เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

เกี่ยวกับเกม Project One นะคับ (เข้าร่วมกิจกรรมแจกไอดี)

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  

คุณเห็นด้วยกับข้อความในกระทู้นี้หรือไม่
เห็นด้วย
81%
 81%  [ 9 ]
เฉยๆ
9%
 9%  [ 1 ]
ไม่เห็นด้วย
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ทราบ/ไม่แน่ใจ
9%
 9%  [ 1 ]
คะแนนทั้งหมด : 11

ผู้ตั้ง ข้อความ
manosate
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 65

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jul 16, 2006 9:19 am    เรื่อง: เกี่ยวกับเกม Project One นะคับ (เข้าร่วมกิจกรรมแจกไอดี) ตอบโดยอ้างข้อความ

เกมนี้เป็นคนเกมของคนไทย ทำออกมาได้ในสไตล์ที่ผมชอบเลย

พูดจริงๆมันทำให้ผมได้รับรู้ชาติครั้งแรกที่เล่นเกมออนไลน์อีกครั้ง (เมื่อเห็นเกมนี้)
เกมแรกที่ผมเล่นคือเกม Ragnarok ตอนแรกที่ยังเป็น Open beta อยู่ ชุมชนในนั้น มีแต่คนดีมีความสุภาพ ที่ผมบอกว่าเห็นเกมนี้แล้วนึกถึงภาพเหล่านั้นก็เพราะว่า มีความคิดที่ว่า การคัดเลือกคนเล่นเกมนี้ อาจจะสามารถกำจัดคนที่มารยาท แย่(เลว ทราม ต่ำ ช้า สู้ หมา สู้ หมู ก็ ยัง ไม่ ได้) หรือที่เรียกกันว่า เกรียน น่ะเอง เมื่อก่อนยังไม่มีเด็กเกรียน เวลาเล่นเกมผมจึงรู้สึกเหมือน ได้เข้าไปอยู่ในโลกเกมจริงๆเลย

และอีกอย่างนึงกิจกรรมนี้เป็นกิจกรรมที่ ช่วยสนับสนุนให้คนไทยรู้จักคิดมากขึ้นครับ พัฒนาทรัพยากรบุคคลต่อไปได้อีกตัว ยังไง ก็สู้ๆต่อไปคับ เพราะผมเห็นว่าเป็นเกมที่ดีจริงๆ จะสนับสนุนต่อไปเรื่อยๆครับ (จะนำไปบอกต่อให้นะคับ ผมเป็นดีเจ บนเว็บ ที่บอกต่อนี่ไม่ได้หวังอะไร แต่เพราะว่าเป็นเกมที่มีระบบการจัดการดีๆ ของทีมงาน เลยอยากช่วยสนับสนุนครับ)

มอนสเตอร์ที่ผมออกแบบคับ ว่างๆก็เข้าไปดูกันนะ

แก้ไขล่าสุดโดย manosate เมื่อ Tue Jul 18, 2006 2:02 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
BayZa
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 17 Jun 2006
ตอบ: 84

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jul 16, 2006 9:38 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

นี้มานAlphaครับ แค่เขาเอามาให้ทดสอบมานก็ดีแล้ว เขาแจกไปหลายร้อยไอดีแล้ว แต่ตอนนี้คนเล่นเหลือไม่ถึง100 ก็สมควรที่เขาจาคัดเอาอยู่หรอก

ชื่อ เบย์
ในเกม BayZa
เลเวล 24
สมาคม แมงหวี่ •15•
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน