เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

รูปในเกมตามสัญญาครับ
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> Gallery
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
porzabza
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 29 Apr 2006
ตอบ: 52

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 30, 2006 9:41 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

บ้าๆบ้ากันหมดหมดเค้าก็อยากเล่นน้าแงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
LUCIANOs

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 30, 2006 10:04 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

sannook พิมพ์ว่า:
มันมีอะไรให้เลือกนักอ่าครับ อาชีพที่เราอยากเป็น
แล้ว
STR มันคืออะไรอ่าครับ
VIT มันคืออะไรอ่าครับ
DEX มันคืออะไรอ่าครับ
INT มันคืออะไรอ่าครับ
LUX มันคืออะไรอ่าครับ
AGI มันคืออะไรอ่าครับ

ช่วยตอบทีนะครับ เพราะว่าผมม่ายรู้จริงๆ (เพิ่งหัดเล่นเกมส์ออนไลน์)

Str ความแข็งแกร่ง มีเยอะตีแรง บ้าพลัง
Vit ความถึก มีเยอะถึก หนา ตายยาก
Dex ความแม่นยำ มีผลให้อาวุธระยะไกลตีแรงขึ้น
INT ความฉลาด มีเยอะ MP เยอะ ยิงเวทย์แรง
LUX โชค มีเยอะก้อเยอะ เหงเกมนี้ว่ามีผลต่อการดอปของด้วย
AGI ความว่องไว มีเยอะหลบเก่ง ตีไว

เข้าร่วม: 22 Apr 2006
ตอบ: 49

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 1:53 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุณครับ พี่ เข้า ใจแล้นนนนนครับผม แล้ว เราจะเลือกยังไง หรือว่า เลือกอาชีพแล้วมันจะกำหนดมาให้เองเลยเหรอครับ หรือว่าต้องปรับค่าต่างๆๆนี้เอาเองอ่า ครับ

คือสิ่งทีขาดไม่ได้ในชีวิต(ของผม)
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
HaMTaRoXCrosS

เข้าร่วม: 12 Apr 2006
ตอบ: 196

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 5:42 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราต้องอัพกันเองครับ คล้ายๆROนะ พอเลเวลอัพจะมีค่าSTATUS POINT มาให้เราอัพค่า
ซึ่งตัวทดลองตอนนี้มีแค่สายเดียว STR+VIT
mind92

เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 240

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 9:09 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ภาพอยู่ไหนหมดอะมีแต่คุยกัน(โทดทีอยากดูภาพอะ)
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
chocobo

เข้าร่วม: 05 Apr 2006
ตอบ: 473

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 10:25 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

กลับมาแย้วดีใจจังข่าวดีมาเลย แต่พวกนายเวลนำไปแล้วตั้งใกล
Mini

เข้าร่วม: 29 Apr 2006
ตอบ: 73

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 10:42 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

น่าเล่น จังเยย 555 อิจชาคนได้ไอดีแล้ว จัง

รอบ 50 คน จะได้ไหมนี่
kissnoss

เข้าร่วม: 18 Apr 2006
ตอบ: 143

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 11:06 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

HaMTaRoXCrosS พิมพ์ว่า:

เราต้องอัพกันเองครับ คล้ายๆROนะ พอเลเวลอัพจะมีค่าSTATUS POINT มาให้เราอัพค่า
ซึ่งตัวทดลองตอนนี้มีแค่สายเดียว STR+VIT

หัวหายไปไหนอ่า

ตอนนี้มีstr vit dex เข้าท่า

ถ้ามีสกิล คิดว่าเพิ่ม agi int พอ คิดว่านะ

luc เหมือนตัวแถมมากก่า
จะว่าไป อาชีพยังกำหนดไม่ได้
แล้วสเตตัสก็ยังไม่น่าจะสรุปนะ
ให้อ่าน
ว่าแต่จะยอมรับมั้ย

ดูลูกผมให้ดี
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Eska92

เข้าร่วม: 30 Apr 2006
ตอบ: 182

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 2:12 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุงงับเอาภาพมาให้ดูยั่วอีกล่ะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
tmd_ph_momay

เข้าร่วม: 14 Apr 2006
ตอบ: 121

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 2:16 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากเล่นง่า แงๆ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
Planit

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 36

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 5:58 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

รู้สึกว่ามันจะกว้างๆโล่งๆพิกลนะแมพอะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
La-on

เข้าร่วม: 24 Apr 2006
ตอบ: 13

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 6:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่รู้ว่าดูการ์ดจอกันได้ยัง

ถ้าไม่ได้ไปที่ Run พิมพ์ dxdiag (รู้กันทุกคนละมั้งเนี่ย) ถ้ายังไม่เคยทำ มันจะปรากฏหน้าต่างขึ้นมาให้คลิก ไม่ Yes ก็ Ok นี่แหละ แล้วตรวจสอบตรง Display
จะแสดงตัวกราฟฟิคให้เราดูนะครับ

ในกรณีที่ AGP ของท่านเป็นแค่ 4x แต่ท่านใช้การ์ดจอที่ Support 8x
(ของผม GF FX5200) ลองไปปรับตรง BIOS ดูนะครับ ปรับขนาดจาก 256 (ของ GF FX5200) นะครับเป็น 128 ส่วนวิธีปรับ ผมจำไม่ได้ว่าไปตรงไหนบ้าง แต่ก็ทำได้อยู่ ลอง ๆ ให้คนที่เป็น ๆ ปรับให้นะครับ อีกอย่างหนึ่งถ้าเกิดปัญหาตรงที่การ์ดจอ (ถ้ามีการ์ดจอ) ลองหา driver อันใหม่มาอัพเดทย์ดูสิครับ สำหรับ Riva TNT2 ของ Nvidia ขอฟันธงว่า เล่นแล้วค้างแน่นอน (ผมก็ยังไม่ได้เล่นนะ) แค่ไม่ได้เล่นเกมทำงานคอมฯอื่น ๆ เร็ว ๆ ยังค้างเลย
thoma_joe

เข้าร่วม: 11 Apr 2006
ตอบ: 445

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 9:09 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขี้เกียจไปโพ๊ส ตรงกระทู้ผมอะ เอามาไว้ตรงนิดีก่า

เข้าแถวเข้าแถว

KARN

เข้าร่วม: 22 Apr 2006
ตอบ: 78

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 10:06 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มันไม่มีเอ็มพีมาโชวร์มั่งเหรอครับ Mad
shanasit

เข้าร่วม: 01 May 2006
ตอบ: 4

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 10:40 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ดีค้าบบบบบ มาใหม่สดๆ หลงทางมาจากออนไลน์สเตชั่น หลังจากที่อ่านกระทู้มาดูแล้วน่าสนใจมาก หลังจากที่เล่นมาหลายๆเกมส์ คนไทยก้เก่งเนอะ สุดยอดจิง มะนึกเลยว่าจะทำได้ถึงขนาดนี้ คนพัฒนากี่คนเนี่ย สุดยอดๆ นี่ถ้ามีบริษัทใหนเข้าตา ให้ทุน ดีๆนะ อิอิ แจ๋วไปเลย อุดหนุนคนไทยไปเลยแบบนี้ เรื่องถาพรวม ถือว่าผ่าน ผมชอบ แนวนี้มาก แบบชอบไรคลาสสิค มะค่อยชอบ3D เท่าใหร่ เห็นแล้วนึกถึงตอนเล่นเกมส์ ไซเคน ของซุปเปอรงัยมะรุ โอว.....ยอดมากจอร์จ

งัยๆจะติดตามนะ ออกปุ้บรับรองเล่นปั้บ ขอแค่ เนื้อเรื่องดี ระบบแจ๋ว ก้กินใจผมแระ ^^
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> Gallery ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้า 3 จาก 4

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน