เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

พี่ Kishar ค๊าบ!!!!!!!!! อ่าน ข้อความที่ผมอยากจะบอกด้วยนะ
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
nubookza
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 24 Jun 2006
ตอบ: 86

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 01, 2006 4:48 pm    เรื่อง: พี่ Kishar ค๊าบ!!!!!!!!! อ่าน ข้อความที่ผมอยากจะบอกด้วยนะ ตอบโดยอ้างข้อความ

คือว่า เลื่อน การสมัคร ID ทาง sms แล้วเกี่ยวอะไรกะพวกผมที่ ได้กิจกรรมครั้งที่ 4 อะครับ พี่บอกจะ ให้วันศุกร์นี้ นี่ก็วันศุกร์แล้วนะครับ ผมรอ ตั้งแต่เช้าละ - - ไม่เห็นมีอะไร คืบหน้า หรือจะเลื่อนอีก โปรดแจ้งด้วยนะครับ จะรอ คำตอบ

พี่บอกไว้ว่า :

ขออภัยทุกท่านครับ

ข้าน้อยติดสอบ 2 อาทิตย์ที่ผ่านมา ในวันศุกร์นี้ จะได้ทำการ Add ID ไปพร้อมกับกับการเปิดบริการสมัครไอดีแบบใหม่ โดยคนที่จะได้รับไอดีตามที่ได้ตัวสีน้ำเงินทุกคนครับ

ชื่อสีม่วง ผมจะเลือกๆ สุ่มอีกนิด อ

ขอโทษจริงๆ ครับๆ และปิดหัวข้อ + กิจกรรมนี้ครับ

ส่วนกิจกรรมที่จะแจกครั้งต่อไป อาจกลับมาก็เป็นได้

ปล. ไม่ใช่มีแค่ผมที่ ต้องรอ แบบนี้ (พวกผ่านกิจกรรม) เค๊าก็รอเหมือนกันครับ พี่ให้ความหวังมาแล้ว พวกเราก็ต้อง ตั้งหน้าตั้งตามารอเพื่อนวันนี้ แต่..... ไม่มีความคืบหน้า ก็หมดกำลังใจเหมือนกันนะครับ(ไม่ใช่ไม่อยากทดสอบแต่มันบอกไม่ถูกอะ ถ้าคนเคยเป็นแบบผมก็คงรู้มัน เจ็บมาก)

----------- ขอโทษถ้าผมพูดแรงเกินไป ขอโทษนะที่นี้ด้วย ---------
nubookza

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 01, 2006 5:07 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตอนนี้แค่อยากจะรู้ว่า พี่จะบอกผมว่าอะไร เพียงแค่ 13 Id ที่เป็นสีน้ำเงิน(ผ่านคัดเลือก) แค่ add id เพิ่มเข้าไปก็ไม่ได้ ผมบอกไรหน่อยนึงละกันถ้าพี่ จะadd id พร้อมกับ พวกที่สมัคร id ทาง sms มันไม่ ยุ่งกว่าหรอครับ ทะยอย add id ไปยังจะง่ายกว่ามา add ทีเดียวนะครับ

ปล. เสียความรู้สึก T T มือถือดันตกน้ำอีก
nubookza

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 01, 2006 7:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทำไม บอร์ดไม่มีครัยเฝ้า ดูความ แปรปวนในบอร์ดมั่งเลยหรอ มีคนมา ร้องทุกข์ แจ้ง อะไรก็ไม่เห็นมีไครมา ถ้า พวกพี่ๆทีมงานมีครัยยอมมาตอบเป็นเพื่อน บอร์ดอาจจะ คึกคักมากขึ้น
สาเหตุที่เป็นแบบนี้เพราะ ทีมงานละเลยบอร์ดเลยไม่มีครัยอยากจะร้องเรียน ถามปัญหาต่างๆ ก็ได้แต่ นานๆ มาดูบอร์ดทีนึง ว่ามีข่าวสารไรมั่งมีความคืบหน้า อะไรมั่ง

จบการ แถลง แค่นี้แหละ
janova555

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 640

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 01, 2006 7:18 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ก็คือว่า...คน...ไม่ใช่คอม....คอมยังมีรวน คนจวนจะตายเพราะไม่ได้พัก

น่ะนะ ให้เวลาเขาพักผ่อนมั่งจะเป็นไรไป

แก้ไขล่าสุดโดย janova555 เมื่อ Fri Sep 01, 2006 8:29 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
nubookza

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 01, 2006 7:28 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

janova555 พิมพ์ว่า:
ก็คือว่า...คน...ไม่ใช่คอม....คำยังมีรวน คนจวนจะตายเพราะไม่ได้พัก

น่ะนะ ให้เวลาเขาพักผ่อนมั่งจะเป็นไรไป

ก็ไม่อยากจะพูดอะแต่ก็พูดหน่อยละกัน

nubookza : ก็ คุณไม่ช่ายผมหนิ ความรู้สึกผมอะ คุณไม่รู้หรอก แต่คุณก็เคยเป็นแบบผม แต่อาจจะไม่เป็นแบบนี้

ให้เวลาเขาพักผ่อนมั่งจะเป็นไรไป[ ?
nubookza : สัญญา ก็เป็นสัญญาสิครับ เหมือนกับที่พี่บอกผมอะ คำตอบที่ตอบใน ข้อ3. ( กิจกรรมครั้งที่ 4 )พี่บอกว่า ต้องทำให้ได้ถือว่ารับปากแล้ว แล้วพี่รับปากเหมือนกันอะครับ แล้วพี่ก็ทำไม่ได้หรือ ลืม ผมก็ไม่รู้ หรือมีปัญหาอะไรก็ช่วยมาบอกกันมั่งไม่ช่ายหายไปยั่งงี้
shomon

เข้าร่วม: 22 May 2006
ตอบ: 510

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 01, 2006 8:01 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

nubookza พิมพ์ว่า:
janova555 พิมพ์ว่า:
ก็คือว่า...คน...ไม่ใช่คอม....คำยังมีรวน คนจวนจะตายเพราะไม่ได้พัก

ก็ไม่อยากจะพูดอะแต่ก็พูดหน่อยละกัน

nubookza : ก็ คุณไม่ช่ายผมหนิ ความรู้สึกผมอะ คุณไม่รู้หรอก แต่คุณก็เคยเป็นแบบผม แต่อาจจะไม่เป็นแบบนี้

ให้เวลาเขาพักผ่อนมั่งจะเป็นไรไป[ ?
nubookza : สัญญา ก็เป็นสัญญาสิครับ เหมือนกับที่พี่บอกผมอะ คำตอบที่ตอบใน ข้อ3. ( กิจกรรมครั้งที่ 4 )พี่บอกว่า ต้องทำให้ได้ถือว่ารับปากแล้ว แล้วพี่รับปากเหมือนกันอะครับ แล้วพี่ก็ทำไม่ได้หรือ ลืม ผมก็ไม่รู้ หรือมีปัญหาอะไรก็ช่วยมาบอกกันมั่งไม่ช่ายหายไปยั่งงี้

ใจเย็นๆครับ รอมาตั้งนาน รอเพิ่มอีกนิดหน่อยจะเป็นไรไป เอ้อ แล้วก็ ไอที่บอกรอมาตั้งกะเช้านี่
รอทำไมเพื่ออะไรครับ ถึงเค้าส่งไอดีมาวันนี้แล้วเพิ่งได้อ่านวันมะรืนนี้ก็คงไม่เป็นไรหรอกมั้งครับ
ไม่ต้องกลัวว่าจะเสียเปรียบอะไรหรอกครับ (อันนี้คิดเอาเอง) ยังไงยังไง ก็รอให้พี่เค้าออกมาประกาศดีกว่านะครับ และก็รอให้ระบบsmsเสร็จ แล้วมาฟังผลกันอีกที ถ้ายังเงียบ ตอนนั้นค่อยบ่น ก็ไม่สายนะครับ ^^

--------------------------------------
ฝึกใช้โฟโต้ช็อบ มุงื
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
nubookza

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 01, 2006 8:40 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คับ ก็ พี่เค๊าบอกจะ ให้วันนี้ ผมก็มา รอ คำตอบ แต่ก็เงียบ แล้วทำมัย ไม่เห็นมาบอกกันมั่งเลย เรื่องแจกเนี่ย น่าจะมาบอกกันบ้างว่า จะได้อีกทีเมื่อไหร่ รออะรอยู่แล้ว แต่ให้ผมมาติดตามบ่อยๆตลอดเวลา ก็คงไม่ไหว อย่างที่นายบอกว่า " ถึงเค้าส่งไอดีมาวันนี้แล้วเพิ่งได้อ่านวันมะรืนนี้ก็คงไม่เป็นไรหรอกมั้งครับ " แต่ผมต้องติดตามทุกวันครับมีอะไรคืบหน้ามั่ง แต่ผมก็ยังไม่รู้ทำมัยพี่เค๊าไม่มาบอกกันก่อนที่จะเงียบไป(บอกมาก็ได้ว่าไม่ว่างอะไรอ่างงี้ก็ได้ผมก็อยากจะรู้ว่าเมือ่ไหร่จะมีการดำเนินการต่อแล้วพี่ก็สอบเสร็จแล้วหนิครับ มีปัญหาไรก็แจ้ง ก่อนได้ครับผมจะได้รู้)
misagi007

เข้าร่วม: 20 Aug 2006
ตอบ: 9

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 01, 2006 9:22 pm    เรื่อง: เวลาพักผ่อนเหรอ (Relax) ตอบโดยอ้างข้อความ

ถ้าพี่ยังมีเวลาพักผ่อนแล้วผมละ เวลาคนเราไม่ได้มีแค่อยู่หน้าคอม เราต้องมีหน้าที่หลายอย่างถ้าเราได้แต่อยู่หน้าคอมมีเวลามากมาย เราก็คงไม่ต้องโพสตั้งกระทู้ออกความเห็นหรอก
Hikari
Project ONE Master

เข้าร่วม: 29 Apr 2006
ตอบ: 149

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 01, 2006 9:45 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ฉลองรายชื่อผู้ไม่มีสิทธิรับ ID ชั่วกาลปาวสาน เป็นรายแรกซะเลยดีมั้ยคะ ?

ไอ้เรื่องแจก ID ของ Kishar นี่ ถ้าปัญหาเยอะกันมากนัก ? จะให้ยกเลิกเป็นโมฆะกันไปหมดเลยดีมั้ยเอ่ย ? คนที่ได้แล้วก็ได้ไป คนที่ยังไม่ได้ก็ไม่ต้องเอาเลย จบหมดเรื่องหมดราวกัน ?

ที่จริงนะคะ ? จะให้ยัดข้อหาก็ได้หลายกระทงกันอยู่ล่ะ
- ลายเซ็นตัวใหญ่ ไม่สุภาพ
- ตอบกระทู้ไม่สร้างสรร

ถ้ามีการมาตอบประชดกันอีกแม้แต่ rep เดียวล่ะก็ "โดน" แน่นอนค่ะ

ถือว่า เตือนแล้วนะ ?

เอาเป็นว่าเรื่อง ID ที่ Kishar เคยบอกว่าจะแจก เราจะรับไปพิจารณาดูให้เองค่ะ แต่ว่านะ ? ไม่รับปากนะว่าจะให้จริงๆ ?

อย่าว่าแต่คนรอเดือดร้อนเลยนะคะจะบอกว่าตอนนี้ Kishar ที่พยายามจะเรียกหากันน่ะ กำลังโดนทัณฑ์บนข้อหาละเลยการปฏิบัติหน้าที่อยู่ แล้วก็ยังมีบทลงโทษอีกหลายสิบกระทงเรียงเป็นหางว่าวเลยล่ะ

ขอพาลแบบระบบราชการล่ะกัน ? ใครที่มาโวยวายเพราะกิจกรรมของ Kishar อีกนอกจากจะทำให้ตัวท่านเดือดร้อนแล้ว โทษของ Kishar จะถูกเพิ่มทบเข้าไปอีก รัก Kishar สงสาร Kishar แล้วก็ ไม่อยากจะเดือดร้อนเอง พูดกันดีๆ อย่าโวยวายนะคะ ?

จึงมีประกาศิตลงมาเพื่อทราบ
pun

เข้าร่วม: 26 Jul 2006
ตอบ: 29

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 01, 2006 10:39 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เจ๊ฮิ โหดจังเลยยยยยยยยย[/code]
shomon

เข้าร่วม: 22 May 2006
ตอบ: 510

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 01, 2006 10:51 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

หว๋าย ลายเซ็นป๋มก็ตัวหยั่ย (แต่สุภาพนะเอ้อ ^^)
-------
ท่านnubook ประท้วงบอร์ดด้วยการลบลายเซ็นกะภาพประจำตัว ของตัวเองอ๊ะป่าวเนี่ย ฮี่ฮี่
--------------
ลุงkisโดนหนัก ท่าจะกลับมาปฏิบัติหน้าที่ยากแฮะ ถ้าเขากลับมามะได้ก็
ขอไว้อาลัยแด่พี่KISHAR บุคคลที่คอยจัดกิจกรรมแจกIDละกานครับ
บ๋ายบาย ^^
-----------------------------
สู้ๆครับ แต่อย่าเครียดมากล่ะกานน้าพี่ฮี๊ ^^

--------------------------------------
ฝึกใช้โฟโต้ช็อบ มุงื
misagi007

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 01, 2006 10:53 pm    เรื่อง: กลัวจังเลยครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

กลัวจน ตัวซีดแล้ว ทางเลือกอืนให้อนาคตมีอีกมากเลยนะ ไม่จำเป็นต้อง ปักหลัก ยืนคอตรง รอหรอก จะมีร้านค้าที่ไหน จะไม่ง้อลูกค้าการที่เราทำเกมออนไลน์ เพื่อผลประโยชน์ ในวันค้างหน้า
ถ้าโมฆะ เราไม่จำเป็นต้องรอ มันเป็นสื่อถึงแล้วเห็นแก่ตัวของwebmaster ถ้าทำตัวอย่างนี้แล้วจะเป็นพวก Gamemaster จะมีใครเชื่อ ถ้าพวกเค้าเหล่านั้นทำตัวเสียยังงี้หมดเกมส์ออนไลน์ คงไม่มีไว้ให้เล่นกันแล้ว คงจะมีไว้ให้พวก Gamemaster เล่นกันเองม้าง นี่หรือเกมคนไทยทำ
misagi007

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 01, 2006 11:02 pm    เรื่อง: ผมขอฉลองรายแรกเอง ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่ต้องโมฆะ หรือว่ารับความจริงไม่ได้ ที่เราพูดไปมันเป็นความจริง หรือไม่จะไปดูเกมส์อื่น
ไม่มีใครที่เป็นGamemaster Webmaster เค้าทำกันแบบนี้หรอกนะ จะโดนแบนก็ยอม ถ้ามันเป็นความจริง คนเราเกิดมาถ้าเป็นคนแล้วสิ่งที่ผิดพลาดก็สามารถแก้ไขได้ ก็หน้าจะแก้ ดีกว่าได้แต่รับทราบไม่ได้พัฒนา เลย ทำได้หรือไม่ได้ทำ อยู่แค่นั้น ถ้าเป็นผู้ใหญ่พอนะไม่ต้องมาขู่หรอก
เอาละผมขอฉลองเลย
misagi007

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 01, 2006 11:04 pm    เรื่อง: อีกก่อนจะไป ตอบโดยอ้างข้อความ

คำว่าตอบกระทู้ไม่ตอบกระทู้ไม่สร้างสรร คิดเองหรือเปล่าจ๊ะ ทุกกระทู้ มีแต่ความสร้างสรร
เหมือนกับนักเขียนนิยาย ถ้าเราไม่สร้างสรรคำให้มันพอ ดี เราจะขายได้มั้ย ผมขอลบคำว่าไม่สร้างสรร ละกันน่ะก่อนจะไป
misagi007

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 01, 2006 11:07 pm    เรื่อง: พวกเราไม่ได้โวยวาย ตอบโดยอ้างข้อความ

กระทู้มีให้ออกความเห็น และนี่ก็คือกระทู้ทั่วไปด้วย เค้าบอกว่าพระเจ้าฮิคาริ มีพระประสงค์ให้เจ้า เหล่าสามัญชนพูดคุยเรื่องทั่วๆไป ณ ห้องนี้ ที่เราพูดมันคือเรื่องทั่วไป การออกความเห็นไม่เสียหายเลย ซักนิด
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน