เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ร่วมสร้างสรรค์ by Arthur99

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
Arthur99

เข้าร่วม: 22 Aug 2006
ตอบ: 7

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 26, 2006 11:54 am    เรื่อง: ร่วมสร้างสรรค์ by Arthur99 ตอบโดยอ้างข้อความ

สวัสดีครับทีมงาน PJ1 ขอตั้งกระทู้เพื่อแสดงความคิดเห็นเท่าที่ได้ลองเล่นมา 2 วันละ (อาจจะเพิ่มเรื่อยๆ) ข้อสังเกต
1.การเดินของตัวละครดูไม่ลื่นไหล กดลำบาก มันดูติดๆขัดๆ ชนอะไรนิดก็หยุด ต้องคอยกดถอยออกมาจากสิ่งกีดขวางแล้วมาเดินใหม่ เล่นนานๆเมื่อยน่าดูเลยเมื่อวาน แล้วก็มันกลับลำกลางคันไม่ได้ เวลากดที่หมายแล้วต้องเดินไปให้ถึงก่อนแล้วค่อยเดินต่อ คือเวลาเราเปลี่ยนใจเปลี่ยนจุดหมายกลางทางไม่ได้ มันเลยขัดๆอยู่
2.ตัวมอนสเตอร์เมื่อวานเห็นติดตามที่ที่มันเข้าไปตีไม่ได้ทั้งวันเลยประมาณ 2-3 จุดที่เห็นนะ^^
3.ส่วนมากมอนสเตอร์จะเดินไปติดขอบกันจังเลย แล้วก็ไม่ไปไหนเลย ^^
4.ไม่รู้ช่วงนี้คนเข้าเยอะไหมนะครับ ผมก็เล่นกลางวันที เย็นที ดึกๆอีกที มันก็ยังรู้สึกกระตุกๆ ไม่ลื่นเท่าไหร่ (net adsl 128k TOT ก็น่าจะดีแล้วนะ)
5.แปลกมากๆ ไม่เคยเห็นเกมส์ไหนใช้สกิลทีเดียว แล้ว mp หมด (ประสบการณ์ 17 ปีของการเล่นเกมส์) บอกได้เลยทำไห้รู้สึกไม่สมดุลย์เลยจริงๆอันนี้ ถึงแม้จะไม่ได้อัพ Int เลยก็น่าจะได้ซัก 4-5 ทีก็น่าจะได้นะ
6.เวลานั่งรอ hp mp ช้ามาก ถ้าเทียบกับเกมส์อื่นๆ ที่เคยๆเล่นมานะ
7.เวลาใช้สกิล แล้วตัวเราจะหยุดตีเลยเหรอ ต้องคอยกดอีกครั้งให้มันตี น่าจะตีต่อเองนะ
8.มอน มีน้อย ยกเว้นฉากแรกๆรอบเมืองรู้สึกวุ้นจะเยอะแล้ว เคยมีคนถามเหมือนกันเรื่องนี้เห็นทางทีมงานบอกประมาณว่าที่แมปอื่นมีอีก ก็ไปหาเอา ผมว่าปริมาณต่อแมปมันก็ยังดูน้อยๆอยู่นะครับ อย่างมีอยู่แมปนึงรู้สึกมีมอนฯพอประมาณ มีคนเดินวนๆตีอยู่ 4-5 คนนี้เป็นผมก็ไม่ไหวแล้ว เดินวนทั้งแมปได้ตีมอนฯ 3-4 ตัว อย่างที่บอกข้อแรกเลยมันเดินไม่ลื่นด้วยแหละ ทำให้เบื่อและเมื่อยมาก
9.ช่วงแรกๆนี้น่าจะมีไกด์บอกหน่อยนะ มอนฯนี้เวลอะไร อยู่ที่ไหน ไม่ว่าจะเป็นในตัวเกมส์ที่ชื่อมันหรือจะเป็นไกด์ที่เวป ก็น่าจะดีนะครับ
10.(คำถาม เนื่องจากความไม่รู้)เงินไม่เห็นมีตกเลย แล้วหาเงินกันยังไงครับ เห็นมีคนซื้อขายของกันเป็นพันๆ ตัวผม 0 บาทเลยงง เค้าหาเงินจากไหนกันเนี้ย ดาบก็ดาบเก๊ หมวกก็ไม่มี+อะไร(ของเควส) ทั้งตัวมีแค่นี้
11..... (หวังว่าคงจะได้มาเพิ่มเติมอีกต่อไปเพื่ออนาคตเกมส์ไทยของเรา...) เย้.....

(- - อายุก็เยอะแล้ว ลูกก็สองแล้ว ทำตัวเป็นเด็กๆเนอะ (โลกไซเบอร์ ไม่มีใครรู้หรอก 5555))
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Zizen
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 22 Sep 2006
ตอบ: 320

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 26, 2006 12:05 pm    เรื่อง: Re: ร่วมสร้างสรรค์ by Arthur99 ตอบโดยอ้างข้อความ

Arthur99 พิมพ์ว่า:
สวัสดีครับทีมงาน PJ1 ขอตั้งกระทู้เพื่อแสดงความคิดเห็นเท่าที่ได้ลองเล่นมา 2 วันละ (อาจจะเพิ่มเรื่อยๆ) ข้อสังเกต
1.การเดินของตัวละครดูไม่ลื่นไหล กดลำบาก มันดูติดๆขัดๆ ชนอะไรนิดก็หยุด ต้องคอยกดถอยออกมาจากสิ่งกีดขวางแล้วมาเดินใหม่ เล่นนานๆเมื่อยน่าดูเลยเมื่อวาน แล้วก็มันกลับลำกลางคันไม่ได้ เวลากดที่หมายแล้วต้องเดินไปให้ถึงก่อนแล้วค่อยเดินต่อ คือเวลาเราเปลี่ยนใจเปลี่ยนจุดหมายกลางทางไม่ได้ มันเลยขัดๆอยู่
2.ตัวมอนสเตอร์เมื่อวานเห็นติดตามที่ที่มันเข้าไปตีไม่ได้ทั้งวันเลยประมาณ 2-3 จุดที่เห็นนะ^^
3.ส่วนมากมอนสเตอร์จะเดินไปติดขอบกันจังเลย แล้วก็ไม่ไปไหนเลย ^^
4.ไม่รู้ช่วงนี้คนเข้าเยอะไหมนะครับ ผมก็เล่นกลางวันที เย็นที ดึกๆอีกที มันก็ยังรู้สึกกระตุกๆ ไม่ลื่นเท่าไหร่ (net adsl 128k TOT ก็น่าจะดีแล้วนะ)
5.แปลกมากๆ ไม่เคยเห็นเกมส์ไหนใช้สกิลทีเดียว แล้ว mp หมด (ประสบการณ์ 17 ปีของการเล่นเกมส์) บอกได้เลยทำไห้รู้สึกไม่สมดุลย์เลยจริงๆอันนี้ ถึงแม้จะไม่ได้อัพ Int เลยก็น่าจะได้ซัก 4-5 ทีก็น่าจะได้นะ
6.เวลานั่งรอ hp mp ช้ามาก ถ้าเทียบกับเกมส์อื่นๆ ที่เคยๆเล่นมานะ
7.เวลาใช้สกิล แล้วตัวเราจะหยุดตีเลยเหรอ ต้องคอยกดอีกครั้งให้มันตี น่าจะตีต่อเองนะ
8.มอน มีน้อย ยกเว้นฉากแรกๆรอบเมืองรู้สึกวุ้นจะเยอะแล้ว เคยมีคนถามเหมือนกันเรื่องนี้เห็นทางทีมงานบอกประมาณว่าที่แมปอื่นมีอีก ก็ไปหาเอา ผมว่าปริมาณต่อแมปมันก็ยังดูน้อยๆอยู่นะครับ อย่างมีอยู่แมปนึงรู้สึกมีมอนฯพอประมาณ มีคนเดินวนๆตีอยู่ 4-5 คนนี้เป็นผมก็ไม่ไหวแล้ว เดินวนทั้งแมปได้ตีมอนฯ 3-4 ตัว อย่างที่บอกข้อแรกเลยมันเดินไม่ลื่นด้วยแหละ ทำให้เบื่อและเมื่อยมาก
9.ช่วงแรกๆนี้น่าจะมีไกด์บอกหน่อยนะ มอนฯนี้เวลอะไร อยู่ที่ไหน ไม่ว่าจะเป็นในตัวเกมส์ที่ชื่อมันหรือจะเป็นไกด์ที่เวป ก็น่าจะดีนะครับ
10.(คำถาม เนื่องจากความไม่รู้)เงินไม่เห็นมีตกเลย แล้วหาเงินกันยังไงครับ เห็นมีคนซื้อขายของกันเป็นพันๆ ตัวผม 0 บาทเลยงง เค้าหาเงินจากไหนกันเนี้ย ดาบก็ดาบเก๊ หมวกก็ไม่มี+อะไร(ของเควส) ทั้งตัวมีแค่นี้
11..... (หวังว่าคงจะได้มาเพิ่มเติมอีกต่อไปเพื่ออนาคตเกมส์ไทยของเรา...) เย้.....

(- - อายุก็เยอะแล้ว ลูกก็สองแล้ว ทำตัวเป็นเด็กๆเนอะ (โลกไซเบอร์ ไม่มีใครรู้หรอก 5555))

เกมยังอยู่ในช่วงทดสอบอ่ะคับ เวลานั่งรอhpผมก็ว่าไม่ได้ช้าอะไรนี่นา เงินก็หาจากมอนจากเควสแหละคับ ฆ่ามอนเอาของไปขาย หรือถ้าเป็นมอนเควสขายของก็ได้เงินดีหน่อย

ขวานซิ่ง จงเจริญ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Arthur99

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 26, 2006 1:21 pm    เรื่อง: ^^ ตอบโดยอ้างข้อความ

^^V ช่วยทดสอบและก็ช่วยเสนอแนะความคิดเห็นอะครับ เผื่อท่านทีมงานจะมีความเห็นด้วยบ้าง แหม...ก็ความรู้ผมมันรู้สึกขึ้นช้ามะทันใจวัยรุ่น....เรื่องหาเงินนี้เอาของไปขาย NPC หรือว่าคนเล่นครับ เพราะลองเอาไปขาย NPC ดูราคาแล้วอันละ 1-2 บาท แล้วเมื่อไหร่จะได้เป็นพันไว้ซื้อของหล่ะเนี้ย - -
Zizen

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 26, 2006 1:27 pm    เรื่อง: Re: ^^ ตอบโดยอ้างข้อความ

^^V ช่วยทดสอบและก็ช่วยเสนอแนะความคิดเห็นอะครับ เผื่อท่านทีมงานจะมีความเห็นด้วยบ้าง แหม...ก็ความรู้ผมมันรู้สึกขึ้นช้ามะทันใจวัยรุ่น....เรื่องหาเงินนี้เอาของไปขาย NPC หรือว่าคนเล่นครับ เพราะลองเอาไปขาย NPC ดูราคาแล้วอันละ 1-2 บาท แล้วเมื่อไหร่จะได้เป็นพันไว้ซื้อของหล่ะเนี้ย - -

มันขึ้นไม่ช้าหรอกคับมันขึ้นเรื่อยๆนั่นแหละ ขึ้นเร็วไปเด๋วก็เบื่อกันเร็ว แล้วหาเงินซื้อของเนี่ย มันมีตั้งหลายวิธี ขายคนจริง ขายnpc หรือเป็นไอเทมเควสสำหรับขาย

แรกๆจะใช้อะไรมากมายคับ เด๋วหลังๆก็ได้เป็นหมื่นเองน่ะ

Arthur99

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 26, 2006 4:53 pm    เรื่อง: ^^ ตอบโดยอ้างข้อความ

^^ แหม....ก็แรกๆนี้แหละครับที่มันไม่มีไง จะไปตีตัวขาวๆยังไม่ไหวเลย มีแต่ดาบเก๊ๆ กะหมวก
Zizen

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 26, 2006 4:56 pm    เรื่อง: Re: ^^ ตอบโดยอ้างข้อความ

^^ แหม....ก็แรกๆนี้แหละครับที่มันไม่มีไง จะไปตีตัวขาวๆยังไม่ไหวเลย มีแต่ดาบเก๊ๆ กะหมวก

ตัวขาวไหนคับ ตอนผมเริ่มผมไม่ได้ซื้อของนอกจากอาวุธกับเสื้อตัวเดียวยันเปลี่ยนเลยนะ
(เปลี่ยนแล้วก็ยังใช้ของเดิมอยู่ตั้งหลายเวล)

Arthur99

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 26, 2006 5:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ฮู้... เก่งจัง ตัวขาวหมายถึงชื่อมันเป็นสีขาวอะครับ ไปตีตัวอะไรจนเปลี่ยนเลยเหรอ ผมก็ได้แต่วนๆอยู่กับโคลน 2-3 ตัวก็ต้องนั่งพักละ
Zizen

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 26, 2006 5:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ฮู้... เก่งจัง ตัวขาวหมายถึงชื่อมันเป็นสีขาวอะครับ ไปตีตัวอะไรจนเปลี่ยนเลยเหรอ ผมก็ได้แต่วนๆอยู่กับโคลน 2-3 ตัวก็ต้องนั่งพักละ

นายเวลไรอ่ะ

Arthur99

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 26, 2006 5:15 pm    เรื่อง: ^^ ตอบโดยอ้างข้อความ

^^V 12 อยู่เลย
Zizen

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 26, 2006 5:25 pm    เรื่อง: Re: ^^ ตอบโดยอ้างข้อความ

^^V 12 อยู่เลย

ถ้า12แล้วโคลนไม่ไหวก็ไปกว่างกับเยลลี่ก่อนก็ได้แต่ช้าหน่อย(12ผมโคลนได้แล้วอ่ะนายอัพvitบ้างป่าว)

Arthur99

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 26, 2006 5:37 pm    เรื่อง: - - ตอบโดยอ้างข้อความ

ป่าวเลยครับ ไม่ได้อัพอย่างอื่นเลย ลง str อย่างเดียว อัพ vit แล้วช่วยอะไรครับบอกหน่อยซิ แล้ว Dex ช่วยอะไรครับ ขอบคุณครับ ^^
Zizen

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 26, 2006 5:49 pm    เรื่อง: Re: - - ตอบโดยอ้างข้อความ

ป่าวเลยครับ ไม่ได้อัพอย่างอื่นเลย ลง str อย่างเดียว อัพ vit แล้วช่วยอะไรครับบอกหน่อยซิ แล้ว Dex ช่วยอะไรครับ ขอบคุณครับ ^^

dexตอนนี้ไม่จำเป็น นอน1-21 อัพ strนำ vitนิดหน่อย พอเปลี่ยนแล้วมันรีให้

janova555
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 640

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 26, 2006 6:34 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

1. อันนี้ทีมงานกำลังแก้ไข

2. อันนี้บัคกำลังแก้ไข

3. อันนี้มะรุ้

4. เปลี่ยนเป็นใช้ซัพพอร์ต DirectX

5. แล้วโนวิช มีเฟสเอด ใช้2ครั้งหมดเนี่ยเคยเห็นไหม
ไม่แน่อาจจะเปลี่ยนเป็นไม่มีใช้ แทนใช้ทีเดียวหมดนะ
เวล12 มันก็แค่อาชีตต้นๆ มาถึงให้ตีโดนตลอดโดน1ตลอด
ทั้งๆที่ใส่ของไม่หรู เป็นไปไม่ได้หลอก

6. เวลแค่12มันก็แค่โนวิชในRo เคยนั่งเกมนั้นไหมหล่ะ

7. แล้วถ้าเป็นนักเวทร่ายเวทเสร็จวิ่งเข้าไปตีงั้นเหรอ??

8. มอนบางส่วนไปติดตามที่ๆตีไม่ได้...กำลังแก้ไข

9. เห็นด้วย

10. เงินหาได้จากทำเควสและหาของไปขาย มันไม่มีบอท/ซื้อเงินM ที่หาง่ายๆแบบเกมอื่น
หลังๆเงินเหลือเฟือ ถ้าทำเควส

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน