เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

.:[ ข้อแตกต่างระหว่างเด็กสาย*วิทย์*คิงกับสาย*ศิลป์*บ๊วย ]:.
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  

คิดอย่างไรกับบทความนี้
ตลก ฮาขี้แตกขี้แตน
27%
 27%  [ 3 ]
เรื่อยๆสบายๆ
72%
 72%  [ 8 ]
คะแนนทั้งหมด : 11

ผู้ตั้ง ข้อความ
.:[P]and:.
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 233

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 29, 2006 9:49 pm    เรื่อง: .:[ ข้อแตกต่างระหว่างเด็กสาย*วิทย์*คิงกับสาย*ศิลป์*บ๊วย ]:. ตอบโดยอ้างข้อความ

Code:
สักวาเด็กห้องคิงส์ กะห้องบ๊วย ว่ากันด้วย ความลำเอียง ความอิจฉา
ห้องบ๊วยโดด คาดโทษ ต่างนานา อ้ายเด็กห่า เด็กเหว เด็กเลวทราม

ห้องคิงส์โดด เขาไป หาความรู้
ดูซิดู น่าเชิดชู ทัศนศึกษา เด็กเขาเก่ง เปิดโลก นอกตำรา ไม่มีว่า
เพราะเขาเก่ง เด็กเรียนดึ

ถามหน่อยว่า ต่อยกัน ใครจะผิด ไม่ต้องคิด เด็กห้องคิงส์ ถูกสิพี่
เขาเด็กเรียน ไม่หาเรื่อง ไม่ราวี
ไม่เคยมี ความผิด มาติดตัว

เด็กห้องบ๊วย โดนตราหน้า ว่าห่าเหว
ชั่วช้าเลว มาสาย ไม่เป็นที่ ไม่เข้าเรียน เกเร ผิดทุกที ทั้งๆที่
เด็กสายวิทย์ ผิดเหมือนกัน

เรื่องมาสาย ข้ออ้าง แย่จังเนอะ
ขอผมเหอะ ขอแฉ เป็นหน้าที่ เด็กห้องบ๊วย มาสาย ตายทุกที
อ้างนู่นนี่ มัวเล่นเกมส์ มัวเล่นยา

หลับในห้อง ก็โดนเฉ่ง ว่าขี้เกียด
แสนซีเรียส ทีมันหลับ ไม่ผลักไส
ปล่อยเขาเถิด เขาเรียนหนัก มากเกินไป
อ้ายจานลัย ผมเจอมัน อยู่ร้านเกมส์

อ่านหนังสือ ดูดีดี มันมีแอบ พวกแสนแสบ ดูแต่นอกเหมือนหัวใส
พอเปิดไส้เข้าหน่อยดูข้างใน
รูปโป๊ไง มันพักใจ ให้ครื่นเครง

ไม่เป็นไร หรอกครับ เด็กห้องวิทย์ ท่านไม่ผิด ท่านประเสริฐ เป็นไหนๆ
เรียนให้ดี เรียนให้เก่ง แข่งกันไป
อนาคตไซร้ ท่านคงได้ สมใจกัน

จะเป็นหมอ ฆ่าเมีย ก็เอาเสีย เอ็นจิเนียร์ ตึกถล่ม ดั่งใจหวัง ส่วนพวกผม
ห้องบ๊วย ไม่จีรัง วันหน้ายัง ไม่รู้ เป็นอะไร

ห้องบ๊วยเอ๋ย เล่นเข้าเถิด ให้สนุก อย่ามัวทุกข์ ไปแข่งเขา พวกหัวใส
เรียนฮาเฮ เป๋บ้าง ไม่เป็นไร ทำชีพให้ มีรสชาติ ขาดคงตาย

หัวเราโง่ เรายอมรับ เรียนหนักมาก
อย่ามาดัด ซะให้ยาก จะไม่ไหว ใช้เวลา วัยเรียน จบไวไว จะได้ไป ใช้ชีวิต
ตามต้องการ

จีพีเอ จีพีอาร์ อย่าได้ฝัน สถาบัน รามคำแหง สุดโอ่โถง
ลูกขุนราม 8ปี ไม่คดโกง
เด็กแม่โขง รับปริญญา ได้เหมือนกัน

มีเงินหน่อย ม.รังสิต ม.กรุงเทพ ใส่ขาเดฟ เอวลอย ทำตามฝัน หอการค้า เอแบค
จบเหมือนกัน ออกมามันส์ ช่วงวัยรุ่น ให้สุดตัว

บทสุดท้ายเลี้ยงพ่อแม่คอยรักษา
จิตวิญญา จะเด็กวิทย์หรือเด็กสิน
ใช้จ่ายกันให้พออยู่ ให้พอกิน
ทั้งชีวิต จงใช้มัน ให้คุ้มเอย
[/code]

แก้ไขล่าสุดโดย .:[P]and:. เมื่อ Sat Apr 29, 2006 10:27 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
LUCIANOs

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 29, 2006 9:52 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ฮาตีคับๆๆ ชอบๆๆ

เข้าร่วม: 24 Apr 2006
ตอบ: 80

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 29, 2006 10:06 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทีแรกเหงหัว ข้อ ก็เซ็งครับ

แต่ผมก็ วิทยือะนะ แต่ก็ไม่ชอบให้สังคมเปรียบเทียบครับ
แต่พอได้อ่านดูก็ ok ครับ เนื้อเรื่องไม่มากไม่น้อยไป

เอาไป8 เตม 10 Laughing
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
bEnz3Cha

เข้าร่วม: 25 Apr 2006
ตอบ: 48

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 29, 2006 10:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตลกดีคับ คลายเครียด Laughing

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 29, 2006 10:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอาไว้ครายเครียดสำหรับคนที่รอรอบ 2 ครับ

ไม่เครียดต้องดื่ม อะมิโนโอเค ครับ
thoma_joe

เข้าร่วม: 11 Apr 2006
ตอบ: 445

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 29, 2006 10:25 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

บทความสะท้อนสังคม ก็ดีนะ

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 29, 2006 10:34 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ครายเครียดครับสบายๆ กลัวเล่นบอล์ดแล้วเครียดกันแต่ยังงายมันกะไม่ค่อยช่วยไรมากกะอ่านๆหน่อยแล้วกันครับ
tuchjung

เข้าร่วม: 20 Mar 2006
ตอบ: 81

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 29, 2006 10:35 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ฮาดีครับ แต่ผม ไม่เรียนสายวิทย์ ไม่เรียนสายศิลป์ ผมเรียน พานิช อิอิ Very Happy Very Happy อย่าไปเครียดอะไรมากมาย พรุ่งนี้คะแนน O-net A-net ออกรอบ 3 หวังว่าคงไม่เน่าอีกนะ ถ้าเน่าอีกก็คงไม่รอแล้ว ต่อ ปวส. ดีกว่า

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 29, 2006 10:37 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

tuchjung พิมพ์ว่า:
ฮาดีครับ แต่ผม ไม่เรียนสายวิทย์ ไม่เรียนสายศิลป์ ผมเรียน พานิช อิอิ Very Happy Very Happy อย่าไปเครียดอะไรมากมาย พรุ่งนี้คะแนน O-net A-net ออกรอบ 3 หวังว่าคงไม่เน่าอีกนะ ถ้าเน่าอีกก็คงไม่รอแล้ว ต่อ ปวส. ดีกว่า

ลองเปลี่ยนจากสายศิลป์เป็นสายพานิชดูจิน่าจะฮาขึ้นล่ะมั้ง Exclamation Twisted Evil
LUCIANOs

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 29, 2006 10:38 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ให้เครดิตต้นตอหน่อยก็ดีนะครับ

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 29, 2006 11:56 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ่ออันนี้จำไม่ได้ครับเอามาเซฟไว้ใน Notspad นานแล้วพอดีเปิดไปเห็นกะเลยเอามาลงให้ดูครับ Wink
Tang.

เข้าร่วม: 03 Apr 2006
ตอบ: 252

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 30, 2006 3:02 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่าบทความนี้มานไม่ค่อยเหมือนผมเลยอะ

ผมเรียนสายวิทย์คณิตห้องคิงก็จริง แต่ก็โดนว่าประจำเลย อีกอย่างพวกอาจารย์เค้าก็คาดหวังกับพวกผมอย่างมาก ซึ่งพวกผมนั้นก็ไม่ค่อยมีความสามารถไรกันนัก เท่าที่ดูพวกเก่งๆส่วนมากเน้นความพยายามอะ ผมก็อยู่อันดับท้ายๆของห้องนะ ไม่ใช่ว่าจะมาอวดว่าอยู่ห้องคิง

งง ไม๊ละ ตูยัง งง เลย -*-

เกียจคำว่า"ไร้สาระ" จิงๆเอาเกณอะไรมากำหนดเนี่ย
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 30, 2006 9:39 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Tang. พิมพ์ว่า:
ผมว่าบทความนี้มานไม่ค่อยเหมือนผมเลยอะ

ผมเรียนสายวิทย์คณิตห้องคิงก็จริง แต่ก็โดนว่าประจำเลย อีกอย่างพวกอาจารย์เค้าก็คาดหวังกับพวกผมอย่างมาก ซึ่งพวกผมนั้นก็ไม่ค่อยมีความสามารถไรกันนัก เท่าที่ดูพวกเก่งๆส่วนมากเน้นความพยายามอะ ผมก็อยู่อันดับท้ายๆของห้องนะ ไม่ใช่ว่าจะมาอวดว่าอยู่ห้องคิง

ครับ ๆ เพื่อสะท้อนสังคมไม่ว่าจะ คิงหรือบ๊วยกะคือมนุษย์ด้วยกัน
rewty

เข้าร่วม: 24 Apr 2006
ตอบ: 80

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 30, 2006 9:52 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เป็นความจริงครับ อิอิ เค้ายกภูเขามาให้ช้านหมดเรย

- - ช่วง ม6 แทบไม่ได้เรียนสบายๆ เรย คนอื่นเลิกบ่าย 3
สมัยผมนะ สายวิทย์เลิก 16.45 ทุกวัน +เดินทางไปให้ทันเรียนพิเศษ 17.30 น อีกด้วย

เลิกที ก็เกือบ 2 ทุ่ม วันๆ ไม่ต้องทำอะไรครับเป็นอย่างนี้ 4 วันต่อสัปดาห์
วันเสาร์-อาทิตย์ก็เรียน ครึ่งวันครับ ที่ 4 วันเพราะ เรียน รด วันศุกร์ครับ
ว่าแต่ได้ข่าวมาว่า รด รุ่นปีที่จะถึงนี้ ถ้าเรียน 3ปี ใหเกณท์ 1 ปี จริงไหมครับอยากรู้
เพราะเค้า บอก 5 ปี ถึงจะนำปลด ยั้งงี้ ว่าที่ ร้อยตรี ก็ปานเรยดิ อิอิ
ดีนะ รุ่นช้าน 3 ปี Twisted Evil

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 30, 2006 9:56 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

rewty พิมพ์ว่า:

เป็นความจริงครับ อิอิ เค้ายกภูเขามาให้ช้านหมดเรย

- - ช่วง ม6 แทบไม่ได้เรียนสบายๆ เรย คนอื่นเลิกบ่าย 3
สมัยผมนะ สายวิทย์เลิก 16.45 ทุกวัน +เดินทางไปให้ทันเรียนพิเศษ 17.30 น อีกด้วย

เลิกที ก็เกือบ 2 ทุ่ม วันๆ ไม่ต้องทำอะไรครับเป็นอย่างนี้ 4 วันต่อสัปดาห์
วันเสาร์-อาทิตย์ก็เรียน ครึ่งวันครับ ที่ 4 วันเพราะ เรียน รด วันศุกร์ครับ
ว่าแต่ได้ข่าวมาว่า รด รุ่นปีที่จะถึงนี้ ถ้าเรียน 3ปี ใหเกณท์ 1 ปี จริงไหมครับอยากรู้
เพราะเค้า บอก 5 ปี ถึงจะนำปลด ยั้งงี้ ว่าที่ ร้อยตรี ก็ปานเรยดิ อิอิ
ดีนะ รุ่นช้าน 3 ปี Twisted Evil

เรียนหนักๆ ๆ ม. 6 กะจะจบแล้วงายกะต้องติวเข้มกันหน่อยลำบากตอนนี้ตอนเด็กดีกว่าจะไปลำบากตอนหน้าตอนแก่แล้ว

อ่านแล้วคิดด้วย ลำบากตอนนี้ดีกว่าจะไปลำบากตอนหลัง
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน