เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

สิ่งเล็กๆ แต่ล้ำค่า สำหรับเกมส์ออนไลน์{ไทยนะ}

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
easykub
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 20 Jul 2006
ตอบ: 9

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jul 26, 2006 7:46 pm    เรื่อง: สิ่งเล็กๆ แต่ล้ำค่า สำหรับเกมส์ออนไลน์{ไทยนะ} ตอบโดยอ้างข้อความ

พิจราณาบทความด้วยครับ
เอามาจากกระทู้เก่าของผมครับ
หากจะให้ย้อนอดีตไป ไม่นานหรอก 3-4 ปี เองมั้ง ตอนนั้นอินเตอร์เน็ตยังไม่แพร่หลาย
ยังมีแต่เกมส์ธรรมดาๆ ที่ตอนนั้นHIT สุดๆมันก็หนีไม่พ้น Couter หูย!! ใครไม่เคยเล่นตอนนั้นนะ เชยๆ สุดๆ ต่อมาเกมส์ก็เริ่มพัฒนาขึ้นเกมส์ออนไลน์เกมส์แรก ที่เข้ามาเปิดในไทย
มันก็หนีไม่พ้น Ragarok ตอนนั้น beta 1 ใครได้เล่นก็คงจะทราบนะครับ ว่ามันส์แค่ไหน
พิมพ์ไทยก็ไม่ได้ -*- แต่เป็นกันเองมากๆ เป็นเกมส์ออนไลน์ที่มีความอบอุ่นและประทับใจ
ผมที่สุด หากจะให้เทียบกับปัจจุบัน ถึงจะมีเกมส์ต่างๆมากมาย Ragnarok ก็ไปถึง Version
ไหนๆแล้วแต่มันขาด อะไรไปอย่างหนึ่งซึ่งตอนนี้หายากมากในเกมส์ออนไลน์ มันก็คือ
"ความอบอุ่น ความมีน้ำใจ" หายไปหมดแล้ว มีแต่บอทกับบอท อย่างนี้เกมส์จะไปสนุกอะไร
ต่างกับ Beta1 ราวฟ้ากับดินเลย
แล้ววันหนึ่ง ผมก็ผ่านมาเจอ เกมส์ ๆ หนึ่ง ซึ่งผมคิดว่า..... เกมส์นี้น่าจะมีสิ่งเล็กๆ นี้ในเกมส์
ผมเชื่ออย่างงั้นครับ ถึงจะเป็น Apha ก็เหอะ ยิ่งทดสอบอยู่ผมยิ่งอยากเล่น(พูดตรงๆ)เพราะ
มันมีสิ่งล้ำค่า ที่ตอนนี้หายากมากในเกมส์ออนไลน์ ผมก็เชื่ออีกนั้นแหละ

เกมส์ออนไลน์จะสนุกไม่สนุกอยู่ตรงนี้ครับ
ความอบอุ่น และ น้ำใจในเกมส์
ขอบคุณครับ

อีกนิดครับ
ตอนนี้ผมทราบข่าวว่าไม่มีคนช่วยจับบัคเลย
ผมมีข้อเสนอดีๆ มาฟาก
Idที่ได้จากgmไปต้องโพสหาบัค หรือ แสดงความมีตัวตนในบอร์ดทุกๆ 5 วัน(หากไม่เจอก็โพสว่าไม่เจอ)
มิฉะนั้นจะรีเลเวล รวมทั้งของไหม่หมด ในฐานะ
1.ปั้มเลเวลจนลืมหูลืมตา ไม่สนใจบอร์ด
2.ไม่ยอมจับบัค เอาแต่เล่นไปวันๆ ทั้งที่สัญญากับgmแล้ว
ปล.แล้วแต่คนจะคิดนะครับ ผมไม่รู้ว่าแต่ละคนคิดเหมือนกันไหม
Laughing Surprised Cool
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
easykub

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jul 26, 2006 7:49 pm    เรื่อง: อีกนิด ตอบโดยอ้างข้อความ

ปล.ที่บอกว่าโพสหาบัค เอาเฉพาะคนที่Gmให้เปลี่ยนอาชีพแล้วดีกว่าครับเพราะ
จะได้ไม่มีข้ออ้าง
เอาหนักๆพวกเก็บเลเวลลืมหู ลืมตาไม่ขึ้น
ปล2. ผมยังไม่ได้เล่นเรย แต่ก็ติดตามข่าวเสมอๆ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
zanooker

เข้าร่วม: 23 Jul 2006
ตอบ: 105

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jul 26, 2006 8:17 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แล้วถ้าสมมุติว่านู๋ได้ไอดีแล้วเข้าไปเล่นแต่ไม่เจอบั๊ค นู๋ก้อโดนรีตลอดเรยจิคะ Crying or Very sad
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
easykub

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jul 27, 2006 12:15 pm    เรื่อง: กำ ตอบโดยอ้างข้อความ

หมายถึงตอนนี้ครับ
แล้วตรง
ปล.Repล่างเขียนไว้ชัดแจนแล้วครับว่าเปลี่ยนอาชีพแล้ว
โดยเฉพาะขอGmเปลี่ยนครับ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน