เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ผมอยากจะทราบอะไร ตามนี้ครับ GM เข้ามา ตอบให้ที

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องรับรอง
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
ninekung

เข้าร่วม: 26 Sep 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 26, 2006 12:43 am    เรื่อง: ผมอยากจะทราบอะไร ตามนี้ครับ GM เข้ามา ตอบให้ที ตอบโดยอ้างข้อความ

ข้อ1 ทำไมลากไม่ได้ ลากแล้วมานผิดไง
ข้อ 2 ถ้าลากไม่ได้ แล้ว จาเอาอาชีพมาซัฟ กานทำไม
ข้อ3 สกิลหมู่ มีไว้ทำไร ถ้า เอาไว้ พอโดน ลุม พอโดนอัด เวทมานก็หยุด ร่าย
ข้อ4 แล้วGM ใช้ไรในการตัดสินว่า ลากแล้วมานหน้าเกียจ
ข้อ 5 เกมสือื่น เขาลากได้ แชร์กาน ช่วยการ แล้วทำไมเกมสืนี้ถึงลากไม่ได้
สุดท้าย ช่วย ตอบทีนะครับ หรือไม่ก้ทิ้งเบอรื ไว้เด๋วผมจาโทรไปถามคำ ตอบ ขอบคุณ มากครับ
mint2004
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 26, 2006 1:49 am    เรื่อง: Re: ผมอยากจะทราบอะไร ตามนี้ครับ GM เข้ามา ตอบให้ที ตอบโดยอ้างข้อความ

ninekung พิมพ์ว่า:
ข้อ1 ทำไมลากไม่ได้ ลากแล้วมานผิดไง
ข้อ 2 ถ้าลากไม่ได้ แล้ว จาเอาอาชีพมาซัฟ กานทำไม
ข้อ3 สกิลหมู่ มีไว้ทำไร ถ้า เอาไว้ พอโดน ลุม พอโดนอัด เวทมานก็หยุด ร่าย
ข้อ4 แล้วGM ใช้ไรในการตัดสินว่า ลากแล้วมานหน้าเกียจ
ข้อ 5 เกมสือื่น เขาลากได้ แชร์กาน ช่วยการ แล้วทำไมเกมสืนี้ถึงลากไม่ได้
สุดท้าย ช่วย ตอบทีนะครับ หรือไม่ก้ทิ้งเบอรื ไว้เด๋วผมจาโทรไปถามคำ ตอบ ขอบคุณ มากครับ

โทษทีนะ ผมไม่ใช่GMนะ แต่ขอพูดในเรื่องการลากหน่อได้ไหม
ไฟเตอร์ลากมันก็ไม่ผิดมากอะนะ ผมก็ไฟเตอร์ลากเหมือนกัน แต่ ถ้าในแม๊ปนั้นมีคนเก้บเลเวลอยู่ด้วย ผมก็จะลากเอาแต่ที่ผมตีไหวไม่กี่ตัวเอง ก็ถ้าแม๊ปนั้นมีมอนเยอะมากก็ลากแค่10+ เพราะที่จะให้มอนมันตายแล้วไปเกิดทันทีที่อื่น จะได้แบ่งกันเก็บ แต่ ถ้าแม๊ปนั้นไม่มีคนอยู่ผมก็จะลากมากกว่าปกติ แต่ก็ไม่ได้ลากทั้งแม๊ป เพื่อจะให้มอนไปเกิดข้างหน้าต่ออีกที ได้อัดอีกรอบ

ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
manza

เข้าร่วม: 21 Sep 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 26, 2006 11:09 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ มะวานนี้ ลากไรแคลแล้วมายิง ดันโดนจับเข้าคุกซะนี่ ทั้งที่ไม่ค่อยอยากลากเท่าไร กะจามายิงเยติ แต่กับพบว่ามีไรแคล เยอะมากๆ!!! ทำให้ยิงเยติไม่ค่อยได้ จากที่จะยิงเยติก็จามายิงไรแคลแทน เพราะเยติ น้อยกว่า ไรแคล แล้วเมื่อวานพึ่งมาประกาศห้ามลาก แต่แล้วมาจับผมเข้าคุกเลย ผมก็ไม่เข้าใจอะไรมาก มันทำให้เสียความรู้สึกอยากมาก แล้วพอถามจะมีเวทหมู่ไว้ทำอะไร เขาบอกมาว่ามีไว้เวลาโดนรุม แต่ Caster ร่ายเวทหมู่หรือศรเวท
เวลาโดนตีแล้วมันจาหยุดร่ายเวททันที ถ้ามันโดนตบแล้วมันร่ายเวทต่อ ผมจะไม่ว่าเลยครับ

แต่ผมก็อยากทราบว่าทำไมถึงห้ามลากเหมือนกัน??? ยังไงก็ช่วยมาตอบทีนะครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
LiLi
Taenon Master

เข้าร่วม: 02 Mar 2006
ตอบ: 542

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 26, 2006 3:07 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ลากไม่ผิดจ้า (เราะอีกไม่นานจะมีระบบโดนรุมแล้วพลังต่าง ๆ จะลด) แต่ตอนนี้ลากมากไปก็อาจจะน่าเกียจเพราะ คนอื่นเขาก็ไม่สามารถฆ่ามอนสเตอร์ได้ (ฆ่าได้แต่ไม่ได้ exp)

ก็ขอให้อย่าลากเยอะเกินไปถ้าที่นั้นมีคนอื่นด้วย แบ่ง ๆ กันไปนะจ๊ะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
pairoj

เข้าร่วม: 20 Sep 2006
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Wed Sep 27, 2006 6:50 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เกมจะดีถ้าทุกคนมีน้ำใจนะ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องรับรอง ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน