เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ก็มันเรื่องของผมอ่ะ

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
bank_zarim
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 29 Jul 2006
ตอบ: 41

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jul 30, 2006 12:03 am    เรื่อง: ก็มันเรื่องของผมอ่ะ ตอบโดยอ้างข้อความ

เกมส์ออนไลน์ เกมส์แรกที่ผมเล่นก็คือ...
Ragnarok Online ตอนนั้น ม.1แล้วยังไม่โตเท่าไร เพื่อนชวนก็ตามเพื่อนไป..
เริ่มเล่นตั้งแต่นั้น..จนมาถึงม.3..(กันบาว..ก็เล่น)
แล้วผมก็เลิกเล่น..ก็เพราะ .. Rag ต้องเติมบัตร ชม. เล่น (เริ่มจน..เครียด)ช่วงนั้น ก็ยังเป็นเด็กติดเกมส์อยู่.. เล่นเกมส์อื่นๆบ้าง
พักหลัง ก็เริ่มเลิกเล่น...แล้วก็ไม่เล่นเกมส์ออนไลน์อีกเลย ..เพราะหันมาเล่นดนตรี ด้วย
+กับ โตขึ้นอีกหน่อยแล้วล่ะมั้ง ..
ตอนนี้ม.5แล้ว..พอดีไปบ้านเพื่อนแล้วเห็นเพื่อนยังเล่นRagอยู่..
ก็เกิดอยากเล่นขึ้นมาอีก.. (เซงอ่ะ เบื่อๆ รัยไม่รุ้)
แน่นอนแหละครับ..คนที่เล่นเกมส์ออนไลน์ก็ต้องมีนิตยสารเกี่ยวกับเกมส์ออนไลน์
ผมก็เลยเอาหยิบ(Comgamer)ของเพื่อนมาอ่าน..
เปิดๆ..ไป (เล่นเกมส์อารัยดีนะ) ก็มาเห็นหน้านึงนี่แหละ ..ก็คือ **Project One.**
ผมก็บอกเพื่อนว่า..."เห้ย!!ข้าไม่เล่นแร็คละ..เกมส์นี่ดีกว่า โปรเจค วัน..(เห๋อๆ)
ดูเป็นละอ่อนดี..ถึงจะไม่เข้ากะหน้าก็เห่อะนะ.."
อ่านๆไป..ฮึ๊!! เกมส์ของคนไทยหร่อกเหรอ ?.. เพื่อนผมก็พูดขึ้นมาว่า..
.."เกมส์คนไทยเหรอ..สนุกป่าวนั่นน่ะ เล่นแรคกับกรูดีกว่า เด๋วซื้อของให้"
ผมก็บอกไปว่า "เล่นแรค..เปลืองตังว่ะ เด๋วจะยิ่งจน ยิ่งเครียด"
นี่แหละๆ โปรเจค วัน.. เล่นฟรีด้วยนี่นา
นานๆทีเล่นเกมส์คนไทย...(ออนไลน์อีกนะ)
ขอลองหน่อยละว๊า...ครั้งเดียวเอง ครั้งแรกด้วย

ผมก็ดูรายละเอียดทั่วไป..แล้วก็จำชื่อเวปมาเปิดที่บ้านผมเอง..
แล้วก็โหลดเกมส์นี้มาแล้ว..(80 ก่าเมก.)
แล้วก็เหลือ...ไอดีนี่แหละ ...ตอนแรกๆก็หาที่สมัครไอดีนะ แต่ไม่เจอ
ที่จิงเขามีแบบนี้นี่เอง... ผมก็เลยอยากจะ... ขอ ไอดี เกมส์นี้เล่นอ่ะคับ

ตอนแรกก็ไปลงชื่อขอ ไอดี..ดื้อๆเลย ไม่ได้อ่านอารัยซะก่อน
แล้วก็เข้าไปขอไอดี ในกระทู้ที่ประกาศไว้ พิมข้อความแล้วกดปุ่มส่ง มันบอกว่าเกิด ผิดพลาดอารัยไม่รุ้ จำไม่ได้..
ก็เลย ลองซ้ำอีกรอบ อีก รอบ อีกรอบ และก็อีกรอบ ก็บอกว่าผิดพลาดเหมือนเดิม..(รัยวะเนี่ย)
พอมาดูอีกที..
อ่าว?..ที่แท้ ข้อความก็โพสได้หร่อกเหรอเนี่ย...
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
bank_zarim
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 29 Jul 2006
ตอบ: 41

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jul 30, 2006 12:07 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

bank_zarim@hotmail.com

ฝากเนื้อ(สด)..ฝากตัวด้วยนะครับ Surprised
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน