เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ข้อเสนอแนะ จากเวอร์ชั่นนี้ เพื่อเวอร์ชั่นหน้า
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
.:[P]and:.
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 233

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 30, 2006 10:04 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

rewty พิมพ์ว่า:
LUCIANOs พิมพ์ว่า:
rewty พิมพ์ว่า:
อยาก ทราบว่าเชพเกมส์นี่ หมายถึงเชพ จุด เกิดใช่มะครับ

สงสัยนิดๆครับ HaMTaRoXCrosS มาตอบผม หน่อย นา

โอ้วเกมส์นี้หาเงินยากหรอเนีย Embarassed

หาเงินยาก + ของแพง เซฟจุดเกิดแหละครับ -*-

ขอบคุณ ครับ อิอิ ถ้าเชพ เกมส์ตาละ 100 ละก็ ไม่มีทางรวยแน่ๆ Embarassed

save กะเสียเงินด้วยรึนี่ ความจนถามหาแน่นอน
colacola

เข้าร่วม: 25 Apr 2006
ตอบ: 64

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 30, 2006 10:25 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เซฟจุดเกิดเสียเงินด้วยเหรอ แต่คิดๆดูแล้วเกมส์นี้ไม่ได้เลียนแบบเกมส์อื่นเกมส์อื่นมะเสียเงิน
เซฟจุดเกิดแต่เกมส์นี้เสีย เห็นมะไม่ได้เลียนแบบนะ Laughing
HaMTaRoXCrosS

เข้าร่วม: 12 Apr 2006
ตอบ: 196

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 30, 2006 1:38 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ภาพครับ ไปดูหน้าแรกนะครับผมจะบอกปัญหาที่ผมเจอในหน้าแรก จะพยายามหาไปเรื่อยๆครับ
LUCIANOs

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 30, 2006 6:22 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แพงมากจุดเซฟ
Project ONE Master

เข้าร่วม: 02 Mar 2006
ตอบ: 153

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 30, 2006 6:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เรื่องของสมดุลเกมเป็นเรื่องละเอียดอ่อนครับ ต้องค่อยๆดูค่อยๆปรับกันไปครับ
เสนอแนะมาเรื่อยๆได้เลยครับ ทางทีมงานจะทำการแก้ใขในส่วนต่างๆตามสมควรและตามเวลาที่มีครับ เชื่อว่าในเวอร์ชั่นต่อไปปัญหาหลายๆอย่างจะหมดไปแน่นอนครับ

ต้องขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่เสนอแนะข้อแก้ไขและปัญหาต่างๆมาครับผม
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
sannook

เข้าร่วม: 22 Apr 2006
ตอบ: 49

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 30, 2006 7:09 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ช่วยกันบอกช่วยกันแก้นะครับ เอาใจช่วย (ทีมงานสู้สู้)

คือสิ่งทีขาดไม่ได้ในชีวิต(ของผม)
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
colacola

เข้าร่วม: 25 Apr 2006
ตอบ: 64

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 30, 2006 10:04 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ยังดีกว่าเมเปิ้ลนะคับ ฝากอย่างนึงเสียร้อยนึง ฝาก10อย่างเสีย1000อ่ะจิ Shocked
LUCIANOs

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 2:55 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

colacola พิมพ์ว่า:
ยังดีกว่าเมเปิ้ลนะคับ ฝากอย่างนึงเสียร้อยนึง ฝาก10อย่างเสีย1000อ่ะจิ Shocked

O_o โหด

เข้าร่วม: 14 Apr 2006
ตอบ: 121

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 2:56 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุงที่มาช่วยแนะนำค่ะ
valkyrie01

ตอบ: 137

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 5:52 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

กรำคร้าบ ไปหัวหินมา3วัน กลับมาเพิ่งเหงเมล อ่าคนอื่นเล่นไปหมกแระ เราช้าสุดเยย
เด่วพอเล่นแล้วถ้ามีความคิดอารัยดีดีจามาบอกน้า
MeridianChilds

เข้าร่วม: 20 Apr 2006
ตอบ: 76

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 6:21 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ค่อยๆปรับกันไปครับ ที่ผมเจอมีกด อัลเทอเนท แล้ว ไม่นั่งอ่ะ

อืม อีกอย่างคืออยากให้มีการเอามอนสเตอร์หรือ เอ็นพีซี ที่แฟนออกแบบลงไปในตัวเกมส์ด้วยอ่ะ
มันทำให้ทุกคนรู้สึกมีส่วนร่วมในเกมส์นี้ด้วยนะครับ ตามคอนเซปที่อยากให้ทุกคนมีส่วนร่วมอ่ะครับ
valkyrie01

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 6:49 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

MeridianChilds พิมพ์ว่า:
ค่อยๆปรับกันไปครับ ที่ผมเจอมีกด อัลเทอเนท แล้ว ไม่นั่งอ่ะ

อืม อีกอย่างคืออยากให้มีการเอามอนสเตอร์หรือ เอ็นพีซี ที่แฟนออกแบบลงไปในตัวเกมส์ด้วยอ่ะ
มันทำให้ทุกคนรู้สึกมีส่วนร่วมในเกมส์นี้ด้วยนะครับ ตามคอนเซปที่อยากให้ทุกคนมีส่วนร่วมอ่ะครับ

ต้องกด insertนา นั่งอ่า
MaNoi

เข้าร่วม: 24 Mar 2006
ตอบ: 122

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 7:04 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เซพจุดเกิดที่ 100 นึง หรอ นึกว่าเซพเหมือนในเกมที่เล่นเปนด่านๆซะอีก -...- แพงจัง
valkyrie01

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 7:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มารายงานบ้างงับ ส่วยหนึ่งนะเพราะเพิ่งเล่นไปแปบเดียว
1. พิมพ์เลขตรงnumpad(ที่เปงตัวเลขทางขวาของคีย์บอร์ด)ไม่ได้อ่า ถ้าจะพิมพ์ธรรมดาต้องเปลยี่นภาษาไปมา อ่าเสียเวลา
2. ตอนสร้างตัวละคร ตัวละครน่าจะหมุนนา อยากเหงรอบตัวอ่าคับ
3.หน้าต่างที่พูดคุยน่าจะเลื่อนขึ้นไปดูข้อความที่ภาพมาแล้วได้อ่า เด่วคัยหลายๆคนอ่านไม่ทัน
4.ตันเริ่มตัวละครตอนแรกhpน้อยไปป่าวอ่า ผมเด่วตายเด่วตาย*แต่พอเลเวล2เร็วปรีดเยย
5. ทำไมวุ้น กับ วุ้นแก่ มันเหมือนกันเลยอ่า ดูไม่ดีมีตายนะเนี่ย ไปเคาะตอนเลเวล2 โดนกัดตาย แงแง Crying or Very sad
6.ผมว่าคีย์ลัดอ่าแบบ item กดเปงตัว I ใช่มั้ยคับ ผมว่านะจะเปงแบบatl+Iมากก่า แล้วก็ถ้าเปลยี่นภาษาก็กดไม่ขึ้นเหมือนกัน เอาเปงsetว่า atl+I กับ atl+ร ก็เปิดหน้าitemได้เหมือนกาน2ภาษา แล้วก็ถ้ามีเคอร์เซอร์กระพริบอยู่ตงแถบพูดคุยก็กดคีย์ลัดไม่ขึ้นอะ
7.ตอนใช้itemอ่าคับ พอกดแล้วจะมีขึ้นว่าจะใช้หรือจะโยนใช่มะ ผมว่าถ้าคริกซ้ายก็เปงการใช้ไปเลย แล้วคริกขวาเปงดูลายละเอียดแล้วก็มีให้เลือกว่าจะใช้กับโยน
8.ตอนเก็บitemน่าจะมีชื่อitemบอกด้วยนา
9.ตอนนั่งอ่าคับถ้านั่งอยู่เวลาที่พื้นมันก็จะเดินไปเลยอ่า ผมว่าให้เปงการหันข้างดีก่า แล้วกดให้ยืนก่อนแล้วถึงจะเดินได้น่าจะดีก่านา
10.ตอนเดินอ่าถ้ากดจุดหนึ่งไปแล้ว พอกดอีกจุดหนึ่งก็น่าจะเดินไปเลย(อาจจะงง)จัวอย่างแบบมีจุด a b c ผมอยู่จุด a จะเดินไป b แล้วกดไปที่ b พอเดินยังไม่ถึงเปลยี่นใจไป c ก็กดที่ c ก็น่าจะเปลยี่น จาก ที่เดินตงนั้นไป c เลยอ่า (ที่เล่นนี่เดินa>b>c ตามลำดับเรียง)
11. ตอนยืนhpก็น่าจะเพิ่มนาแต่น้อยก่าตอนนั่งและข้าก่า
12. ค่าdexอ่าพี่จะทำให้เพิ่มspeedใช่มะ ผมอัพdexแล้วspeedไม่เพิ่มอ่า<<ผิดนาเพิ่งเหงตอนส้รางตัวละครมี int agi ล่วย โทดที
13. เวลาลบตัวหนังสือที่พิมพ์กดค้างไม่ได้อ่านะ ต้องกดทีละตัว ถ้าเปงประโยคกดรัวเยย
14.ทำไมมันเดินความเร็วไม่เท่ากันอ่า บางทีช้าบางทีเร็ว
15.สั่งเดิน โจมตี เก็บของ แล้วมันช้าอ่าคับต้องรอสัก0.5- 1 วิงิอ่า
16. เดินไปติดต้นไม้แล้วเดินไม่ได้อ่าต้องถอยออกมา แล้วยิ่งผลพวงมาจากข้อ15. เลยเครียดเลย
17. ถ้าเดินไปหลังต้นไม้อ่ามองไม่เหงเยยของตกก็มองยาก

ที่คิดได้ยังมีแค่นี้ เด่วมาเพิ่มอีกเน้อ เพิ่งเล่นไป30นาทีเอง

แก้ไขล่าสุดโดย valkyrie01 เมื่อ Tue May 02, 2006 9:01 am, ทั้งหมด 4 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
lucidiaz

เข้าร่วม: 27 Mar 2006
ตอบ: 179
ที่อยู่: บ้านเลขที่ 99 ต.อู้มช้างไปอาบน้ำ อ.เเปลงฟันเสือ จ.เเปลกดี เเปลกดี

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 7:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

[size=7]อยากไห้ มี หน้าต่าง เควส อ่ะ ครับ เอา เเบเมเปิล เลย คือ บอกว่า ทำ เควส ไหน เสร็จ เเล้ว เควส ไหน ยัง ไม่ ทำ เเล้ว ก้อ บอก สถาน ที่ทำ ด้วย

เเละ ก้อ อยากไห้ มี คีย์ ลัด ด้วย จาได้ ไช้ ยา ง่ายๆ หน่อย ตอนโดน ตี เล่น ปั๊มยาเเทบ ไม่ทัน
เเล้วจา ไปหา ข้อ คิด เห็น มาอีก ครับ
[/size]
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้า 3 จาก 4

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน