เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

มาร่วมกันตั้งชื่อ หน่วยเงินใน Project 1 หน่อยจ้า
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> กิจกรรม
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
boya
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 17 Apr 2006
ตอบ: 7

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 3:16 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ส่วนใหญ่พูดกันในเกม ไม่มีสกุลอยู่แล้วครับ เพราะมันจะใช้ตัวย่อแทน หรือพูดห้วนๆ ครับ เช่น
100 1000 1k 1M ประมาณนี้

แต่ถ้าต้องการหน่วยเงินจริง ผมเสนอให้ใช้ Gold เป็นหน่วยเงินประเภท item mall ที่ต้องใช้เงินจริงไปแลกมา และ Silver เป็นหน่วยเงินในเกมครับ

เข้าร่วม: 27 Apr 2006
ตอบ: 3

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 3:41 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

หน่วยหรือสกุลเงินอ่ะหรอ

ผมคิดได้ 2 อย่างนะ
1. Jell
2. Gump

แปลกๆ ป่าวอ่ะ แต่ผมว่าน่าสนใจดีนะ(สำหรับผมอ่ะน่าสนใจ แต่คนมะรุ = =)
เพราะผมว่า เกมน่ารักๆ แบบนี้ น่าจะเอาชื่อเงินให้มันน่ารักดูดีตามไปด้วยอ่ะ ไม่รู้จะเป็นยังไง

ที่ผมไม่ตามคนอื่นแบบพวก เซนี โกลด์ ซิลเวอร์
ก้อเพราะว่ามันเหมือนกับเกมอื่น อยากให้เกมนี้เปงเอกลักษณ์ของมันเอง (เว่อไปหน่อยป่าวนะ-*-)

ถ้าพูดอะไรเกินไปก้อขออภัยไว้ที่นี้ด้วยนะคับ
ที่ผมพูดมันเป็นความเห็นของผมเท่านั้น ^^
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
junkyjoke642

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 15

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 3:46 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Melsola ยาวไปป่าวอ่า

Melmo

Mella

Kombit

kib

kit

kump

dum

lopby
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
papeekung

ตอบ: 4

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 3:51 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Floder ดีไหมเอ่ย เพราะมันเป็น project มันเลยเก็บเป็น floder อ่ะเกี๋ยวไหม แต่ผมว่าแปลกดีน่ะ มันไม่ใช่เงินดีอ่ะ มัน เป็น Project !
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
LUCIANOs

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 3:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ส่วนตัวอยากให้ Razgriz, nize นะ อิอิ
1 Razgriz
1 nize

เสนอเพิ่ม
1 Quiz เอาตัว q บ้าง
1 lor

เข้าร่วม: 25 Apr 2006
ตอบ: 47

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 3:59 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอาแบบนี้ได้ไหม
chiw
cas
zo
ไม่รู้ถูกใจไหม Embarassed
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
valkyrie01

เข้าร่วม: 12 Apr 2006
ตอบ: 137

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 4:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สกุล mental เหอะๆแปลกๆ
เปง gold อะ fantasyสุดๆแย้ว
thoma_joe

เข้าร่วม: 11 Apr 2006
ตอบ: 445

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 4:19 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

chocobo พิมพ์ว่า:
b = bath
c = coin
g = gold
s = siver

เดียวบอกใหม่คับ

เห็นด้วย เพราะ เกมไทย ก็เอาเงิน B แต่ว่าบรรยากาศไทยเป่าละครับทีมงาน

ถ้าออกแนว Fantasy ไป ผมก็ว่าต้องเปลี่ยน

งั้นเอาเป็นสกุล

P ---Project 1 Uro
อีกอันก็
Ex ----- อเล็กซานเดีย Uro เพราะ ตามเนื้อเรื่อง อยู่ใต้ปกครอง ของ อเล็กซานเดีย ก็น่าจะเป็นเหรียญ ของ King จริงปะ ล้าน Ex เหอะๆ
valkyrie01

เข้าร่วม: 12 Apr 2006
ตอบ: 137

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 4:32 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

รึจาเอาเปง อีแปะ แบบ 100อีแปะ -*- ชื่อแปลกๆเน้อ
hour24

ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 4:45 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เฮลล์(Hell) กะ เฮเว่น(Heaven) อิอิเข้าท่ามาก
choke

เข้าร่วม: 24 Apr 2006
ตอบ: 3

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 4:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

"BIT" เฉยๆได้มะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
rewty

เข้าร่วม: 24 Apr 2006
ตอบ: 80

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 5:02 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เหอะๆ Gold เงินในเกมส์ ploy เงินเติมไปเรยดีมะ - -

คิดไม่ออกง่ะ แต่ คิดว่า ใช้ Gold สากลดีในโลกของเกมส์
MineR

ตอบ: 8

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 5:03 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ค่าเงินในเกม บิลร่า B. (Billa) (บาท)

ค่าเงินitem mall โซรีฟ S. (Soref) (สตางค์)

เห็นตัวเกมมันออกแนวแฟนตาซีอ่ะครับ เลยตั้งค่าเงินให้มันออกแนวแฟนตาซี แต่ตัวย่อยังออกเหมือนไทยครับ
MaNoi

เข้าร่วม: 24 Mar 2006
ตอบ: 122

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 5:21 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

MineR พิมพ์ว่า:
ค่าเงินในเกม บิลร่า B. (Billa) (บาท)

ค่าเงินitem mall โซรีฟ S. (Soref) (สตางค์)

เห็นตัวเกมมันออกแนวแฟนตาซีอ่ะครับ เลยตั้งค่าเงินให้มันออกแนวแฟนตาซี แต่ตัวย่อยังออกเหมือนไทยครับ

ขอเสนอสองชื่อนี้ด้วยได้มั้ย อยากให้อนุรักษ์ความเปนไทย ><'' ก้ะในเมื่อคนไทยสร้างทั้งทีนี้นา
Planit

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 36

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 5:52 pm    เรื่อง: - - ตอบโดยอ้างข้อความ

1 gill สกุลเงินปกติ

1 indy เป็นไงเอ่ย เติมบัตรอินดี้ ไรเงี้ย เหอๆ เท่ดี
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> กิจกรรม ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป
หน้า 2 จาก 7

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน