เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ส่งบทความคับ by bluethunder

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
bluethunder
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 26 Jul 2006
ตอบ: 3

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jul 26, 2006 3:38 am    เรื่อง: ส่งบทความคับ by bluethunder ตอบโดยอ้างข้อความ

เกมออนไลน์เป็น เกมที่คนส่วนใหญ่นิยมเล่นกันมาก ทั้งเด็ก และผู้ใหญ่ ซึ่งเกมออนไลน์นั้นมีหลายรูปแบบมาก
แต่ส่วนมากแล้วจะเป็นเกมที่นำเข้ามาจากต่างประเทศ ซึ่งมีเกมส่วนน้อยที่มาจากฝีมือคนไทยเอง ส่วนตัวผมแล้ว
เกมทุกเกมมีลักษณะเฉพาะของมัน ซึ่งเกมออนไลน์จะทำให้เราได้รู้จักเพื่อนใหม่มากขึ้น และสามรถสร้างความสัมพันธ์
กับเพื่อนของเราได้เป็นอย่างดี เป็นเอกลักษณ์อย่างหนึ่งของเกมออนไลน์ ทำให้เกมออนไลน์น่าเล่นกว่าเกมทั่วไป
ผมรู้จักเกม Project One จากนิตยาสารเกม ซึ่งผมเห็นภาพก็ ดีใจกับฝีมือคนไทยที่สามารถทำออกมา
ได้สวยขนาดนี้ ผมชอบการจัดวางเมนู และแถบต่างๆในเกมเพราะไม่รกตา แลกใช้งานง่าย ทำให้คนที่ไม่มีประสบการณ์
การเล่นเกมก็สามารถเริ่มเล่นได้ไม่ยาก ถึงแม้ผมจะไม่เคยเล่นเกมProject One มาก่อน แต่ผม
ก็คิดว่าจากประสบการณ์ 5ปีที่เล่นเกมออนไลน์มาสิ่งที่เกมออนไลน์ควรมีก็คือ อาชีพต่างๆในเกมที่สามารถเปลี่ยนได้
หลายๆคลาส และอยากจะแนะนำระบบความเร็วในการโจมตีคับ ระบบสกิลที่หลากหลายของแต่ละสายอาชีพเควสต่างๆ
แนะนำปาร์ตี้เควสคับ ระบบมอนสเตอร์ที่มากมายหลายแบบ ระบบการค้าขายที่สามารถตั้งร้านได้ ระบบ PVPที่ขาด
ไม่ได้ คับ เพราะทำให้เกมสนุกสนานมากขึ้น ระบบการแชทที่ไม่ยุ่งยาก ระบบไอเทมในเกม และที่สำคัญที่สุดก็คือระบบตรวจจับผู้
กระทำผิด ผู้ที่ใช้โปรแกรมช่วยเล่น ผู้เล่นที่ใช้คำหยาบ และควรมีการลงโทษที่เหมาะสม คับ

สุดท้ายนี้คับฝากไว้ว่า เราควรเล่นเพราะ ใจรักที่จะเล่น ไม่ควรเล่นเพราะว่าเราต้องการชนะ หรือ ต้องการเล่นเพื่อ อวดโชว์ ว่าเราเก่ง
ในบางเกมจะมีพวก โปรแกรมช่วยเล่น ซึ่งทำให้เราไม่ต้องเล่นเอง ซึ่งก็คือ ให้คอมพิวเตอร์เล่น ผมคิดว่าไม่ควรให้มีการ
ใช้โปรแกรมช่วยเล่น เพราะ มันจะทำให้สังคมในเกม เป็นสังคมที่ไม่ดี มีแต่คนแจม คนลูทไอเทม เกมที่คนพยายามอุตสาหะ
คิดค้นขึ้นมาเพื่อให้คนเล่นอย่างมีความสุขเราควรที่จะเล่นด้วยตัวเอง จะได้มีความภาคภูมิใจ
bluethunder
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 26 Jul 2006
ตอบ: 3

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jul 27, 2006 9:50 pm    เรื่อง: bluethunder ตอบโดยอ้างข้อความ

พี่ผมเพิ่งรู้ข่าวก็ไม่นานอ่าคับไม่ได้มาเล่น บอร์ดเรยอ่าคับ T T
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน