เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

คุณคิดยังไงกับการขอ ID

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  

คุณอยากให้เกมส์Project ONE ทำระบบลงทะเบียนเหมือนเกมส์อื่นหรือไม่
อยาก
100%
 100%  [ 6 ]
ไม่อยาก
0%
 0%  [ 0 ]
คะแนนทั้งหมด : 6

ผู้ตั้ง ข้อความ
misagi007

เข้าร่วม: 20 Aug 2006
ตอบ: 9

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 01, 2006 6:51 pm    เรื่อง: คุณคิดยังไงกับการขอ ID ตอบโดยอ้างข้อความ

สำหรับผม อ่านมากระทู้ แล้วกระทู้เหล่า มีคนบอกว่า เอาล่ะ user น่ะมีไม่จำกัด แต่คนเล่นที่มีคุณภาพน่ะ มีจำกัด

อย่างที่ผมและทีมงานย้ำ นี่คือ alpha ครับ , อยากได้คนเล่นที่ยินเจอบั๊ก และ รับกับสภาพ server ได้ทุกอย่าง เท่านั้นเอง

ฉะนั้นผมจะใช้ส่วนนี้ในการดูความอดทน และ การสื่อสารภายในนี้ในการคัดเลือก
ผมอยากทราบว่า ถ้าเราไม่ให้คนหมู่มากเค้าไปทดสอบลองเข้าเล่นแล้วเรามาสรุปว่า เค้ารับกับสภาพ server ได้หรือไม่ได้นั้น ผมว่ามันเหลือไม่หน่อยเหรอ คุณภาพ ไม่ได้วัดแค่ เค้าสามารถเขียนบทความดีๆๆ ได้ความถูกใจคุณ แต่มันขึ้นอยู่กับ คุณภาพให้การเล่นมารยาท ในเข้าสังคม ผมเห็นคนที่เขียนกระทู้ เพื่อขอID ผมคิดว่าโฮ คนคิดที่จะเล่นเกมเยอะขนาดนี้เลยหรือ
ขอID เหมือนเปรียบเป็นพระเจ้า คนที่ได้ID ได้แต่คนที่ไม่ได้ละคนที่เขียนบทความไปและไม่ได้ละถ้าเราทำการโหวต ไม่ดีกว่าเหรอ คุณมีวันเวลาที่จะให้ขอID แล้วคนที่ทำงานละแล้วมาไม่ทันคุณไม่คิดมั้ง เหรอว่าบอกตามตรงน้า ผมคุมบอร์ดคนเดียวอะครับช่วงนี้ แล้ววันนี้ คอมผมเพิ่งใช้ได้ หลังจากปล่อยให้เหมือนซากอยู่ 4 วันก็เหมือนกันแหละเราก็ไม่มีเวลาว่างพอที่จะมาโพสนั้งIDราวกับเป็นบ้าหรอกเวลาคนมีค่ามากกว่าจะมานั้งโพสขอไอดีคุณเคยเล่นเกมส์มั้ย Close Beta ให้คนเข้าลองเล่นเป็นหลายหมื่นคนทำให้ในเกมส์นั้นเห็นขอผิดพลาดมากกว่าจะมานั้งจี้ตามตัวอีกแล้วผมเห็นอีกว่ามีคนเขียนข้อความอย่างนี้ ...คุณผมต้องการเห็นบทความนะครับ อยากเห็นของมีคุณภาพ เค้าพูดคำว่าคุณภาพโดยไม่กระดากปากเลยเค้าพูดคำว่าคุณภาพ บทความทุกบทความมีคุณหมดแหละแล้วคนติดสิน ละ มีคุณภาพหรือเปล่า ถ้าเราโหวตเกี่ยวกับบทความตั้งเกณฑ์ ติดสินภายใน กี่วันก็ว่าไป เราจะเห็นตัวคิดของคนหมู่มาก ของที่มีคุณภาพหาได้ง่ายแต่คนเรามันไม่เปิดทางให้ของที่มีคุณภาพวิ่งเข้ามาเอง แล้วผมได้ยินข่าวที่ทีมงานจะขายเกี่ยวกับไอดี ผมว่ามันก็ การเก็บค่รา Airtime นั้นแหละเรายังไม่ได้ให้คนมาลองเล่นกันเลยแล้วเราจะขายแล้วหรือ สินค้ายังมีการโปรโมท แล้วคุณจะขายทั้งที่ยังไม่โปรโมทอะไรเลยเหรอ บ้างเกมส์ที่คนเล่นไม่มากเค้ายังใช้ระบบ Item Selling ให้คนติดสินใจชื้อหรือ เปล่า ผมจะมาพูดแต่นี้แหละ
nubookza
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 24 Jun 2006
ตอบ: 86

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 01, 2006 6:57 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มันอาจจะตรงอยู่ แต่ถ้า คิดกลับกัน ก็ ไม่รู้อะ ผมก็คงคิดเหมือนนายแหละครับ พูดมากกว่านี้ไม่ได้ เด๋วโดน

ปล. โทษครับ
janova555

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 640

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 01, 2006 7:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

หมื่นๆคนงั้นเหรอ?? สำหรับคนที่เข้าไปในเกมได้แร้วจะรู้ว่า คำที่บอก

มีความหมายว่าอะไร...

(แก้ไขหลังจากคนข้างล่างโพส)

ความหมายคนข้างล่างตอบให้แร้ว

แก้ไขล่าสุดโดย janova555 เมื่อ Fri Sep 01, 2006 8:31 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
shomon

เข้าร่วม: 22 May 2006
ตอบ: 510

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 01, 2006 8:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มีนะครับ พวกที่ได้ไอดีไปแล้วเอาแต่เก็บเลเวล
มีอยู่ช่วงนึงที่ผมเล่นบ่อยมาก(แบบว่าทั้งวัน = =)
ผมก็เดินไปคุยไป ตีมอนไปทำเควสไป ไปเจอคนกลุ่มนึง (อยู่คนละที่แต่เจอหลายคน)
เอาแต่เก็บเลเวลไม่สนใจหาบัค วันทั้งวันเอาแต่เก็บเลเวล พูดก็ไม่พูด ทำตัวเยี่ยงบอท
(ผมนั่งแชททั้งวันยังไม่เคยเห็นไอชื่อพวกนี้มันปรากฏที่หน้าต่างแชทเลย = =)
ที่เห็นคุยกันอยู่ประจำ มีไม่ถึง20คนครับ แล้วไอดีที่แจกไปเป็นร้อยๆนั้น (ถึง1000ยังมะรุ้)
มันหายไปไหนหมด ทำไมถึงมีอยู่แค่ประมาณ20-25คน ที่ยังพูดคุยกันอยู่
หรือว่าเดี๋ยวนี้มีคนผลิตบอทของเกมนี้แล้วรึ ???? (ผมไม่ได้ว่าใครนะ ผมแคค่อธิบายว่า
มีบางคนเข้าไปเพื่อเกบเวลอย่างเดียว)

--------------------------------------
ฝึกใช้โฟโต้ช็อบ มุงื
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
mint2004

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 01, 2006 11:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

shomon พิมพ์ว่า:
มีนะครับ พวกที่ได้ไอดีไปแล้วเอาแต่เก็บเลเวล
มีอยู่ช่วงนึงที่ผมเล่นบ่อยมาก(แบบว่าทั้งวัน = =)
ผมก็เดินไปคุยไป ตีมอนไปทำเควสไป ไปเจอคนกลุ่มนึง (อยู่คนละที่แต่เจอหลายคน)
เอาแต่เก็บเลเวลไม่สนใจหาบัค วันทั้งวันเอาแต่เก็บเลเวล พูดก็ไม่พูด ทำตัวเยี่ยงบอท
(ผมนั่งแชททั้งวันยังไม่เคยเห็นไอชื่อพวกนี้มันปรากฏที่หน้าต่างแชทเลย = =)
ที่เห็นคุยกันอยู่ประจำ มีไม่ถึง20คนครับ แล้วไอดีที่แจกไปเป็นร้อยๆนั้น (ถึง1000ยังมะรุ้)
มันหายไปไหนหมด ทำไมถึงมีอยู่แค่ประมาณ20-25คน ที่ยังพูดคุยกันอยู่
หรือว่าเดี๋ยวนี้มีคนผลิตบอทของเกมนี้แล้วรึ ???? (ผมไม่ได้ว่าใครนะ ผมแคค่อธิบายว่า
มีบางคนเข้าไปเพื่อเกบเวลอย่างเดียว)

อันนี้จิงของคุณโชมอน คนที่เล่นแล้วทำเควสหาบั๊คจิงๆ มีไม่ถึง30คนเลย บางคนก็ซุ่มเก็บเลเวล แบบไม่คุยกะใครเลยนึกว่ามีบอทแล้ว แต่บางที่ที่คนเค้าไม่คุยอาจเพราะปิดกระซิบก็ได้เพราะถ้าเปิดสนทนาแล้วลุยจะกระตุก อันนี้ผมก็เป็นกระตุกมาก แต่ผมก็คุยกระจายเวลานั่งรอเลือด ^^

pun

เข้าร่วม: 26 Jul 2006
ตอบ: 29

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 01, 2006 11:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราก้ไม่ค่อยพิมแต่เปิดแชตไว้ เหงด้วยกะคนข้างบนว่ามันกะตุก แต่เปิดไว้ก้ดีแล้วแระมันกะตกไม่มากหรก เรายังหาบัคไม่ค่อยเจอเลยก้อดเล่นแล้วใกล้สอบ(คงเข้าใจนะ)
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน