เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

SD Character
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> Art Work ของ Taenon
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
Tae
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 24 Mar 2006
ตอบ: 6

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 24, 2006 6:35 pm    เรื่อง: SD Character ตอบโดยอ้างข้อความ

วันนี้เอา SD Character มาฝากครับผม (n_n)

ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
hellcross

เข้าร่วม: 25 Mar 2006
ตอบ: 123

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 25, 2006 12:55 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คือว่าทำไมรูปมันเป็นกรอปสีเหลี่ยมขาวๆแล้วมีกากบาทตรงกลางอะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
hellcross

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 25, 2006 12:57 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เห็นละแต่ทำไงอะถึงวาดได้สวยๆอะบอกที
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
iamOIOami

เข้าร่วม: 16 Mar 2006
ตอบ: 38

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 25, 2006 10:05 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

555 แต่ละรูป ฮาว่ะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Tae

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 25, 2006 6:48 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

hellcross พิมพ์ว่า:
เห็นละแต่ทำไงอะถึงวาดได้สวยๆอะบอกที

ไม่ยากครับ ที่สำคัญคือ ต้องขยันวาด ฝึกวาดบ่อยๆ วาดเยอะๆ เดี๋ยวก็เก่งครับผม (n_n)
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
hellcross

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 25, 2006 9:21 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

รูปก็น่ารักดีนะแต่ว่าในภาพประจำตัวของTaeวาดเองป่าวครับ
แล้วที่บอกว่าฝึกอะมันสะเปะสะปะมันจะไปสวยได้ไงอะ
บอกวิทีสิแล้วถ้าอยู๋บ้านวาปภาพมันเหหมือนบ้าป่าวอะ
hellcross

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 25, 2006 9:29 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

นี้ๆช่วยไรเราทีสิวาดภาพที่เข้ากับชื่อHellcrossให้ทีสิเอาแบบ น่ารัก+โหด+สวยแล้วส่งมาที่sae_ong14495@hotmail.com ให้ด้วยนะคราบจะขอบใจมากๆ
Tae

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 27, 2006 6:02 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

รูปประจำตัวผมไม่ได้วาดเองหรอกครับ (คิดว่ากำลังจะเปลี่ยน)

จริงแล้ววิธีฝึกวาดรูปให้สวย มันมีหลายวิธีน่ะครับ แต่จะแนะนำคร่าวๆให้

1. หารูปงานสวยๆ งานที่เราชอบเก็บเอาไว้ แต่ไม่ใช่ว่าเก็บเอาไว้เฉยๆนะครับ เราเก็บมาไว้เพื่อศึกษาว่า เขาวาดยังไงให้ดูดี ให้สวย
2. ศึกษาเรื่องโครงสร้างต่างๆของมนุษย์ ลักษณะเด่นของตัวละคร ฯลฯ
3. หาหนังสือมาอ่าน มีหนังสือหลายเล่มครับที่เขาสอนวาดครับ
4. ต้องขยันครับ วาดเยอะๆ วาดแล้วรูปไหนรู้สึกว่าเน่าก็อย่าทิ้ง เก็บเอาไว้ก่อนนะครับ พอวาดไปได้สักพัก ก็ลองเอารูปเก่าๆที่วาดเอาไว้เอามาเปรียบเทียบดู เพื่อที่จะได้เอาไว้ดูว่า ฝีมือเราพัฒนาขึ้นหรือเปล่า
5. อย่าเก็บเอาไว้คนเดียว วาดแล้วลองให้เพื่อนๆ หรือใครก็ได้ดู แล้วลองให้เขาวิจารณ์ดู ฟังคำวิจารณ์แล้วนำมาปรับปรุง
6. แอบขโมยวิชา (5 5 5 5) ถ้ารู้ว่าใครเก่ง ลองขอไปสมัครเป็นลูกศิษย์ แล้วก็ให้เขาสอน
7. ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่นครับ

ส่วนที่ถามว่า วาดภาพเหมือนบ้าหรือเปล่า ตอบว่า "ไม่" ครับผม
พวกพี่ๆวาดกันซะจนกระดาษไม่พอใช้ (5 5 5 ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ) อยู่ว่างๆพวกพี่ๆเค้าก็วาดกันครับ วาดเล่นบ้าง วาดใช้จริงๆบ้าง วาดไปเถอะครับ เราชอบซะอย่าง ใช่ป่ะ ?
hellcross

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 27, 2006 10:33 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตอบตามข้อเลยนะครับ(รันทดอะ)
ที่บ้านไม่ค่อยได้ซื้อการ์ตูนหรืแหนังสือที่มีภาพการ์ตูนสวยๆไม่สวยก็ไม่มีอะครับ(ไม่เคยซื้อเลยด้วยซ้ำ)
2จะศึกษาอย่างไรอะครับฝึกวาดตังแต่ป4ไอหน้าคนอะตาซ้ายกับตาขวามันไม่เท่ากันซะทีแล้วฝึกไม่ได้เพราะข้อ1
3ตามข้อ1เยย
4คือว่ามีแต่ภาพที่ดูไม่ได้อะครับเลยไม่เคยเก็บไว้
5ไม่กล้าแม้แต่จะให้ใครดูเลยอะครับแล้วก็เพื่อนมันคงวไม่ช่วยวิจารณ์ให้หรอกครับมีแต่ดูแล้วบอกว่าเออสวยๆ
6คนเขาเก่งแล้วเห็นแก่ตัวคราบบบบบบบบบบบบบบ(โดนมาแล้วไม่ยอมสอน)
7ไปหมดแล้วครับความพยายามลองมาหลายแล้วไม่มีคนขี้ทางผมก็เหมือนคนตาบอด
ดูๆมาผมว่าคนที่ตอบคนต่อไปจะต้องพูดว่า"อย่าไปวาดเลยไอนั่งรอคนเขาสร้างซะดีกว่าทำไรก็ไม่เป็น" Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
หิ่งห้อยตัวน้อย

เข้าร่วม: 28 Mar 2006
ตอบ: 46

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 28, 2006 2:49 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

วี้สส~วี้สส หลงรักตัวนี้ ><

แฟนอาร์ตใด้มะนิ กรั่กๆๆ XD

/gg
MaNoi

ตอบ: 122

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 28, 2006 3:30 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

hellcross พิมพ์ว่า:
ตอบตามข้อเลยนะครับ(รันทดอะ)
ที่บ้านไม่ค่อยได้ซื้อการ์ตูนหรืแหนังสือที่มีภาพการ์ตูนสวยๆไม่สวยก็ไม่มีอะครับ(ไม่เคยซื้อเลยด้วยซ้ำ)
2จะศึกษาอย่างไรอะครับฝึกวาดตังแต่ป4ไอหน้าคนอะตาซ้ายกับตาขวามันไม่เท่ากันซะทีแล้วฝึกไม่ได้เพราะข้อ1
3ตามข้อ1เยย
4คือว่ามีแต่ภาพที่ดูไม่ได้อะครับเลยไม่เคยเก็บไว้
5ไม่กล้าแม้แต่จะให้ใครดูเลยอะครับแล้วก็เพื่อนมันคงวไม่ช่วยวิจารณ์ให้หรอกครับมีแต่ดูแล้วบอกว่าเออสวยๆ
6คนเขาเก่งแล้วเห็นแก่ตัวคราบบบบบบบบบบบบบบ(โดนมาแล้วไม่ยอมสอน)
7ไปหมดแล้วครับความพยายามลองมาหลายแล้วไม่มีคนขี้ทางผมก็เหมือนคนตาบอด
ดูๆมาผมว่าคนที่ตอบคนต่อไปจะต้องพูดว่า"อย่าไปวาดเลยไอนั่งรอคนเขาสร้างซะดีกว่าทำไรก็ไม่เป็น" Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

-...- ตั้งใจวาดแล้วลองเอามาให้ที่บอร์ดดูก้ะได้หนิ จาได้วิจานให้งัย
hellcross

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 28, 2006 7:12 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แทรกรูปได้ด้วยหรอ แล้วทำ ไงอะ
แล้วก็ผมไม่มี สแกนเนออะจะให้ดูรูปไงเดียวลองวาดในคอมให้ดูละกันบอกวิทีโพสมาสิ
poiuk

เข้าร่วม: 30 Mar 2006
ตอบ: 104

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 02, 2006 8:20 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใช้โปรแกรมไรวาดอ่ะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
poiuk

เข้าร่วม: 30 Mar 2006
ตอบ: 104

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 02, 2006 8:21 am    เรื่อง: - - ตอบโดยอ้างข้อความ

Tae

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 02, 2006 12:06 pm    เรื่อง: Re: - - ตอบโดยอ้างข้อความ

poiuk พิมพ์ว่า:

วาดมือครับผม เสร็จแล้วสแกนเข้าคอม แล้วทำต่อในโปรแกรม Illustrator
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> Art Work ของ Taenon ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน