เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

การแจกไอดีครั้งที่4

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
rodboso
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 27 Jun 2006
ตอบ: 63

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jul 29, 2006 1:11 pm    เรื่อง: การแจกไอดีครั้งที่4 ตอบโดยอ้างข้อความ

สรุปแล้วว่า ไม่มาสนใจบอร์ดที่นี้เลยใช่ไหมครับ ผมรู้ว่างานยุ่ง ผมเข้าใจ แต่เข้าใจพวกผมมั่งไหมที่ต้องคอยเข้ามาเช็คบอร์ดว่ามีอะไรใหม่ๆแทบทุกช.ม แค่เข้ามาบอกเลื่อนหรืออะไรให้รับทราบนี่ ลำบากมากไหมครับ ล่วงเลยวันที่กำหนดมา2วันแระ ไม่มีทีมงานโผล่มาที่บอร์ดมาโพสไรใหม่ๆเลยสักคน หมายความว่าไงหรอครับ ตัวผมนั้นพิมพ์ข้อความมาตั้งแต่วันที่23-24 จนมาถึงวันนี้ ก็ยังไม่เห็นทีมงานมาที่นี่เลยสักคน หรือปล่อยให้มันร้างไปแล้วครับ อย่าเอาแต่สนใจผู้เล่นเก่าอย่างเดียวสิครับ ปัจจัยในการตลาดคงรู้นะครับ ผมไม่ได้มาต่อว่าหรือสอนสั่งอะไรพวกท่านนะ แต่อยากให้เข้าใจความรูสึกของคนที่มีแต่คำว่า.................รอ Crying or Very sad
A-CHOU

เข้าร่วม: 29 Jul 2006
ตอบ: 9

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jul 29, 2006 2:16 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

จะพูดยังงี้ก็ไม่ถูกนะครับ คุณ rodboso
ต้องเอาใจเขามาใส่ใจเราด้วยสิครับ

ผมเห็นใจนะครับ เข้าใจความรู้สึกด้วย
มีหลายๆ คนก็เป็นเหมือนคุณนะครับ
อยากเล่นเหมือนกันทุกคนหละครับ

อย่าทำตัวเหมือนเกมเมอร์ทั่วไป
ลองนึกดู ถึงเจตนารมณ์ก่อนจะดีกว่า

ทางนู้นอาจจะประสบปัญหาทางด้านใดด้านหนึ่ง
เลยไม่สามารถ ปลีกตัวออกมาได้

อดทนหน่อยสิครับคุณ
ถ้าคุณ "รัก" จริง ไม่ได้สักแต่บ่น

เกมไทยจะดีได้ ถ้าคนไทย เห็นใจกัน....

---ⓛⓞⓥⓔ is War, Easy to Start, But Hard to StoP---
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว Yahoo Messenger
navik

เข้าร่วม: 29 Jul 2006
ตอบ: 3

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jul 29, 2006 3:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ถ้าจะบอกว่า เห็นใจผมบ้าง น่ะครับ ต้องลองถึงถ้าทีมงานเค้าพูดว่า เห็นใจผมบ้าง สิครับ

ถ้าผู้เล่นพูดว่า : เห็นใจผมบ้างสิครับ ต้องเข้ามานั่งเช็คบอร์ดทุกวันว่ามีอะไรอัพเดทใหม่บ้าง

ทีมงานก็คงพูดได้ว่า

ทีมงาน : เห็นใจผมบ้างสิครับ ต้องดูแลทั้งระบบภายในเกม และเว็บบอร์ด ไหนเกมจะมีปัญหาเพราะอยู่ในช่วงทดสอบ ไหนจะต้องเคลียร์กับผู้เล่นที่ประพฤติไม่ดี แล้วไหนจะต้องมานั่งดูเว็บบอร์ดคัดเลือกอีก

แต่ที่ทีมงานพูดไม่ได้เพราะว่า เค้ารักษาน้ำใจกันนะครับ ควรเอาใจเขามาใส่ใจเรา รักษาน้ำใจเค้าบ้างนะครับ

**** ข้อความดังกล่าวสมมุติขึ้นนะครับ ไม่ได้เอามาจากคำพูดใครทั้งนั้น
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
rodboso

เข้าร่วม: 27 Jun 2006
ตอบ: 63

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jul 29, 2006 4:25 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เหอๆ พูดเหมือนทีมงานมีคนเดียว ไม่มาระบุไรหน่อยหรอ ประสบปัญหาถึงขนาดมาไม่ได้ เวงกำ มีแต่คนตายครับ ที่มาไม่ได้ แค่มาบอกกล่าวแค่นี้ ถ้าคุณคิดที่จะมาโพสตอบแบบเอาหน้าช่วยทีมงานอ่านะครับ ช่วยมองแบบเปงกลางๆจะดีกว่า เพราะสิ่งที่ผมพูดมาน่ะ มีตรงไหนไม่จริงช่วยชี้แจงหน่อยครับ คนตายเท่านั้นที่มา[แค่]โพสบอกไม่ได้ อีกอย่างนะทีมงาน เข้ามาบอร์ดนี้ครั้งสุดท้าย เมื่อกี่วันที่แล้ว [ย้ำ]กี่วันมาแล้วววว Crying or Very sad
ใครเนี้ย
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jul 31, 2006 3:48 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

-- -- เห็นแก่ตัว
Jaxx[th]

เข้าร่วม: 26 Jul 2006
ตอบ: 17

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jul 31, 2006 10:52 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอาน่าคับ ผมรุ้ว่าคุณๆอยากเล่นกัน แต่ก็ต้องให้เวลาทีมงานเค้าบ้าง คุณลองคิดสิคับว่าถ้าไม่มีพวกเค้านี่ คุณจะมีเกมนี้เล่นมั๊ยล่ะเนาะ ใจเย็นๆคับ ช้าไวก็ได้เล่นเหมือนกัน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
Kishar
Project ONE Master

เข้าร่วม: 04 Jun 2006
ตอบ: 143

ตอบตอบเมื่อ: Thu Aug 03, 2006 1:15 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

บอกตามตรงน้า ผมคุมบอร์ดคนเดียวอะครับช่วงนี้ แล้ววันนี้ คอมผมเพิ่งใช้ได้ หลังจากปล่อยให้เหมือนซากอยู่ 4 วัน ...
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
sirius1980

เข้าร่วม: 20 Jul 2006
ตอบ: 4

ตอบตอบเมื่อ: Fri Aug 11, 2006 1:03 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอเป็นกำลังใจให้ทึมงานต่อปายค่า พยายามเข้าน้า ไม่ว่าจาไม่ได้รับคัดเลือกให้เข้าร่วมช่วง alpha ก็จารอต่อปาย ได้เล่นช่วง close beta ก็ยางดี Laughing
แต่ถ้ามีคัดเลือกอีก จาให้เขียนบทความหรือดูจากการตอบกระทู้ก็โอเคอ่ะนะ เพราะต้องเลือกจากคนที่มีเวลาให้เกมนี้พอสมควร และติดตามข่าวสารของเกมอย่างใกล้ชิด สำหรับดิฉันที่ไม่ค่อยมีเวลาเข้าบอร์เท่าไหร่ จาไม่ได้ไอดีก็เป็นเรื่องธรรมดาอ่ะนะ แต่ก็อยากร่วมเทสง่า Crying or Very sad อาวแต่ใจไปหน่อยแต่สัญญาเลยว่าถ้าได้ไอดีจาช่วยเทสอย่างจริงจัง จาหยุดเล่นเกมอื่นเลยแหละ
kilakung

เข้าร่วม: 04 Aug 2006
ตอบ: 7

ตอบตอบเมื่อ: Fri Aug 11, 2006 4:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอ่อ ขอพูดนิสนะคับ เกมนี้เปงเกมที่คนกลุ่มนึงช่วยกันพัฒนาขึ้นมาใช่มะคับ
คุณคิดบ้างไม๊ว่าเค้าจะมีบุคลากรมากน้อยเพียงไร มีเงินสนับสนุนมาจ้างคนเพิ่มไม๊
คิดบ้างคับ อย่าสักจะเอาแต่ได้ ถามจิงๆคับ มีคนเข้าไปทดสอบหลายร้อยคน
จะมีซักกี่คนคับที่ แจ้งเรื่อง บั๊ค (อันนี้อ้างอิงจากกระทู้http://www.gameindy.com/board/viewtopic.php?t=2484)
เหงใจทีมงานเค้ามั่งคับ เค้าต้องแบ่งคนไปดูแลระบบ ดูแลเรื่องบั๊ค ดูแลเวป และอื่นๆอีกมาก
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน