เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ทำไมต้องเกมอินดี้
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศ
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
mosting2
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 02 Jun 2006
ตอบ: 288

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jul 30, 2006 7:55 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

นี้สินะ ต้นกำเนิดแห่ง เกมส์อินดี้
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
-Peelnw-

เข้าร่วม: 02 Aug 2006
ตอบ: 52

ตอบตอบเมื่อ: Wed Aug 02, 2006 9:06 pm    เรื่อง: อยากเป็นผู้ดูแลแอะ ตอบโดยอ้างข้อความ

คุณ อินดี้ครับผมมีข้อเสนอแนะกับคุณอินดี้ครับผม คือว่า

ผมอยากให้คุณ อินดี้ เนี่ยรับสมัครผู้ดูแลเซิร์ฟเวอร์อะครับ ไม่ใช่ Game Master นะ แต่เป็นคนคอยแจ้งข่าวผู้กระทำผิดอะไรประมาณนี่อะครับ เซิร์ฟเวอร์นึงมี ซัก10คนก็พอ ผู้ดูแลจะมีชื่อที่เป็นสีต่างจากผู้อื่นครับ

อยากให้เปิดรับสมัครเพื่อให้เกมน่าเล่นมากขึ้นคือ

1.ประธานเซิร์ฟเวอร์ คือให้บุคคลใด คนหนึ่งกระทำหน้าที่ให้คำปรึกษาที่ดี

2.ผู้ดูแล(ที่ผมเสนอไป) คือคนที่คอยแจ้งข่าวผู้กระทำผิดอย่างที่บอกไปอะครับ แล้วจะมีสีชื่อต่างจากผู้เล่นทั่วไป หรือไม่ก็มีอะไรบ่งบอกก็ได้ครับ

ถ้าเปิดรับสมัครผมขอสมัครคนแรกเลยนะครับ

คำแนะนำตัว
1.อย่างแรกเลยคือผมไม่ใช่เด็กเกรียนที่ชอบใช้โปรหรือคำหยาบใดๆ
2.ผมทำอะไรผมทำจริงจัง
3.หลายคนอาจคิดว่าที่ผมเสนอไปเพราะผมอยากดัง แต่คุณคิดผิดถนัด ที่ผมเสนอไปผมมีเหตุผลคือ ผู้กระทำความผิดจะได้เกรงกลัวบ้าง เพราะ คุณคิดเหรอว่า ผู้ตรวจสอบจะอยู่ตลอดเวลา แล้วที่ให้มีลักษณะต่างออกไปก็เพราะเมื่อเวลาเห็นผู้ดูแล จะได้มีความเกรงกลัวกันบ้าง
4.ผมมีประสบการณ์เรื่องเกมออนไลน์มากว่า4ปีแล้วครับ

สุดท้ายก็ขอขอบคุณที่รับฟังข้อเสนอจากผม

ขอบคุณล่วงหน้าครับที่มาอ่าน

แก้ไขล่าสุดโดย -Peelnw- เมื่อ Thu Aug 03, 2006 9:19 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
-Peelnw-

ตอบตอบเมื่อ: Wed Aug 02, 2006 9:08 pm    เรื่อง: อยากเป็นผู้ดูแลอะ ตอบโดยอ้างข้อความ

รับไว้พิจารณาด้วยนะครับ ^ ^
shomon

เข้าร่วม: 22 May 2006
ตอบ: 510

ตอบตอบเมื่อ: Wed Aug 02, 2006 9:19 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แหม๋ ถ้ามีจิงป๋มลงสมัครชัว^^
(ตอนนี้มาช่วยกันจับแมลงก่อนเต๊อะค๊าบ -*-)
เท่าที่ป๋มคิดนะ (อาจจะมีงับ) แต่ตอนนี้ผมว่พวกพี่ๆทีมงานคงกะลังมุ่งเน้นปราบปรามบัค
คงมั่ยมีเวลามานั่งหาGMหรอกงับ -*- (แต่ก็มั่ยแน่น้า อิอิ)
ป.ล. อย่าตั้งความหวังไว้สูง เวลาไม่ได้แล้วจาเจบหนักนะจ๊ะ อิอิ

--------------------------------------
ฝึกใช้โฟโต้ช็อบ มุงื
-Peelnw-

ตอบตอบเมื่อ: Wed Aug 02, 2006 9:27 pm    เรื่อง: ไม่ได้ไม่เปงไย ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่ได้ก็ไม่เปงไรหรอกคร้าบ ผมไม่คิดไรมากอยู่แล้วล่ะ ถ้าไม่ได้ก้อเป็นประสบกานณ์อย่างหนึ่ง

แต่ถ้าได้ก็ดีโน๊ะ

ที่บอกว่าจะตรวจสอบบัคอะนะ ถ้าผมมีไอดี ผมช่วยเต็มที่ แน่ๆ แต่บังเอิญเพิ่งเข้ามาวันนี้ เลยเกินกำหนอซะงั้น แงงงงงงงงงงงงงง
-Peelnw-

ตอบตอบเมื่อ: Wed Aug 02, 2006 9:30 pm    เรื่อง: - - ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่าคุณ shomon นี่ท่าจะชอบเนกิมะมากเลยนะนี่ -*-

ผมอยากจะถามว่า

1.จะแจกไอดีอีกครั้งเมื่อไหร่

2.จะเปิดรับสมัครอย่างเป็นทางการไหม

3.ในการเล่นนั้นมีการเติมเงินแล้วได้ของหรือป่าว

คำถามจำพวกนี้ ผมอยากได้คำตอบมากๆ โดยเฉพาะไอดีเข้าเล่นเกม ผมอยากได้แต่ดันลงชื่อไม่ทันซะงั้น

ยังไงก็ฝากด้วยนะครับ ติดต่อได้ที่

ขอบคุณล่วงหน้าครับโผม
ปล.ถ้าจะให้ดีผมขอไอดีซักไอดีนึงมาทดสอบก่อนนะครับ แล้วผมจะชวนเพื่อนทั้งห้องมาเล่นเลยละ ผมไม่ทำตัวเหมือนเด็กๆชอบโวยวาย(เกรียน)นะ ผมเล่นอย่างมีคุณธรรมไม่เคยใช้โปรแกรมใดๆ)

แก้ไขล่าสุดโดย -Peelnw- เมื่อ Thu Aug 03, 2006 7:43 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
shomon

เข้าร่วม: 22 May 2006
ตอบ: 510

ตอบตอบเมื่อ: Wed Aug 02, 2006 9:57 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ้างอิงจาก:
ผมว่าคุณ shomon นี่ท่าจะชอบเนกิมะมากเลยนะนี่ -*-

มะดั้ยชอบเปนพิเศษหรอกงับ -*-
(แต่ก็อ่านอ่ะนะ^^)
----------

อ้างอิงจาก:
ผมอยากจะถามว่า

1.จะแจกไอดีอีกครั้งเมื่อไหร่

เมื่อที่พี่ๆทีมงานพร้อมงับ (อยู่ที่บัคด้วยจร้า -*- (คิดว่างั้นนะ 555))

อ้างอิงจาก:
2.จะเปิดรับสมัครอย่างเป็นทางการไหม

คาดว่าพี่เค้าคงเปิดแน่ครับ แต่คงต้องรอให้พ้นช่วงAlphaไปก่องงับ

อ้างอิงจาก:
3.ในการเล่นนั้นมีการเติมเงินแล้วได้ของหรือป่าว

เท่าที่ดูค่าเงินในเกมแล้วคาดว่าน่าจะเป็นแบบ เล่นฟรีแต่อยากได้ของดีต้องเติมเงินซื้อเอาอ่ะคับ

อ้างอิงจาก:
คำถามจำพวกนี้ ผมอยากได้คำตอบมากๆ โดยเฉพาะไอดีเข้าเล่นเกม ผมอยากได้แต่ดันลงชื่อไม่ทันซะงั้น

ตอบให้แย้วงับ (ตอบผิดประการใด ก็ขออภัยน่อ -*-)

อ้างอิงจาก:
ยังไงก็ฝากด้วยนะครับ ติดต่อได้ที่

Email : peemanyo.rag@hotmail.com
Mobile : 03-923-7015 หรือ 02-960-7014

ไม่ควรโพสE-mail หรือเบอโทรศัพในที่สาธารณ นะครับ เพราะเด๊วนี้มิจฉาชีพมานเย้อ
โพสเมลไประวังจาโดนเมลไวรัสหรือเมลขยะนะครับ โพสเบอโทระวังจาโดนแฮ๊คระบบทอสับ
(มีจิงนะเอ้อ) และระวังพวกชอบโทไปก่อกวนนะครับ

อ้างอิงจาก:
ขอบคุณล่วงหน้าครับโผม
ปล.ถ้าจะให้ดีผมขอไอดีซักไอดีนึงมาทดสอบก่อนนะครับ แล้วผมจะชวนเพื่อนทั้งห้องมาเล่นเลยละ ผมไม่ทำตัวเหมือนเด็กๆชอบโวยวาย(เกรียน)นะ ผมเล่นอย่างมีคุณธรรมไม่เคยใช้โปรแกรมใดๆ)

ขอให้พอได้ไปสัมผัสจิงแล้วยังคิดอย่างงี้ตลอดไปนะงับ^^
------------------
ป๋มจำได้ว่าพี่ๆทีมงานเวลาเค้าจาให้ID เค้าจาPMไปให้งับ (ไม่งั้นก็เค้าจาส่งE-mailไปให้ตาม
Mailที่ใช้สมัครเยยงับ มั่ยจามเปนต้องโพสก็ได้จ้า^^

--------------------------------------
ฝึกใช้โฟโต้ช็อบ มุงื
mosting2

เข้าร่วม: 02 Jun 2006
ตอบ: 288

ตอบตอบเมื่อ: Wed Aug 02, 2006 10:24 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ถ้ามีจิงๆผมขอสมัครด้วยจิ

เมื่อไรเขาจะประกาศผลซะทีหว่า
-Peelnw-

ตอบตอบเมื่อ: Thu Aug 03, 2006 7:44 pm    เรื่อง: - - ตอบโดยอ้างข้อความ

เบื่อจางไม่มีไอดีเล่น ครายเลิกแล้วก็ขอไอดีมั่งน้า
mint2004

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Thu Aug 03, 2006 11:57 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โหคุณPeelทw ขอแบบนี้คนเดียวได้ไง ขอเพื่อผมมั่งสินะคร้าบๆ อิๆๆๆ ล้อเล่นๆๆ แต่ถ้ามีคนให้จิงก็ดีเนอะ จะได้ร่วมทดสอบเกม สังวันโปรงเจ็ควันคงจะโกอินเตอร์ สู้ๆๆๆๆๆ

LOnelyGhOsT

เข้าร่วม: 14 Aug 2006
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Mon Aug 14, 2006 1:42 pm    เรื่อง: เอาด้วยๆ ตอบโดยอ้างข้อความ

ชอบๆๆๆ
ผม พอวาดรูปได้เหมือนกัน

และก็ชอบออกแบบเสนอเหมือนกัน
เสียดายบ้านต่อเน๊ตไม่ได้ไม่รู้ทำไม ขอก็ขอไม่ได้
ขนาดอยู่แถวเมืองแล้วอะ
ก็ต่อไม่ได้
อย่างเซง

โตมาก็จะ ทำกราฟฟิค พวกเกม พวกหนังอ่ะครับ
ไม่รู้ว่าต้องเรียนสายไรบ้าง
เพราะตอนนี้ เรียนศิลป์นวณแล้วอะ เข้าวิทย์ไม่ได้เกรดไม่ถึง
ตอน ม.ต้นคิดว่า จะเป็นแค่นักเขียนการตูนธรรมดาๆ

แต่ตอน ม.3 คิดได้ว่าอยากจะทำ แบบนี้
แต่ก็ไม่ทันแล้วอ่ะครับ
ใครทราบ ช่วยบอกหน่อยครับ
จะเรียนเสริมอย่างเต็มที่
เพราะมีความฝัน
Shadowhong

เข้าร่วม: 27 Jun 2006
ตอบ: 34

ตอบตอบเมื่อ: Mon Aug 14, 2006 6:35 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ถ้าเรียนสายศิลป์ก็คงพวกคณะสารสนเทศคอมฯล่ะมั๊งครับ
aha55

เข้าร่วม: 18 Aug 2006
ตอบ: 3

ตอบตอบเมื่อ: Fri Aug 18, 2006 10:01 pm    เรื่อง: ว้าว ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากด้วยจัง
ninewat

เข้าร่วม: 26 Aug 2006

ตอบตอบเมื่อ: Sat Aug 26, 2006 2:59 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากเล่นจังครีบทำไงให้เข้าเล่นได้เหรอเห็นแล้วอยากเล่น

ถ้าทำอะไรออกไปไม่ถูกใจใครก็ขอโทษด้วยนะครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
merman

เข้าร่วม: 08 Feb 2007

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 08, 2007 9:03 am    เรื่อง: . ตอบโดยอ้างข้อความ

สมัครไอดี ใช้ทรูมูฟไม่ได้เหรอ
ไม่มีซิม 1-2-c Dtac
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้า 5 จาก 6

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน