เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> มีดีมาโชว์
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
nante

เข้าร่วม: 30 Aug 2006
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Wed Aug 30, 2006 8:53 pm    เรื่อง: ยินดีที่ได้รู้จักครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

สวัสดีจ้า ยินดีที่ได้รู้จัก ทุกท่าน อยากรู้เรืองเกม ออนไลน์ให้มากกว่านี้

ปกติจะไป เดวิล เมย์ คราย มากเกินไป

ขอความกรุณาด้วยคะ

อ้อ อยากรู้วิธีทำเกม ออนไลน์ เป็นของตนเองมากๆเลยคะ มีเว็ปสอนใหม ยากใหม ช่วยทีคะ

จะขอบคุณมากๆเลยคะ ^^ อยากรู้อ่า....
thingth

เข้าร่วม: 04 Jul 2006
ตอบ: 83
ที่อยู่: Loli SC.'s home ข้าง[หลัง]Loli SC. เยื้อง[ไกลๆ]กับโรงอาบน้ำท่านรีน่า ซอกหลืบๆแถวๆบ้านพัก Staff PK

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 01, 2006 1:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ๊าย งามมากค่า~

/me ก้มลงกราบ " รับข้าน้อยเป็นศิษย์ด้วยเน้อค่า "

เนี้ย ฮ่าๆๆ~

Edit : ปล. ยินดีที่ได้รู้จักด้วยเช่นกันเน้อค่า

Project ONE Tester

เข้าร่วม: 22 May 2006
ตอบ: 510

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 01, 2006 8:19 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เหนกาทู้นี้นานล่ะ แต่ขี้เกียจตอบ = =
ในเมื่อ ทั่นthingเปิดประเดิมpostแรก งั้นป๋มขอต่อเยย^^
(หาคนเปิด = =)
-------
ภาพนั่น วาดเองหรอครับ (ยกนิ้วให้เลยนะท่านถ้าท่านวาดเอง = =)
อยากทำเกมonline แล้ว จะทำแบบไหนครับ แล้วทำoflineเป็นหรือยังครับ
แล้วจบอะไรมาครับ แล้วชอบงานแนวไหนครับ แล้วมีเครื่องมือพร้อมยังครับ
มีบุคลากรพร้อมยังครับ มีความรู้มากแค่ไหนครับ ทำไปเพื่ออะไรครับ
แล้วมีเงินทุนไหมครับ
--------------------------
ตอบคำถามนี่ให้ได้ก่อนนะงับ ก่อนคิดสร้างเกม^^ (ไม่ต้องมาโพสบอกหรอก
แค่ให้คำตอบกับตัวเองก็พอ^^)
-----------------------------
อยากทำเกม แนะนำให้เริ่มจากเกมง่ายๆ เช่น เกมpacman เกมชนบล๊อค
เกมOX เริ่มจากพวกนั้นก่อนเลยครับ ถ้าทำได้คล่องแล้วค่อยเขยิบไปยังชิ้นงานที่ใหญ่โตกว่านี้
แต่กว่าจะทำเป็นonlineได้นั้น ต้องมีประสบการณ์โชคโชนพอสมควรครับ ^^
-------------------------------
นู๋ก็อยากทำมั่งง่า = ="

--------------------------------------
ฝึกใช้โฟโต้ช็อบ มุงื
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> มีดีมาโชว์ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน