้มกดอย่างอื่นไม่พอแล้วแต่อาจมีสถานที่ฝึกเพิ่มDexอะครับ
ไม่ก็ใส่ความแม่นมาในอาวุธเลยยิ่งอาวุธเวลเยอะยิ่งได้ความแม่นแบบนี้อาจจะดีกว่าครับแต่อาวุธอาจจะเรียกค่าStrด้วยแต่+แม่นมาในอาวุธเลยอะครับ Very Happy

หาซื๊อได้ที่ไหนใครรู้บ้าง?เอิ๊กๆ
Zizen
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 22 Sep 2006
ตอบ: 320

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 29, 2006 5:09 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Bizzard พิมพ์ว่า:
สาเหตุที่ปรับสมดุลต่างๆคือ
1. อาจจะทำให้บางอาชีพเก่งข้ามขั้นได้
2. อาจจะให้ตัวเกมไม่สมดุล

ขอแจ้งเรื่องนี้ทราบด้วย
*ปล.ถ้าอยากรู้จิงๆถามพี่ Hikari นะครับ เพราะ 2 ข้อนี้ผมคิดมางะ

อาชีพไหนครับที่ว่าเก่งข้ามขั้น ก่อนเปลี่ยนแปลงผมก็เห็นนะ
เรนเจอร์เก็บเวลแรกๆเร็ว หลังๆตีเบาเลยช้า
ไฟท์แรกๆช้าเพราะตีวืด+ตีไม่แรงมากหลัง ก็เร็วน้อยกว่าเรนเจอร์ช่วงแรกนิดหน่อยเพราะตีแรง+มีท่าฟาดแรง แต่ยังมีวืดอยู่

แคสเตอร์ไม่ต้องพูดถึง เวล24ผมยังฟันปูอยู่เลย มานมาไลแคนภูเขาซะและ

ขวานซิ่ง จงเจริญ
ooAmmYoo
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Sat Oct 07, 2006 7:10 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แล้วไม่มีใครคิดถึงเรื่องการเคลื่อนที่เลยเหรอคับ ค่อนข้างจะไม่สมบูรณ์นะคับเท่าที่เล่นมา แบบนี้ถ้าเกิดมีบอสขึ้นมาไม่ตายเหรอคับ เดินๆอยู่ติดอะไรก้อไม่รู้ ติดยอดหญ้ามั่ง AI สำหรับการเคลื่อนที่่ต้องปรับปรุงนะคับ เพื่อการเล่นที่ราบลื่น
saxky0222
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Sun Oct 08, 2006 6:08 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เรื่องของสกิลพระ ด้วยคะ

มันใช้ mp เยอะเหลือเกิน

ฮิล ทีใช้ตั้ง 60

บัพทีละ 100
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ProjectONE Log ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3  ถัดไป
หน้า 2 จาก 3

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน