เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

บทความขอไอดีรอบดึก

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
godkitty

เข้าร่วม: 26 Jul 2006
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jul 27, 2006 10:39 pm    เรื่อง: บทความขอไอดีรอบดึก ตอบโดยอ้างข้อความ

บทความนี้ก็ เอามาจากเวปcompgamer พอดีเหงว่าน่าสนใจเลยเอามาให้อ่านกาน หนุกๆน่ะ
30วีธี นั่งรถเมล์ฟรี
1. เลือกคันที่มนุษย์แน่นเอี๊ยดเหมือนปลากระป๋อง

2. ถ้ากระเป๋าอยู่ประตูหน้าให้ขึ้นประตูหลัง พอกระเป๋าเดินมาถึงให้รีบลง แล้ววิ่งไปขึ้นประตูหน้า เล่นไล่จับกัน

3. ในกรณีกระเป๋ารถไม่เห็นให้แกล้งหลับ

4. ถ้ากระเป๋ารถเห็นให้หลับจริงๆ (อย่าลืมกรน ครอกฟี้ยยย....ด้วยเพื่อความสมจริง)

5. หรือไม่ก็แกล้งหลับตั้งแต่ป้ายรถเมล์ จากนั้นพอรถจอด ก็ละเมอย้ายร่างขึ้นรถไป (วิธีนี้เนียนมากๆ ขอแนะนำ)

6. ใส่ชุดคอสเพลย์สไปเดอร์แมนโดดเกาะหลังคารถ อย่าให้คนในรถเห็น

7. ใส่ชุดนักเรียนอนุบาลเอี้ยมแดง (สำหรับผู้ที่หน้าแก่มาก ควรเพิ่มออปชั่นเพื่อความน่าเชื่อถือ กระติกน้ำ กล่องข้าว หุ่นยนต์กิงก้าแมน ฯลฯ)

8. ปริ๊นตั๋วเถื่อน

9. อุ้ย.. โทษ ข้อ 8 ท่าจะแรงไป เปลี่ยนเป็นเอาเศษกระดาษเล็กๆ มานั่งบี้จะดีกว่า

10. ใช้สกิลล่องหน

11. แกล้งกระเป๋าตังค์หาย ทำหน้าตาน่าสงสารที่สุดเท่าที่จะทำได้ จากนั้นขอยืมเงินเป๋ารถเมล์

12. ตัดขาทิ้งไปข้างนึงก่อนขึ้นรถ

13. แต่งชุดอีทีขึ้นไปบนรถ จากนั้นขอเจรจากับกระเป๋ารถในฐานะทูตสันติภาพแห่งอวกาศ

14. แกล้งเอาแขนซุกในเสื้อ ปลอมเป็นคนแขนด้วน แล้วบอกเป๋ารถด้วยเสียงหวานซึ้งว่า “ตังค์อยู่ในกุงเกงในอ่ะ หยิบให้หน่อยจิ ตะเอง”

15. ใส่ชุดกระเป๋ารถขึ้นไป แล้วทำท่าตกใจเมื่อเจอกระเป๋ารถ “อ๊ะ..! แกเป็นใคร”

16. กอดคอกระเป๋ารถด้วยท่าทีสนิทสนมสุดขีด ก่อนทักทายด้วยเสียงอันดังก้อง “เฮ้ย เป็นไงบ้างเพื่อนร่วมโลก ไม่ได้เจอกันนาน... เป็นกระเป๋ารถเหรอ พยายามเข้านะ เรื่องตังค์ไม่ต้องห่วง เราจ่ายแน่ แต่ไม่ใช่วันนี้”

17. พูดภาษาอูกันด้ากับกระเป๋ารถเมล์

18. เดินเข้าไปผลักคนขับรถออกจากที่นั่ง “มา..!! ตูขับเอง”

19. ระหว่างก้าวขึ้นให้แกล้งคุยโทรศัพท์ เสียงดังให้ได้ยินทั้งรถ “เฮ้ย ไอ้ถนอม!! กระเป๋ารถที่เก็บตังค์เราวันนั้น มันออกจากห้องไอซียูรึยังวะ หา... อะไรนะ ยังไม่ออกอีกเหรอ ไอ้เราก็ว่าเบามือแล้วนะ”

20. ร้องไห้ แล้วรำพึงรำพันเสียงดัง “ฮือ.... ทำไม... ทำไมแค่นี้ต้องเก็บเงินกันด้วย อำมหิต ชั้นไปทำอะไรให้แก”

21. ถามทั้งกระเป๋าและคนขับว่า “เฮ้ย นี่เก็บเงินข้าเหรอ..! นี่แกไม่รู้รึไงว่าชั้นเป็นลูกใคร!!!” (วิธีนี้ออกแนวความจำเสื่อม ฟังไม่ขึ้น ไม่ขอแนะนำให้ใช้)

22. (หมายเหตุจากข้อ 21 : “โห... ทำยังกะวิธีในข้ออื่นมันฟังขึ้นงั้นแหละ ” )

23. แกล้งเสมือนว่าขึ้นรถผิดคัน แล้วขอลงป้ายหน้า ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ (โอ... วิธีนี้ค่อยยังชั่วหน่อย) เพื่อความเนียนควรถามทางกระเป๋ารถด้วย “อืม คันนี้ผ่านลอสแองเจลลิสมั้ยครับ อ๋อ ไม่ผ่านเหรอ งั้นขอลงป้ายหน้าละกัน…?!!?”

24. บอกกระเป๋ารถเสียงดังว่า “เก็บอะไร๊!!! ตูจ่ายแล้ววว” ทั้งๆ ที่ทุกคนเห็นแกขึ้นรถมาเมื่อกี้ก็ตาม

25. ถามกระเป๋ารถว่า “คุณเห็นผู้หญิงใส่ชุดไทยที่อยู่ข้างหลังผมมั้ย..?? เห็นมั้ย ไม่เห็นเหรอ เธอบอกผมว่า อย่าไปจ่ายย.... อย่าไปจ่ายมันน.....”

26. ควักแบ๊งค์พันให้ ยิ้ม แล้วพูดเสียงเขินๆ “ป๋มไม่มีเศษเยยอ่ะคับพี่ งุงิ งุงิ”

27. พอกระเป๋าถึงตัวให้ตกใจสุดขีด จากนั้นแกล้งเป็นลม (ถ้ามีความสามารถจะกระตุกลมบ้าหมูเพิ่มเข้าไปก็ได้)

28. แกล้งหยิบปืนขึ้นมา แล้วพูดว่า “อุ๊ย หยิบมาผิด นึกว่ากระเป๋าสตางค์ โอ ไม่นะ งั้นเป๋าตังค์ก็อยู่บ้านอ่ะดิ ตอนนี้จ่ายด้วยลูกปืนไปก่อนได้มั้ย”

29. มองหน้ากระเป๋ารถด้วยสีหน้าที่กวนอวัยวะที่ใช้สวมรองเท้ามากที่สุด เอียงคอ ยกขาเล็กน้อย ปากเบี้ยวพอประมาณ ยักไหล่พอเป็นจังหวะ แล้วเอ่ยเสียงเพราะๆ ว่า “ตูไม่ให้!!!!” (จากนั้นก็จะมีเรื่องฟาดปากกัน ไม่ต้องจ่ายค่ารถแน่นอน ไปจ่ายค่าทำแผลแทน)

30. เอ่อ จ่ายๆ ไปเหอะ ทำเป็นเรื่องมากไปได้ ทีวีซีดีการ์ตูนแผ่นละเกือบร้อยแกยังจ่ายกันได้เลย ใช่มะ
รับคนที่ขึ้นรถเมล์.... แล้วไม่อยากจ่ายตังค์
ก็อยากได้ ไอดีมาทดสอบน่ะคับ แต่พอดี เขียนบทความไม่เก่งไงก็ขอความกรุณาด้วย ......ขอบคุณล่วงหน้าเลยน่ะคับ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jul 27, 2006 11:00 pm    เรื่อง: พึ่งอ่านกติกามา ตอบโดยอ้างข้อความ

สรุปว่ายังไงก็ต้องมานั่งพิมบทความเอง เอาเป็นเชิงเล่าความล่ะกานน่ะ
ก็เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา ได้มีโอกาสไปเดินเล่นที่ท่าพระจันทร์อ่ะคับ แวปแรกที่ผ่านตรง4 แยก
ก็เห็น สีเหลือง มาแต่ไกล ก็พอรู้ข่าวมาบ้างอ่ะคับ ว่าพวกคนเหล่านั้นเค้ามาทำอะไรกาน แต่ก็อย่างว่ะอ่ะคับเราดูแต่ใน ทีวี มานก็เห็นแค่นิดเดียว แต่พอลงจากรถเดินผ่านเข้าไปดู ณ ตรงนั้น
คนเยอะมากมายเลยคับ ผม นี้ใส่เสื้อสีอื่นไปเด่นเลย แต่เห็นคนที่มาร่วมกันเผื่อ ในหลวงของพวกเราทุกคนแล้ว เยอะมาก น้ำตาแทบจะไหลเลยอ่ะคับ สรุปว่าวันนั้นคุ้มมากๆที่ได้ไปยืนอยู่น่ะตรงนั้น อย่างน้อยก็ได้เป็น 1 คน ที่ได้ เป็นกำลัง ให้กับในหลวงของเรา ที่กำลังประชวร กลับมาบ้านมีความสุขมากเลย พอถึงช่วงดูข่าว เห็นแล้ว นึกถึงคนที่ไปอยู่ ตรงนั้นหลาสยๆวันเลยคับ ขนาดเราแค่ผ่านไป โดยบังเอิญ ยัง สุขขนาดนี้ ก็อยากให้ เพือนๆที่ว่างและเดินทางไปที่ รพ.ศิริราชสะดวกได้ไป ลงนามถวาย ในหลวงน่ะคับ แล้วจะรู้ว่า สุขอย่างที่ผม บอกหรือป่าว
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jul 27, 2006 11:03 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ข้างบนนี้ของผมน่ะคับ ลืมใส่ Username Godkitty พึ่งอ่านกติกามาอ่ะคับว่าบทความต้องเป็นของตัวเอง เลยพิมใหม่
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน