เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

เขียนเพื่อไอดี

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
jojofandear

เข้าร่วม: 20 Jul 2006
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jul 20, 2006 4:06 pm    เรื่อง: เขียนเพื่อไอดี ตอบโดยอ้างข้อความ

ความสำเร็จเกิดจากการแสวงหา และความต้องการคือแรงขับเคลื่อนเพื่อไปยังเป้าหมายที่ตั้งไว้
วันนี้เป็นวันที่ผมรู้สึกเบื่อ ทำไมมันดูว่างๆยังไงก็ไม่รู้ ต้องหาอะไรทำที่มันสนุกๆหน่อย จึงตัดสินใจไปร้านหนังสือเพื่อหาหนังสือมาอ่านสักเล่ม เมื่อไปถึงร้านหนังสือก็เห็นหนังสือเกมส์ออนไลน์ยี่ห้อหนึ่งที่เมื่อก่อนติดตามประจำ จึงตัดสินใจซื้อกลับมาด้วย เปิดดูภาพไปเรื่อยๆจนเจอเกมส์ๆหนึ่ง ภาพน่ารักดี จึงลองอ่านบทความจนทำให้รู้ว่าเกมส์นี้คนไทยสร้างขึ้นมา เอ้! คนไทยทำเกมส์ได้สวยน่ารักยังงี้แล้วเรอ ความรู้สึกอยากลองอยากเล่นก็เกิดขึ้น คำถามต่างๆๆก็ตามมา เกมส์นี้ เล่นยังไงนะ คนเล่นเยอะไหม เปิดนานยัง จึงตัดสินใจค้นหาข้อมูลในเวป ทำให้รู้ว่าเพิ่งเปิดได้ไม่นานหลังจากการปรับปรุง แต่ที่น่าสนใจคือ การจะได้เล่นเกมส์นี้รึการได้ไอดีนั้น ต้องเขียนบทความโดนใจก่อนถึงจะได้ไอดี มีงี้ด้วย ผมไม่เคยเขียนข้อความลงเน็ตสักครั้ง แล้วผมจะเขียนโดนใจมั้ยเนี่ย ในช่วงขณะที่เขียนนั้นผมก็รู้สึกว่า ผู้ที่สร้างกฎเกณฑ์นี้ขึ้นมานี้ เก่งนะ คือใครอยากจะเล่นเกมส์นี้จริงๆๆก็ต้องแสดงความตั้งใจออกมา อีกทั้งผมเชื่อว่าเมื่อมีการทำเช่นนี้ผู้ที่ได้สิทธฺในการเล่นเกมนี้เนี่ย คงมีแต่คนที่สุภาพมีมารยาท ซึ้งมันจะทำให้สังคมในเกมส์นั้นดีไปด้วย สุดท้ายนี้จะได้เล่นรึไม่ไม่ว่ากันแค่รู้ว่ามีเกมส์ดีๆๆที่คนไทยสร้างขึ้น ในฐานะคนไทยขอแสดงความดีใจด้วยนะสุดท้ายก็เขียนเสร็จ อายจังเขียนได้ไงเนี้ยยาวจัง
sefiroth1

เข้าร่วม: 03 Jul 2006
ตอบ: 17

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jul 20, 2006 4:33 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ชอบนะเกมส์นี้ น่ารักดี น่าเล่นมาก อยากเข้าไปเล่น ยังไง ขอ ID ผมทีสมัครมาพักนึงแล้ว
เกมส์ก็โหลดแล้ว แต้ฃ่ยังไม่มี ID เลย ขอผมบ้างนะคับ sefiroth1@hotmail.com
ขอบคุณมากๆคับ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน