เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ลองเล่นดูแล้วค่ะ เลยอยากมาวิจารณ์ให้ฟัง

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไปที่เกี่ยวกับ Taenon
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
Orangesama
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 23 Mar 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 23, 2006 5:18 pm    เรื่อง: ลองเล่นดูแล้วค่ะ เลยอยากมาวิจารณ์ให้ฟัง ตอบโดยอ้างข้อความ

จริงๆแล้วการที่จะทำเหมือนหรือคล้ายเกมไหนนั้น ถ้ามันเป็นจุดเริ่มต้นให้เกมไทยพัฒนาขึ้นก็ทำไปเถอะค่ะ จะเชียร์เต็มที่
พูดถึงระบบเกมกันดีก่า

เอาระบบเกมก่อนนะ

มาทางที่ดีแล้วค่ะพัฒนาได้อีกเยอะเลย อยากให้ดูข้อดีของเกมอย่างกันบาวหรือเกมอื่นมาใช้ด้วยนะคะ อย่างเช่น กดคลิกขวาแล้วจะสามารถเลื่อนกล้องไปดูตรงไหนก็ได้ของฉากเป็นเรื่องที่จำเป็นมาก แล้วก็เวลาที่ตัวละครยิงออกไปแล้วมันเหมือนเป็นมูวี่ค้างน่ะค่ะ จะไม่สามารถทำอะไรได้เลย จนลูกกระสุนตกพื้นเสร็จไปแล้ว จะติ๊กเส้นแถบที่กะระยะยิงก็ไม่ได้มันไม่ทันใจ องศาการยิงทำให้จำองศาได้เป็นตัวเลขจะดีกว่า การดูลมยังไม่getค่ะ ในส่วนของการยิงกระสุนนั้น หรือการเคลื่อนไหวหลายๆอย่างค่อนข้างช้า พอผู้เล่นคนหนึ่งยิงเสร็จลูกกระสุนตกลงพื้นแล้วน่าจะหวืดไปที่ผู้เล่นคนอื่นเลย พอใช้เลื่อนแล้วมันช้า เดี๋ยวนี้เกมออกมามักจะทำอะไรรวดเร็วค่ะ ถ้าทำเกมช้าแล้วผู้เล่นคนอื่นจะหงุดหงิดเอา ระวังเรื่องสมดุลของตัวละครด้วยนะคะ บางครั้งบางตัวเก่งเกินไปหรือห่วยเกินไปจะทำให้น่าเบื่อ

ส่วนประกอบอื่นเช่นภาพและเสียงและหลายๆอย่าง

เข้าใจค่ะว่าเพิ่งจะเริ่มทำ ภาพความคมชัดนั้นน้อยมาก ไม่เหมือนเล่นเครื่องคอม น่าจะทำพิกเซลที่มีรายละเอียดสวยงามกว่านี้ จะทำให้คนที่ไม่เคยเล่นมาก่อนสะดุดตาพาลโหลดมาเล่นแน่ๆ
ส่วนเสียงในการเดิน ความเห็นส่วนตัวนะคะ เราว่าไม่ค่อยเวิร์ค น่าจะเป็นเสียงเดินตึกๆ แท่กๆ มากกว่า เสียง ดึ๊บๆๆ แหลมๆ ส่วนเสียงเล็กๆน้อยๆ การออกแบบ interface ต่างๆยังไม่สวยงามนัก เหมือนพวกเกมเก่าๆไปหน่อย ด้านเอฟเฟคนั้นถ้าใส่แสงสีเข้าไปด้วยน่าจะสะใจขึ้น แบบระเบิดตูมตามเงี้ย โห..เล่นแล้วมันส์ๆๆๆ

นี่คือการติเพื่อก่อค่ะ อยากให้เกมคนไทยพัฒนา ทำออกมาดีก็มีแต่คนอยากเล่น

เรามีประสบการณ์เล่นเกมตั้งแต่ ประถมนู้นจำความได้ที่บ้านก็เปิดร้านเกม แฟมิลี่แล้ว ได้เห็นเกมที่ญี่ปุ่นเค้ากำลังพัฒนามาจนถึงปัจจุบัน เล่นทั้งคอนโซล ทั้งออนไลน์ เจอเกมที่มีทั้งดีและห่วย
อยากให้เกมนี้รุ่งๆคนเล่นเยอะๆ

แล้วถ้าเกิดสนใจอยากจะเป็นส่วนหนึ่งในการพัฒนาเกมนี่ ต้องเขียนโปรแกรมเป็นด้วยอ่ะเป่า เราเขียนมะเป็นง่ะ-.-" เราวาดรูปได้ค่ะ อยากเป็นคนคิดระบบเกมเหมือนกัง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Indy
Site Admin

เข้าร่วม: 02 Mar 2006
ตอบ: 182

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 23, 2006 6:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุณสำหรับคำติชมมากๆ ครับ
มีคนได้ลองเล่นเกมพวกเราแล้วช่วยแนะนำ แค่นี้กำลังใจก็เพิ่มขึ้นเยอะแล้วครับ
FuKaRi

เข้าร่วม: 24 Mar 2006
ตอบ: 22

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 24, 2006 2:26 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอาใจช่วยนะ Cool
tuchjung

เข้าร่วม: 20 Mar 2006
ตอบ: 81

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 25, 2006 4:30 pm    เรื่อง: ขอแนะนำนิดนะครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

เล่นแล้วสนุกมากครับ แต่ผมอยากให้ปรับปรุงนิดนึงนะครับ ตรงชื่อ ให้เพิ่มชื่อทีมลงไปข้างล่างชื่อตัวละครด้วยจะดีมากๆเลย เผื่อเวลาเล่นกับเพื่อน นะครับ จะได้รู้ว่าตัวไหนของใครไม่งั้นจำกันไม่ได้เลยเพราะตอนเริ่มต้นมีแค่ 3 ตัวให้เลือก มีให้เล่น 4 ทีม ตัวละครก็ซ้ำๆ กัน จะทำให้ยิงกันเองอะครับ อีกอย่างคือการเดินนะครับ ขัดใจมากเวลาถูกยิง แล้วตกลงไปในหลุมขึ้นไม่ได้ อยู่ได้แค่ตรงนั้น(เป็นเป้านิ่ง) อันนี้ไม่แจ่มเลย เรื่องเอฟเฟค ผมว่าไม่ต้องสูงมากก็ได้ครับ ให้เพื่อนๆ ที่มีสเปคเครื่องคอมต่ำๆ สามารถเล่นได้ และถ้าจะให้ดีทำให้ เด็กๆ เล่นได้ ผู้ใหญ่เล่นดี จะดีมากครับ สุดท้ายก็ขอเป็นกำลังใจให้เกมส์นี้พัฒนาจนประสบความสำเร็จ นะครับ จะเป็นกำลังใจให้
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
Indy
Site Admin

เข้าร่วม: 02 Mar 2006
ตอบ: 182

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 25, 2006 5:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

น้อมรับไปปรับปรุงครับท่าน
ชอบตรง เด็กเล่นได้ ผู้ใหญ่เล่นดี ^^
hellcross

เข้าร่วม: 25 Mar 2006
ตอบ: 123

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 25, 2006 9:42 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

tuchjung คิดเหมือนเราเลยหุหุแต่ว่ามันทำอย่างไรให้ไม่ค่อยกระตุกอะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
valkyrie01
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 12, 2006 1:26 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากให้มีเลขบอกองศาหน่อยอ่าคับเล็งไม่คอยถูกเลยผม^^ เพิ่มมุมยิงให้กว้างก่านี้ก็ดีนะคับ
-----------------------------------
สู้ๆเกมส์ดีนะเนี่ย
mugika123

เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 243

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 12, 2006 7:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โหเก่งกานจังเยย
valkyrie01

เข้าร่วม: 12 Apr 2006
ตอบ: 137

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 12, 2006 9:42 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ก็นะอยากรุวิธีการยิงผ่านพายุอะ งงเต็กเลย เล่นกับเพื่นอยู่ครั้งแรกยิงไปเฉี่ยวๆครั้งที่2พายุตีกลับโดนตัวเอง งงเน้อ
thoma_joe

เข้าร่วม: 11 Apr 2006
ตอบ: 445

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 12, 2006 11:50 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ก็นะครับ เออนี่ ผมว่าด่านมันอะ ยังทำให้เง็งเกินไปหน่อยนะครับ แบบว่า โครงสร้างด่านไม่เหมาะยิงกานไงไม่รุ อย่างด่าน 3 อะ พอร่วงไปทีทำไรไม่ได้เลย - -"~ แล้วก็เสียงดึบๆน่ารักดีผมชอบแบบนิมากกว่า
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไปที่เกี่ยวกับ Taenon ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน