เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

Ranger Guide !!! อยากรู้มาดู (lll 80% ) มีปัญหาโพสถามได้
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> กลุ่ม Ranger
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
Khizashi
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 14 May 2006
ตอบ: 42

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 05, 2006 7:53 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

นี่ถามหน่อยสิ ... เราสายธนู หลายอาจจะคิดว่าอ่อนแต่เราชอบอ่ะนะก้อเลยเร่น

สกิลเพิ่มระยะของธนูเต็มที่เวลเท่าไหร่ ?

- คลิกขวาที่ตัวสกิลมีถึงแค่ 5 เลเวลเท่านั้น !!!

และความสามารถนั้นที่เวล 5 เท่ากับเลเวล 10 ที่เหล่าคุณๆโพสมา

- แต่สามารถอัพเพิ่มต่อได้ ? สรุปคือเวล 6 - 10 มันจะเพิ่มอะไรหรอ ?

สกิลพริ้วไหวดุจสายลม

- อธิบายกับผลของสกิลที่เลเวล 5 จริง แต่สามารถอัพเพิ่มต่อได้ !!!!

มันจะเพิ่มหลบหลีกถึง 40 รึเปล่าถ้าอัพถึงเลเวล 10

ที่มันน่าน้อยใจยิ่งนักคือ ... ใส่ธนูแล้วแม่นยำลดลงถึง 20

หรือเกมส์นี้อยากให้สายธนูอัพสกิลแม่นราวจับวาง ???

เพราะสกิลนี้มันกลับเพิ่มแม่นยำถึง 20 !!!

และอีกเหตุผลหนึ่งที่น่าน้อยใจคือ .... ลูกธนูพกได้ชนิดละ 1000 ดอกเท่านั้น

ถ้าไม่พกมีดไปตีด้วย ... คุณอาจจะเก็บได้ไม่ถึง 10 % ก็ต้องกลับเมืองไปซื้อลูกธนูอีกครั้ง

และเป็นเหตุผลสำคัญที่เหล่านักธนูต้องลงทุนกับเงินที่ใช้ซื้อมีด

ซึ่ง ... ตีเบามากๆเพราะไม่มีสกิลเพิ่มความแรง

เรื่องสเตตัสเราอาจจะไม่รู้อะไรมากนะ ... แต่เห็นส่วนใหญ่ไปอัพ str

ใช่ .... มันแรง

แต่ ..... คิดถูกแล้วหรอ ในการอัพ

- วืด คำเดียวที่บ่งบอกถึงการไม่อัพ dex ยิ่งสายธนูที่โดนลดความแม่นยำนี่ไม่ต้องยิงกันละ

และถ้าคุณไม่อัพ agi หรือ vit

- สายมีด ... ประชิด ไม่เปลืองหรอยานะถามหน่อย

- สายธนู ... ยิงไกล ถ้าหรอยอ่ะไม่มีปัญหา แต่ถ้ายืนแลกล่ะ อะไรจะตามมา

อาจจะประหยัดกว่าสายมีดตรงที่เริ่มมายังไม่โดนตบ

แล้วแต่คนเล่นนะอันนี้ไม่ได้บังคับอะไร

เข้าร่วม: 26 Sep 2006
ตอบ: 30

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 05, 2006 8:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากลองสายธนูมั้ง ความต่อเนื่องมันลดทุกๆ agi 2 18 34 50 66 82 .. เหมือนสายมีดปะ~ Very Happy
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Tang.

เข้าร่วม: 03 Apr 2006
ตอบ: 252

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 05, 2006 10:07 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราไม่ได้เล่นสายธนูละ ถ้ามีอะไรอัพเราไม่รู้เลยอะ มานรีสกิลไม่ได้โทดทีครับ

เกียจคำว่า"ไร้สาระ" จิงๆเอาเกณอะไรมากำหนดเนี่ย
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
joehownam

เข้าร่วม: 04 Jun 2006
ตอบ: 49

ตอบตอบเมื่อ: Mon Oct 09, 2006 10:55 am    เรื่อง: ทำอัพสเตตัสของสายมีดให้บ้างจิ ตอบโดยอ้างข้อความ

จะเล่นสายมีดอ่ะ บอกหน่อยอัพไงบ้าง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
Crazyboycafe

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 12, 2006 12:06 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คุณ Khiz ถ้าจะมาแจมยิงบอส ได้ของดรอปแล้วหนี ไม่ช่วยต่อ ผมว่าเลิกเล่นเรนเจอร์ดีกว่านะ Wink

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 12, 2006 2:48 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เข้าใจอะไรผิดรึเปล่าคุณ Khiz การที่คุณบอกว่ายิงจนของดรอปนิ

คุณยิง ดาบมาร กับ โล่มาร ที่พวกผม 3 คนปาตี้ กันตีดูลาฮาน จนตายแล้วเก็บของไป

อย่างนิ ถ้าคุณคิดว่า คุณตีจนของดรอป ทำไมคุณไม่ยิงดูลาฮานให้ตายคนเดียวแล้ว

ยิงอีก 2 ตัวนั้นต่อเลยละ

ฝากเรื่องเพื่อนไฟเตอร์ที่ชื่อ MigicWarrior ด้วย ไม่ชอบให้ใครมาด่า พ่อ ด่า แม่ เหมือนกัน
Khizashi

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 12, 2006 4:18 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอโทษนะครับคุณนั่นแหละที่เข้าใจผิดผมยิงดูลาฮานอยู่คนเดียวแล้วสามคนในตี้คุณก็นั่งดู

ผมตีจนมันตายแล้วออกมาเป็นดาบกะโล่ทีนี้พวกคุณค่อยตีมัน

อีกอย่างบอกเองว่าจะตีแล้วได้ของครบทั้ง 4 คน ทีนี้โล่ตก มี่เอาปัย

แล้วทีนี้ยิงอีกตัว ตกผ้าคลุม !!! พวกคุณมัวแต่วิ่งไปยิงดาบกะโล่เพราะคิดว่ามันจะดอปของ

เหมือนครั้งที่แล้ว แต่ผิดที่ผมเห็นในขณะที่ผมกะลังวิ่งตามไปยิงดาบกะโล่ที่แยกออกมา

จากตัวดูลาฮานแล้วดันเจอผ้าคลุมที่ตกจากตัวที่ ผมฆ่ามันตาย

แล้วทีนี้

เมจสาวนามว่า " มี่ " เกิดอยากได้ขึ้นมา ... แล้วจะขอแลกโล่กะผ้าคลุม

พอผมไม่ให้เมจสาวคนนี้ก็รีบกรี๊ดกร๊าดอยากได้ทันที แล้วคุณก็มาบอกว่าให้ผมเอาให้มี่

ไปก่อนแล้วค่อยยิงต่อ เผอิญ .... ผมจะกินข้าวเลยบอกว่าขอกลับเมืองก่อน + ลูกธนูจะ

หมดเพราะผมยิงมาตั้งสองตัวแล้ว ค่อยมาตีต่อได้ไหม

ทีนี้ ... คุณ Crazy ก็ซิบมาถามว่าจะขายไหม พอผมบอกไม่ขาย คุณก็ บอกว่าผมมาแจม

ใช่ ... คุณตีแรง แต่ผมยิงตลอด

ใช่ ... คุณลืมมองของดอปจากตัวมันเอง และผมก็โชคดีที่ว่าเผอิญมันดอปแล้วพวกคุณไม่สนใจ

ผมก็เลยไปเก็บปรากฏว่า ... ได้ผ้าคลุมมาจากไหนไม่รู้

ถามหน่อยเหอะว่า ... ถ้าผมไม่ได้ตีเองแล้วไม่ได้ตี้ ทำไมพวกคุณที่นั่งตรงสะพานถึงไม่เก็บ ?

ถ้าไม่เก็บสาเหตุคือเก็บไม่ได้มากกว่า เพราะผมตีดูลาฮานตายและตอนนั้น

มันจ้องผม ก่อนตาย ผมจึงเก็บได้

ผมอาจจะอ่อนแต่ผมก็ไม่เคยคิดจะลูทของใครยกเว้นผมจะได้มันมาจากการเกบของผมเอง

อีกอย่างตอนไปใครๆก็รู้ว่าผมยิงธนูตลอดไม่ได้หยุด คุณCrazyแค่คอยยัดสกิลส่วนมี่บัฟให้ผม

และนักดาบอีกคนผมจำชื่อได้แต่ไม่อยากบอก ( ชื่อฟ้า ) นั่งดู

ถ้าคุณอยากได้มันจริงทำไมคุณไม่เก็บตั้งแต่ตอนมันดอป

อีกอย่างตอนมันดอปผมจะยังไม่สามารถเกบได้ ถ้าคุณตี

และมี่ นักเวทที่อยู่ในตี้คุณทำไมถึงไม่เก็บทั้งๆที่อยู่ในตี้ แล้วทำไมผมเดินลงไปเก็บแล้วเก็บได้

เลยโดยไม่ต้องรอเวลา

ผมไม่ได้ว่าพวกคุณว่าตีไม่ได้แต่ผ้าคลุมนั่นผมเป็นคนฆ่าจริงๆ

โพสข้างล่างถ้าไม่รู้จริงอย่ามาพูดดีกว่าเหมือนเข้าข้าง

แก้ไขล่าสุดโดย Khizashi เมื่อ Thu Oct 12, 2006 5:47 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
aba_una

เข้าร่วม: 20 Sep 2006
ตอบ: 23

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 12, 2006 4:52 pm    เรื่อง: - - ตอบโดยอ้างข้อความ

กลับกันปะคับ
ผมว่าที่Crazycafeพูดถูกแล้วนะคับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
Khizashi

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 12, 2006 5:52 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ที่ผมไม่ยิงตัวดาบกะตัวโล่ที่แยกออกมาเพราะว่า " มี่ " ใช้สกิลลำแสงศักดิ์สิทธิ์โจมตีมัน

และมี่เป็นคนยิงตัวโล่ที่ผมฆ่าตายแล้วแยกออกมาครั้งแรก

เวทกะยิงธนู ... คุณครับ

เวทก็ต้องฆ่าตายก่อนถูกไหม ?

แล้วจะให้ผมยิงอะไร อีกอย่าง ... ผมคงเก็บไม่ทันพวกคุณหรอกเพราะผมยืนหรอยอยู่ด้านบน

ไม่ใช่ นั่งดูตรงสะพาน แบบพวกคุณ

เข้าร่วม: 03 Apr 2006
ตอบ: 252

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 12, 2006 6:03 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เกิดเหตุแบบนี้อีกและ อัลฟ่า 1ก็เคยเกิด แต่ว่า ด้านบนพูดมาก็ถูกนะ ไม่ได้เข้าข้าง

แต่ถ้า เค้าตีนานแล้ว ไปยิงอย่างเงี่ย ผิดเลยหล่ะ

ยังไงบอสมานก็มีไม่กี่ตัวหรอก ใครไวกว่า โชคกว่าก็ได้ไป

เกียจคำว่า"ไร้สาระ" จิงๆเอาเกณอะไรมากำหนดเนี่ย

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 12, 2006 6:12 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมเฉยๆ แล้วนะครับ รู้อย่างเดียวก้อแค่โชคไม่ดี ปาตี้กัน 3 คน มีคนอื่นมายิงแจม

แค่เสียใจที่คิดว่า เรนเจอร์ ด้วยกันเองยังทำกันแบบนี้

แล้วยังโดนเพื่อนคุณ Kriz ด่า "พ่อแม่" เลยฉุนขึ้นมาเล็กน้อย Crying or Very sad

เสียดาย เซิฟเวอร์ มันรี พอดี เลยไม่มีหลักฐานอะไรมายืนยัน
Khizashi

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 12, 2006 7:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากจะบอกว่า " ไม่ได้แจมก็คุณบอกเองว่าช่วยกันยิงได้ของดอปแล้วแบ่งกัน "

ตอนแรกน่ะยังไม่ได้คิดจะยิงกันเลยด้วยซ้ำ

ทีนี้พอไอซี่จะขอนำภาพยิงดูลาฮานลงหนังสือผมแล้วก็มี่ x ฟ้า ก็ไปตีดูราฮานกัน

แต่ไม่ได้ปาร์ตี้เนื่องจากเลเวลแต่ละคนห่างกัน

แต่เผอิญ ... มีคนมาเยอะเลยเปลี่ยนฝั่งแล้วก็เป็นไปตามที่ผมเคยพูดนั่นแหละครับ

ส่วนพ่อแม่นี่เพื่อนผมไม่ได้ด่าคุณครับ

เพื่อนผมมันด่าผมที่ผมมาช่วยมันตีช้า ... ก็เพราะไปตีดูราฮานไงครับ

กรุณาเข้าใจใหม่ด้วยไม่ใช่ว่า " ผมมาแจมพวกคุณ "

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 12, 2006 7:30 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ้างอิงจาก:
ส่วนพ่อแม่นี่เพื่อนผมไม่ได้ด่าคุณครับ

เพื่อนผมมันด่าผมที่ผมมาช่วยมันตีช้า ... ก็เพราะไปตีดูราฮานไงครับ

ขอโทษนะครับ แน่ใจรึว่าไม่ได้ด่าผม ผมเดินผ่านคุณ บอก : หวัดดี เพื่อนคุณพูดว่าไร

M: อีนี้หรอที่ด่านาย

C: ...

ถ้าเค้าจะด่าคุณ รึพูดเล่นๆ กัน ทำไมต้องพูดขึ้นมาแบบนี้ด้วยละครับ

ถ้าผมเข้าใจผิด ผมก้อขอโทษไว้ ณ ที่นี้ ขอแค่คุณอย่าพูดไม่จริงก็พอ Wink
Khizashi

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 12, 2006 7:33 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากจะบอกว่าผมไม่ได้จะว่าอะไรคุณหรอกครับแต่เพื่อนผมมันจะบอกผมครับ

ถ้าเกิดไปเสียดแทงอะไรก็ขอโทษด้วยละกัน

เอ่อ... อยากจะถามว่าข้องใจอะไรเรื่องผ้าคลุมอีกไหม จริงๆผมน่าจะบอกไปหมดแล้วนะ

แต่ที่บอกผมมาแจมบอสแล้วไม่น่ามาเป็นเรนเจอร์นี่รับๆไม่ได้จริงๆนะ

มันสิทธิอ่ะ

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 12, 2006 7:44 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ้างอิงจาก:
กรุณาเข้าใจใหม่ด้วยไม่ใช่ว่า " ผมมาแจมพวกคุณ "

อยู่นอกปาตี้แล้วยิงบอส ทั้งๆ รู้ว่าปาตี้นั้นกำลังพยายามฆ่าบอสอยู่

ถ้าคนอื่นเค้าเรียกยิงล่าบอสเอง ผมก็ ขอโทษ ไว้ ณ ที่นี้อีก เช่นกัน Cool
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> กลุ่ม Ranger ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้า 6 จาก 8

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน