เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

พบบั๊ค 3 ที่ครับ (Update อีก 1 ที่ครับ19 สค 49)

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> โรงงานฆ่าแมลง
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
silverstorm
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 03 Aug 2006
ตอบ: 205

ตอบตอบเมื่อ: Sat Aug 19, 2006 9:40 am    เรื่อง: พบบั๊ค 3 ที่ครับ (Update อีก 1 ที่ครับ19 สค 49) ตอบโดยอ้างข้อความ

ที่แรกเลยเป็น บั๊คไอเทมแหวนสมิงครับ ลองดูในหน้าสเตตัส HP ยังเป็น
152 แต่ หลอด Hp ด้านบนได้ +ค่า Hp จาก effect แหวนไปแล้วเป็น 165 ครับ

ที่สอง เควสเซเรนป่าวจำชื่อไม่ได้ที่ให้แล่เนื้อปลาอะครับ พอเราคืนมีดแล้ว
ข้อความขึ้นผิดครับ ขึ้นว่า "ท่านได้รับ มีดหาปลาของเซเรน จำนวน 1 ชิ้น"

จุดที่ 3 ในรูปอะครับมันเดินผ่านไม่ได้ ไม่ทราบว่าเป้นบั๊คหรือสะพานนี้เดินผ่านไม่ได้ครับ
3 สะพานซ้ายสุดปกติจะข้ามไม่ได้อยู่แล้วรึเปล่าครับ

วันนี้เจอ ไลแคนด้วย โหดร้ายมากมาย Rolling Eyes

แก้ไขล่าสุดโดย silverstorm เมื่อ Sat Aug 19, 2006 12:21 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
IzpiriT

เข้าร่วม: 04 Apr 2006
ตอบ: 44

ตอบตอบเมื่อ: Sat Aug 19, 2006 11:13 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

จุดที่ 3 เค้าไม่ได้ให้เข้าอยู่แล้วนิงับ ต้องไปทางด้านบนสุด
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
silverstorm

ตอบตอบเมื่อ: Sat Aug 19, 2006 12:20 pm    เรื่อง: บั๊คเควสสร้อยอะครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

อ่อครับ มีบั๊คเพิ่มครับ เควสสร้อย ได้ของครบแล้วส่งเควสไม่ได้อะครับ
พอกดส่งจะขึ้นดังรูปครับ แล้วก็เด้งมาว่าของไม่ครบหลังจากกดตกลง
ไม่ได้สร้อยและของไม่หายไป

ภาพตอนกดส่งเควส

ภาพหลังจากกดปุ่มตกลง

silverstorm

ตอบตอบเมื่อ: Sat Aug 19, 2006 1:36 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เควสนี้ผมลองค้นหาจากข้อมูลในบอร์ดเก่าๆ เขียนว่าใช้ใย 50 อัน หรือว่าเควสนี้เขียนผิดครับเพราะว่าตอนนี้ในเควสระบุว่าใช้ 5 อัน ผมมีใย 19 อัน เลยส่งไม่ได้อะ

silverstorm

ตอบตอบเมื่อ: Sat Aug 19, 2006 3:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สำหรับเควสสร้อย พี่ Hikari บอกว่าต้องใช้ 50 อันนะครับ Very Happy ตอนนี้ใครทำเควสนี้อยู่ต้องสะสมให้ครบ 50 อันก่อนจ้า

Shadowhong

เข้าร่วม: 27 Jun 2006
ตอบ: 34

ตอบตอบเมื่อ: Sun Aug 20, 2006 1:25 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อันแรกเลยที่บอกว่าเป็นบั๊คอ่ะไม่ใช่บั๊คนะ ตรงนั้นมันโชว์hpที่เหลืออยู่ไม่ใช่hpสูงสุด สังเกตุดูดีๆ
Hikari
Project ONE Master

เข้าร่วม: 29 Apr 2006
ตอบ: 149

ตอบตอบเมื่อ: Mon Aug 21, 2006 12:37 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อันที่สอง , มันขึ้นได้รับตอนถอดมีดนะ ไม่ใช่ตอนเซเรนเขาริบมีดไปอ่า
อันที่สาม เดิมที ต้องทำเควสถึงจะผ่านข้างบนได้ แต่ตอนนี้เอาออกแล้ว เดี๋ยวจะไปแก้ให้เดินผ่านได้ค่ะ

อันที่สี่ อืมๆ = = วันจันทร์จะเช็คดูให้อีก รอบ อาจจะปิด server เช็คนะ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> โรงงานฆ่าแมลง ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน