เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ชมรม •แก๊งขวานซิ่ง•
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3 ... 28, 29, 30 ... 38, 39, 40  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ศูนย์รวมสมาคม
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
AnDy
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Sun Oct 01, 2006 5:40 pm    เรื่อง: ... ตอบโดยอ้างข้อความ

เควสเปลือดหอยอะมี เควสโมบายมายมีอ่ามีแต่เอาอุปกรณืมาทำโบบายว่าแต่โบบายเอาไปทำไร
ขึ้นไปข้างบน
Zizen
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 22 Sep 2006
ตอบ: 320

ตอบตอบเมื่อ: Sun Oct 01, 2006 5:59 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ่ะนะ เควสขายเปลืองหอยจะขายได้2แบบคือเป็นโมบายกับเปลือกเดี่ยวๆ ต่างกันตรง

โมบายใช้เปลือกหอยทำ มี3ขนาด ทำยากตามลำดับ เอาไปขายได้แพงกว่าเปลือกหอยเดี่ยวๆ แต่อย่างว่าอ่ะนะ มันทำยาก(หรือคนทำมันอ่อนหว่า) เลยมีโอกาศพลาด

ขวานซิ่ง จงเจริญ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Zizen

ตอบตอบเมื่อ: Sun Oct 01, 2006 6:01 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แล้วก็ปูอยู่ที่ไหนผมโพสไปหน้าที่แล้ว แล้วก็เก็บเวลที่ปูนอกจากจะได้ตังจากเควสแล้ว ลองไปดูที่บอร์ดตลาด จะมีคนรับซื้อ ก้ามปู,เนื้อปู อยู่ ขายทีก็คุ้มอ่ะนะ ไม่รู้ว่ายังรับกันอยู่ป่าว

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Calvados

เข้าร่วม: 23 Sep 2006
ตอบ: 35

ตอบตอบเมื่อ: Sun Oct 01, 2006 7:16 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แง้วๆ ไม่ได้เล่น2วันนี่มีเซิฟใหม่มาละเหรอ แล้วย้ายกันหมดเลยเหรอ
Zizen

ตอบตอบเมื่อ: Sun Oct 01, 2006 7:42 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Calvados พิมพ์ว่า:
แง้วๆ ไม่ได้เล่น2วันนี่มีเซิฟใหม่มาละเหรอ แล้วย้ายกันหมดเลยเหรอ

เซิฟไหม่เก่าใช้ตัวละครเดวกาน

Calvados

เข้าร่วม: 23 Sep 2006
ตอบ: 35

ตอบตอบเมื่อ: Sun Oct 01, 2006 8:22 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ่อ คิดว่ามันต้องเล่นใหม่หมด
siegeswanhil

เข้าร่วม: 17 Sep 2006
ตอบ: 206

ตอบตอบเมื่อ: Sun Oct 01, 2006 10:53 pm    เรื่อง: Re: .. ตอบโดยอ้างข้อความ

AnDy พิมพ์ว่า:
รับที่ไหนรอค่ะ ปูในท่อใต้น้ำใช่มะ อิอิ

ลงท่อมีหวังเจอไอ้เข้ แยงเลือดกระฉูดอ่ะคับผม ^^''

SwanhilD, The Berserker / ลูกพี่ใหญ่ แห่ง -:-|2evo|ution-:-
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger

ตอบตอบเมื่อ: Sun Oct 01, 2006 10:56 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอาเป็นว่า sv นรก : มีไว้พูดคุยกับคนในเกมที่เล่นๆด้วยกันมากกว่า

ส่วน

sv สวรรค์ : เอาไว้เก็บเลเวล เนื่องมาจากคนน้อยดี พื้นที่เยอะไม่ต้องแย่งกับใครเท่าไหร่

แต่สำหรับผมแล้ว ก็คงอยู่สวรรค์ เพราะบ้าเก็บเวลเป็นทุนเดิม - -*

เอาล่ะ เก็บต่อแระเด้อ~ C ya~

SwanhilD, The Berserker / ลูกพี่ใหญ่ แห่ง -:-|2evo|ution-:-
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
Zizen

ตอบตอบเมื่อ: Mon Oct 02, 2006 10:51 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โอยพักนี้ไม่ได้เก็บเวล เวลาmpหมดนั่งพักมาดูบอร์ด กลับไปอีกทีโดนรุมโทรมตายซะและ เลยเซ็งเรย

Zizen

ตอบตอบเมื่อ: Mon Oct 02, 2006 11:23 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เฮ้อ วันนี้เซ็งเลย เจอพวกนี้อีกล่ะ ผมไปโพสที่ลานล่ะ
Zizen พิมพ์ว่า:
เหตุเกิดเมื่อกี้นี้เอง ผมเข้าไปเล่นได้ซักพักกำลังจะเดินไปฟันมังกร ก็มีไฟท์คนนึงวิ่งมาลากมอนตัดหน้าผมไปพร้อมมอนตามหลังมาเป็นฝูง ผมก็คิดว่าเขาคงไม่รู้ว่ามีคนเก็บเวลคนอื่นด้วยผมจึงเตือนเขาไป แต่คำตอบที่ได้รับกลับ ทำให้ผมต้องคิดออกมา "มีคนหน้าด้านขนาดนี้ด้วยรึ???"

นี่ภาพที่เถียงกัน

จากภาพ เห็นคำพูดเขาไหมคับ "มอนมันตามมาเอง" อ๋อ ก็เลยต้องเดินให้มันตามทั้งmapสินะๆ

"เขาให้ลากได้" ใช่ จริงอยู่ที่เขาให้ลากได้ แต่ใจคอจะลากทั้งmapเลยใช่ไหม? ไม่คิดจะเหลือไว้ให้คนอื่นเลยใช่ไหม? งั้นนายก็ไปเล่นเกมออฟไลน์เถอะครับ เพราะเกมออนไลน์เป็นเกมสังคม ต้องแบ่งปันกัน
"แล้ว**จะรู้ไหมว่า**อยู่นั้น" เอ้า ก็บอกไปตอนแรกแล้ว ว่าให้เกรงใจกันหน่อย อยากเถียงมาแบบกวนๆทำไม ตูแต่ละคำที่ตอบมา "ทำไม" "มีไรไหม" "ไม่พอใจไร" นี่แสดงถึงว่าไม่สนที่ผมเตือนเลยนะนั่น
"นายก็เก็บไปจิ" อ่าวแล้วตูจะเก็บไงล่ะ ในเมื่อมอนโดนลากไปหมดแล้ว??
"มอนไม่ตาม**มาโทด**" เอ้าก็ผมเก็บของผมทีละตัว ไปเรื่อยๆ แต่นายวิ่งตัดหน้าแย่งมอนไปหมด มอนมันก็ตามนายดิ

ผมรู้นะครับว่าลากน่ะมันไม่ผิด แต่ นี่คือเกมออนไลน์ ไม่ใช่มีคนเล่นแค่คนเดียว แต่มีคนเป็นร้อย เพราะฉะนั้น นายจะมาทำเห็นแก่ตัว เอามอนไปหมดไม่ได้ ผมเข้าใจว่าลากก่อนตอนคนไม่อยู่ แต่นี่ผมเข้ามา ผมบอกแล้ว แต่เขาไม่ฟังกลับเถียงจะลากเหมือนเดิม

เตือนคนอื่นๆเอาไว้ คนประเภทนี้คือ"คนเห็นแก่ตัว" เมื่อเห็นคนพวกนี้จงอยู่ให้ห่างซะ เพราะคนเห็นแก่ตัวเขาไม่สนคนอื่นหรอก นอกจากพวกเขาเอง ขอให้พวกเขาได้ดีคนอื่นจะเป็นอย่างไรก็ได้

ผมพูดแค่นี้แหละ

AnDy
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Mon Oct 02, 2006 2:52 pm    เรื่อง: ... ตอบโดยอ้างข้อความ

พี่ค่ะหนูอยากจาไปเล่นสายขวานอ่าทามไงค่ะ มีรี สกิล เตตัสไหมค่ะ อยากเป็นขวานซิ่งอย่างแท้จริง T T อิอิ
GornNyKung

เข้าร่วม: 06 Aug 2006
ตอบ: 45
ที่อยู่: 9/34 หมู่ที่ 10 ต.เขารูปช้าง ถ.กาญจนวนิช อ.เมือง จ.สงขลา

ตอบตอบเมื่อ: Mon Oct 02, 2006 2:57 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุณที่รับเข้าเปงพวกคร้าบผม อายคนจังเรยอะอยู่คนแรกซะด้วยงะ งิงิ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้าบบบบบบบ - -"

"-The Project Of GoD-"

_•'-'•GornNyKung•'-'•_
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger

ตอบตอบเมื่อ: Mon Oct 02, 2006 3:09 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

GornNyKung พิมพ์ว่า:
ขอบคุณที่รับเข้าเปงพวกคร้าบผม อายคนจังเรยอะอยู่คนแรกซะด้วยงะ งิงิ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้าบบบบบบบ - -"

จ้า ขวานซิ่ง ๆ ว่างๆก็ซิบมาคุยกันได้นะ ยินดีเสมอจ้า ^^V

PJonexxxOO2
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Mon Oct 02, 2006 4:34 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ชื่อเล่น:ต้า
ชื่อในเกม:PJonexxxOO2
อาชีพ:นักรบฝึกหัด
อยากอยู่คลับนี้ครับขอร้องนะพี่ช่วยหน่อย Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

ตอบตอบเมื่อ: Mon Oct 02, 2006 8:58 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

PJonexxxOO2 พิมพ์ว่า:
ชื่อเล่น:ต้า
ชื่อในเกม:PJonexxxOO2
อาชีพ:นักรบฝึกหัด
อยากอยู่คลับนี้ครับขอร้องนะพี่ช่วยหน่อย Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

จ้า ยินดีต้อนรับน้า มีอะไรก็ถามได้นะครับ ^^

ว่าแต่คนเก่าๆแก่ๆไมเงียบเหงาจังเนี่ย -*-

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ศูนย์รวมสมาคม ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3 ... 28, 29, 30 ... 38, 39, 40  ถัดไป
หน้า 29 จาก 40

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน